• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG UNIVERSAL

Em đang sử dụng Exec.Khi chơi game,máy yêu cầu phải cài Flash mới có thể chơi được,vậy không biết em lấy chương trình Flash ở đâu nhỉ?Mong các bác giúp em với!
Thanks!

Sang bpx Phần mềm nhé bạn, vào đây là ko đúng chỗ rồi!

hakkinen

Khi mình gọi điện thoại, vì để chế độ Turn off sau bao nhiêu phút đó (ví dụ 3ph) thì gọi được 3 phút là máy standby, k nghe được nữa, nhưng bật nút nguồn lên thì lại nghe tiếp được. Cái này là do bản ROM hay do chế độ của máy nhỉ, và có cách nào khắc phục??? Mình đang dùng bản KDSkamal. Ah, mà chất lượng nghe nhạc ở các bản ROM khác nhau thì có khác nhau k nhỉ, sao mình dùng bản này thấy nghe nhạc kém hơn các bản khác nhỉ, hay là mình cảm giác thế???

Chỉnh sửa cuối:

lovebyheart

có ai bít nhiệt độ giới hạn của HTC pro là bao nhiêu ko ...(Nơi mình đang ở nhiệt độ dưới 0 độ ,vì đang có tuyết) .Ko bít tại sao trong nhà thì xài ko có gì .,cầm ra ngoài là nó ngủm lun hic hic .Có khi nào tại nó lạnh quá ko ..Có khi mình phải mua thêm áo lạnh cho nó quá .^^

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Chất lượng nghe nhạc ở các bản ROM khác nhau thì có khác nhau k nhỉ, sao mình dùng bản này thấy nghe nhạc kém hơn các bản khác nhỉ, hay là mình cảm giác thế???

Nghe nhạc thì giống nhau thôi bạn ạ nếu bạn nghe thấy khác có thể bạn sử dụng PM nghe nhạc khác nhau hoặc chỉnh Equalizer khác nhau. Thân!!!

hakkinen

Vậy còn cái vụ đang nghe gọi mà bị stanby thì sao hả các bác? Cái này là do ROM hay là máy nó thế nhỉ, k ai biết sao???

jonghuy

Hướng dẫn dùm em cách sử dụng O2 XDA EXEC

Các anh ơi hướng dẫn dùm em cách sử dụng loại máy XDA EXEC được không?
+ Chỉ dùm em cách cấu hình wifi để có thể truy cập được Net.
+ Cáp kết nối với máy vi tính khoảng bao nhiêu?
Thanks! các Pro nhiều lắm.

Các anh ơi hướng dẫn dùm em cách sử dụng loại máy XDA EXEC được không?
+ Chỉ dùm em cách cấu hình wifi để có thể truy cập được Net.
+ Cáp kết nối với máy vi tính khoảng bao nhiêu?
Thanks! các Pro nhiều lắm.

Để bật wifi thì bạn chỉ cần mở CommManager lên, chọt vào biểu tượng wifi, sau đó máy bạn sẽ tự động dò sóng wifi và bạn chỉ cần làm theo như trên màn hình (chọn Connect...) thì máy bạn sẽ tự động kết nối thôi bạn. Ngoài ra bạn có thể dùng một số phần mềm bật nhanh wifi như pBar, wifiIO...

Cáp kết nối thì dòng này có thể dùng chung cáp với các dòng máy sử dụng cổng mini USB như O2 mini, Neo...hoặc V3, giá bán chừng 40-50 ngàn một sợi ở các tiệm linh kiện điện thoại, hoặc bạn có thể lấy cọng cáp của đầu đọc thẻ nhớ cũng có thể dùng được đó.

cleg72

O2: nghe được nhưng không nói được

Chào các pác,

Mình dùng 1 con atom exec 2 năm nay. Mọi vẫn ngon cho đến hôm qua kia nó bỗng nhiên dở chứng là khi thoại thì người bên kia không nghe được mình nói trong khi mình vẫn nghe được người ta nói. Nếu mình bật speaker ngoài lên thì mình nói người kia lại nghe được; hoặc là dùng tai nghe cắm vào thì nói và nghe ok. Đầu tiên mình tường cái built-in mic toi rồi nhưng mình thử record thì vẫn ngon. Mình đã thử hard reset để xem có phải lỗi tại soft không nhưng vẫn không được.

Vậy đây là vấn đề gì nhỉ? có pác nào gặp phải chưa? Pác nào có cao kiến xin chỉ giúp.

Cleg

Chào các pác,

Mình dùng 1 con atom exec 2 năm nay. Mọi vẫn ngon cho đến hôm qua kia nó bỗng nhiên dở chứng là khi thoại thì người bên kia không nghe được mình nói trong khi mình vẫn nghe được người ta nói. Nếu mình bật speaker ngoài lên thì mình nói người kia lại nghe được; hoặc là dùng tai nghe cắm vào thì nói và nghe ok. Đầu tiên mình tường cái built-in mic toi rồi nhưng mình thử record thì vẫn ngon. Mình đã thử hard reset để xem có phải lỗi tại soft không nhưng vẫn không được.

Vậy đây là vấn đề gì nhỉ? có pác nào gặp phải chưa? Pác nào có cao kiến xin chỉ giúp.

