• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG WIZARD

Status
Không mở trả lời sau này.

bongbin2218

Máy mình lâu lâu cũng có hiện tượng đó. Nhưng theo mình bác chỉ xài bao da khi đi đường thôi còn vào văn phòng hay về nhà thì mình để ở ngoài.

hcthanh1610

máy mình là Tmobile minis, mình kô cài gprs và cũng kô muốn xài gprs mà sao cái chữ G cứ hiện lên kế bên cột báo sóng của đt hoài, khi nào cắm AS hoặc có wifi thì chữ G biến mất. Để nó hiện lên như vậy có hao pin kô nhỉ, mình muốn tắt nó cho an tâm (sợ tốn tiền gprs oan ức):-??

TuanQuang

máy mình là Tmobile minis, mình kô cài gprs và cũng kô muốn xài gprs mà sao cái chữ G cứ hiện lên kế bên cột báo sóng của đt hoài, khi nào cắm AS hoặc có wifi thì chữ G biến mất. Để nó hiện lên như vậy có hao pin kô nhỉ, mình muốn tắt nó cho an tâm (sợ tốn tiền gprs oan ức):-??

bạn ko cài GPRS mà chữ G vẫn hiện lên thì là do sim của bạn đã đăng ký GPRS với nhà cung cấp dịch vụ thôi.khi sim của bạn đã đăng ký dịch vụ GPRS thì lúc nào nó cũng hiện chữ G ko mất đi đc đâu nhưng bạn yên tâm đi bạn ko cài GPRS thì làm sao mà vào đc mạng mà sợ mất tiền. :))

hcthanh1610

bạn ko cài GPRS mà chữ G vẫn hiện lên thì là do sim của bạn đã đăng ký GPRS với nhà cung cấp dịch vụ thôi.khi sim của bạn đã đăng ký dịch vụ GPRS thì lúc nào nó cũng hiện chữ G ko mất đi đc đâu nhưng bạn yên tâm đi bạn ko cài GPRS thì làm sao mà vào đc mạng mà sợ mất tiền. :))

Mình sợ nó có sóng như vậy thì tốn pin á, hồi trước xài nokia6230 có option tắt nó, nokia mà để vậy là hao pin đó. :-?

Utxd

Mình sợ nó có sóng như vậy thì tốn pin á, hồi trước xài nokia6230 có option tắt nó, nokia mà để vậy là hao pin đó. :-?

Không có căn cứ :p

Muốn tắt nó thì huỷ dịch vụ GPRS của Sim đi.

linhlk

cho e hỏi:màn hình QVGA khác với VGA ở chỗ nào,miniS là QVGA hay là VGA

jimmy_nguyen

=)) =)) Bác thật là vui tính??!!! QVGA là 240*320 còn VGA thì em không nhớ nhưng VGA thì lớn hơn QVGA.
MiniS thuộc loại màn hình QVGA, các loại có màn hình VGA thường gặp như O2 II, O2 S, O2 i, Exec,...
Chính vì sự khác biệt này cộng với sự khác biệt về hệ điều hành nên bác cần cẩn trọng khi cài chương trình, cần phải "đọc kỹ hướng dẫnm sử dụng trước khi dùng" :)) :)) :))

ThaiKien

Super V.I.P

VGA là màn hình có độ phân giải 480x640 TFT. EXEC là PPC có màn VGA đấy bạn ạ. Còn O2s, O2i hay O2II đều không phải là màn VGA.

bongbin2218

Bác"jimmy_Nguyen" ơi xem lại kiến thức của mình đi nha. Hiện nay còn có thêm con Flame cũng là Vga luôn.

hcthanh1610

máy của mình là T-mobile , rom 2.21 WM5 đang xài ổn định, úp lên WM6 có cải thiện được gì kô, có nên up kô mấy bạn?

