• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N70 - N70ME

Status
Không mở trả lời sau này.
huhu giúp em N70 bị rớt

:(( Các anh giúp em với, hôm nay bất cẩn sao đó, con N70 bị rớt từ trên túi áo xuống.. nền gạch :((, cầm lên xem thấy kô bị gì, mà lúc nãy có thằng bạn gọi đến nói chuyện nghe cứ bị giật giật ức chế quá, bình thường thì nghe rất rõ mà :((
Nó bị sao vậy mong các anh giúp em với, xui quá huhu :((

onlylove80

:(( Các anh giúp em với, hôm nay bất cẩn sao đó, con N70 bị rớt từ trên túi áo xuống.. nền gạch :((, cầm lên xem thấy kô bị gì, mà lúc nãy có thằng bạn gọi đến nói chuyện nghe cứ bị giật giật ức chế quá, bình thường thì nghe rất rõ mà :((
Nó bị sao vậy mong các anh giúp em với, xui quá huhu :((

trời ơi !!!!!!!!:O vậy là bộ angten bị hỏng rồi .. tín hiệu thu kém nên xảy ra tình trạng giật giật , đứt quãng ..nếu bạn mở nhạc nghe thấy âm thanh vẫn bt thì trăm % là bị hỏng angten rồi ..:(

onlylove80

Cảm ơn sự chỉ dẫn của bạn nhiều. Nhưng mình đã dùng code: *#92702689#
nhiều lần rồi. Ở các model máy Nokia khác thì khi dùng code này thì sẽ hiện ra các thống số như sau:

- MMMMM Number: Số IMEI
- Made: Ngày máy được xuất xưởng.
- Purchasing Date: Ngày mua máy.
- Repaired: Ngày sửa máy lần sau cùng.
- Transfer User Data: Chuyển toàn bộ các thông tin được lưu trong máy sang máy tính để lưu trữ trước khi tiến hành sửa chữa máy hoặc nạp lại phần mềm.
- Life Timer: Tổng số thời gian thực hiện cuộc gọi (đến và đi) của máy.

Nhưng ở máy N70 va N72 thì dùng code này chỉ hiện ra duy nhất thông số "Life timer" thôi còn những chỉ số khác thì không thấy.
Bạn nào có N70 và N72 thì thử xem sẽ thấy khúc mắc giống mình.
Xin được chỉ dẫn cụ thể. Cảm ơn các bác nhiều.

Bác nào biết tại sao khi dùng code *#92702689# đối với N70 và N72 lại không hiển thị đầy đủ thống số. Hoặc có code nào có thể hiển thị được ngày máy xuất xưởng đối với N70 và N72 thì mách cho mình biết nhé.

Còn code * # 0000 # thì chỉ là phiên bản phần mềm và ngày sản xuất phần mềm của máy thôi chứ không phải máy.

Cảm ơn các bác nhiều.

Vấn đề là mình muốn biết chính xác ngày máy xuất xưởng đối với model N70 , xin chỉ dẫn code hoặc có cách nào không?

Còn code *#0000# thì chỉ thể hiện phiên bản và ngày sản xuất phần mềm của máy thôi.
Cảm ơn các bác nhiều.

Xin lỗi Mod nhé, mình post nhầm nên mong Mod xóa bớt giúp. Cảm ơn nhiều.

mình vừa thử làm nhủ bạn nói *#92702689# thì nó ra như sau: Lifetime:000134:17 :-/ mình chẳng hiểu là cái gì nữa . có ai biết không??????????

habaolinh

Super V.I.P
mình vừa thử làm nhủ bạn nói *#92702689# thì nó ra như sau: Lifetime:000134:17 :-/ mình chẳng hiểu là cái gì nữa . có ai biết không??????????

Dòng máy này là dòng BB5 nên khi đánh lệnh *#92702689# bạn chỉ xem đc lifetime tức là thời gian đã đàm thoại thôi.

caokhanhht

có bác nào giúp em với!!!! Không biết con N70 của e bị làm sao???? thỉnh thoảng khi nghe, gọi điện nó cứ tự vào phần nghe nhạc của máy. rồi ngắt kết nối luôn.làm mấy lần ô anh e cứ mắng là sao đang goi mày cứ tắt mắy đi. Oan quá đi mất. Có pr0 nào biết cách khắc phục không?????

MinhThang

Manager
có bác nào giúp em với!!!! Không biết con N70 của e bị làm sao???? thỉnh thoảng khi nghe, gọi điện nó cứ tự vào phần nghe nhạc của máy. rồi ngắt kết nối luôn.làm mấy lần ô anh e cứ mắng là sao đang goi mày cứ tắt mắy đi. Oan quá đi mất. Có pr0 nào biết cách khắc phục không?????

Có cài pm chạy nhạc nền cuộc gọi không bạn, bệnh lạ quá format máy lại đi, nều vẫn bị thì úp lên FW mới nhất.

