• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N70 - N70ME

Status
Không mở trả lời sau này.

lamvu83

Hi các bạn pro ^_^!
Máy N70 ME của mình dùng được 1 năm rồi, mới đây nó bị lỗi là cắm phone vào không nhận, lúc bật máy lên thì nó báo là " Enhancement not suppoted", mình đã thử dùng đầu cắm cap USB nhưng không vấn đề gì. Mình cũng đã thử reset lại máy bằng lệnh " *#7307# " nhưng vẫn bị báo lỗi và không sử dụng được phone. Các bạn giúp mình với nha :(.

TruBic

Well-Known Member
Hi các bạn pro ^_^!
Máy N70 ME của mình dùng được 1 năm rồi, mới đây nó bị lỗi là cắm phone vào không nhận, lúc bật máy lên thì nó báo là " Enhancement not suppoted", mình đã thử dùng đầu cắm cap USB nhưng không vấn đề gì. Mình cũng đã thử reset lại máy bằng lệnh " *#7307# " nhưng vẫn bị báo lỗi và không sử dụng được phone. Các bạn giúp mình với nha :(.

bạn thử lấy đồ lau qua các chân tiếp xúc chỗ giắc cắm xem sao
trường hợp này mình đã gặp và thấy họ lấy cục tẩy chà chỗ tiếp xúc đó xong thấy cắm tai nghe bình thường
bạn thử làm theo cách của mình xem nhé

Mr_Sulla

bạn thử lấy đồ lau qua các chân tiếp xúc chỗ giắc cắm xem sao
trường hợp này mình đã gặp và thấy họ lấy cục tẩy chà chỗ tiếp xúc đó xong thấy cắm tai nghe bình thường
bạn thử làm theo cách của mình xem nhé
Cũng có thế bị đứt ngầm trong jack cắm của tai nghe chứ anh. Chỗ cái cục để cắm vào dt đó Ngày trước em bị đứt cũng như vậy. Do dùng lâu ngày tháo ra lắp vào nhiều quá mà. Nếu làm như a trubic bảo mà ko hết thì là tại tai nghe bạn à

Posted via Mobile Device

onlylove80

Cũng có thế bị đứt ngầm trong jack cắm của tai nghe chứ anh. Chỗ cái cục để cắm vào dt đó Ngày trước em bị đứt cũng như vậy. Do dùng lâu ngày tháo ra lắp vào nhiều quá mà. Nếu làm như a trubic bảo mà ko hết thì là tại tai nghe bạn à

Posted via Mobile Device
Đúng như Trubic và Mr.Sula đã nói.. Máy of mình cũng hay bị như vậy đó..dùng taj nghe nhjều khjến cho lẫy của jack taj nghe bị mòn đi + thêm bụj bẫn làm gjảm sự tjếp xúc of jack cắm và máy. Bạn day wa day lại xem nhé.

Posted via Mobile Device

hoangdaica9x

Tai nghe bluetooth cho N70, cần giúp đỡ

Em mua tai nghe bluetooth N95 ( chi na) cho N70
Nhưng kết nối được nhưng không thể nghe được qua bluetooth
kết nối xong vào lại conect nó báo
disconect handset ehancement first
đã vào setting chỉnh hết roài
ai đã dùng cho biết fat
Các anh giúp em với
thank nhiều

JuRay-Duan

bác nào biết cài cấu hình gprs cho N70 chỉ em với
Nếu dùng mạng Viettel thì soạn tin nhắn với cú pháp D N70 gửi 191
Chờ nhận đủ 3 tin nhắn từ tổng đài rồi mở lên save lại với pas pin là "1111" :)

cless2010

ủa ai biết cách chỉnh âm thanh của N70 muíc chỉ em với em tính tắt cái nhạc chuông để chỉ còn chế dộ rung mả tìm hoài hok thjấy chỗ cài đặt âm

Kojiro

Super V.I.P
ủa ai biết cách chỉnh âm thanh của N70 muíc chỉ em với em tính tắt cái nhạc chuông để chỉ còn chế dộ rung mả tìm hoài hok thjấy chỗ cài đặt âm

Để chế độ rung thì vào Profile chọn Silent là được mà bạn, phải ý bạn vậy ko? CHỉnh phần Ringtones là ko có chọn gì là ok mà.

JuRay-Duan

Chọn 1 profile bất kỳ sau đó nhấn option--> Personalise--> Chỉnh cái Ringing tonemessag alert tone --> tìm đến chữ off và chọn vào đó, Chỉnh thêm cái phần Vibrating "On" lên nữa là ok :)

LeHoanglove

Bạn dùng N70 thì dễ quá còn gì..bạn chỉ cần ấn giữ phím # là máy sẽ tự động chuyển sang chế độ im lặng..chỉ còn rung rung thôi ah. mình thấy anh mình vẫn thường làm vậy mà..

