• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG UNIVERSAL

hoanmyhp

Màn hình của bạn vẫn lên bình thường thì đứt cáp sao đc. Mình nghĩ của bạn có thể chết DOC thôi, hoặc chết cảm ứng thôi. bạn sáng bên Kỹ thuật Rom vào topic format DOC rồi làm theo hương dẫn. như vậy sẽ đc thôi. Về vấn đề chọc vào màn hình ko chạy thì có 2 nguyên nhân
1 là cảm ứng chết. cái này thì chỉ thay cảm ứng khoảng 400k thôi
2 bạn mang ra thợ bảo nó vệ sinh cho cái đầu cáp màn hình là đc. ( cái này mình cũng đã bị, nhưng nhớ theo dõi họ làm nhé. ko nó bảo chết cam ứng đấy)[/QUOTE

Anh oi , em o HP , em ko biết quán nào co thể sủa được: anh có thể chỉ cho em được ko,cho em mấy địa chỉ đáng tin cậy nhe::Em cam ơn anh trước

beyi_bany

:((Cứu em với !
hôm vừa rùi uống rươc với mấy thằng bạn!Để rơi con dế iu thương thế là màn hình trắng xóa lun !mọi động tác vẫn thưc hiện được!Nhưng chẳng biết mình đang làm gì cả!hic!các bác giup em với!
Help me!help me!:(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

Tuan1412

:((Cứu em với !
hôm vừa rùi uống rươc với mấy thằng bạn!Để rơi con dế iu thương thế là màn hình trắng xóa lun !mọi động tác vẫn thưc hiện được!Nhưng chẳng biết mình đang làm gì cả!hic!các bác giup em với!
Help me!help me!:(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((
Bạn tháo máy ra xem lại cáp xem sao nhé.chắc là o rơi nên cáp bị lỏng rồi

nguyendaika

mình đang xài rom chuẩn 2k5 WWE,sóng yếu dã man,ở nhà hầu như ko thể liên lạc được,vừa bắt máy lên là cây sóng tụt mất mạng....ngoài Gia Kiên nó nói là bị phần cứng....anh em nào bị rồi cho ý kiến!

ChuHuyHoan

Well-Known Member
mình đang xài rom chuẩn 2k5 WWE,sóng yếu dã man,ở nhà hầu như ko thể liên lạc được,vừa bắt máy lên là cây sóng tụt mất mạng....ngoài Gia Kiên nó nói là bị phần cứng....anh em nào bị rồi cho ý kiến!

Up lại radio bạn nhé mình thấy bản 1.15 tương đối khoẻ đó up lại xem có cải thiện không nhé. Thân!!!

kotaro87

Bác nào có thể cho mình phần sửa để có thể copy hết danh bạ từ sim vào máy với.

huythanhv2

Cho mình hỏi Inbox & Sent Items của EXEC lưu được bao nhiêu SMS ?
Có cách nào tăng space của Deleted SMS ko ?
Mình muốn send SMS cho nhiều người nhưng tất cả contact đều nằm trong SIM, add từng người thì lâu quá, có cách nào nhanh hơn ko ?

Chân thành cảm ơn :)

dcn488

Cho mình hỏi Inbox & Sent Items của EXEC lưu được bao nhiêu SMS ?
Có cách nào tăng space của Deleted SMS ko ?
Mình muốn send SMS cho nhiều người nhưng tất cả contact đều nằm trong SIM, add từng người thì lâu quá, có cách nào nhanh hơn ko ?

Chân thành cảm ơn :)

Lưu được bao nhiêu là phụ thuộc vào bộ nhớ máy hay thẻ nhớ thôi. Mình hay lười xóa tin mà thấy máy đang chứa trên 100 tin rồi

huythanhv2

Hì, còn mình thì >1000 mess trong máy rồi ^^
Cho mình hỏi lúc mua máy trong ExtROM có 1 file exe autorun để install các ứng dụng. (nó tự chạy sau khi HR)
Có cách nào để mình làm cái file exe đó để cài những ứng dụng mình quy định ko chứ HR xong rồi ngồi cài từng cái thấy phê quá :(
Thanks nhiều :)

Nemmatlanh

Bác nào có thể cho mình phần sửa để có thể copy hết danh bạ từ sim vào máy với.

