• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG UNIVERSAL

alfa2204

Cắm sạc + pin trong máy thì nếu máy bình thường là có đèn cam rồi.
Cơ mà máy em cắm sạc + pin trong máy thì ko có đèn gì cả.
Tháo pin ra, cắm sạc ko thì đèn đỏ.
Chắc là hư nguồn roài. Ở HN ko biết qua đâu sửa được nhỉ?

tuonglai

o2 exec mất rung. lời khuyên!

con o2 exec của tui tự nhiên một thời gian không để ý thì không còn thấy rung nữa! chỉnh bình thường thấy không rung lại, up rom rùi mà vẫn chưa hết bệnh. mong lời khuyên cả phần cứng lẫn phần mềm từ các pác. thanks!:(:)(:)-??:-?:-?:-?

xuandung11a2

Well-Known Member
con o2 exec của tui tự nhiên một thời gian không để ý thì không còn thấy rung nữa! chỉnh bình thường thấy không rung lại, up rom rùi mà vẫn chưa hết bệnh. mong lời khuyên cả phần cứng lẫn phần mềm từ các pác. thanks!:(:)(:)-??:-?:-?:-?

Tháo máy ra và xem rung Mô tơ còn không?:))
Không còn thì hàn lại.Hoặc nhờ thợ.Rẻ thôi.:D

minhngok

em mới dùng exec đc vài ngày..chả hiểu sao máy hay bị treo quá...cứ phải chọc nút reset lại hoài à...hic hic....các bác có bik lổi do đâu ko....lúc đầu em tưởng tại rom.....nhưng em đã úp sang bán rom khác tình trạng cũng không khá hơn đc.....

LuongQuang

Super V.I.P
em mới dùng exec đc vài ngày..chả hiểu sao máy hay bị treo quá...cứ phải chọc nút reset lại hoài à...hic hic....các bác có bik lổi do đâu ko....lúc đầu em tưởng tại rom.....nhưng em đã úp sang bán rom khác tình trạng cũng không khá hơn đc.....

Bạn có dùng chương trình task manager nào chưa? Có thể mở quá nhiều ứng dụng chạy ngầm mà không đóng hết nên bộ nhớ không đủ dẫn đến tình trạng trên!

Ngược lại thì xem lại "chất lượng" máy của bạn nhé!? :-?

boysband1992

cho e hoi, con o2 exec của e không dò được wifi. searrch mà chẳng thấy sóng gì cả dù cái máy tính của e dò 3, 4 mạng đầy up sóng. E up lại rom 2 lần rồi mà không được. các cao thủ có cao kiến gì giúp e với.

khanhdieptoan

Các bác cho em hỏi: con exec của em tự nhiên màn hình bị một vạch đen bằng sợ chỉ chạy ngang dài gần hết màn hình. Vậy máy của em bị hư màn hình hay hư cáp ạ. Cảm ơn các bác !

mjtbeo

02 Exec của em sóng lúc nên lúc không

không hiểu sao con o2 exec của em sóng cứ chập trờn.thỉnh thoảng tu nhiên missing sim card nhung khi tắt phone đi bật lại có 1 lúc :(( h phải làm ntn ai biết chỉ cho em với :((

happytoon

o2 xda exec cần giúp đỡ về cách sử dụng

ông anh mới cho e cái o2 xda exec mà hok bit sử dụng..hic..trước toàn xài nokia hok ah..h mong mí anh chị giúp đỡ về cách sử dụng về vài vấn đề nha..tks mấy anh chị trước..
1.cách kết nối wifi và gprs để lên mạng nha..mò 2 ngày hok dc gì lun..hic
2.cách chép các phần mềm có đuôi *.exe nha
3.cách kết nối ppc với pc wa cáp nữa ( cắm cáp vô nó kiu cài windows Ce.net.5.0 gì đó??tùm lum hết hok hiu gì hết lun..hic..
4.bữa vô diễn đàn kiếm phần mềm thấy có ghi chú ý : net.CF 3.5 )là phần mềm gì vậy??
mong anh chị giúp đỡ nha..tks nhìu trước nha..^^
..tks mod đã chuyển wa đây..bữa h kiếm hoài hok thấy..^^ để mò từ từ thử..hiii
ah..vấn đề nữa là sao e cài phần mềm *.cab nó hok có hiện phần " storage card " vậy???nên hok cài vô thẻ dc??chỉ cài vô máy ah..làm nặng wa ah..hic

