• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG PROPHET

halamnguyen

Đúng là O2 XDA Stealth có tốc độ nhanh hơn O2 XDA Neo . Nhưng lời khuyên cho bạn là nên dùng O2 XDA Neo .Theo kinh nghiệm bản thên vì mình đã sử dụng qua 2 con này (Chính xác là đã sử dụng qua O2 XDA IIs, O2 XDA II, O2 XDA Stealth, và hiện giờ đang sử dụng O2 XDA Neo).

O2 XDA Stealth :
Nhược điểm của O2 XDA Stealth :
+ Cái màn hình của nó quá nhỏ, nhìn muốn lòi con mắt . Mình đã từng chia tay với nó vì cái nhược điểm này .
+ Nhược điểm tiếp theo - Muốn sử dung bàn phím thì phải chuyển chế độ nhập liệu 1 cách phức tạp . Hầu như bàn phím chỉ có chức năng nhập số .
+ Tiếp theo nữa : Rom cho con này không có ,chỉ có cái Rom 2005 gốc của nó là xài ổn định. Trên mạng hiện giờ chỉ có khoảng 3 Rom 6.1 cho nó thôi. Chắc nó có những nhược điềm nhiều nên ít ai thèm build Rom cho nó .
Nói về ưu điểm : Loa của con này nghe lớn khủng khiếp , to như mấy cái điện thoại Trung Quốc vậy . Khó có con nào qua nó . Ưu điểm tiếp theo là có cái đèn Flash , dùng hỗ trợ chụp hình và dùng làm đèn Pin .

O2 XDA Neo :

Nhược điểm :
Có chút chút. Khá hoàn hảo . Loa không được lớn lắm . Không có bàn phím . Tốc độ hơi chậm hơn O2 XDA Stealth . Không có đèn Flash .
Ưu điểm :
Màn hình vừa phải , chụp hình khá rõ , tốc độ chậm cũng là 1 ưu điểm vì sẽ ít tốn Pin hơn . Rom cho con này thì vô số kể tha hồ mà vọc(ngang ngửa với số lượng Rom của con O2 XDA IIs -- Chắc do nó khá hoàn hảo nên nhiều người xài)

Sự thật phũ phàng như vậy đó . Lựa chọn con nào là tùy bạn .

Còn muốn cho mấy con O2 dùng được thẻ 8 GB thì cài cái sau vào :
http://nguyen.lam.24111.googlepages.com/PPC.8GB.cab

Chúc bạn có sự lựa chọn đúng đắn .

Có thắc mắc vui lòng liên lạc với mình qua số điện thoại : 0909 145 597 .

Nguyễn Hoàng Lâm
nguyen.lam.24111@gmail.com

Chỉnh sửa cuối:

duongcongtoan

O2 neo của em bị lỗi phần cứng?

Chào các bác.
Mình đang xài con O2 Xda Neo, dòng G3, mấy bữa nay đột nhiên dở chứng, không nghe, gọi, nghe nhạc loa ngoài gì được hết... tìm và mò nguyên nhân thì ra là do chỗ tiếp xúc giữa chỗ cắm tai phone. Khi gọi, cắm tai phone vào thì nghe và nói qua tai phone bình thường, nhưng tháo ra thì nói bên nghe không nghe, nói ko vào lun, chắc "nó" vẫn tưởng là tai phone vẫn đang cắm, mặc dù mình đã tháo ra :(

Sau đó mình tháo pin, lấy cồn lau chỗ tiếp xúc giữa tai phone nhưng vẫn ko được, các bác giúp mình với, có cách nào mình tự sửa được nữa ko, hay phải mang ra quán cho nó tháo máy ra để sửa??? :((

ThaiChienvn

Vậy thì bạn thao tung ra đi. Chọc chỗ nào ưng thì chọc không thì đập đập cho nó kêu.!=)):))
Bạn mang ra quán đi. Lên đây hỏi phần cứng để sử rất là khó. không cẩn thận hư thêm đó.? Đi sử thì đứng coi họ làm. Không bọn hán câu đó.

allstreet

lỗi thường gặp của o2 neo,bị dính chỗ típ xúc trong lỗ cắm tai nghe,vệ sinh chỗ đó là oki thui,lấy tăm chọt ngoày chỗ đó or sợ thì đem ra tiệm cho nó làm và bị chém,hihi:))

duongcongtoan

Vâng, cảm ơn 2 bác, tháo pin, sim , lấy cồn lau kỹ rồi mà nó vẫn còn bị, mai mang ra tiệm cho nó bung máy ra sửa thôi. :(

gaconsgh

prophet không khởi động nhưng không sử dụng được

Hôm qua em có backup lại con prophet của em, trước khi back up thi máy chạy bình thường chi điều hơi nặng, em mới hard reset xong em back up lại thì no hiển thị xong logo của htc

xong nó chạy lên dc logo của qtek

xong nó chay tới

thì nó đứng ở đây luôn ko chạy được nữa, bác nào biết nó bị gì thì chỉ em với:((
máy em là con qtek s200

Chỉnh sửa cuối:

