• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N5630

phamkhanhson

Her her

Em cũng đọc hướng dẫn trong Topic Vnes rồi
Nhưng lùi về năm 2006, 2007, 2008 đều không được..
Thế mới đau chứ.
Nhiều người cũng bị thế.8-|

Thank anyway!

spectre1

bác cho cái hướng dẫn đi em muốn thử quá hehe cho link hello 2.02 cũng được

Bạn qua đây để xem hướng dẫn và download nhé
http://www.pdaviet.net/showthread.php?p=880371#post880371

spectre1

bạn làm kiểu gì mà lại bị treo máy vậy?k đc thì xóa đi cài lại làm gì mà fải format.bạn down đúng bản helloOX 2.02 k?sign rồi cài bình thường mình có bị sao đâu nhỉ :-(

binhseu

Posted via Mobile Device treo chac la do ban nay da cai day du heloox vao, nhung den doan apply cai install...rmp thi ko duoc nen remove cai heloox trong khi no dang lam viec thi treo chu sao.

sang24190

New: đã hack được 5630 XM!

Sau 1 ngày loay hoay nghịch ngợm, cùng với sự giúp đỡ của các cao thủ PDAViet, em đã hack thành công 5630 XM:D. Em xin phép post bài này hướng dẫn cho anh em đang dùng 5630, nếu được thì các mod có thể cho bài này vào box nào hợp lý cho em cũng được ah.
(xin lỗi vì không có hình minh họa, anh em thông cảm - mình tìm mãi cái chụp Screen mà không thấy:-/)
Điều kiện: điện thoại của bạn đã có Xplore, file Cer và file Key cho tiện cài đặt. Mấy thứ này có thể tìm trong diễn đàn, có rất nhiều.

Bước 1: sign và cài HelloOX2 2.1, cho chạy HelloOX2 2.1 đến khi nó chạy hết được thì thôi. Link download HelloOX2 2.1 tại đây:

Bước 2: Sign và cài đặt HelloOX 2.03 mod tại đây

Bước 3: Chạy HelloOX mới. Đến đoạn Unpacking files bạn sẽ thấy bị dừng lại. Đừng lo, dùng Xplore vào C/HelloOX/ cài cái Rompatcher.sisx.

Bước 4: Chạy Rom Patcher Plus lần đầu tiên sẽ thấy có patch Open4All_RP+. Chọn Options->All Patches->Apply. Lại chọn tiếp Options->Add to Auto. Làm đúng theo các bước trên bạn mờ Xplore sẽ thấy đã truy cập vào được các folder hệ thống: Sys và Private. Hoan hô Rom Patcher Plus=D>

Bước 5: Download, dùng Xplore chép file dưới đây vào thư mục E:\patches
(hoặc C:\patches tùy lựa chọn cài đặt Rom Patcher Plus của bạn vào ổ nào)

Bước 6: Vào lại Rom Patcher Plus, lúc này sẽ có thêm 1 mục là patch install server fp2. Làm tương tự như đối với cái patch ở trên, để cho cả 2 cái patch đều được đánh dấu V, màu xanh viền vàng là OK.

Bước 7: Đến lúc này thì bạn đã hack thành công em 5630 yêu quý. Bạn có thể remove HelloOX, nhưng nhớ phải giữ lại Rom Patcher Plus. Hãy thử cài các phần mềm unsigned, các phần mềm yêu cầu hack phone như TTPod, Kasperky...

Mình đã test thử và cài thành công TTPod 3.50 Việt hóa SymPViet, 1 số phần mềm unsigned. Chúc các bạn thành công=D>
p/s: sở dĩ phải cài HelloOX2 2.1 trước vì mình đã test thử: khi chưa có HelloOX2 2.1 trước thì sẽ không cài được Rom Patcher Plus dù sign hay chưa sign:-??

Chỉnh sửa cuối:

lamnt0702

cảm nhận con này dáng mỏng - chuẩn,âm thanh cũng hay,màn hình tuy bé nhưng hiển thị khá đẹp --> Xứng đáng là 1 máy dùng chống cháy :x

phamkhanhson

123

Ô con này nữ dùng hợp nhất. Vợ em dùng, em thỉnh thoảng vác ra chơi game..
Nói chung là khá ổn,.
Em cũng hack được bằng HelloOX 2.02 rồi. Thank các bác!

BuuPhucCT

Well-Known Member
nhìn con này cũng khá pro nhưng pin ít quá chỉ có 860Mah không biết xài có lâu không?:-?

Khoaaa

1 ngày rưỡi là cùng ah bác ơi. Nếu vọc chắc khoảng nữa ngày. Pin mình có 890 mà đc hơn có 1 tý
Posted via Mobile Device

thinh271

ok đã có cách hack 5630 của bác sang24190 ở trang này bác nào cần thì vô nhé, em hack đc rồi

spectre1

Bạn nào biết cách cài game N-gage full cho máy này ko. Mình cài bản 1.21(1536) fix đã mất dấu trial nhưng khi cài game RE vào chơi toàn bị văng ra ngoài :(. Bạn nào có cách cài hướng dẫn mình với.

XIn hỏi về cpu 5630XM

em mới mua con 5630 nhưng sao trên web ghi tốc độ cpu của nó là 600hmz nhưng sao em kiểm tra bằng xplore và phoNetinfo thì chỉ có 192mhz, vậy là sao,tai sao nokia lại ghi sai lệch về cpu như thế, cpu mà còn yếu hơn cả n72 luôn,AI bít về vấn đề này xin cho em bít,em lo quá,vì thấy CPu mạnh nên e mới mua.....Hix
Xin trả lời giúp,em cảm ơn rất nhiều

anhtuan89gt

em mới mua con 5630 nhưng sao trên web ghi tốc độ cpu của nó là 600hmz nhưng sao em kiểm tra bằng xplore và phoNetinfo thì chỉ có 192mhz, vậy là sao,tai sao nokia lại ghi sai lệch về cpu như thế, cpu mà còn yếu hơn cả n72 luôn,AI bít về vấn đề này xin cho em bít,em lo quá,vì thấy CPu mạnh nên e mới mua.....Hix
Xin trả lời giúp,em cảm ơn rất nhiều

Sau khi Hack phone kiểm tra lại thì nó mới là 600mhz bạn nhé !!=))