• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG UNIVERSAL

vuha85

Cách thoát khỏi bootloader cho HTC exec

máy của em hỏng chân reset, hôm up rom lên thì không thoát khỏi bootloader được, nhờ các bác tư vấn xem có cách nào thoát khỏi botloader không, chứ em đã thử thay chân reset khác rồi nhưng chân đó hỏng từ trong mạch không dùng được nữa

AnhPheCT

máy của em hỏng chân reset, hôm up rom lên thì không thoát khỏi bootloader được, nhờ các bác tư vấn xem có cách nào thoát khỏi botloader không, chứ em đã thử thay chân reset khác rồi nhưng chân đó hỏng từ trong mạch không dùng được nữa
Nếu ko thóat khỏi Bootloader chứng tỏa UP ROM chưa thành công, nên ko vào Win được, Muốn thóat khỏi Bootloader chỉ cần Up lại ROM thành công. Chứ Máy Bạn chưa Up ROM thành công tắt máy bằng cách mở Pin ra lắp vào mở máy cũng vào đến Bootloader thôi. Bạn cứ việc vào đến Bootloader Sync với PC khi máy hiện lên chữ USB là Up ROM bình thường là xong ngay.

vuha85

em cũng đã Up thử lại Rom rồi nhưng lúc kết thúc không thể nhấn đồng thời nút reset và power để khởi động lại máy được, vì vậy máy vẫn ở trạng thái bootloader và hiện dòng chữ " 100% upgrade CE completed "
và không làm gì được nữa

binhaluoi

em cũng đã Up thử lại Rom rồi nhưng lúc kết thúc không thể nhấn đồng thời nút reset và power để khởi động lại máy được, vì vậy máy vẫn ở trạng thái bootloader và hiện dòng chữ " 100% upgrade CE completed "
và không làm gì được nữa
liệu nút Soft Reset của bạn vẫn còn hoạt động tốt chứ 8-| bạn thử fomat DOC chưa :D ở các bài trước các Mod đã hương dẫn kỹ rồi bạn thử xem sao :D, mình cũng bị 1 lần rồi fomat DOC xong cài lại thấy ok mà, tại dùng máy bàn cài nữa chừng bị Cúp điện nên cũng bị lỗi như bạn vậy đó:))

a3t

Hic, có ai cứu em với đựoc không ạ. Em có con máy giờ bị tình trạng như sau. Cứ khởi động len, nếu để chế độ mở màn hành thì nó sau khi có logo hàng, rồi đến logo "Windows Mobile" rồi nó tắt, còn nếu xoay ngửa màn hình lên thì sau khi hiện logo WM là màn hình nó cứ xanh lè và nằm ở đấy. Em đã thử Format Doc rồi, sau khi Format doc xong đã up lại ROM ship. Quá trình up vẫn thành công cho đến bứoc reset thì nó lại lặp lại hiện tựong ban đầu là cứ tắt hoặc treo sau logo WM
Có bác nào có cao kiến haowcj biết sửa giùm em, em xin mang đến tận nhà ạ. Cảm ơn các bác nhiều

cu_giong

Hic, có ai cứu em với đựoc không ạ. Em có con máy giờ bị tình trạng như sau. Cứ khởi động len, nếu để chế độ mở màn hành thì nó sau khi có logo hàng, rồi đến logo "Windows Mobile" rồi nó tắt, còn nếu xoay ngửa màn hình lên thì sau khi hiện logo WM là màn hình nó cứ xanh lè và nằm ở đấy. Em đã thử Format Doc rồi, sau khi Format doc xong đã up lại ROM ship. Quá trình up vẫn thành công cho đến bứoc reset thì nó lại lặp lại hiện tựong ban đầu là cứ tắt hoặc treo sau logo WM
Có bác nào có cao kiến haowcj biết sửa giùm em, em xin mang đến tận nhà ạ. Cảm ơn các bác nhiều
Cháu nó nguy cơ bệnh nan y rồi..bệnh này nhiều người gặp rồi,và cũng đã thảo luận rồi nhưng chưa có cách nào chữa đc cả.Hồi lâu e cũng có 1 em,gặp tình trạng tương tự thế này. Mang ra thợ chuẩn nhất rồi mà thợ còn bó tay bó luôn cả chân thế nên e bán cả xác cho nhẹ lòng.

alex304

e nghe nói nhà mạng Viettel chặn ko cho các số vào facebook..ko biết làm cách nào để có thể vào facebook..mọi người ai biết chỉ e với.
e đang xài viettel nak bác...vào vẫn phà phà...bác coi chỉnh lại cái DNS Sever trong phần Conection ak...chỉnh theo DNS của Google la : 208.67.222.222 và 208.67.220.220...chúc bác vào đc fb nhen.

