• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC TOUCH DIAMOND

AnhPheCT

Hi Cả nhà,
tình hình là chú Diamond của em có bệnh lạ:
Khi thực hiện cuộc gọi (gọi đi hay nhận cuộc gọi)thì không nghe thấy tiếng gì cả, khi bật loa ngoài thì nghe được bình thường(nhưng khá to mặc dù đã chỉnh mức thấp nhất, người bên cạnh nghe thấy xem rõ, điều này gây khá nhiều phiền phức quá).
Em đã tháo máy và lắp lại loa trong nhưng ko có kết quả.
Các bro cao tay help em với.
many thanks!

Đụng soft rùi!! HardReset lại là OK!! Thỉnh thoảng máy cài nhiều soft cũng thế!!

6798877

máy em bị tình trạng là tự nhiên màn hình desktop nó mất hết các biểu tượng như là sms contact rồi setting nó chỉ hiện lên 1 màu không mà ko còn biểu tượng.nó chỉ còn mỗi biểu tuợng start ở góc trái màn hình thôi à.màn hình desktop nó ghi dòng chữ TAP HERE TO LAUNCH TOUCHFLO 3D là nó bị tình trạng gì vậy các bác
Bạn reset lại máy đi là được à :D
Đây là lần đầu em rờ tới được 1 chú PDA, qua tìm hiểu sơ lược ở các topic chú ý e còn có 1 số thắc mắc. Mong các bro chỉ dẫn cho em ^^ !

HardSPL và unlockCID ? Làm thế nào để biết là máy em có cần phải làm những bước này trước khi flash ?
Bạn phải vào bootloader để kiểm tra : Bấm và giữ phím "Volume down" và bấm Reset (nút ngay chỗ để cây viết)
Nếu bạn thấy màn hình 3 màu có dòng chữ:
SPL-1.40.OliNex (version 1.40) tại dòng thứ 2

hoặc:

DIAM100 MFG 64M
SPL-1.24.Hard (version 1.24)
MicroP-Diam (LED) v11

Thì máy bạn đã Unlock Cid rùi,lúc này bạn chỉ việc tải các ROM có trên 4rum về để up thui
Còn nếu không hiện như vậy bạn phải unlock CID mới up ROm
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=27734

...... Ngoài lề ........
- Cho em hỏi dòng máy này thì nên dùng phiên bản VietMap nào ? Khi sử dụng ở ngoài phố vietmap thì dữ liệu download xuống qua mạng GPRS phải ko ? Em vào sài gòn chơi mà đường sá ở đây khiếp quá... mà lúc nào cũng cầm theo cái bản đồ thì ngại thật :D nên thắc mắc về vụ nì ấy mà ^^ !

Cái VietMap này mình chưa dùng vì mình dùng google map và cũng chưa rành lắm,mà hình như dòng này phải dùng VietMap R12 ý
Bạn nên đọc lại từ đầu topic này sẽ biết được nhiều thứ đó :D

P/s: mình cũng vừa mới dùng Diamond và HĐH WM này được 1 tuần thôi nên có sai xót gì đừng chém em nha:p

dj_vocalnoboy

máy em bị tình trạng là tự nhiên màn hình desktop nó mất hết các biểu tượng như là sms contact rồi setting nó chỉ hiện lên 1 màu không mà ko còn biểu tượng.nó chỉ còn mỗi biểu tuợng start ở góc trái màn hình thôi à.màn hình desktop nó ghi dòng chữ TAP HERE TO LAUNCH TOUCHFLO 3D là nó bị tình trạng gì vậy các bác đã resert lại rồi mà nó vẫn bị
co phần mềm nào để xem phim với nghe nhạc online trên mạng ở những trang web như là mp3.zing.vn hay clip.vn làm sao mình coi được hay nghe dc ạ xin chỉ dẫn cho em biết

Last edited by a moderator:

rockone1909

máy em bị tình trạng là tự nhiên màn hình desktop nó mất hết các biểu tượng như là sms contact rồi setting nó chỉ hiện lên 1 màu không mà ko còn biểu tượng.nó chỉ còn mỗi biểu tuợng start ở góc trái màn hình thôi à.màn hình desktop nó ghi dòng chữ TAP HERE TO LAUNCH TOUCHFLO 3D là nó bị tình trạng gì vậy các bác đã resert lại rồi mà nó vẫn bị
co phần mềm nào để xem phim với nghe nhạc online trên mạng ở những trang web như là mp3.zing.vn hay clip.vn làm sao mình coi được hay nghe dc ạ xin chỉ dẫn cho em biết

bị lỗi do bạn gỡ hay xóa mất file hệ thống rồi, hard reset đảm bảo hết bạn ạ,

dj_vocalnoboy

thanhphong_1109

Tình trạng cấp cứu... Diamond ko chịu bật.....

