• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG UNIVERSAL

sony

Từ lúc mua về chưa kết nối wifi được hơi buồn 1 tí, dòng UNI đúng là kém wifi thật, ngồi cạnh modem mà không full sóng được, đã thế hiện kết nối rồi ấn vào connect thì 1 lúc sau thành unavaiable, có cách nào cải thiện wifi không ? ít nhất cũng kết nối được để còn connect IM để chat :|

tubua

Từ lúc mua về chưa kết nối wifi được hơi buồn 1 tí, dòng UNI đúng là kém wifi thật, ngồi cạnh modem mà không full sóng được, đã thế hiện kết nối rồi ấn vào connect thì 1 lúc sau thành unavaiable, có cách nào cải thiện wifi không ? ít nhất cũng kết nối được để còn connect IM để chat :|
Wifi kém là do phần cứng wifi của Bạn có vấn đề rồi hoặc cục wifi chất lượng kém. Vì dòng Uni có wifi là mạnh nhất của PPC phone đó (độ bắt sóng là gần ngang với laptop). hehe...Bác thử cài thêm phần mềm SocketCom_WiFi_Companion_v2[1].10.4.0 hỗ trợ wifi của Bác PhamQuang (phần mềm nằm ở box ứng dụng hoặc vào DS down) xem có khá khẩm hơn chút nào ko nhé! Chúc vui vẻ!

sony

Nếu không nhầm thì mình đã thấy có ý kiến nói rằng UNI là dòng kém wifi nhất, sao lại mâu thuẫn thế nhỉ ,cục wifi kém chất lượng thì có cách nào cải thiện không hay phải thay ( chả biết có mà thay không ) , kiểu này chuyển sang GPRS để chat vậy . Ngoài lề tí, như vậy máy Imate của mình về phần cứng hơi kém ở camera ( thình thoảng làm màn hình chuyển màu âm bản ), wifi kém , còn BT thì up lên 2.11.09 rùi chưa thử không biết còn bị treo khi gửi or nhận file không ?

binh71

Của bác đây,nhớ chép vào Windows nhé.

Chạy tốt rồi bác ạ. Mà copy cái file codec đấy vào Windows xong chạy file WMV bằng chính WMP cũng hết giật hình luôn.
Cảm ơn bác nhiều nhé.

tubua

Nếu không nhầm thì mình đã thấy có ý kiến nói rằng UNI là dòng kém wifi nhất, sao lại mâu thuẫn thế nhỉ ,cục wifi kém chất lượng thì có cách nào cải thiện không hay phải thay ( chả biết có mà thay không ) , kiểu này chuyển sang GPRS để chat vậy . Ngoài lề tí, như vậy máy Imate của mình về phần cứng hơi kém ở camera ( thình thoảng làm màn hình chuyển màu âm bản ), wifi kém , còn BT thì up lên 2.11.09 rùi chưa thử không biết còn bị treo khi gửi or nhận file không ?
Theo lý thuyết thì về phần cứng wifi của Uni chỉ là chuẩn B thôi (kém hơn dòng khác). Nhưng một khi dòng Uni đã đc can thiệp vào Registry để đưa wifi lên chuẩn G thì wifi của Uni đã khác hẳn. Và thực tế đã chứng minh đc điều đó ,wifi của Uni rất mạnh. Bạn can thiệp vào Registry như sau :Xâm nhập:

HKEY_LOCAL_MACHINE\COMM\TIACXWLN1\PARMS

Sẽ thấy K.E.Y: dot11SupportedRateMask=1

Tạo thêm K.E.Y: dot11SupportedRateMaskG=8

Tức là ta sẽ có:

HKEY_LOCAL_MACHINE\COMM\TIACXWLN1\PARMS: dot11SupportedRateMask=1

HKEY_LOCAL_MACHINE\COMM\TIACXWLN1\PARMS: dot11SupportedRateMaskG=8
SR
Chúc vui vẻ!

ngan

Theo lý thuyết thì về phần cứng wifi của Uni chỉ là chuẩn B thôi (kém hơn dòng khác). Nhưng một khi dòng Uni đã đc can thiệp vào Registry để đưa wifi lên chuẩn G thì wifi của Uni đã khác hẳn. Và thực tế đã chứng minh đc điều đó ,wifi của Uni rất mạnh. Bạn can thiệp vào Registry như sau :Xâm nhập:

HKEY_LOCAL_MACHINE\COMM\TIACXWLN1\PARMS

Sẽ thấy K.E.Y: dot11SupportedRateMask=1

Tạo thêm K.E.Y: dot11SupportedRateMaskG=8

Tức là ta sẽ có:

HKEY_LOCAL_MACHINE\COMM\TIACXWLN1\PARMS: dot11SupportedRateMask=1

HKEY_LOCAL_MACHINE\COMM\TIACXWLN1\PARMS: dot11SupportedRateMaskG=8
SR
Chúc vui vẻ!

- Đúng vậy đó,Exec of mình cũng tạo thêm Key chuẩn G nên nhạy lắm,nhận tín hiệu cũng ổn.

sony

Không biết nói gì nhưng có lẽ do máy mình , vì up rom bản vừa ra sáng nay 2.11.09 mình vào đường dẫn như trên đã thấy có cả 2 key như vậy rồi .

ngan

nếu như máy bạn đã có chuẩn G rồi(phần mềm) thì mình nghĩ chắc do phần cứng of máy bạn có vấn đề,không rõ có "phụ tùng" thay không nhưng nếu bạn không cần truy cập mạng =PPC Phôn nhiều thì nên để như vậy.

e đang dung rom gốc của exec 1.30.107 e muốn thay vì hiển thị pin thành hiển thị giờ như hình vẽ thì e phải làm gì a?a nào biết chỉ giùm e với a,e cảm ơn
Sang topic hack registry nhé bạn!

ballon_vn

Xạc pin Ecxec khi đầy là bị treo

Mình up lên WM6 thì khi xạc đầy chuyển qua đèn xanh thì nó treo,phải reset lại. Mình đã thử nhiều bản ROM rùi nhưng ko khắc phục được. Các bác giúp mình với.