Em vừa thay màn hình QTEK cho con O2 Exec của em xong, bây giờ nó bị quay ngược trên xuống dưới, trái qua phải. Giờ làm sao cho nó bình thường. Các bác giúp em với. Tks các bác nhiều
bạn nên coi lại cáp đi hen...mình đã bị vậy rùi...chỉnh lại cap nguồn or cáp màn hình gì đó... :D

con o2 exec cua em mở nhạc thì không có loa ngoài chỉ nghe bằng tai nghe dc thôi
nhưng có cuộc gọi đến thì có chuông kêu to lắm
bệnh này là bệnh gì ạ

bác lấy tai nghe cắm vào rùi rút ra thử nhiều lần đi...tui nghĩ đc đó...cái ni cũng đã có nói trên froum rùi ak.

beyeu0888

con exec của em giờ up không nổi rom nữa
cứ up đến 9 hoặc 12% là bị lỗi không chịu up nữa
em thử hết các bản rom các máy tính khác nhau cũng bị vậy
bác nào có cao kiến chỉ e với

cherry_pink

format doc thử chưa bạn?

Cần mua xác uni các bác ơi...ai có pm em nhé, 01683457900

NguyenTu

Super V.I.P

Rút thẻ ra, tiến hành format doc đi bạn nhé

con exec cua em bay gio bi dung o botloader khong thoat ra dc,hr cung k dc,bay gio em fai lam sao.hic hic
Máy của bạn đang bị kẹt ở chế độ Bootloader, bạn có thể dùng công cụ ExitBootloader (tra Google nhé) để thoát khỏi chế độ Bootloader hay bạn có thể Format DOC (tham khảo ở topic Fomat Doc cho Universal nhé)...

akool2401

em lam ca 2 cach deu khong duoc,khong the ket noi ppc zoi pc,hix,ai biet sao giup em voi,bay gio em muon up lai rom wm5 cu..ma gio bi treo o bôt hoai,lam j cung khong duoc

ai giup em tra cong bang may cai cảd dt xai choi 0975812428

Bạn vui lòng viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

Last edited by a moderator:
em lam ca 2 cach deu khong duoc,khong the ket noi ppc zoi pc,hix,ai biet sao giup em voi,bay gio em muon up lai rom wm5 cu..ma gio bi treo o bôt hoai,lam j cung khong duoc

ai giup em tra cong bang may cai cảd dt xai choi 0975812428
Lạ nhỉ. Bạn thử lại xem sao...:p

akool2401

ã thi ra latop em xai win7 nen khong lam duoc,chay ra tiem net ngoi mo mot hoi cung ra,thang win xp hay that

cumicuchuoi

con exec của mình không nghe âm thanh nhờ các bác giúp. thanks rất nhiều

tôi vừa được tặng con exec thấy hay lắm vì bây giờ hiếm mà. nhưng khi hard reset máy bị mất âm thanh.tôi úp bản rom 6.5 trên pda việt cũng vậy. vào sound & notifications mở nghe thử chuông cũng không được chỉ rung thôi. nhưng khi có cuộc gọi đến vẫn có đổ chuông nhưng không nghe hay được, trả lời người khác cũng không nghe. vậy có phải do rom không? hay do máy vậy? khắc phục như thế nào? tôi ở cần thơ xin các bác giúp dùm vì đây là quà kỉ niệm của tôi nên tôi thích không muốn bỏ.

tôi vừa được tặng con exec thấy hay lắm vì bây giờ hiếm mà. nhưng khi hard reset máy bị mất âm thanh.tôi úp bản rom 6.5 trên pda việt cũng vậy. vào sound & notifications mở nghe thử chuông cũng không được chỉ rung thôi. nhưng khi có cuộc gọi đến vẫn có đổ chuông nhưng không nghe hay được, trả lời người khác cũng không nghe. vậy có phải do rom không? hay do máy vậy? khắc phục như thế nào? tôi ở cần thơ xin các bác giúp dùm vì đây là quà kỉ niệm của tôi nên tôi thích không muốn bỏ.
Úp lại WM5 xem sao bạn.

blacksniper37

Mình sử dụng O2 XDA EXEC, vừa rồi có ra tiệm nhờ cài lại Hệ điều hành Microsoft Windows Mobile 6.1 (2006), bây giờ máy lại không khởi động vào windows được (chì hiện lên màn hình O2) rồi "tối thui". Các bạn cho hỏi đó là lỗi gì và khắc phục như thế nào? Laptop mình xài windows 7 nên muốn khôi phục cài đặt gốc của hãng đối với máy O2 XDA EXEC mình phải làm như thế nào?
Mong được các bạn hỗ trợ và giúp đỡ.
Chân thành cảm ơn.