• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG UNIVERSAL

ngan

Nếu như Link đính kèm thì bạn có thể down đc, vì Rom mà Man Quang up lên ko đưa vào DS nên bạn có thể down đc. Thử đi, nếu ko được ra yahoo chat với mình , mình hướng dẫn cho.

- xin lỗi các Mod không ý spam,vì tưởng nhầm Man Quang là nick nên mới hỏi vậy,sau khi đọc kỹ lại mới phát hiện ra (không biết cái phát hiện of mình đúng không nữa) là Man Quang là manager Pham Quang. Xin lỗi các Mod lần nữa.

Có anh nào biết cách làm cho bản lề của EXEC bớt lỏng lẻo ko ạ ? Chỉ cho em với Em xin cám ơn nhiều

Bạn quay màn hình ngang qua, lật ngược lại sẽ thấy có mấy con ốc, dùng vít vặn chặt mấy con đó lại, còn ko thì phải bung máy ra để...siết cổ lại! :D nhưng cũng chỉ tương đối thôi, chịu thôi bạn!

tốt nhất bạn nên dán 1 miếng decal mỏng lên xài tạm thử xem.

Dán miếng decal lên chỗ nào vậy bạn? Nói cụ thể chút nhé, chỉ có thế thôi thì người ta biết đường đâu mà lần!

ngan

Dán miếng decal lên chỗ nào vậy bạn? Nói cụ thể chút nhé, chỉ có thế thôi thì người ta biết đường đâu mà lần!

- Thì...thì cái chổ cần dán chứ đâu..:D:D:D, nói đùa chút,bạn ấy nên dán lên bề mặt of bản lề chốt xoay,thực ra thì cũng được 1 thời gian thôi, xiết ốc cũng không giải quyết được đâu,nhiều khi bạn ấy mạnh tay quá lại toi cái vỏ. (vỡ chỗ xiết ốc)

ChuHuyHoan

Well-Known Member
- Thì...thì cái chổ cần dán chứ đâu..:D:D:D, nói đùa chút,bạn ấy nên dán lên bề mặt of bản lề chốt xoay,thực ra thì cũng được 1 thời gian thôi, xiết ốc cũng không giải quyết được đâu,nhiều khi bạn ấy mạnh tay quá lại toi cái vỏ. (vỡ chỗ xiết ốc)

Nếu dán lên bề mặt của chốt xoay thì bạn dán thế nào? dán vậy thì làm sao mà quay được cổ xoay của nó còn nếu dán đằng trong thì phải bạn dán thế nào? Nếu muốn được lâu dài phải tháo máy ra lấy dây đàn tháo dây quấn quanh trục để quấn vào cổ xoay cho đỡ bị dơ. Nói vậy thôi chứ cái này thuộc về vấn đề của thợ rồi bạn qua box phần cứng thảo luận tiếp nhé. Thân!!!

minhpavel

các bác cho em hỏi chút,có 1 bác bên handheld bảo em là nếu vẫn bật đc bootloader thi kô chết DOC đâu.Thế có đúng kô a?các bác chỉ giáo cho em với,con của em đang bi như vậy nè

ngan

Mình nghe nói Exec có nhiều chuẩn phải không các bạn(mặc dù Cùng 1 lò HTC ra).vì nghe rằng có hàng theo chuẩn UK hay chuẩn Châu á.
-Không biết post bài có đúng chỗ không nữa, vì vừa Mod xóa.

bạn nào có soft tiếng việt cho phím cứng of Exec không ạ, hay vui lòng hướng dẫn giúp.

Yêu cầu bạn ko post 2 bài liên tiếp thế này nhe. Gộp vào nhé

Last edited by a moderator:

remankid

các bác cho em hỏi chút,có 1 bác bên handheld bảo em là nếu vẫn bật đc bootloader thi kô chết DOC đâu.Thế có đúng kô a?các bác chỉ giáo cho em với,con của em đang bi như vậy nè
Bạn qua đây: http://pdaviet.net/showthread.php?t=13753
để tìm hiểu cách format lại DOC nhé.Format xong thì máy lại ngon thôi.^^

Mình nghe nói Exec có nhiều chuẩn phải không các bạn(mặc dù Cùng 1 lò HTC ra).vì nghe rằng có hàng theo chuẩn UK hay chuẩn Châu á.
-Không biết post bài có đúng chỗ không nữa, vì vừa Mod xóa.

bạn nào có soft tiếng việt cho phím cứng of Exec không ạ, hay vui lòng hướng dẫn giúp.