NhatToai

Super V.I.P
Bạn hãy HardReset lại và cài mới các PM nào mà mình cần dùng,đừng sử dụng file backup đó nữa là ổn thôi.
PM thì mỗi ngày mỗi ra mới cho nên việc gì phải dùng backup rất hay lỗi và nhiều giới hạn.
Chỉ cần dùng PIM để backup contact,mesage,email là đủ roài.

gaconsgh

mình không hard reset dc, máy chạy tới đó kêu mấy tiếng rồi đơ luôn, khôn chạy dc nữa

lee_bk

không vào được wifi

Máy em mở wifi, báo connecting nhưng không sao vào được web và phần mềm chat.Lý do làm sao à các bác ? Giúp em với. E dùng dopod818pro, wm6.0.

allstreet

Máy em mở wifi, báo connecting nhưng không sao vào được web và phần mềm chat.Lý do làm sao à các bác ? Giúp em với. E dùng dopod818pro, wm6.0.

connecting la đang kết nối mà bạn chừng nào hiện lên connected thì mới okie,khi đó mới duyệt web và chát dc.Have fun

xman21219xx

Sao Dopod818Pro up rom lên WM6.1 đều phát loa trong rất to khi call

Tình hình em vừa mất 2 ngày trời để học và up rom.
Ai ngờ khi up lên thì phát hiện ra lỗi nghiêm trọng
Khi đàm thoại, phải để Volume ở thấp nhất. Bật max rè kinh khủng.
Nhưng oái ăm là nếu để Volume thấp nhất thì khi bật loa ngoài lại bé xíu, chả nghe thấy gì.

Mong mọi người giúp đỡ, ko em lại về WM5 nguyên thủy của nó..

Xin đa tạ mọi ng! :)

allstreet

Tình hình em vừa mất 2 ngày trời để học và up rom.
Ai ngờ khi up lên thì phát hiện ra lỗi nghiêm trọng
Khi đàm thoại, phải để Volume ở thấp nhất. Bật max rè kinh khủng.
Nhưng oái ăm là nếu để Volume thấp nhất thì khi bật loa ngoài lại bé xíu, chả nghe thấy gì.

Mong mọi người giúp đỡ, ko em lại về WM5 nguyên thủy của nó..

Xin đa tạ mọi ng! :)

thử bản rom khác:))

ngocchinh

màn hình boot của neo

giúp em thay đổi cái màn hình boot của con neo này với , ngày trước em nó khi bật máy nó lên chữ HTC màu đỏ trên nền trắng rất đẹp sau đó mới vào màn hình giọt nước, sau khi thay chip DOC màn hình nó khởi động là cái logo window bé tý (màn hình khởi động lúc chưa vào tới màn có giọt nước nhé) nhìn gét lắm. em đã up lại rom mà k đc, ai biết chỉ cho em cách thay với nhé! thank nhiều ...

allstreet

giúp em thay đổi cái màn hình boot của con neo này với , ngày trước em nó khi bật máy nó lên chữ HTC màu đỏ trên nền trắng rất đẹp sau đó mới vào màn hình giọt nước, sau khi thay chip DOC màn hình nó khởi động là cái logo window bé tý (màn hình khởi động lúc chưa vào tới màn có giọt nước nhé) nhìn gét lắm. em đã up lại rom mà k đc, ai biết chỉ cho em cách thay với nhé! thank nhiều ...

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=14868 wa đây có hướng dẫn đó bạn

Lamson

Well-Known Member
Up lại ROM thì không được đâu vì các bản ROM chỉ hiện nay chỉ có file ROM thôi, còn nếu muốn sửa thì vào chỗ ban AllStreet đã chỉ

Mr_Sorry

Giúp đỡ cho NewBie !

Em mới dùng máy PPC đọc mấy bài viết trong diễn đàn cũng biết được một ít , cho em hỏi phần up ROM , máy em dùng là con iMate Jamin (G4) em định up lên máy bản ROM WM6.1 dùng công cụ HardSPL (máy của em người dùng trước đã up ROM WM 6.0) nhưng không được máy hiện lên màn hình bootloader
,sau đó em up lại bản Prophet_PV_Temp.rar (máy chạy vào binh thường) ,em tiếp tục up ROM lên WM 6.1 thì tình trạng máy lại vào bootloader ,Cho em hỏi em có bị sai quy trình không , nếu sai thì nhờ các anh chỉ bao giùm

Lamson

Well-Known Member
Em mới dùng máy PPC đọc mấy bài viết trong diễn đàn cũng biết được một ít , cho em hỏi phần up ROM , máy em dùng là con iMate Jamin (G4) em định up lên máy bản ROM WM6.1 dùng công cụ HardSPL (máy của em người dùng trước đã up ROM WM 6.0) nhưng không được máy hiện lên màn hình bootloader
,sau đó em up lại bản Prophet_PV_Temp.rar (máy chạy vào binh thường) ,em tiếp tục up ROM lên WM 6.1 thì tình trạng máy lại vào bootloader ,Cho em hỏi em có bị sai quy trình không , nếu sai thì nhờ các anh chỉ bao giùm

Máy của bạn chưa HardSPL nên bị như vậy

Mr_Sorry

theo sự chỉ day của bác sang nay em đã HardSPL thành công , cho em hỏi giờ em muốn cài WM6.1 thì có phải làm 2 step nữa không hay mình chỉ chọn bản ROM Wm6.1 chạy ROMUpdateUtility là xong .