LeHoanglove

ah, máy n70 của anh mình tự nhiên mất hết 1 số ảnh trong galery là bị làm sao vậy hả các pro?? tự nhiên biến mất. không phải do xóa,,thỉnh thoảng còn mất cả các file nhạc nhưng chạy pm ttpod thì vẫn thấy có, chỉ có musicplayer là mất hết thôi, thế mới lạ? khó hiểu quá

anhcoj

ah, máy n70 của anh mình tự nhiên mất hết 1 số ảnh trong galery là bị làm sao vậy hả các pro?? tự nhiên biến mất. không phải do xóa,,thỉnh thoảng còn mất cả các file nhạc nhưng chạy pm ttpod thì vẫn thấy có, chỉ có musicplayer là mất hết thôi, thế mới lạ? khó hiểu quá

bạn thử làm theo cách này xem. 

Vào 1trình quản lý file như x-plore, vào mục sounds theo đường dẫn= > E: /sounds xog nhấn menu rùi nhấn file, xuống attributes và bỏ dấu hết trog các ô nếu có. Chúc thành công!
Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

nganthuolai

N70 trục trặc với sim VINA

kon N70 của mình cứ lắp sim VINA vào là cứ mấy phút lại tự hiện lên thông báo : "sending text message". ko biết có cách nào khắc phục được ko? mong các bro chỉ giáo!

onlylove80

kon N70 của mình cứ lắp sim VINA vào là cứ mấy phút lại tự hiện lên thông báo : "sending text message". ko biết có cách nào khắc phục được ko? mong các bro chỉ giáo!

Bạn có sử dụng phần mềm chống trộm nào không??? Tình trạng đó giống với sự hoạt động của pm chống trộm..Tức là khi bạn lắp sim lạ vào ngay lập tức máy sẽ tự động gửi 1 sms tới 1 số điện thoại mà mình đã chọn. Nếu không phải lý do trên thì bạn 4mat máy đi xem sao nhé. ah mà sms đó được gửi đi đâu vậy bạn??

JuRay-Duan

Bạn có sử dụng phần mềm chống trộm nào không??? Tình trạng đó giống với sự hoạt động của pm chống trộm..Tức là khi bạn lắp sim lạ vào ngay lập tức máy sẽ tự động gửi 1 sms tới 1 số điện thoại mà mình đã chọn. Nếu không phải lý do trên thì bạn 4mat máy đi xem sao nhé. ah mà sms đó được gửi đi đâu vậy bạn??
Kô phải cái chống trộm nào cũng hiện "Sending text mesage" khi gắn sim khác vào đâu :), ví như cái Guardian nó cũng gửi tin nhắn mà kô có bất kỳ 1 biểu hiện nào cả.
@Chủ topic: Bạn thử các Sim mới (chưa dùng lần nào) của mạng khác xem có bị như vậy kô. Mà tốt nhất nên 4mat máy đi cho an toàn.
Lần sau nên vào chỗ này để hỏi nhé: http://pdaviet.net/showthread.php?t=14848&page=41

Kojiro

Super V.I.P

Mình thì nghĩ máy bạn đã bị virus, có 1 loại virus liên tục gửi tin nhắn đi mà mình ko nhớ tên gì, tốt nhất bạn nên 4mat máy, 4mat thẻ lại xem sao nhé.

tuyetha

Ở phần autolock mục autolock in bác fải chọn là all profiles hoặc user defined thì mới có chức năng tự khóa fím. ở phần start menu mục start menu chọn enable thì mới hiển thị thanh start. 0k
Posted via Mobile Device

Posted via Mobile Devicephan cai dat thi e biet roi,e dung ban tieng viet ma,vao menu mo smartst ra va cai dat duoc,nhung khong he co starmenu,moi cai dat deu nhu khong co smartst trong may.E da thu 4mat lai ma cug khong duoc.La sao vay a.Xin loi vi em online bang mobie nen post khong co dau

onlylove80

Posted via Mobile Devicephan cai dat thi e biet roi,e dung ban tieng viet ma,vao menu mo smartst ra va cai dat duoc,nhung khong he co starmenu,moi cai dat deu nhu khong co smartst trong may.E da thu 4mat lai ma cug khong duoc.La sao vay a.Xin loi vi em online bang mobie nen post khong co dau
bạn dùng pm smartsetting vh của Manhtu phải kg?? Pm đó bị lỗi đó, mình cũng từng bị như bạn khj dùng pm Smartseting VH của Manhtu. Bạn tìm bản khác đi. Ah mà để tối nay mình up cho nhé.

Posted via Mobile Device

Status
Không mở trả lời sau này.