Cleg

Cái này mình nghĩ là liên quan đến mạch rồi bạn ơi, chắc phải đem ra cho thợ rồi

lovebyheart

hic hic...em bi GSM crash có bác nào chỉ dùm em cách khắc phục với .Format Doc ,cai lai các bản radio nhưng ko nghe ,goi gì đc cả

hakkinen

hic hic...em bi GSM crash có bác nào chỉ dùm em cách khắc phục với .Format Doc ,cai lai các bản radio nhưng ko nghe ,goi gì đc cả
Lỗi GSM crash là do bản ROM bạn ạ, muốn hết lỗi này thì up các bản ROM mới vào nha, như bản 2.11.11 của bác nncuong hoặc bản 2.11.15 của bác Quang ấy, dùng ổn định và nhanh. Còn nếu muốn chọc ngoáy thì cứ up đủ các ROM vào, xem ROM nào dùng ổn nhất

lovebyheart

mình đã thử up ROM mới nhưng sóng trở nên yếu đi ..yếu đến mức ko ngờ .Ơ trong nhà ko gọi đc mà phải chạy ra trung tâm thành phố .Trong khi đổi sang máy nokia thì sóng lại đầy .Ko bít có cách nào xóa radio gòi nạp lai ko

ChuHuyHoan

Well-Known Member
mình đã thử up ROM mới nhưng sóng trở nên yếu đi ..yếu đến mức ko ngờ .Ơ trong nhà ko gọi đc mà phải chạy ra trung tâm thành phố .Trong khi đổi sang máy nokia thì sóng lại đầy .Ko bít có cách nào xóa radio gòi nạp lai ko

Bản rom không ảnh hưởng tới sóng nếu kém thì bạn có thể up radio lại các bản radio đã có hết trên PV bạn chỉ việc dow về rồi up bình thường như up rom mà thôi. Thân!!!

trieutulan

Bạn gái em từ Sin gửi cho em con 02 Xda Exec. mà em ko biết dùng. Em mở Wifi hoài mà ko dc, với lại bluetooth của em nhận thì dc còn gửi đi thì báo lỗi (Bluetooth not started.)là bị gì vậy mấy anh. Giúp em với thanks!!!

lovebyheart

mình đã thử up hết các radio thậm chí ,format doc goi mới up lại toàn bộ .Mà nó vẫn cứ vậy ..có 2 cột sóng nhưng khi bấm vào số đt gọi thì ko thấy tín hiệu gì cả .Lúc trc chỉ cần 1 cột sóng là gọi đc .Nhưng khi bị GSM crash thì lai như vậy ....ko bít có phải tại crash xong nó ảnh hưởng tới SIM ko .Có cần unlock sim lai ko nhỉ .

ChuHuyHoan

Well-Known Member
mình đã thử up hết các radio thậm chí ,format doc goi mới up lại toàn bộ .Mà nó vẫn cứ vậy ..có 2 cột sóng nhưng khi bấm vào số đt gọi thì ko thấy tín hiệu gì cả .Lúc trc chỉ cần 1 cột sóng là gọi đc .Nhưng khi bị GSM crash thì lai như vậy ....ko bít có phải tại crash xong nó ảnh hưởng tới SIM ko .Có cần unlock sim lai ko nhỉ .

Nhiều khi có sóng nhưng đó chỉ là sóng ảo mà thôi bạn thử lấy cái sim khác cùng mạng lắp thử vào máy của bạn vẫn ở vị trí đó xem thử là biết liền. Thân!!!

lovebyheart

Ak ,mình chỉ có 1 cái sim thoai ,tại vì bên này mua sim là phải mua lun máy ,ko đủ tiền ....mình lắp thử cái sim này vô đt gốc của hãng nó thì sóng lại đầy ,gọi bình thường ,nhưng lúc lắp vô universal unlocked thì có 2 cột sóng và ko gọi đc.Lúc trc rõ ràng gọi đt thế mà gsm crash 1 cái đi lun .Hic.Bác nào bít unlock sim ko chỉ dùm em 1 phát cái

Tuan1412

Ak ,mình chỉ có 1 cái sim thoai ,tại vì bên này mua sim là phải mua lun máy ,ko đủ tiền ....mình lắp thử cái sim này vô đt gốc của hãng nó thì sóng lại đầy ,gọi bình thường ,nhưng lúc lắp vô universal unlocked thì có 2 cột sóng và ko gọi đc.Lúc trc rõ ràng gọi đt thế mà gsm crash 1 cái đi lun .Hic.Bác nào bít unlock sim ko chỉ dùm em 1 phát cái

Bệnh GSM crash là do rom mà,bạn up 1 bản rom ổn định vào là ok ngay cần gì phải unlock sim nữa,nếu vẫn 0 hết dùng mtty reset lại radio là ổn mà

Tuan1412

Hic ..thua ,up hết các bản radio gòi có gì đem về vn sửa sau vậy .Thx các bác .

Bệnh này 0 phải là do radio bạn nhé,mà là do rom,bạn up lại rom khác ổn định hơn là hết hiện tượng GSM crash mà
Chúc thành công