• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC TOUCH DIAMOND

tonychanh

em thấy windows6.5 màu mè wá à, chứ rom gốc ko có tiếng việt hả anh, hoặc 1 phần mềm chuyển tiếng Anh thành tiếng việt

tại em cho papa em sài, mà papa em ko biết tieng anh ><

Last edited by a moderator:

tonychanh

cần rom htc diamon dc giả lập thành rom i900

em thấy htc diamond có thể giả lập dc thành iphone thì chăc củng có thể
giả lập thành rom của i900 onima chứ nhỉ ( dạng kéo thả)

các pro nào biết share nha

thanks truoc nè

thekhoa202302

em thấy htc diamond có thể giả lập dc thành iphone thì chăc củng có thể
giả lập thành rom của i900 onima chứ nhỉ ( dạng kéo thả)

các pro nào biết share nha

thanks truoc nè

SSi900 thì cũng na ná như nhau thôi chứ có gì đâu? với lại giao diện kéo thả của nó cũng được giới thiệu rồi mà. cần gì đâu mà phải add vào ROM:-/

http://pdaviet.net/showthread.php?t=55043

tonychanh

này nói ai rảnh thế hả, tui cần sư giúp đở nên mới hỏi , với lai đâu có phải ai củng có nhiều time dể lục từng trang xem chứ cái dien đàn này có mấy ngàn trang( kím tới sáng) hơn nửa , tui chỉ là mói Thành viên cấp 1, con yon Thành viên cấp 5 làm sao am hiểu bằng you chứ,
cảm ơn thekhoa202302 đả giúp đở nha :D

sẳn tiên đây cho em hỏi có cách nào dổi nhac chuông tin nhắn ko ạ, nó chỉ cho cố dịnh 1 số âm thanh, nghe hoài củng chán hix

tonychanh

cho mình hỏi là con Diamond này khi mình kết nối vifi rất khó,khi kết nối được thì ko thể update thời tiết,ko thể xem Youtube, mặc dù mạng vifi nhà rất tốt,sóng rất khỏe,khi dùng ví dụ Iphon, htc Ảtemis thì rất OK, chỉ mỗi Diamond là o kết nối được,có bạn nào bị như thế o,cách khắc phục?
à, nếu mà sync với PC thì kết nối OK ngay.mạng nhà thì tuyêt vời(em co up rom roi, van nhu vay)

touch_diamond

có cách nào tạo group cho 1 số contacts k các bác, vì mình thường xuyên nhắn cùng 1tin cho khoảng 10 người (làm theo cách thông thường rất mất thời gian, mục sender phải insert tên 10 người đó vào). Nếu tạo được group thì chỉ cần send tin đến group đó là okie.

anhdoanthe

HTC diamond hỏng Bluetooth

Em mới mua lại con T-mobile MDA. Nói chung là mọi thứ đều ổn cho đến khi định dùng cái tai Bluetooth thì mới thấy nó đơ. Em nghĩ là nó bị hỏng phần cứng vì khi chưa up rom lên 6.5 của bác PhamQuang thì nó đã không sử dụng được Bluetooth rồi. Em cứ nghĩ là nó do rom nên mới up lên 6.5 nhưng up rồi vẫn không được.
Con này em mua của đồng chí TUNGLE 0982896789. định yêu cầu đồng chí này bảo hành cơ. Nhưng mua máy cũ em xác định là may ăn khôn thôi nên có sửa được thì sửa mà không sửa được thì thôi. Ở hiền thì gặp lành mà.
Các bác cho em hỏi muốn sửa món bluetooth này phải làm thế nào, sửa ở đâu và hết bao nhiêu VNĐ.
Em cảm ơn các bác

phuong166

Em vừa up rom GEN Y D2 cho máy htc diamond. Nhưng up xong thì wifi vô không được mặc dù sóng wifi rất tốt. Có bác nào đã từng bị rùi chỉ cho e cách khắc phục với. Hix. Máy em dùng radio 0.93.25.NS26

touch_diamond

Em vừa up rom GEN Y D2 cho máy htc diamond. Nhưng up xong thì wifi vô không được mặc dù sóng wifi rất tốt. Có bác nào đã từng bị rùi chỉ cho e cách khắc phục với. Hix. Máy em dùng radio 0.93.25.NS26
máy mình cũng xài rom gen y R3, vào wifi ầm ầm. bác up thử radio khác xem, 1.13.25.24 hay 1.15.25.14 rất ok
làm sao gửi tin nhắn đến 1 group khoảng 10 contacts vậy mấy bác, k cao thủ nào chỉ giúp mình àh

