• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N5630

k7rapper

Mình cũng đang có 1 chú 5630 grey đây, nghe nhạc = tai nghe sonyericsson thì khỏi chê, nhưng mà phải nói thật là hình thức của 5630 không dc chuẩn lắm. Máy để thừa ra 1 khoảng khá lớn giữa màn hình và bàn phím không bít để làm gì, làm cho máy đã dài lại càng dài hơn. còn về độ dày thì very good, mỏng thứ 2 trong dòng xpressMusic(chỉ thua 5310 9mm)

spectre123

Mình thì thấy bề ngoài nó quá xấu.trông như kiểu 1 thg suy dinh dưỡng ấy.

radechanvit

Mình cũng đang có 1 chú 5630 grey đây, nghe nhạc = tai nghe sonyericsson thì khỏi chê, nhưng mà phải nói thật là hình thức của 5630 không dc chuẩn lắm. Máy để thừa ra 1 khoảng khá lớn giữa màn hình và bàn phím không bít để làm gì, làm cho máy đã dài lại càng dài hơn. còn về độ dày thì very good, mỏng thứ 2 trong dòng xpressMusic(chỉ thua 5310 9mm)

thấy bác vào box 6220c hỏi thăm tưởng bác dùng
lúc trước t cũng phân vân 6220c với 5630 cuối cùng chơi e 6220c vì rẻ hơn còn nghe nhạc không thường xuyên lắm nhưng nhạc 6220c sau khi đú mod đủ kiểu cũng ngon
cam thì 6220c được đánh giá cao hơn
6220c thua ở wifi nhưng màn 2.2 duyệt wed cũng không đã lắm, và thua hsdpa 6220c 3.6 mps; 5630 10.2mps( với tình hình 3g hiện nay thì khác biệt chưa rõ nhưng chắc sẽ rõ,t thấy nên mua usb 3.5g làm modem tiện hơn, dùng đt làm modem nóng hại với lại do kết nối qua cáp nên cũng hạn chế đi chút), hay cái là wifi của 5630 cắm vào máy bàn thì đại tiện, còn laptop thì có sẵn rồi
2 e này cùng màn hình 2.2 nhỏ thế mà pin có 1.5 ngày dùng bt, 5630 sạc bằng cổng miniusb thì phải,cái này đi trước thời đại đấy, về sau sạc theo chuẩn này thì phải
6220c hơn được GPS cài vietmap tiện hơn chút
cả 2 e cùng hỗ trợ tv out nhưng 6220 bị cắt cáp tv rồi buồn quá
hình thức thì 6220c với 5630 "xấu" như nhau được cái là gọn đút túi quần không cộm
mỗi e điểm mạnh yếu riêng nên bác chủ thớt tự chọn thôi

TomRyan8891_2009

nên mua 6220 vì con này đã hack được thành công và chụp hình 5 chấm , ống kính Carl Zeiss , tuy không thể sánh ngang dòng máy đỉnh cao như N82 , N95 8GB nhưng chất lượng chấp nhận được .

k7rapper

@radechanvit: Bạn nhận xét chuẩn quá ^^
mình góp ý thêm nhá, chip của 5630 là 600mHz gần gấp đôi 6220c đó bạn
thích cả 2 chú này ở điểm đều là s60v3 rel 3.2, theme có hiệu ứng transition
5630 thì hơn wifi
còn 6220c thì có A-GPS build-in, cam 5mp( có xenon )
Về hình thức thì công nhận cả 2 chú này không good lắm: 5630 thì dài ngoằng èo ọt; 6220c thì quá ư classic,trông giống 3110c quá T_T
Mình chọn 5630 vì nó có wifi và nghe nhạc quá chuần ^^

TomRyan8891_2009

New: đã hack được 5630 XM!
Sau 1 ngày loay hoay nghịch ngợm, cùng với sự giúp đỡ của các cao thủ khác, em đã hack thành công 5630 XM. Em xin phép post bài này hướng dẫn cho anh em đang dùng 5630, nếu được thì các mod có thể cho bài này vào box nào hợp lý cho em cũng được ah.
(xin lỗi vì không có hình minh họa, anh em thông cảm - mình tìm mãi cái chụp Screen mà không thấy)
Điều kiện: điện thoại của bạn đã có Xplore, file Cer và file Key cho tiện cài đặt. Mấy thứ này có thể tìm trong diễn đàn, có rất nhiều.
Bước 1: sign và cài HelloOX2 2.1, cho chạy HelloOX2 2.1 đến khi nó chạy hết được thì thôi. Link download HelloOX2 2.1 tại đây:

http://www.gsm.vn/forum/main/1410980-36-post
Bước 2: Giờ lại remove cái HelloOX2 2.1 đi, sign và cài đặt HelloOX 2.03 mod tại đây

http://www.mediafire.com/download.php?nytkzt4koh2
Bước 3: Chạy HelloOX mới, đến chỗ Unpacking files bạn sẽ thấy nó không chạy được nữa. Đừng lo, giờ dùng Xplore vào C/HelloOX cài cái RomPatcher.sisx.