JuRay-Duan

Bệnh này mình thì mình bít rùi mà chưa bị lần nào cả.
Chỉ có nước chạy lại FW mới hết thôi bạn àh.

dangkhoa4488

Muốn font chữ máy bạn to hơn thì down cái này về http://www.mediafire.com/download.php?ez32wgykyil Chép thẳng vào !:/system/Fonts (chưa có thư mục fonts trong system thì tự tạo ra, dùng x-ploer nhấn phím "9" để tạo thư mục mới)
Bảo đảm sẽ thấy font chữ của máy to hơn nhiều đó ;)

Bạn phải cài đầy đủ font TV thì mới hiển thị đầy đủ đc. Vào topic này http://pdaviet.net/showthread.php?t=969&page=13 mà tìm font TV chuẩn cho máy bạn. Chúc thành công :)
cam on ban vanluan1990 nhieu lam may minh gio font chu da to len nhieu roi!nhung con cai font tieng viet thi link die roi tiec qua ban a!

nxhien

Cho e hỏi cái này 1 chút,e xài N70 ME,hôm bữa nghịch máy thế nào thì Sim bị khóa,phải đi làm lại.Còn máy bây giờ thì nó bị gì ấy,bin giống như bị chai vậy,sạc đầy xong chỉ xài được 4-5 tiếng là hết,rồi nhắn tin thì nó cứ giựt giựt,gọi được,nhắn tin được,nhưng người ta gọi lại 10 thì được 1,tin nhắn cũng vậy.Khi e cắm sạc vào thì máy trở nên bình thường,nhắn tin không bị giựt,nhận được tin nhắn người khác,mong các a giúp dùm,hix

onlylove80

Mình thấy cách dùng nút đỏ để thoát được chương trình là không đúng, chương trình vẫn chạy ngầm như thường. Tóm lại nên làm theo đúng bước của chương trình vì phần theme khi dùng trên dòng máy nào cũng vậy vì nó thay đổi rất nhiều giao diện của máy nên chậm là phải thôi.
Nhanh thì đỡ mất thời gian nhưng về phần máy lại không ổn tí nào.

Đối với dòng N-seria thì việc dùng phím đỏ là 1 cách thoát nhanh ứng dụng , ứng dụng sẽ không thể chạy ngầm được vì đã thoát hết . chỉ những loại máy như : 7610;3230;6600v.v. thi khi dùng phím đỏ mà ứng dụng vẫn chạy ngầm thôi bạn ah.

onlylove80

Cho e hỏi cái này 1 chút,e xài N70 ME,hôm bữa nghịch máy thế nào thì Sim bị khóa,phải đi làm lại.Còn máy bây giờ thì nó bị gì ấy,bin giống như bị chai vậy,sạc đầy xong chỉ xài được 4-5 tiếng là hết,rồi nhắn tin thì nó cứ giựt giựt,gọi được,nhắn tin được,nhưng người ta gọi lại 10 thì được 1,tin nhắn cũng vậy.Khi e cắm sạc vào thì máy trở nên bình thường,nhắn tin không bị giựt,nhận được tin nhắn người khác,mong các a giúp dùm,hix

Mình chưa gặp trường hợp như của bạn bao giờ ..:O bạn thử reset lại xem hoặc khôi phục cài đặt gốc = cách=>setting=>phone=>Generl=>Orig.phone settings=> code: 12345. Nếu vẫn bị thì chỉ còn cách 4mart thôi.

nxhien

hix,e đã 4mat bằng lệnh *#7370# rồi,nhưng mà vẫn vậy thôi,à,bây giờ mới để ý,bin đầy thì máy bình thường,bin yếu thì nó lại giở chứng,bó tay thật

onlylove80

hix,e đã 4mat bằng lệnh *#7370# rồi,nhưng mà vẫn vậy thôi,à,bây giờ mới để ý,bin đầy thì máy bình thường,bin yếu thì nó lại giở chứng,bó tay thật

Bạn 4mart 4 ngón đi.. dùng tổ hợp phím: phím gọi(xanh)..phím *..phím số +3..và phím nguồn .. trước tiên bạn sao lưu danh bạ vào thẻ sim. tháo thẻ nhớ ra khỏi máy rồi tắt nguồn. Bạn nhấn đồng thời cả 4 phím trên và giữ chặt khoảng 30s cho đến khi máy trở về trạng thái ban đầu là đc.

nganthuolai

Trình nghe nhạc của N70 có vấn đề

trước mình hay sử dụng TTpod để nghe nhạc, nhưng giờ chuyển sang nghe bằng trình nghe nhạc của máy.nhưng khi chạy trình nghe nhạc của máy thì list nhạc được tạo từ TTpod lại có vấn đề, có list toàn bộ mấy chục bài đều là 1 bài cả.trước đây chưa hề bị như vậy, mình đã format 4 ngón rồi mà vẫn vậy. mong các huynh đệ giúp đỡ!

ModeratorVipp

N70 của mình hôm nay dở chứng quay phim mất tiếng, thử mày mò 1 lúc cũng chả được. Có ai từng bị thế không giúp với?

onlylove80

N70 của mình hôm nay dở chứng quay phim mất tiếng, thử mày mò 1 lúc cũng chả được. Có ai từng bị thế không giúp với?

:)):)) có thể là do bạn hoặc ai đó đã vô tình cài đặt Mute rồi. Bây giờ bạn mở camera chọn Video camera==> Setting==>Audio recording==>ON. là Video sẽ có tiếng trở lại thôi bạn ah.:-??

peNAKARO_92st

em mới dùng máy n70 đc1 tg, cũng thấy ổn ổn nhưng gần đây nghe 1 số pác có kinh nghiệm nói là n70 hay bị lỗi phần mềm.Ko bít có đúng ko:-/?em cứ thấy lo lo:|.Hơn nữa em lại táy máy remove mất cái phần mềm opera của máy.Pác nào có kinh nghiệm cho em hỏi:mất cái opera đó có ảnh hưởng gì ko?nếu ảnh hưởng thì nên làm thế nào để cài lại nó??? Thanks các pác trước!;)

Status
Không mở trả lời sau này.