Tình hình la` vầy...:
Hum nay e đi thi, cho diamond zô cặp... cho silent... ko biết tại sao thi xong, ra bật tục tưng thì ko thấy dấu hiệu gì....
Nhấn power 1 lúc thì thấy nó báo danh tánh là HTC diamond... rùi tắt... ko thấy hiện lên 3 dòng chữ màu đỏ dưới góc phải màn hình.... bây giờ iem ko có đt dùng... bác nào biết e nó bị chứng gì ko? giúp e với..... huhuhu:((

thekhoa202302

Tình hình la` vầy...:
Hum nay e đi thi, cho diamond zô cặp... cho silent... ko biết tại sao thi xong, ra bật tục tưng thì ko thấy dấu hiệu gì....
Nhấn power 1 lúc thì thấy nó báo danh tánh là HTC diamond... rùi tắt... ko thấy hiện lên 3 dòng chữ màu đỏ dưới góc phải màn hình.... bây giờ iem ko có đt dùng... bác nào biết e nó bị chứng gì ko? giúp e với..... huhuhu:((

Cắm điện vào xem nó có lên đèn sạc ko bạn? nếu có thì sạc đầy bin rồi HR lại xem sao?:D
Đừng nói là nó bị phóng điện nữa nha:-/:))

coolair_xd

Các bác cho em hỏi máy em thỉnh thoảng nó tự động khóa đc phím và khóa đc màn hình....Mình chỉ cần ấn vào unlock ở phía dưới góc trái màn hình và ấn tiếp vào unlock ở giữa màn hình là được.....Vậy có phím để mình lock màn hình như vậy không, vì rõ ràng là nó tự động khóa được mà...

seawind88

các bạn ơi cho mình hỏi một chút đc ko, mình mới mua máy được một ngày ko hiểu sao bộ nhớ 4gb mà mình copy nhạc vào máy ( mình cop vào phần internal storage) thì chỉ được có vài bài là đã báo bộ nhớ đầy. giúp mình với nhé , chưa có tíkiến thức gì về ppc cả. mà muốn kiểm tra bộ nhớ của diamond thì vào phần setting/memory dung ko? mình thấy của mình ghi là chíp speed 528
ram 192
nhưng bộ nhớ lai ghi có 8 mấy mb thui. ^^
gà quá các bác đừng cười nhé

seawind88

Đây là thong tin của em nó hiện ra
Các bác giúp em với :
Cpu qualcom (r0 7201a
Sped 528 mhz
Ram size 192 mb
Fláh size 256
Interal storage 83.06 mb
Data bus 32 bit
Storage size 83.06 mb
Display resolution 480x640
Colour 65536
Buletooth véion 2.0/2.0+edr

các bác chỉ giúp em với gà quá chả biết gì cả. theo thông tin em nó hiện ra như kia thì bộ nhớ 4gb nó nằm ở đâu ạ. em dùng sync copy ít nhạc vào đã báo full rùi TT_TT

huysmall

Các bác giúp em với :
Cpu qualcom (r0 7201a
Sped 528 mhz
Ram size 192 mb
Fláh size 256
Interal storage 83.06 mb
Data bus 32 bit
Storage size 83.06 mb
Colour 65536

các bác chỉ giúp em với gà quá chả biết gì cả. theo thông tin em nó hiện ra như kia thì bộ nhớ 4gb nó nằm ở đâu ạ. em dùng sync copy ít nhạc vào đã báo full rùi TT_TT

Ái chà, thông số hiển thị ngộ thế. Bro hard-reset lại xem sao.

xuanthoai

Các bác giúp em với :
Cpu qualcom (r0 7201a
Sped 528 mhz
Ram size 192 mb
Fláh size 256
Interal storage 83.06 mb
Data bus 32 bit
Storage size 83.06 mb
Colour 65536

Vụ này đúng là lạ lùng! bạn thử HR bằng phím cứng có kèm theo bước Format ổ cứng luôn thử coi, mình chờ tin vui từ bạn!

Chỉnh sửa cuối:

xuanthoai

Đây là lần đầu em rờ tới được 1 chú PDA, qua tìm hiểu sơ lược ở các topic chú ý e còn có 1 số thắc mắc. Mong các bro chỉ dẫn cho em ^^ !

