• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC TOUCH DIAMOND

thanhgia123

Có thể máy bị cài 1 chương trình gửi tin nhắn tự động nào đó. Bạn có thể Hardreset máy xem sao. Bạn đang dùng sim vinaphone à. Hình như 1 dịch vụ nào đó của vinaphone yêu cầu máy tự gửi 1 tin nhắn. Mình đã từng gặp trường hợp này khi gắn sim vinaphone mới vào máy iphone, còn diamond thì mình chưa thử gắn.

long_lth

máy mình cũng xài rom gen y R3, vào wifi ầm ầm. bác up thử radio khác xem, 1.13.25.24 hay 1.15.25.14 rất ok
làm sao gửi tin nhắn đến 1 group khoảng 10 contacts vậy mấy bác, k cao thủ nào chỉ giúp mình àh

Nếu được, Bác up cho xin bản Radio 1.13.25.24 hay 1.15.25.14 nhé.
Cám ơn nhiều.

culiemmeomeo114

Touch Diamond mất sóng !!!

Em đang dùng mạng Mobi, nhà ở Gia Lai... mà lạ 1 chỗ là nhà em miền núi chẳng bao giờ mất sóng, máy chạy rất ổn định, hôm rồi vào thành phố chơi vài hôm, tự nhiên con Diamond dở chứng, cột sóng thì lên rất cao, ở chỗ này chắc ko phải sóng yếu, con bạn cũng dùng cái Nokia - mạng mobi luôn sống tràn trề...
Cứ hể 1 lần bên cạnh cột sóng của em nó chuyển sang chử G thì máy lại mất sóng, chuyển sang chử E thì bình thường ( về GL chẳng thấy chử G hay E gì hết :( ). lúc mất sóng thì có cái dấu ! bên dưới cột sóng ----> thế là nội bất suất ngoại bất nhập, chẳng gọi dc mà cũng chẳng ai gọi dc mình. bực cái là khi bị thé có SR hay turn off máy ko ăn thua, chạy ra ngoài đường cho sóng mạnh cũng thế, bác nào bết chỉ dùm em với, thank các bác nhiều;;)

heobanhki

mobil lúc này sóng kg ổn định, máy bạn mình nghĩ là bt. thỉnh thoảng mình vẫn bị thế. bực là ở chổ trước kia sóng lút cây mà giờ thì khi co khi kg!!!!! cắt mobile nó bứng cây anten đi rùi :)). còn chữ G, E là GPRS hay EDGE mà thôi, tùy chổ nào có sóng mà nó nổi G hay E.

thekhoa202302

Diamond không hiện thông số ROM nữa!

Mình cũng nghịch ROm như bình thường. có úp thế nào nó cũng phải hiện lên các thông số của Version hay radio, nhưng lần này thì khác chỉ có màng hình đầu tiên! mình cũng đã thử đủ mọi cách rồi mà vẫn ko khác phục dc! có bạn nào có cao kiến gì ko vậy?:|

kidpop1822

Cho mình một chút về con HTC DIAMOND???

Mình đang tính mua 1 con Diamond Black Nhưng chưa biết về ưu và nhược điểm của máy ai đã xài rồi thì cho mình chút ý kiến. Nêu có khoảng 5-6 triệu thì theo các bác nên lựa con HTC nào là phù hợp vời mình. Em la sv nên chỉ chú trọng việc lướt web xem nghe nhạc :D Bác nào biết giúp em với . Thanks:D

LuonGThanGtk

giá ý chỉ làm con Diamond lướt thêm quả pin 1340mAh, là ok rồi còn ko có thể nghĩ đến 5800 cho nó mát :D

rockone1909

ưu điểm
đẹp, nhỏ gọn, đầy đủ chức năng ( chỉ k có hồng ngoại), chạy nhanh,
nhược
pin yếu, loa ngoài kém, nghe tai nghe cũng tạm ổn, còn lại k có gì đáng nói cả

mình vẫn đang dùng 1 con, thấy cũng ổn, pin hơn 1 ngày là okie rồi,

HkDng

Cái dở của Diamond theo mình duy nhất là pin thôi. Ngoài ra nó chạy Windows Mobile nên cài chương trình là do mình :D

ThaiChienvn

Bạn mua được đó, chủ yếu là pin thì vọc nhanh hết bạn cũng biết PPC hầu như là vậy. cũng đã có nhiều cách khắc phục đó.
Posted via Mobile Device

delow

giúp em về 3G trên con HTC Daimond........

các bác cho e hoỉ tý..bật 3g trên con daimond như thế nào vâỵ ạ..em dùng con g1 thì vô được 3g..chuyển sim qua con daimond thì ko thâý mạng 3g hiện lên..vaò comman manager thì em ko thâý biêủ tượng bật tắt 3g giống như con exec..hix..sắn đây các pro chỉ em cách caì GPRS mạng vinaphone cho con o2 exec của e vơí..hix..em dùng 3 em..tmobile g1 thì vaò 3g aò aò..htc daimond và con 02 exec thì em ko biết cahc naò bắt dc sóng 3g cả...mong các bác chỉ baỏ..em cảm ơn lắm lắm...hix
:((

hoang555

mặc định trong comm manager đã bật sẵn 3g rùi, bạn mún nó hiện ra on/off thì dùng chương trình gọi là advanced configuration để enable nó

Forever1Love

Kim Cương bị rơi xuống nước!

các bạn ơi, máy cuả mình mơí bị rơi xuoống nước, bi h treên màn hình bị 1 veết loang, hình như la do nước bị ngaâms vào thì phai, có cách nao làm cho nó heết dđc ko
hay la p mang ra ngoai hang vaậy các bạn
thánk!

huysmall

các bạn ơi, máy cuả mình mơí bị rơi xuoống nước, bi h treên màn hình bị 1 veết loang, hình như la do nước bị ngaâms vào thì phai, có cách nao làm cho nó heết dđc ko
hay la p mang ra ngoai hang vaậy các bạn
thánk!

Bro tháo ra và thử sấy nhẹ xem sao.