• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N70 - N70ME

Status
Không mở trả lời sau này.

langtu9784

uh.chỉ còn cách đó thui.chán quá.hình như mỗi mình bị lỗi này hay sao ấy.tìm trên diễn đàn mà ko ai giống mình

[Help SOS] Giúp em về giao diện của N70ME với

Các bác có bít vì sao giao diện và font chữ của con N70ME này lại như thế này kô :(.

FW: V5.0737.301 13-09-07 RM84

Em đã thử cài rất nhiều loại font trên PDAViet cũng như các 4rum khác, kể cả dùng font swicht cũng kô làm cho nó bình thường đc :(. Font TV để vào UCWeb hay TTpod thì vẫn đọc TV tốt. Nhìn ảnh thì thấy vậy chứ nhìn trên máy nó nhỏ và mảnh lắm ạh lắm ạh :(
Ai bít cách khắc phục thì chỉ em với ạh (đừng chỉ cách 4mat máy, thử nhiều lần rùi, 4 ngón hoàn chỉnh cũng kô đc)

Nhân tiện cho em hỏi cái màn hình Zin của N70ME hiện nay giá khoảng bao nhiêu k ạh, em ở TP HCM, mua ở đâu là tốt nhất ạh. Trên PDAViet có ai khinh doanh shop đtdđ ở TP HCM kô ạh.

poison071089

Hai bác đều giống nhau cả mà :)). Hôm trước thấy bác habaolinh "lôi" ra, hôm nay lại đến bác poison071089 =))=))
2 bác còn nói nhau gì nữa =))=))
Bây giờ phải ghim lên đầu topic là " Driver thì vào nokia.vn down" cho nó nhanh!
Sao nhiều người không nghĩ ra là tất cả cái chuẩn nhất thì đều từ trang chủ hãng đó mà ra nhỉ !

Posted via Mobile Device

daoquangsu

Các bác có bít vì sao giao diện và font chữ của con N70ME này lại như thế này kô :(.

FW: V5.0737.301 13-09-07 RM84
Em đã thử cài rất nhiều loại font trên PDAViet cũng như các 4rum khác, kể cả dùng font swicht cũng kô làm cho nó bình thường đc :(. Font TV để vào UCWeb hay TTpod thì vẫn đọc TV tốt. Nhìn ảnh thì thấy vậy chứ nhìn trên máy nó nhỏ và mảnh lắm ạh lắm ạh :(
Ai bít cách khắc phục thì chỉ em với ạh (đừng chỉ cách 4mat máy, thử nhiều lần rùi, 4 ngón hoàn chỉnh cũng kô đc)

Nhân tiện cho em hỏi cái màn hình Zin của N70ME hiện nay giá khoảng bao nhiêu k ạh, em ở TP HCM, mua ở đâu là tốt nhất ạh. Trên PDAViet có ai khinh doanh shop đtdđ ở TP HCM kô ạh.
Posted via Mobile Device
Máy của bạn đang sử dụng phần mềm phiên bản Trung Quốc.Bạn chạy lại phần mềm phiên bản châu âu hoặc update fw đổi code.Thì sẽ cài được font tiếng việt

JuRay-Duan

Hôm nay vừa flash lại con N70 = JAF, nghịc nghịc thử mấy cái font Router bị treo máy, tháo pin ra mở mãi cũng kô lên, lại phải format hard :(:(

langtu9784

con N70ME của mình khi cài 1 số phần mềm thì chạy được nhưng khi chạy thì giao diện ko đầy màn hình.tức là nó rộng hơn so với màn hình.ví dụ như pm hat karaoke, đế chế, TTPod...Bác nào biết chỉ bảo dùm em với

JuRay-Duan

con N70ME của mình khi cài 1 số phần mềm thì chạy được nhưng khi chạy thì giao diện ko đầy màn hình.tức là nó rộng hơn so với màn hình.ví dụ như pm hat karaoke, đế chế, TTPod...Bác nào biết chỉ bảo dùm em với

TTpod mà kô vừa màn hình hả bạn??, xem lại nha. Có thể bạn chọn Skin kô phù hợp nên nó vậy, test hết các skin cái nào kô vừa thì bỏ đi.

thuglife18

Well-Known Member
àh ai giúp mình cái nì cái...
mình có nghe nói N70ME mà sài pm nghe nhạc của máy + cái tai nghe của Sony thì đỉnh nhất lun...ko bik có nhất ko nữa...nhưng mà có thật là vậy ko ạ...nếu thật thì fai~ sài tai nghe Sony loại nào...ai bik sin chỉ giáo đc ko ạ

onlylove80

àh ai giúp mình cái nì cái...
mình có nghe nói N70ME mà sài pm nghe nhạc của máy + cái tai nghe của Sony thì đỉnh nhất lun...ko bik có nhất ko nữa...nhưng mà có thật là vậy ko ạ...nếu thật thì fai~ sài tai nghe Sony loại nào...ai bik sin chỉ giáo đc ko ạ

theo mình biết thì không có pm nghe nhạc của sonyericsion đâu..còn việc dùng tai nghe của sony thi quả đúng là nhủ vậy...rất tuyệt ..=D> tai nghe của sony thiet kế bấng nút cao su vùa khít vói tai nên nghe rất tôt. bạn nên dùng tai nghe của w800i or w990i. minh cũng đang dùng nè. chỉ cần lấy phần tai nghe thôi, còn phần chân jac thi bỏ vì không dùng đc,,

dangkhoa4488

cây n70 của mình cài ultra mp3 vô chạy ok nhưng nó không có chế độ nghĩ nghĩa là bấm nút thoát bằng nút đỏ (nút dừng cộc gọi)là nó thoát luôn không hát nữa!vì vậy nghe nhạc kiểu này tốn pin quá!em đã chỉnh option của chương trình chọn chế độ đó rồi mà cũng không được!bác nào biết lý do tại chỉ giúp em với hay máy em bị lỗi chương trình!không chỉ ultra mà còn một vài chương khác cũng vayyj nưa!

onlylove80

các bạn ỏi có ai biết cách nhận biết giủa N70me và N70 thuòng không vậy???????? bây giò nguòi ta còn làm giả đc cả imei và update Firmware thì việc phân biêt lại càng khó .. có ai biết mách dùm nhé ... thanks!!!!!!!!

TruBic

Well-Known Member
các bạn ỏi có ai biết cách nhận biết giủa N70me và N70 thuòng không vậy???????? bây giò nguòi ta còn làm giả đc cả imei và update Firmware thì việc phân biêt lại càng khó .. có ai biết mách dùm nhé ... thanks!!!!!!!!

nếu bạn đã nói người ta làm giả vậy còn hỏi làm gì

poison071089

theo mình biết thì không có pm nghe nhạc của sonyericsion đâu..còn việc dùng tai nghe của sony thi quả đúng là nhủ vậy...rất tuyệt ..=D> tai nghe của sony thiet kế bấng nút cao su vùa khít vói tai nên nghe rất tôt. bạn nên dùng tai nghe của w800i or w990i. minh cũng đang dùng nè. chỉ cần lấy phần tai nghe thôi, còn phần chân jac thi bỏ vì không dùng đc,,

Posted via Mobile Device

poison071089

Dùng tai của Sony Ericsson bị nhỏ đi , âm thanh không rõ và nghe như nhạc kém chất lượng vậy !
Nói chung không hay bạn ạ !

Posted via Mobile Device

Status
Không mở trả lời sau này.