• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG UNIVERSAL

link

Ah cho tớ hỏi thêm vài ba câu nữa ^^:

1-Con MDA pro của tớ cổ quay hơi lỏng thì phải (ko biết có phải mình cầu toàn ko-chưa cầm vào con thứ 2 bao giờ nên cũng ko bít mà so sánh) muốn làm cho nó quay chật tay một chút thì có cách nào chỉnh ko?

2-Nhờ file cab của bác trên kia máy nhận thẻ 4Gb SDHC rùi....cảm ơn bác lần nữa nhé! Một vấn đề khác là tớ muốn cài cái W5....gì gì đó để biến cái máy thành đầu đọc thẻ copy cho nhanh...cài rùi, active nó lên thì máy tính cũng chả nhận, activesync ko hoạt động, thẻ cũng ko nhận nốt. Gỡ ra thì lại ok hết,có điều copy qua sync lâu quá....các bác có cách nào khắc phục ko?

3-Nghe các bác nói thì giờ Pin cho MDA pro zin là hiếm lắm ah? khoảng bn tiền để tớ mua bên này rồi gửi về cho thằng em.
Cục pin 3200 thì nó to đùng, cái nắp mà tớ đang dùng xấu ơi là xấu, ko biết ở VN có loại nắp trông đẹp như cái original của nó ko? Mua ở đâu nữa...

4-Con MDA của tớ vẫn ko vào mạng được, nhà dùng cái Access point, chẳng mật khẩu gì hết, cứ thế phát thôi, Laptop chạy ngon mà con MDA ko chạy....cột ăngten cứ tìm sóng hoài, một lúc thì nó tự động nhảy vầo GPRS, đến GPRS cũng chẳng chạy được nốt.....Phải chinh thế nào để GPRS và Wlan hoạt động bi h????

Chỉnh sửa cuối:

hakkinen

Ah cho tớ hỏi thêm vài ba câu nữa ^^:

1-Con MDA pro của tớ cổ quay hơi lỏng thì phải (ko biết có phải mình cầu toàn ko-chưa cầm vào con thứ 2 bao giờ nên cũng ko bít mà so sánh) muốn làm cho nó quay chật tay một chút thì có cách nào chỉnh ko?

2-Nhờ file cab của bác trên kia máy nhận thẻ 4Gb SDHC rùi....cảm ơn bác lần nữa nhé! Một vấn đề khác là tớ muốn cài cái W5....gì gì đó để biến cái máy thành đầu đọc thẻ copy cho nhanh...cài rùi, active nó lên thì máy tính cũng chả nhận, activesync ko hoạt động, thẻ cũng ko nhận nốt. Gỡ ra thì lại ok hết,có điều copy qua sync lâu quá....các bác có cách nào khắc phục ko?

3-Nghe các bác nói thì giờ Pin cho MDA pro zin là hiếm lắm ah? khoảng bn tiền để tớ mua bên này rồi gửi về cho thằng em.
Cục pin 3200 thì nó to đùng, cái nắp mà tớ đang dùng xấu ơi là xấu, ko biết ở VN có loại nắp trông đẹp như cái original của nó ko? Mua ở đâu nữa...

4-Con MDA của tớ vẫn ko vào mạng được, nhà dùng cái Access point, chẳng mật khẩu gì hết, cứ thế phát thôi, Laptop chạy ngon mà con MDA ko chạy....cột ăngten cứ tìm sóng hoài, một lúc thì nó tự động nhảy vầo GPRS, đến GPRS cũng chẳng chạy được nốt.....Phải chinh thế nào để GPRS và Wlan hoạt động bi h????

Câu 1: đúng là bạn hơi cầu toàn quá rồi. Về vấn đề cổ xoay thì mình nghĩ nên xoay màn hình ra rồi gập lại, dùng thường xuyên như thế, vì cũng ít khi cần đến bàn phím (tất nhiên trong trường hợp này thì nên dùng bao da). Tuy nhiên có 1 cách có thể khắc phục mình gửi kèm dưới đây, bạn có thể tìm hiểu và tham khảo.