Bạn hãy Down File mình gửi kèm dưới đây về,copy vào PPC rồi Unrar ra nhé,nhưng trước khi đó bạn nên dùng RescoEx,vào Menu>>>>>option>>>>>Brower,bỏ hết các dấu tích đi,để hiện hết các File ẩn lên nhé.Rồi dùng RescoEx Copy File mình gửi đè vào WinDow của PPC là sẽ Copy hết không thiếu 1 Contact nào đâu nhé :)

@huythanhv2:Bạn thử làm cách này xem sao nhé,Unlock và Unhide Extrom ra,Copy File AutoRun ra thẻ nhớ,sau đó xóa hết các thứ trong Extrom đi(Vì không cần thiết),sau đó copy các File Cab khác bạn muốn cài vào,rồi Copy luôn File AutoRun vào Extrom đó.Sau đó bạn Remove File Unlock Extrom đi để Extrom lại ẩn đi như lúc đầu,rồi bạn HR lại máy xem sao nhé :).Chúc thành công :))!

hanoio2

các bác cho hỏi bàn phím T-mobile , gõ chữ z thành y, y thành z, muốn sửa lại thì làm thế nào

Nemmatlanh

các bác cho hỏi bàn phím T-mobile , gõ chữ z thành y, y thành z, muốn sửa lại thì làm thế nào

Vấn đề này đã được nói nhiều bên Thread Hack Registry rồi mà,lần sau nhớ tìm hiểu kỹ nhé.Bạn Down File Text mình gửi kèm về làm theo nhé.Thân!

tao_scorpions

có bác nào xài bị màn hình thế này không: màn hình mỗi lần ấn cảm ứng có cảm giác nó nhòe nhòe ra như là chạm vào nước( giống như chúng ta chạm tay vào màn hình laptop vậy) em dùng các loại o2 khác chẳng thấy con nào cảm ứng tương tự như thế, vì ở dưới lớp cảm ứng nó là một mặt kính cứng cơ mà, có phải mếm như màn hình tinh thể lỏng đâu?

XuanTruong

Super V.I.P
có bác nào xài bị màn hình thế này không: màn hình mỗi lần ấn cảm ứng có cảm giác nó nhòe nhòe ra như là chạm vào nước( giống như chúng ta chạm tay vào màn hình laptop vậy) em dùng các loại o2 khác chẳng thấy con nào cảm ứng tương tự như thế, vì ở dưới lớp cảm ứng nó là một mặt kính cứng cơ mà, có phải mếm như màn hình tinh thể lỏng đâu?

Bạn qua Box phần cứng ppc để tham khảo và thảo luận vấn đề này nhé!!! Thân!;;)

Link: http://pdaviet.net/forumdisplay.php?f=107

benhtamthan

Mình xài con Exec, không biết tại sao vào vẫn thấy được Extension Rom với dung lượng gần 9 M, nhưng khi cài ctrình vào đây thì không hiện biểu tượng và không xài được. Mình fải cài lại trên flashdisk hoặc thẻ nhớ thì ctrình chạy bình thường. Mình cài WM 06 và sau đó bản 6.1 PV.

Các Pác giúp mình với, làm sao có thể xài được fần Extension Rom này

Cảm ơn nhiều!

Nemmatlanh

Mình xài con Exec, không biết tại sao vào vẫn thấy được Extension Rom với dung lượng gần 9 M, nhưng khi cài ctrình vào đây thì không hiện biểu tượng và không xài được. Mình fải cài lại trên flashdisk hoặc thẻ nhớ thì ctrình chạy bình thường. Mình cài WM 06 và sau đó bản 6.1 PV.

Các Pác giúp mình với, làm sao có thể xài được fần Extension Rom này

Cảm ơn nhiều!

Bạn thử HR lại máy xem,hoặc dùng File Unlock Extrom để Unhide và Unlock lại nhé,kể cả Rom có Unlock sẵn thì mình làm lại cũng được.Hiện tượng này như là Extrom mới chỉ Unhide mà chưa Unlock đó.Thân!

benhtamthan

Bạn thử HR lại máy xem,hoặc dùng File Unlock Extrom để Unhide và Unlock lại nhé,kể cả Rom có Unlock sẵn thì mình làm lại cũng được.Hiện tượng này như là Extrom mới chỉ Unhide mà chưa Unlock đó.Thân!

Pác pót cho mình fần mềm unlock với và chỉ mình cách làm sao unclock, cảm ơn nhiều lắm. Mình sẽ thử ngay lập tức đó.

Thanks!

hakkinen

Pác pót cho mình fần mềm unlock với và chỉ mình cách làm sao unclock, cảm ơn nhiều lắm. Mình sẽ thử ngay lập tức đó.

Thanks!

Phần mềm unlock extrom cho Uni mình post ở bên dưới đây. Bạn cài vào máy (cài vào Storage hay thẻ nhớ đều được cả), sau đó vào Programs>Accessories chạy phần mềm đó. Khi đó sẽ hiện lên 1 bảng thông báo yêu cầu SR máy, bạn chọt 2 lần vào OK rồi SR lại máy là đã unlock thành công extrom

hungadams

gay quá,hôm qua ngứa tay hardreset con EXEC thì có hiện tượng không thể lấy contact từ sim ra máy được,bác nào giúp em với.
ps; ở hn có chỗ nào sửa EXEC uy tín các bác giới thiệu giúp nhé