• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG UNIVERSAL

mfia88

Lỗi khi up rom O2 Xda Exec

Chào mọi người,

Lúc trước có ông anh sài con O2 XDA Exec (T-Mobile) ở bên Mỹ. Do bỏ lâu quá, nên khi đưa về mình cũng mày mò tự up rom thử để dùng mới cho đã tay. ;;)

Nhưng khi up rom thì mình lại bị một hiện tượng bàn phím còn O2 Xda Exec này không hoạt động được, mặt dầu trước khi mang về máy đang cài WM 6.1 và hoạt động rất tốt bàn phím này.

Tuy đã up rất nhiều bản rom nhưng không có bản nào phù hợp và khắc phục được lỗi trên của mình.

Rất mong mọi người chỉ giáo và giúp đỡ cho kẻ "khù khờ" trong làng PDA này. :-?

Thanks mọi người đã đọc topic.

mfia88

Mình mới vào nghề nên thuật ngữ "SHIP ROM" thực sự mình chưa hiểu. Mong bạn giải đáp giúp.

Còn bản cũ của nó thì mình ko còn lưu do ông anh up rom từ bên Mỹ nên ko còn cái gì chỉ còn mỗi cái máy và cái sạc.

Thanks bạn...

mfia88

Okie. Sorry. Mình đã hiểu nhưng bạn có thể cho mình biết rằng dòng này thì mình sẽ download Rom Ship ở đâu được không? Và bản rom ship này có phải là WM 6.1 như lúc ông anh mới mang về hay không?

Rất mong nhận được câu trả lời.

Thanks bạn