Câu 2: Bạn dùng phần mềm j mà k được? Thử dùng file cab WM5torage dưới đây nhé. Mà cho dù bạn dùng phần mềm j hay Active sync thì tốc độ copy đều như nhau thôi, bản chất đều là qua cổng USB mà, mà USB của Uni chỉ là 1.1, đúng là rất chậm. Cách tốt nhất là dùng đầu đọc thẻ nhớ để copy dữ liệu thẳng vào thẻ.

Câu 3: Nói chung bây giờ pin zin của Uni là rất hiếm, 1 cục pin zin mà k bị chai nữa thì càng hiếm hơn, thế nên có thể nói 1 cục pin zin dùng ngon là vô giá :D Pin 3200mAh thì tất cả nắp pin đều là màu đen, mà màu này thì đúng là k hợp với MDA pro rồi.

Câu 4: Bạn nói dùng bản WM5 nguyên bản mà k vào được Wifi thì hơi lạ đó. Bạn thử cài phần mềm Wifi Companion sau vào máy rồi bật wifi lên xem có khác k nhé

link

Cám ơn bác nhiều, những cái khác đều ok hết, riêng cái vấn đề vào mạng vẫn chưa đựoc. Em cài được cái wifi Companion rồi, nó nhận được kết nổi (very good) nhưng khi mở bất kỳ trang web ra đều báo lỗi, nó báo là ko thể mở được phải thay đổi gì đó, nếu ko được thì phải hardreset.....Cái này em mua trên ebay, viết thư hỏi thằng bán, nó bảo vẫn dùng wifi bt, chỉ tại mình ko biết chỉnh thế nào thôi
Chuyển sang con Neo vào mạng thử cũng ko được, nó báo là ko mở được trang web vì một lỗi ko xác định, lỗi 0x80072f78 (Con Neo chỉ thử vào mạng như bt vì lại ko cài được cái soft wifi trên vì đã cài 1 lần, giờ nó chạy hết bản trail rồi, ko chạy được cái file reg....)
Từ trước đến giờ em chưa vào mạng bằng dt, giờ loay hoay mãi mà ko được, lại ko hiểu biết lắm về mấy cái thông số này

Chỉnh sửa cuối:

hakkinen

Cám ơn bác nhiều, những cái khác đều ok hết, riêng cái vấn đề vào mạng vẫn chưa đựoc. Em cài được cái wifi Companion rồi, nó nhận được kết nổi (very good) nhưng khi mở bất kỳ trang web ra đều báo lỗi, nó báo là ko thể mở được phải thay đổi gì đó, nếu ko được thì phải hardreset.....Cái này em mua trên ebay, viết thư hỏi thằng bán, nó bảo vẫn dùng wifi bt, chỉ tại mình ko biết chỉnh thế nào thôi
Chuyển sang con Neo vào mạng thử cũng ko được, nó báo là ko mở được trang web vì một lỗi ko xác định, lỗi 0x80072f78 (Con Neo chỉ thử vào mạng như bt vì lại ko cài được cái soft wifi trên vì đã cài 1 lần, giờ nó chạy hết bản trail rồi, ko chạy được cái file reg....)
Từ trước đến giờ em chưa vào mạng bằng dt, giờ loay hoay mãi mà ko được, lại ko hiểu biết lắm về mấy cái thông số này

Bạn thử cài trình duyệt web khác xem sao, như Opera chẳng hạn. Biết đâu là do Internet Explorer bị lỗi j đó thì sao

link

Em nghĩ là chỉ do chỉnh thông số thôi, chứ chả nhẽ cả con MDA và Neo cùng bị lỗi....thế các bác dùng Exec vào mạng thì cứ bắt được sóng wifi (ko cần mật khẩu) vào IE mở một trang web ra là được luôn ah? hay là ngay từ đầu phải chỉnh cái gì đó??