Nemmatlanh

Mình up lên WM6 thì khi xạc đầy chuyển qua đèn xanh thì nó treo,phải reset lại. Mình đã thử nhiều bản ROM rùi nhưng ko khắc phục được. Các bác giúp mình với.

Cái bệnh này của bạn đã được nói đến nhiều rồi mà,cái này không phải do Rom mà là do Pin của bạn không phải là Pin Zin của máy,mà là Pin lô thôi,bây giờ Pin Zin của Exec bạn muốn mua cũng không có hoặc có mà cực đắt,thôi đành chấp nhận sống chung với bệnh nhé :D

Cái bệnh này của bạn đã được nói đến nhiều rồi mà,cái này không phải do Rom mà là do Pin của bạn không phải là Pin Zin của máy,mà là Pin lô thôi,bây giờ Pin Zin của Exec bạn muốn mua cũng không có hoặc có mà cực đắt,thôi đành chấp nhận sống chung với bệnh nhé :D

Nếu có điều kiện thì bạn mua thêm cái sạc bàn để sạc riêng cục pin lô thì sẽ ổn thôi!

connguab

:-? :-? :-?
Con Exec của mình cũng mắc phải chứng bệnh như bạn nói, mình đã mua cục pin khác loại pin dung lượng cao loại tốt gần 600.000đ mua ở thế giới pin mà nó cũng vẫn như vậy ! Ặc ặc..... buồn quá, hic hic...k biết phải trị bệnh này bằng cách nào đây nữa ?????????? :-?? :-?? :-??

ChuHuyHoan

Well-Known Member
:-? :-? :-?
Con Exec của mình cũng mắc phải chứng bệnh như bạn nói, mình đã mua cục pin khác loại pin dung lượng cao loại tốt gần 600.000đ mua ở thế giới pin mà nó cũng vẫn như vậy ! Ặc ặc..... buồn quá, hic hic...k biết phải trị bệnh này bằng cách nào đây nữa ?????????? :-?? :-?? :-??

Bệnh đã nói ở trên mà bạn vẫn chưa hiểu sao??? Nếu máy của bạn pin zin thì sẽ ít có hiện tượng này còn pin lô thì chắc chắn bị kể cả cục pin dung lượng cao của bạn. Bạn cũng có thể dùng sạc cốc như bạn Đạt đã nói ở trên. Thân!!!
PS: Đã có topic thảo luận riêng về pin các bạn qua đó thảo luận tiếp nhé.

honey123456

Gọi ấn nút không tắt được

máy của em dùng được một thời gian em ấn nút tắt trên bàn phím không được,phải ấn tắt trên màn hình.Nhưng em hard reset thì lại ấn nút tắt lại được nhưng dùng một thời gian máy em lại bị vậy.Không biết máy em bị sao.E đang dùng rom 2.10.07.Mong các anh giúp cho

Chỉnh sửa cuối:

hellohell

hic, em vừa đi mưa về. Con MDA pro bị ẩm nên mất cảm ứng (dùng phím vẫn chạy ok). Các bác bảo em làm sao bây h :(
bác nào có hướng dẫn mở vỏ nó ra để em sấy qua với

sorry, anh em , nưhng em bức xúc quá. Anh em nào cho biết thêm là nếu trường hợp xấu nhất là phải thay cảm ứng cho màn hình thì phí tổn bao nhiêu?

Last edited by a moderator:
hic, em vừa đi mưa về. Con MDA pro bị ẩm nên mất cảm ứng (dùng phím vẫn chạy ok). Các bác bảo em làm sao bây h :(
bác nào có hướng dẫn mở vỏ nó ra để em sấy qua với

sorry, anh em , nưhng em bức xúc quá. Anh em nào cho biết thêm là nếu trường hợp xấu nhất là phải thay cảm ứng cho màn hình thì phí tổn bao nhiêu?
Cảm ứng con này khá khó tìm, nhưng nếu bạn đã biết nó bị ẩm thì sao lại còn mở máy lên để chọt, đáng lẽ phải tìm chỗ sấy ngay chứ, làm thế vô tình bạn đã làm cho máy bạn càng bệnh nặng thêm!

hellohell

bác có biết cách mở cái vỏ ra ko? Để em sấy nó :(
Nó ko mất hẳn cảm ứng, mà chỉ bị chập chờn, tức là có những điểm luôn coi như đang đc tap vào :(

bác có biết cách mở cái vỏ ra ko? Để em sấy nó :(
Nó ko mất hẳn cảm ứng, mà chỉ bị chập chờn, tức là có những điểm luôn coi như đang đc tap vào :(
Nếu bạn ko rành hoặc chưa từng tháo bao giờ thì tốt nhất la đừng đụng vào nó, dây nguồn con này rất phức tạp, đứt một sợi là coi như xong, liệt phím, mất loa là chuyện bình thường, thậm chí ko lên màn hình, tốt nhất là mang ra cho thợ! Nếu vẫn muốn tháo thì sang box Phần cứng nhé bạn !