Yêu cầu bạn ko post 2 bài liên tiếp thế này nhe. Gộp vào nhé

Mình up cho bạn PM này,có thể dùng bàn phím cứng của EXEC đánh TV.=D>

conloc

máy exec của em không vào được bootloader thì sao hả các bác.Em up Rom 14Pv xong thì reset lại không được.màn hình cứ đen sì.Không vào được bootloader nữa

Chết DOC là khi máy bạn bị kẹt ở chữ O2, ko nhúc nhích gì nữa!

máy exec của em không vào được bootloader thì sao hả các bác.Em up Rom 14Pv xong thì reset lại không được.màn hình cứ đen sì.Không vào được bootloader nữa

Máy bạn còn pin ko vậy?

sony

Cho mình hỏi con máy của mình up rom bản 2.11.07, thỉnh thoảng chạy Camere nó hiện lên quả bóng chờ lâu mà không vào, mình chạy lại 1 lần nữa thì màn hình chuyển sang kiểu màu gì mà như kiểu 4bit hay âm bản đó. Vì sao lại như thế ?? Mình SR lại mà không hết, mà bệnh này thỉnh thoảng gặp...

Cho mình hỏi con máy của mình up rom bản 2.11.07, thỉnh thoảng chạy Camere nó hiện lên quả bóng chờ lâu mà không vào, mình chạy lại 1 lần nữa thì màn hình chuyển sang kiểu màu gì mà như kiểu 4bit hay âm bản đó. Vì sao lại như thế ?? Mình SR lại mà không hết, mà bệnh này thỉnh thoảng gặp...

Kiểu âm bản là do bản đã chuyển chế độ camera sang đó mới bị như vậy thôi, khi mở được camera thì bạn vào Setting (hình cây vít và cái cờ lê), trong phần Ambience bạn xem có phải là Native đang được chọn ko nhé? Chuyển nó sang Auto là bình thường lại thôi bạn!

binh71

Chào các bác, tôi mới chuyển từ MiniS sang Exec, gặp một vấn đề mà đọc hết Thread này chưa thấy ai nêu: chạy các file .wmv bằng WMP trên MiniS thì rất OK, không giật hình, nhưng chạy trên Exec thì giật rất khó chịu. Có cách nào khắc phục không các bác ?
Thanks

sony

Kiểu âm bản là do bản đã chuyển chế độ camera sang đó mới bị như vậy thôi, khi mở được camera thì bạn vào Setting (hình cây vít và cái cờ lê), trong phần Ambience bạn xem có phải là Native đang được chọn ko nhé? Chuyển nó sang Auto là bình thường lại thôi bạn!

Mình nói rõ hơn vậy, không phải khi vào được camera thì màn hình như thế mà ngay ở màn hình today nó như thế rồi,ý mình là hình nó bị như khi mình chụp ảnh ở chế độ âm bản vậy ?!!!!

Chào các bác, tôi mới chuyển từ MiniS sang Exec, gặp một vấn đề mà đọc hết Thread này chưa thấy ai nêu: chạy các file .wmv bằng WMP trên MiniS thì rất OK, không giật hình, nhưng chạy trên Exec thì giật rất khó chịu. Có cách nào khắc phục không các bác ?
Thanks

Chuyển sang dùng Core bạn nhé, xem khá mượt đó!

Mình nói rõ hơn vậy, không phải khi vào được camera thì màn hình như thế mà ngay ở màn hình today nó như thế rồi,ý mình là hình nó bị như khi mình chụp ảnh ở chế độ âm bản vậy ?!!!!

Nếu thế thì fải xem lại phần cứng máy bạn rồi!

binh71

Chuyển sang dùng Core bạn nhé, xem khá mượt đó!

Core không chơi được file WMV bác à.
Thực ra tôi muốn hỏi các bác xem việc WMP chơi file dạng WMV giật hình là bệnh chung cua UNI hay chỉ riêng một vài máy/ROM ?

Core không chơi được file WMV bác à.
Thực ra tôi muốn hỏi các bác xem việc WMP chơi file dạng WMV giật hình là bệnh chung cua UNI hay chỉ riêng một vài máy/ROM ?

Core chơi rất tốt định dạng WMV nhưng bạn phải copy thêm một file dll vào nữa mới được!

minhpavel

các bác cho em hỏi,con MDA pro của em đầu tiên là bị đứt cáp,em đã thay cáp,thay cáp xong thì chết DOC và xạc pin thì kô vào,cắm xạc vào thì đèn báo chỉ đc 1 lúc,đến khi hiện màn hình có chữ o2 thì nó tắt ngay,ko thấy đèn báo nữa.Em vẫn bât đc botloader nhưng hình như vì ko xạc đc pin nên man hình tối thui,chỉ nhìn mờ mờ đc thui.Kô biết cái xạc pin kô vào này là lỗi phần cứng hay mềm,vì phải xạc đc pin thì mới format DOC đc?