Manila ??? Ở các topic ROM có nhắc tới từ này nhưng em không hiểu nó là gì :(

HardSPL và unlockCID ? Làm thế nào để biết là máy em có cần phải làm những bước này trước khi flash ?

...... Về vấn đề sử dụng máy .....
- Làm sao để tắt máy ? em thấy ở trên đầu máy có 1 nút hình POWER bấm vào thì màn hình nó tắt, như vậy có phải là tắt ko ? Sao e bấm vào là màn hình nó hiện lên lại liền ?
- Hình cục pin sạc được bao nhiêu % ko thấy hiển thị, có phải là do gốc phần mềm của máy là vậy ? Vì bị như vậy nên em phải thường xuyên bấm vào mục thanh taskbar ở trên rù mới xem được pin, tức là phải qua mấy bước mới xem được thanh pin mà cũng chẳng biết nó bao nhiêu % nữa :(

...... Ngoài lề ........
- Cho em hỏi dòng máy này thì nên dùng phiên bản VietMap nào ? Khi sử dụng ở ngoài phố vietmap thì dữ liệu download xuống qua mạng GPRS phải ko ? Em vào sài gòn chơi mà đường sá ở đây khiếp quá... mà lúc nào cũng cầm theo cái bản đồ thì ngại thật :D nên thắc mắc về vụ nì ấy mà ^^ !

1.Manila là giao diện Touch Flo 3D đó bạn.
2. Từ nút POWER, nhấn nhẹ là tắt màn hình (tức là máy vẫn còn chạy), còn nhấn giữ lâu 1 chút đến khi hiện ra thông báo tức là tắt nguồn máy luôn.
3.Để hiển thị % dung lượng pin thì cần cài thêm soft bạn à! thường thì nguyên bản của Rom chưa tích hợp sẵn soft này, bạn tìm trong diễn đàn mình đó, có đó!
4.GPS nhận tín hiệu định vị trực tiếp từ vệ tinh chứ không phải qua mạng -GPRS.

Chỉnh sửa cuối:

quangvinh83hp

Các bác giúp em với :
Cpu qualcom (r0 7201a
Sped 528 mhz
Ram size 192 mb
Fláh size 256
Interal storage 83.06 mb
Data bus 32 bit
Storage size 83.06 mb
Colour 65536

Bạn vào Setting -> Systems -> Memory sau đó chọn "Storage Card" để xem nhé. Như trên chỉ là "Cấu hình" máy thui

anmayday

Xin H.D cụ thể cách sử dụng và cài đặt phần mềm cho HTC_TD2

em xài Iphone, bây giờ em mới chuyển qua xài dòng HTC Touch Diamond 2, em chẳng có " khái niệm " gì về nó cả !!! Có bác nào tận tình giúp em với, làm ơn cho em xin 1 bài hướng dẩn cụ thể. Chân thành cám ơn rất là nhiều !!!

carrick1984

các bạn ơi cho mình hỏi một chút đc ko, mình mới mua máy được một ngày ko hiểu sao bộ nhớ 4gb mà mình copy nhạc vào máy ( mình cop vào phần internal storage) thì chỉ được có vài bài là đã báo bộ nhớ đầy. giúp mình với nhé , chưa có tíkiến thức gì về ppc cả. mà muốn kiểm tra bộ nhớ của diamond thì vào phần setting/memory dung ko? mình thấy của mình ghi là chíp speed 528
ram 192
nhưng bộ nhớ lai ghi có 8 mấy mb thui. ^^
gà quá các bác đừng cười nhé
Bạn vui lòng cho biết máy của bạn xuất sứ từ đâu ta.Vụ này nghe ạ quá.

nguyenkien29

cái này tui gặp rùi nè, chú chiu khó kết nối máy vớí PC. rồi Format internal storage đi. tui thử khá nhiều cách rùi chỉ có cái đó là được thui, nếu trong internal storage có cái j quan trọng thì copy nó vào PC, Format xong lại Copy trở lại internal storage. vậy là OK rùi.

archvuong

em xài Iphone, bây giờ em mới chuyển qua xài dòng HTC Touch Diamond 2, em chẳng có " khái niệm " gì về nó cả !!! Có bác nào tận tình giúp em với, làm ơn cho em xin 1 bài hướng dẩn cụ thể. Chân thành cám ơn rất là nhiều !!!
Hì, bác qua đây nè. nhầm chuồng rồi :))=))>:)
http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?f=326