• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N70 - N70ME

Status
Không mở trả lời sau này.

daoquangsu

bạn dùng pm smartsetting vh của Manhtu phải kg?? Pm đó bị lỗi đó, mình cũng từng bị như bạn khj dùng pm Smartseting VH của Manhtu. Bạn tìm bản khác đi. Ah mà để tối nay mình up cho nhé.
Posted via Mobile Device
Posted via Mobile Device
Không phải bản đó lỗi đâu bạn à.Bản của Tú dành cho OS7,8 .Bạn phải cài bản cho os8.1 mới được nếu muốn có tiếng việt thì copy file smartsetting.rsc bản Tú dịch paste vào

tuyetha

bạn dùng pm smartsetting vh của Manhtu phải kg?? Pm đó bị lỗi đó, mình cũng từng bị như bạn khj dùng pm Smartseting VH của Manhtu. Bạn tìm bản khác đi. Ah mà để tối nay mình up cho nhé.

Posted via Mobile Device

cam on a.Nhug khong phai pm bi loi dau a,e xai smartst may nam nay roi,va e cug thu go bo roi cai nhieu ban khac nhau,nhug van khong co gi thay doi ca.E cug thu cai qua N70 khac thi pm van chay binh thuong.E dung smartst quen roi,gio khong co thay bat tien qua.Moi nguoi giup em voi.E dung operamini va unikey nen khong post co dau duoc,xin loi moi nguoi.

Posted via Mobile Device

onlylove80

Posted via Mobile Device
Không phải bản đó lỗi đâu bạn à.Bản của Tú dành cho OS7,8 .Bạn phải cài bản cho os8.1 mới được nếu muốn có tiếng việt thì copy file smartsetting.rsc bản Tú dịch paste vào
Mình biết chứ bạn, mình xài N70 là Os8.1
mình đã dowm bản v1.14 Englis xài ok luôn.

Posted via Mobile Device

nghanh_pc

Có ai có FW của N70me ko up cho mình xin bản mới nhất nhé. Máy mình bị tự khởi động lại từ khi đi chạy lại pm máy. Thank

TruBic

Well-Known Member
Có ai có FW của N70me ko up cho mình xin bản mới nhất nhé. Máy mình bị tự khởi động lại từ khi đi chạy lại pm máy. Thank

Bạn tìm trên google đi nè , mà bạn nói bạn chạy lại pm máy là chạy lại phần mềm hả bạn?
bạn mang ra cửa hàng kêu người ta up FW phiên bản mới cho nhé.

punchan

các bác cho em hỏi N70 với 6680 thì máy nào ngon hơn vậy?thằng pạn em nó cứ cãi là 6680 ngon hơn:-?

JuRay-Duan

các bác cho em hỏi N70 với 6680 thì máy nào ngon hơn vậy?thằng pạn em nó cứ cãi là 6680 ngon hơn:-?
N70 pro nhất dòng S60v2 kế đó là N72 và ....v.v
p/s: Bạn của bạn yêu 6680 quá đấy mà :). mà người ta 1 khi đã yêu cái gì (hay ai đó) thì luôn cho cái đó (hay người đó) là ngon nhất đẹp nhất thui cũng dễ hiểu mà :D

anhcoj

:)) mình đang xài n70 .nên khẳng định rằng.em 6680 kia ko có gì để so sánh với nhà anh n70 đâu bạn à.s60_2nd có dòng FP3 là đỉnh nhất roài.

tyatya

N70 và 6680 dùng chung màn hình => màu sắc chẳng thể khác nhau.