connguab

Em nghĩ là chỉ do chỉnh thông số thôi, chứ chả nhẽ cả con MDA và Neo cùng bị lỗi....thế các bác dùng Exec vào mạng thì cứ bắt được sóng wifi (ko cần mật khẩu) vào IE mở một trang web ra là được luôn ah? hay là ngay từ đầu phải chỉnh cái gì đó??

máy mình đâu cần chỉnh gì đâu bạn , cứ đến chỗ nào co wifi là mở máy lên chạy phà phà lun :D

link

chả hiểu sao em vừa cắm sync vào máy, tự nhiên giờ màn hình có những vệt màu xanh, xem phim ảnh ko được nữa rồi vì màu sắc loang lổ hết cả (màu trắng bị loang sang màu xanh )...giống như kiểu bị nhiễm từ ý....mà em khẳng định là ko hề bị nhiễm từ....vừa mới nghịch chán chê chả sao, tự dưng cắm sync vào máy tính thì có vệt màu luôn...cứu em với huhu, reset cũng ko hết được....hard reset thì em chưa thử....
Máy này em mới mua còn mới lắm....tem tiếc vẫn còn nguyên sao đã hỏng màn hình là tn huhu

Em dùng cái chụp screenshot lên thì lại không thấy gì mặc dù ở ngoài màu sắc loang lổ hết, cả camera cũng vậy (nhưng chụp ảnh lên thì ko có vấn đề gì luôn :((

Ah đúng rồi, tối qua em có làm rơi nhưng từ khoảng cách gần và ko va đập gì với màn hình...vả lại nếu hỏng do rơi thì phải hỏng luôn chứ, đằng này em nghịch chán chê cả ngày sau, cắm sync vào là phát hiện thấy khác lạ luôn....

Chỗ loang màu cũng ko hề cố đinh....lúc chỗ này xanh, chuyển sang trang màn hình khác thì lại xanh chỗ khác, lúc ít ,lúc nhiều nhưng khi xem phim thì màu sắc bị thay đổi hết cả

Chỉnh sửa cuối:

vuhai247

pro nào biết O2 xda exec chỉ dùm

mình đang xài con này,nhưng vì dọc quá nên đã lở tay gỡ bỏ hết các chương trình đã cài,nay khi mình kết nối wifi thi không đọc được các chữ ô hay ư gì đó,mà nó chỉ hiện ra cái ô vuông thôi,không đọc được.anh nào biết chỉ dùm em,e mới xài nên không rành lắm,nếu có thể hướng dẫn em kỹ một chút

vuhai247

O2 xda exec

bạn hướng dẫn kỹ luôn đi,tải ở đâu và cách cài đặt luôn,cám ơn

trongtints

Mình đã đưa Link tải Font Tahoma ở bài viết thứ 2 của mình đấy...bạn thấy link chưa.? Tải về chép lên thẻ nhớ, nhấp vào tập tin đó và chọn đường dẫn để cài trên Main nhé...sau đó Soft Reset lại máy.! Chúc vui..

tphuongbl

exec uprom 6.1 khi chỉnh ngày tháng lại bị treo

Con exec của em thường hay bị treo nên uplai rom 6.1 của bác Phạm Quang. up xong mọi thứ đều ổn cả chỉ duy nhất khi chỉnh ngày tháng thì màn hình hiện ra dòng thông báo " this concludes the beta test ò thí software release ... that you úed to obtain your curent beta release" pác nào biết link dowload bản chính thức chỉ em với . cám ơn nhiều

minhanhtran

Well-Known Member
Con exec của em thường hay bị treo nên uplai rom 6.1 của bác Phạm Quang. up xong mọi thứ đều ổn cả chỉ duy nhất khi chỉnh ngày tháng thì màn hình hiện ra dòng thông báo " this concludes the beta test ò thí software release ... that you úed to obtain your curent beta release" pác nào biết link dowload bản chính thức chỉ em với . cám ơn nhiều

Đây là do bản ROM bị lỗi timebomb, bạn có thể xem hướng dẫn ở đây để tự tìm cách khắc phục nhé: http://pdaviet.net/showthread.php?t=27086&page=9

Chúc bạn thành công!

