• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG WIZARD

Status
Không mở trả lời sau này.

TuanQuang

Mình đang chạy bản ROM 2006 chua bác Phamquang nhưng hiện nay cứ cài soft nào thì nó cũng tự động vào RAM của máy chang hỏi han gì cả. Có bac nào giúp mình không! Bắt nó hỏi mình cái!! :)

Tks in advance!!

bạn ko chịu đọc bài của Hung1406 ở trên j cả. đây post lại cho bạn
Có 2 cách để không bị mất file CAB sau khi cài:
1> Khi ở Windows bạn để Read Only đối với file PM cần cài. Khi đó chép vào máy và cài nó sẽ không mất
2> Bạn vào chỉnh Regedit theo đường dẫn HKLM\Software\apps\Microsoft Application Installer\nDynamicDelete = 0 (DWORD decimal)

khanhgt

bạn ko chịu đọc bài của Hung1406 ở trên j cả. đây post lại cho bạn
Có 2 cách để không bị mất file CAB sau khi cài:
1> Khi ở Windows bạn để Read Only đối với file PM cần cài. Khi đó chép vào máy và cài nó sẽ không mất
2> Bạn vào chỉnh Regedit theo đường dẫn HKLM\Software\apps\Microsoft Application Installer\nDynamicDelete = 0 (DWORD decimal)
Chính bạn mới không đọc rõ câu hỏi mà trả lời sai thì có , đây là đang hỏi làm sao để cài vào thẻ nhớ hoặc Rom mà mình có thể lựa chọn chứ có phải là hỏi để cài ko mất File cab đâu ! Lần sau bạn đọc cho rõ nhé , hay là bạn đang cố tình Spam đây b-)
Cách giải quyết là tải bản Fix của bác Phạm Quang vào để up lại hoặc dùng WinCab install để khi cài lựa chọn vị trí cần cài đặt ! :)

Chỉnh sửa cuối:

longnhi88

Chính bạn mới không đọc rõ câu hỏi mà trả lời sai thì có , đây là đang hỏi làm sao để cài vào thẻ nhớ hoặc Ram mà mình có thể lựa chọn chứ có phải là hỏi để cài ko mất File cab đâu ! Lần sau bạn đọc cho rõ nhé , hay là bạn đang cố tình Spam đây b-)
Cách giải quyết là tải bản Fix của bác Phạm Quang vào để up lại hoặc dùng WinCab install để khi cài lựa chọn vị trí cần cài đặt ! :)

Ủa có thể cài được soft vào RAM hả bác,em tưởng RAM chỉ là bộ nhớ để chạy chương trình chứ nhỉ :O :-?? :-? =))

hcthanh1610

cho mình hỏi miniS xài ct gõ tiếng việt nào hay nhất (phím cứng - phím ảo), mình xài vietnamese typing 1.1 cho phím cứng thấy hay lắm, mà hết hạn dùng thử rồi!

Utxd

cho mình hỏi miniS xài ct gõ tiếng việt nào hay nhất (phím cứng - phím ảo), mình xài vietnamese typing 1.1 cho phím cứng thấy hay lắm, mà hết hạn dùng thử rồi!

Bộ gõ TV cho phím cứng hiện nay chỉ có Vietnamese typing thôi, không có phần mềm nào khác đâu, hết hạn dùng thì mua đi, còn không muốn sử dụng thử tiếp thì chỉ có cách HR.

phuockha

Cảm ứng 8125

Em đang dùng cây 8125 nhưng không hiểu sao cứ khoảng 1 tiếng là nó bị lệch cảm ứng, phải căn lại màn hình thì dùng Ok.Không biết tại phần mềm hay tại miếng cảm ứng.Nếu bị phần mềm thì up lại rom có hết không, nếu bị cảm ứng thì thay ở đầu, giá bao nhiêu.Mong các bác giúp đở dùm em với.Thanks alot

Tuan1412

Em đang dùng cây 8125 nhưng không hiểu sao cứ khoảng 1 tiếng là nó bị lệch cảm ứng, phải căn lại màn hình thì dùng Ok.Không biết tại phần mềm hay tại miếng cảm ứng.Nếu bị phần mềm thì up lại rom có hết không, nếu bị cảm ứng thì thay ở đầu, giá bao nhiêu.Mong các bác giúp đở dùm em với.Thanks alot
bác thử bóc miếng cảm ứng ra xem có khá hơn o nhé,nếu vẫn o d có thể dùng cách này: bác tắt máy đi lấy 1 cái khăn mềm miết nhẹ vào 4 góc màn hình nhé
mình nghĩ máy bác chưa cần phải thay cảm ứng đâu,nếu thay thì chi phí là 180 nghìn rẻ nhỉ