khanhgt

máy của mình là T-mobile , rom 2.21 WM5 đang xài ổn định, úp lên WM6 có cải thiện được gì kô, có nên up kô mấy bạn?
Up lên WM6 giao diện sẽ đẹp hơn và tích hợp nhiều phần mềm hơn ! Nên thử up bạn ạ , máy PPC mà ko có cảm giác Up rom thì phí lắm ! :)

hcthanh1610

mình chép software vào máy MiniS của mình, sao khi cài thì tự nó xóa luôn source cài. Làm sao để tắt bỏ chức năng này?

hung1406

mình chép software vào máy MiniS của mình, sao khi cài thì tự nó xóa luôn source cài. Làm sao để tắt bỏ chức năng này?

Có 2 cách để không bị mất file CAB sau khi cài:
1> Khi ở Windows bạn để Read Only đối với file PM cần cài. Khi đó chép vào máy và cài nó sẽ không mất :D
2> Bạn vào chỉnh Regedit theo đường dẫn HKLM\Software\apps\Microsoft Application Installer\nDynamicDelete = 0 (DWORD decimal) :D

Chúc thành công (Thank cái cho sướng nào :p )

vagrant

"A lô, có bác nào biết cách Sync Contact trong Outlook hay Lotus Notes với O2 Mini S ko thế ? Em cắm vào, máy nhận bình thường, có hiện lên Contact, Calendar trong cửa sổ Active Sync nhưng PPC thì chả thấy Sync được cái gì cả.

Bác nào biết cách sync Contact trong Outlook với PPC thì bảo em với nhé chứ bây h ngồi chọt chọt cả đống contact chắc chết mất!"

Máy của em cũng bị tình trạng này, cắm vào máy tính thấy hiện lên connected rồi synchronizing chạy quay tít nhưng chẳng thấy hiện lên gì trong contact, calendar hay task gì cả, chẳng hiểu tại sao. Các bác chỉ giúp với.

Nemmatlanh

"A lô, có bác nào biết cách Sync Contact trong Outlook hay Lotus Notes với O2 Mini S ko thế ? Em cắm vào, máy nhận bình thường, có hiện lên Contact, Calendar trong cửa sổ Active Sync nhưng PPC thì chả thấy Sync được cái gì cả.

Bác nào biết cách sync Contact trong Outlook với PPC thì bảo em với nhé chứ bây h ngồi chọt chọt cả đống contact chắc chết mất!"

Máy của em cũng bị tình trạng này, cắm vào máy tính thấy hiện lên connected rồi synchronizing chạy quay tít nhưng chẳng thấy hiện lên gì trong contact, calendar hay task gì cả, chẳng hiểu tại sao. Các bác chỉ giúp với.

Bạn muốn Syn được Contact từ Outlook vào PPC thì vào Link sau,ngay bài đầu tiên mình đã có hướng dẫn rồi đó.Thân!
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=861&page=12

khanhgt

À bạn phải cài Microsoft Outlook thì mới Sync được với AS bạn ạ ! Ko dùng Outlook mặc định của máy tính được đâu , bạn cài chương trình này qua bộ cài Office là Sync được hết thôi mà ! Have funs :D

fantomaskl

Mình đang sử dụng Vista, thỉnh thoảng hay uprom, mỗi lần như vậy lại phải về Xp, bạn nào có cách nào để sử dụng Vista mà vẫn uprm được. Mà cho mình hỏi thêm luôn. Mình đang sủ dụng K-Jam Chip G4, làm thế nào để up IPL/SPL

fantomaskl

mình đã thử làm như hướng dẫn nhưng sao không được vậy. không biết phải làm thế nào cả...

ronie

Mình đang chạy bản ROM 2006 chua bác Phamquang nhưng hiện nay cứ cài soft nào thì nó cũng tự động vào RAM của máy chang hỏi han gì cả. Có bac nào giúp mình không! Bắt nó hỏi mình cái!! :)

Tks in advance!!

Status
Không mở trả lời sau này.