3G : như nhau

Camera : N70 có 2 chấm và 6680 là 1.3 => đừng nói N70 khá hơn nhé.
(vụ camera , kể cả máy ảnh số thực thụ thì chấm không nói lên chất lượng. Bạn so thế này nhé : máy ảnh xịn chụp 1 ảnh, resize xuống 800x600 pix so với độ phân giải 2 chấm (khoảng 1200 x 1600) là thua nhé ? Vậy cái ảnh nào đẹp, nét và tươi màu hơn đây ???)

ví dụ 6630 có 1.3 chấm mà chụp được một số ảnh mà không phân biệt nổi chụp với máy ảnh hay đt đấy

Vậy N70 hơn điểm nào : duy nhất là nghe nhạc được hỗ trợ các phím điều khiển trên dây tai nghe

MinhThang

Manager

(vụ camera , kể cả máy ảnh số thực thụ thì chấm không nói lên chất lượng. Bạn so thế này nhé : máy ảnh xịn chụp 1 ảnh, resize xuống 800x600 pix so với độ phân giải 2 chấm (khoảng 1200 x 1600) là thua nhé ? Vậy cái ảnh nào đẹp, nét và tươi màu hơn đây ???)

ví dụ 6630 có 1.3 chấm mà chụp được một số ảnh mà không phân biệt nổi chụp với máy ảnh hay đt đấy

Vậy N70 hơn điểm nào : duy nhất là nghe nhạc được hỗ trợ các phím điều khiển trên dây tai nghe

Mình không dùng nên không biết, bạn xem cấu hình của 2 máy có khác nhau không.

JuRay-Duan

:)) mình đang xài n70 .nên khẳng định rằng.em 6680 kia ko có gì để so sánh với nhà anh n70 đâu bạn à.s60_2nd có dòng FP3 là đỉnh nhất roài.

Đã nói rùi, kô nên tranh cãi hơn thua nữa nhé, ai thích cái nào thì cứ giữ lấy mà dùng :)

Mã:
 người ta 1 khi đã yêu cái gì (hay ai đó) thì luôn cho cái đó (hay người đó) là ngon nhất đẹp nhất thui cũng dễ hiểu mà :D

tyatya

Mình không dùng nên không biết, bạn xem cấu hình của 2 máy có khác nhau không.

Về tốc độ cpu thì 6630=6680=6681=N70 và = 220 hay 223MHz

Về bộ nhớ trong thì N70 nhỉnh hơn được các loại kia 1 chút (6MB)

Còn camera thì 6630 trội nhất (nhưng con này không có flash) khi đủ sáng

N70 còn sánh với 6680 chứ N72 thua ! (không 3G). Họ hay làm kiểu ăn theo như 6681 ăn theo thành công 6680, N72 ăn theo N70. (bản giảm giá, cắt bớt đặc tính kĩ thuật)

Đọ đời : 6 béo - symbian đầu tiên
6630 - 3G đầu tiên
6680 - nothing
N70 - first N series

poison071089

N70 hơn 1 cái là
: $$$
Hehe! Ra sau nó phải hơn ra trước chứ !
Posted via Mobile Device

tuyetha

Posted via Mobile Device.Khong ai giup em cai smartseting voi a.Ma may anh oi N70 me co the chay duoc the 2G khong a.Em moi bi hu the 1G,em dinh dung the 2G luon ma khong biet may co chay duoc khong,nen chua dam mua.Co anh nao dung duoc the 2G chua,chi cho em voi,em cam on.Xin loi cho e khong co internet,wifi nen e phai dung mobile

onlylove80

Posted via Mobile Device.Khong ai giup em cai smartseting voi a.Ma may anh oi N70 me co the chay duoc the 2G khong a.Em moi bi hu the 1G,em dinh dung the 2G luon ma khong biet may co chay duoc khong,nen chua dam mua.Co anh nao dung duoc the 2G chua,chi cho em voi,em cam on.Xin loi cho e khong co internet,wifi nen e phai dung mobile

Nếu máy bạn là N70-1_XpressMusicEdition thì chơi được 2G đó bạn,,nhưng chậm lém..Theo mình bạn cứ mua thẻ 1G khác về mà dùng. Còn đây là bộ gõ tiếng việt của anhtamhcm bạn vào mà down nhé..chứ post bài không dấu thế này là bị Mod Dell bài đó bạn...http://pdaviet.net/showthread.php?t=50646

Status
Không mở trả lời sau này.