YingYu

bác thử bóc miếng cảm ứng ra xem có khá hơn o nhé,nếu vẫn o d có thể dùng cách này: bác tắt máy đi lấy 1 cái khăn mềm miết nhẹ vào 4 góc màn hình nhé
mình nghĩ máy bác chưa cần phải thay cảm ứng đâu,nếu thay thì chi phí là 180 nghìn rẻ nhỉ

nếu bác nghi ngờ việc sử dụng dẫn đến lệch cảm ứng thì HR thử 1 lần thì biết ngay thôi ... :D Nhưng sau khi căn chỉnh lại mà không còn hiện tượng trên thì có lẽ không do màn hình có vấn đề đâu ???

mà thay màn hình cảm ứng ở đâu mà chỉ có 180k vậy :-/ :O

khanhgt

nếu bác nghi ngờ việc sử dụng dẫn đến lệch cảm ứng thì HR thử 1 lần thì biết ngay thôi ... :D Nhưng sau khi căn chỉnh lại mà không còn hiện tượng trên thì có lẽ không do màn hình có vấn đề đâu ???

mà thay màn hình cảm ứng ở đâu mà chỉ có 180k vậy :-/ :O
Hix chỉ thay tấm cảm ứng thôi chứ không phải là thay màn hình cảm ứng , giá 180K là còn đắt đấy , nhưng khi thay tấm cảm ứng mới thì nó không "xịn" bằng tấm cũ đâu vì nó cứng và không có độ đàn hồi như của tấm "xịn" , bạn có thể thay nó ở 88 Trần Hưng Đạo với giá 150K ( Hà Nội nhé !) :D

hcthanh1610

có ai mở được ad-hoc trên minis chưa, sao mình làm hoài kô được. làm theo hướng dẫn mà kô thấy hiện lên!

linhlk

bác nào có kinh nghiệm cho e hỏi:k hiểu sao màn cảm ứng của e nhiều lúc thấy 1 điểm chết ,nhưng nhiều lúc lại k thấy .Thế nghĩa là màn cảm ứng của e có vấn đề phải k?e đang dùng miniS

Usher

mình đang xài bản PV4 , bị lỗi bluetooth , có ai bị giống mình ko ? chắc chuyển về win2k5 xài wá

linhlk

mình đang xài bản PV4 , bị lỗi bluetooth , có ai bị giống mình ko ? chắc chuyển về win2k5 xài wá
bạn phải nói rõ là bị lỗi như thế nào để a e còn bít đường mà trả lời chứ:-?

hung1406

bác nào có kinh nghiệm cho e hỏi:k hiểu sao màn cảm ứng của e nhiều lúc thấy 1 điểm chết ,nhưng nhiều lúc lại k thấy .Thế nghĩa là màn cảm ứng của e có vấn đề phải k?e đang dùng miniS

Màn hình nào cũng có một vài điểm chết. Nếu nhiều quá mới sợ thôi bạn à! Còn nếu bạn thấy h.tượng này xảy ra thường xuyên thì bao h offline đến nhờ mấy bro có kinh nghiệm :D

Usher

àh , máy khác gửi cho mình đc , còn máy mình thì ko gửi cho người ta đc

khanhgt

àh , máy khác gửi cho mình đc , còn máy mình thì ko gửi cho người ta đc
bluetooth settings\Mode tick vào Make this device visible sau đấy vào Setting\Connecting\Beam tick vào Recieve all .. là được :D

bongbin2218

Màn hình nào cũng phải có vài điểm chết cả. Lúc bác thấy lúc không thấy là do themes hay hình nền của bác mà thôi. Nhưng bác yên tâm đi mình cũng có mà xài cả năm nay cả năm nay.

biencan

Các bạn ơi,ROM nào (hay soft nào)của minis sử dụng đc tai nghe bloutooth ổn định nhất,wm5 hay wm6 cũng đc,các bạn tư vấn cho mình nhé.Thanks

Utxd

Các bạn ơi,ROM nào (hay soft nào)của minis sử dụng đc tai nghe bloutooth ổn định nhất,wm5 hay wm6 cũng đc,các bạn tư vấn cho mình nhé.Thanks

Còn tùy tai nghe BT nào nữa biencan à :D, muốn biết chính xác thì tự mình thử up các Rom rồi chọn cho mình 1 Rom ưng ý nhé, vấn đề này rất kho tư vấn.

Status
Không mở trả lời sau này.