Bước 3: Chạy Rom Patcher Plus lần đầu tiên sẽ thấy có patch Open4All_RP+. Chọn Options->All Patches->Apply. Lại chọn tiếp Options->Add to Auto. Làm đúng theo các bước trên bạn mờ Xplore sẽ thấy đã truy cập vào được các folder hệ thống: Sys và Private. Hoan hô Rom Patcher Plus

Bước 5: Download, dùng Xplore chép file dưới đây vào thư mục E:\patches
(hoặc C:\patches tùy lựa chọn cài đặt Rom Patcher Plus của bạn vào ổ nào)

Bước 6: Vào lại Rom Patcher Plus, lúc này sẽ có thêm 1 mục là patch install server fp2. Làm tương tự như đối với cái patch ở trên, để cho cả 2 cái patch đều được đánh dấu V, màu xanh viền vàng là OK.

Bước 7: Đến lúc này thì bạn đã hack thành công em 5630 yêu quý. Bạn có thể remove HelloOX, nhưng nhớ phải giữ lại Rom Patcher Plus. Hãy thử cài các phần mềm unsigned, các phần mềm yêu cầu hack phone như TTPod, Kasperky...
Mình đã test thử và cài thành công patch to run của TTPod 3.50 Việt hóa, 1 số phần mềm unsigned. Chúc các bạn thành công
p/s: sở dĩ phải cài HelloOX2 2.1 trước vì mình đã test thử: khi chưa có HelloOX2 2.1 trước thì sẽ không cài được Rom Patcher Plus dù sign hay chưa sign

cho hỏi , cách này có áp dụng cho 5630 FW 13.009 không vậy , và khi thực hiện , máy bạn có FW là mấy ...

trước bản 012.020 là j nhỉ.mình cũng k nhớ nữa.

có bác nào hack được fifa 09 k.mình k hack full cái này với one được.

tsbv1701

Mình thì thấy bề ngoài nó quá xấu.trông như kiểu 1 thg suy dinh dưỡng ấy.

oh đúng là mỗi người 1 cảm nhận nhỉ, mình thì thấy cái vẻ bên ngoài nó khá đẹp đấy chứ, còn việc nó phí phạm khoãng trống giữa màn hình với bàn phím có thể do tạo chút kahc1 biệc đấy mà

spectre123

Ừ.mình thấy nhiều ng khen nó đẹp trong khi cũng khá nh ng kêu nó xấu.chắc thẩm mỹ mỗi ng 1 khác.
Nói chung con này khá hay.đủ kết nối 3g, y5.chơi game ngage nuột.chip nghe nhạc xm.giá lại khá mềm.nhưng lỡ kết 5800 mất r :”>

Gelrazer

Nếu mình mà có money thà mình chơi 8800 cho nó sang chứ thực ra mình chẳng thích mobile công nghệ cao cho lắm.
Đã ai hack được 5630 chưa nào ? Toàn thấy post ko thấy up 1 cái ảnh thực nghiệm.Làm như gachip đến Unpacking là đơ.Chán chưa.

Gelrazer

@gachip : Bạn nói gì thế ? Có phần "Upload your Files" bên dưới table mà bạn.

tsbv1701

Nếu mình mà có money thà mình chơi 8800 cho nó sang chứ thực ra mình chẳng thích mobile công nghệ cao cho lắm.
Đã ai hack được 5630 chưa nào ? Toàn thấy post ko thấy up 1 cái ảnh thực nghiệm.Làm như gachip đến Unpacking là đơ.Chán chưa.

cái này cũng tùy thuộc mỗi người bạn ơi, người thích sang trọng thì 8800, còn người thích khám phá công nghệ này nọ thì khác,mà thời đại năng động bây h đa số người ta thích khám phá công nghệ hơn

Gelrazer

Cũng có lý nhưng nếu công nghệ cao và hay thì theo mình chỉ có thằng HTC và Alcatel là rất tốt.Tùy theo cảm nhận thôi.