Chỉnh sửa cuối:

nguyendung0701

up rom cho o2 exec có cần phân biệt chip G3 hay G4

xin chào các bro, e mới tậu 1 chú o2 exec chip G3 vì boot loader là: 1.0, em muốn up lại rom cho em nó nhưng không biết có cần phải download đúng bản rom cho chip G3 không? mong đước sự giúp đỡ! thanks

DucLong

Super V.I.P
xin chào các bro, e mới tậu 1 chú o2 exec chip G3 vì boot loader là: 1.0, em muốn up lại rom cho em nó nhưng không biết có cần phải download đúng bản rom cho chip G3 không? mong đước sự giúp đỡ! thanks
Bạn phải download ROM G3 về up thì mới đúng cho máy của mình.

DucLong

Super V.I.P
ông anh mới cho e cái o2 xda exec mà hok bit sử dụng..hic..trước toàn xài nokia hok ah..h mong mí anh chị giúp đỡ về cách sử dụng về vài vấn đề nha..tks mấy anh chị trước..
1.cách kết nối wifi và gprs để lên mạng nha..mò 2 ngày hok dc gì lun..hic
2.cách chép các phần mềm có đuôi *.exe nha
3.cách kết nối ppc với pc wa cáp nữa ( cắm cáp vô nó kiu cài windows Ce.net.5.0 gì đó??tùm lum hết hok hiu gì hết lun..hic..
4.bữa vô diễn đàn kiếm phần mềm thấy có ghi chú ý : net.CF 3.5 )là phần mềm gì vậy??
mong anh chị giúp đỡ nha..tks nhìu trước nha..^^
..tks mod đã chuyển wa đây..bữa h kiếm hoài hok thấy..^^ để mò từ từ thử..hiii
ah..vấn đề nữa là sao e cài phần mềm *.cab nó hok có hiện phần " storage card " vậy???nên hok cài vô thẻ dc??chỉ cài vô máy ah..làm nặng wa ah..hic
tất cả những thắc mắc của bạn đều có bài hướng dẫn rồi, hãy chụi khó tìm đúng thư mục mình cần đọc và làm theo chỉ dẫn là được.
chụi khó chút bạn sẽ biết được nhiều hơn.

spur

mình đã up bản rom v UNI 5.2.20931 by VNInt - theme WinXP (RELEASE) ‎
bật kết nối 3G but k vào mạng đc, các bác cho e hỏi O2 exec có dùng đc 3G của vina k? cài đặt như thế nào? tks

DucLong

Super V.I.P
mình đã up bản rom v UNI 5.2.20931 by VNInt - theme WinXP (RELEASE) ‎
bật kết nối 3G but k vào mạng đc, các bác cho e hỏi O2 exec có dùng đc 3G của vina k? cài đặt như thế nào? tks
Bạn xem lại bản ROM có hỗ trợ 3G không vì rom cook có khi bị lược bỏ chức năng này cho nhẹ máy. Máy nào có cái camera nho nhỏ trước màn hình là đều có thể sử dụng 3G. Để sử dụng chức năng này bạn phải đăng kí với nhà mạng và phải trả phí sử dụng dịch vụ và chỉ sử dụng được những nơi có phủ sóng 3G.

huunam0708

Máy XDA EXEC sau một đêm ngỏm củ tỏi không lên và báo đèn màu xanh

Máy XDA EXEC sau một đêm ngỏm củ tỏi không lên tí gì nữa và báo đèn màu xanh!!!Các cao thủ giúp em với xem nó bị bệnh gì nhé! Hic của đau con xót. Thanks các bro nhiều!

DucLong

Super V.I.P
Bạn nói rõ tình trạng thế nào? - Máy đang xạc ngủ dậy đèn báo màu xanh hay không xạc mà ngủ dậy nó bị như vậy. Đã thử Hard reset hoặc soft reset gì chưa?

kogianmumit

chúc mừng năm mới...chúc cho diễn đàn mình có năm mới an khang thịnh vượng.....hiiiiiiiiiiii...cho em hỏi tí....mình có con O2 XDA EXE DÒNG UNIVERSAL dòng này có cài đc GPS hông ,nếu mà cài đc thi` hướng dẫn mình với..mình thak rất nhiều...........:-??