XuanTruong

Super V.I.P
Rom Jwrightmcps cho UNI đã ra bản 6.1 chưa nhỉ?:-?? Mình tìm hoài trên Google mà không thấy!!!:-?:)

link

Huhu em mới mua trên Ebay Đức một cái MDApro nữa cho thằng em trai...giá 97Eu, máy còn khá mới hoặc ít dùng, xem tổng số thời gian nghe và gọi chưa đến 2 Tiếng...Phần nhôm có in chữ T-Mobile nó bị va vào đâu đấy nên hơi lõm xuống ở góc phải nhưng ko xước gì..cái này có cậy được ra, đập cho phẳng rồi gắn lại dc ko ah? (Ngoài cái lỗi này thì trông máy mới y nguyên)

Thằng đó còn ko gửi kèm sạc, tai nghe, bút mới đau chứ...em đang đòi nó (Nếu ko đòi được thì giá trị mấy cái này khoảng bn để em kiện Ebay )

Và đây là vấn đề lớn nhất...cái MDA của nó bị Simlock của Tmobile. Các bác có cách nào unlock nó để em dùng được sim mạng khác ko ah???? Ko có Sim em chẳng biết Test máy thế nào..huhu

Kun

Minh mới mua 1 SDHC 4Gb cho máy MDA Pro, và mình có cài phần mềm hỗ trợ card 4Gb của bạn hakkinen. Máy nhận được card và có thể cài các ứng dụng trên đấy. Nhưng ko hiểu tại sao khi mình muốn chụp ảnh thì nó báo lỗi:
ko chụp được ảnh
bộ nhớ ko đủ
36009:111:0
(nó hiện thông báo bằng tiếng Đức nên mình dịch lại sang tiếng Việt)
Nhưng khi mình chuyển sang card SD 1Gb thì lại bình thường.

Ngoài ra, chương trình ActivSync hình như luôn tự động chạy mặc dù mình ko hề khởi động nó.

Mong các bạn giúp mình.
Thân,
Kun.

XuanTruong

Super V.I.P
Minh mới mua 1 SDHC 4Gb cho máy MDA Pro, và mình có cài phần mềm hỗ trợ card 4Gb của bạn hakkinen. Máy nhận được card và có thể cài các ứng dụng trên đấy. Nhưng ko hiểu tại sao khi mình muốn chụp ảnh thì nó báo lỗi:
ko chụp được ảnh
bộ nhớ ko đủ
36009:111:0
(nó hiện thông báo bằng tiếng Đức nên mình dịch lại sang tiếng Việt)
Nhưng khi mình chuyển sang card SD 1Gb thì lại bình thường.

Ngoài ra, chương trình ActivSync hình như luôn tự động chạy mặc dù mình ko hề khởi động nó.

Mong các bạn giúp mình.
Thân,
Kun.

Bạn dùng Rom 6.1 đi nhé! Hỗ trợ tốt hơn đó!;;)

link

Huhu em mới mua trên Ebay Đức một cái MDApro nữa cho thằng em trai...giá 97Eu, máy còn khá mới hoặc ít dùng, xem tổng số thời gian nghe và gọi chưa đến 2 Tiếng...Phần nhôm có in chữ T-Mobile nó bị va vào đâu đấy nên hơi lõm xuống ở góc phải nhưng ko xước gì..cái này có cậy được ra, đập cho phẳng rồi gắn lại dc ko ah? (Ngoài cái lỗi này thì trông máy mới y nguyên)

Thằng đó còn ko gửi kèm sạc, tai nghe, bút mới đau chứ...em đang đòi nó (Nếu ko đòi được thì giá trị mấy cái này khoảng bn để em kiện Ebay )

Và đây là vấn đề lớn nhất...cái MDA của nó bị Simlock của Tmobile. Các bác có cách nào unlock nó để em dùng được sim mạng khác ko ah???? Ko có Sim em chẳng biết Test máy thế nào..huhu

Dã man!!!! cả 2 tuần rồi em mới quay lại mà ko bác nào thèm trả lời em :((