LuonGThanGtk

bạn cài 1 phần mềm hỗ trợ về nhắn tin xem :) trong mục các phần mềm thông dụng dành cho HTC diamond có đó

LuonGThanGtk

nếu máy chưa mở để thế mà dùng bạn ạ chư có mỗi bt thôi thì nhằm nhò gì vẫn xài tốt chán, trc mình mua 1 con 5800 nguyên hộp cty mới cứng chắc xài mấy lần vậy mà còn phải đẩy đi ngay vì dùng 1 tuần mới thấy bị lỗi insert sim mới nhọc chứ :(, nếu ko phải do rom thì khả năng là do rơi máy hay va đập gì đấy máy mình mua về rơi ầm ầm nhỡ bị lỗi gì cũng hãi

anhdoanthe

Cảm ơn bác, em có con tai bluetooth định dùng nghe cho tiện nhưng kiểu này đành phải chịu thôi

nhenden090

[WM6.5] Diamond HOT ROM Edition - V4 [Build 21815]
Thế Khoa à cho mình hỏi sao mình up bản này vào máy thì hay bị treo vậy

ash89

cho em hỏi tí : đây là lần đầu tiên em xài WM nên ko biết nhìu thứ nên mong các bro chĩ dùm em cái ! hiện giờ em đang xài HTC touch diamond 2em có 1 số vấn đề mún hỏi ?
1 : làm sao để gửi và nhận file bluetooth dc ?
2 : làm sao để có thể cài fan mềm và game vô máy dc và file đó định dạng ji` ?

tonychanh

cho mình hỏi là con Diamond này khi mình kết nối vifi rất khó,khi kết nối được thì ko thể update thời tiết,ko thể xem Youtube, mặc dù mạng vifi nhà rất tốt,sóng rất khỏe,khi dùng ví dụ Iphon, htc Ảtemis thì rất OK, chỉ mỗi Diamond là o kết nối được,có bạn nào bị như thế o,cách khắc phục?
à, nếu mà sync với PC thì kết nối OK ngay.mạng nhà thì tuyêt vời(em co up rom roi, van nhu vay)

ko ai giúp em hả! hix hix, hôm bửa em làm theo cách của các bác là dửa phần cài rom vào bô nhớ của dt, se giúp úp rom nhanh hơn, kết quả là máy dứng cứng ngắt lun , nó cứ o% suótt , chay de nóng máy, thì nó báo up rom bi erron , hên là rom củ vần sai dc, chỉ chán 1 cái , là em ko the up rom, ko up room dc nên củng ko thể sửa wifi dc hix hix huhu , may em van ko the ket nối wifi mặc dù bắt dc sóng,nhưng ko lướt wed dc, nản wa các bác oi:((

dj_vocalnoboy

cho em hỏi tí : đây là lần đầu tiên em xài WM nên ko biết nhìu thứ nên mong các bro chĩ dùm em cái ! hiện giờ em đang xài HTC touch diamond 2em có 1 số vấn đề mún hỏi ?
1 : làm sao để gửi và nhận file bluetooth dc ?
2 : làm sao để có thể cài fan mềm và game vô máy dc và file đó định dạng ji` ?

1. bạn có thể vào phần file trong bộ nhớ máy chọn file đó và nhấn menu ở dưới ra nhìn xuống phía dưới nó có dòng chữ beam file đó chính là hình thức gửi bằng bluethooth đó còn ko thì bạn phải down phần mềm quản lí file explore về thì dễ dàng hơn
2. activesync với máy tính qua cổng usb bằng phần mềm activesync 4.5 có thể search trên google và file đó đuôi .cab

nvtn

Có bạn nào biết giúp tôi với. Máy của tôi là Diamond hàng MDA TMobile IV. Cứ mỗi lần khởi động máy là lại có tin nhắn
The mesage you sent to +33832837 has been delivered
Thế có phải là tin nhắn báo về nhà mạng T-Mobile không nhỉ. Trong sent không thấy có nội dung tin nhắn nào cho số này. Có ai biết cách nào bỏ đi không chứ tôi sợ cuối tháng tiền nhắn tin ra nước ngoài tổng kết lại thì chết.
Cám ơn!