• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N70 - N70ME

Status
Không mở trả lời sau này.

dennjs

Sax, làm gì có ram 512 hay ram 1g cho đt hả bạn.=))=))=))
pác này chưa xài Symbian bao giờ àk,
tui cài Cái tăng ram của NGUYENTRANDUNG
nó ghi tổng bộ nhớ ram 512
Đã sử dụng ...
còn trống ...
mà ;;);;);;)

ht6868

Phần mềm cài trên N70 là những phần mềm dùng cho S60v2 và các file Java. Việc bạn cài đặt phần mềm mà báo lỗi jntall sercurjy erros có thể là do phần mềm đó không đúng cho dòng s60v2. Bạn thử lên diễn đàn và down 1 vài phần mềm trong mục S60v2 - Ứng dụng về cài cho N70 của bạn xem thế nào.
Con N70 của mình hàng xách tay từ Anh về vẫn ngon lành.
mình đã donw về nhiều cài đặt máy vẫn báo vậy. chán wa. hay là do fw? có khi nào FW cũ quá nó ko cho cài sotf ko? máy mình FW v5.0737.3.0.1 ngày 13-9-2007? xin các bác chỉ giúp. cài pm nào cũng báo "intalllation sercurity error" huhuhuhu:(:)(:)((

habaolinh

Super V.I.P
pác này chưa xài Symbian bao giờ àk,
tui cài Cái tăng ram của NGUYENTRANDUNG
nó ghi tổng bộ nhớ ram 512
Đã sử dụng ...
còn trống ...
mà ;;);;);;)

Hic, 1 cái máy đt cái ram bé= 1/2 cái móng tay chạy ngon hơn 1 cái máy tính cũ.:)):)):))=))=))=))
Để mình đọc thông số ram của N70 cho bạn nhé:
SDRAM: 64MBit SDRAM
Tiện thể cho bạn xem ảnh con "ram" bạn đang dùng:

Chỉnh sửa cuối:

wszullberg

mình đã donw về nhiều cài đặt máy vẫn báo vậy. chán wa. hay là do fw? có khi nào FW cũ quá nó ko cho cài sotf ko? máy mình FW v5.0737.3.0.1 ngày 13-9-2007? xin các bác chỉ giúp. cài pm nào cũng báo "intalllation sercurity error" huhuhuhu:(:)(:)((

bạn thử format lại xem: *#7370#
, fw đó là mới nhất rồi

Posted via Mobile Device

phunganhv

Bạn cài pm Coreplayer bản bao nhiêu thế

Xin lỗi bạn nhé mấy hôm vừa rồi bận quá nên không trả lời bạn được.Mình dung corel bản vệt hóa 1.1 của diễn đàn mình.Đúng như bạnnghix khi mình remove chươ trihf này đi thì lại được rồi.cảm ơn bạn nhs/Tiện đay cho mnhf hỏi mình nên dùng corel bản nào để có thê dùng cả hai

wszullberg

Xin lỗi bạn nhé mấy hôm vừa rồi bận quá nên không trả lời bạn được.Mình dung corel bản vệt hóa 1.1 của diễn đàn mình.Đúng như bạnnghix khi mình remove chươ trihf này đi thì lại được rồi.cảm ơn bạn nhs/Tiện đay cho mnhf hỏi mình nên dùng corel bản nào để có thê dùng cả hai

theo mình bạn nên cài coreplayer 1.3 , mình cài chạy rất ổn, ko ảnh hưởng j cả, bạn thử search trên d đàn xem

Posted via Mobile Device

JuRay-Duan

làm thế nào để chơi game trên N70 mượt mà hơn, đỡ bị giật hơn?

Game nặng thì đương nhiên sẽ bị giật, có thể hạn chế độ giật = cách tắt tiếng khi chơi game, còn việc đóng tất cả các ứng dụng chạy ẩn khác khi chơi game là đương nhiên, chắc bạn cũng biết. :)

Bạn cũng có thể search phần mềm boot ram, nén ram nào đó, hoặc pm "Free memory" về cài.
:)

chemi1209

Game nặng thì đương nhiên sẽ bị giật, có thể hạn chế độ giật = cách tắt tiếng khi chơi game, còn việc đóng tất cả các ứng dụng chạy ẩn khác khi chơi game là đương nhiên, chắc bạn cũng biết. :)

Bạn cũng có thể search phần mềm boot ram, nén ram nào đó, hoặc pm "Free memory" về cài.
:)

Ặc, chơi game mà tắt tiếng đi thì còn gì là thú vị =))mà tiếng thì đâu có liên quan đến độ giật của game cơ chứ =))=))

JuRay-Duan

Ặc, chơi game mà tắt tiếng đi thì còn gì là thú vị =))mà tiếng thì đâu có liên quan đến độ giật của game cơ chứ =))=))

Đương nhiên tắt tiếng đi sẽ kô thú vị, nhưng đó là để game chơi đc mượt hơn. Đc cái nọ phải mất cái kia chứ. Muốn mọi thứ đều hoàn hảo thì kô thể. :(

Tiếng kô liên quan tới độ giật của game? Bạn thử tìm hiểu và chơi vài game của N-Gage fix dành cho N70 sẽ rõ mà.

Nhiều game khi chơi nó bắt bật cả blutooth hoặc UltraMP3 lên mới chơi đc, nhiều người nghĩ 2 thứ đó bật hay kô thì cũng có liên quan gì tới việc chơi game nhưng vấn đề là ở chỗ đó, những thứ tưởng kô liên quan tới nhau nhưng nếu thiếu thì kô thể hoạt động.

Còn nữa có cần phải cười lăn ra thế kô?? Mình có tìm hiểu rồi mới reply như vậy, bạn có ý kiến hay hơn thì cứ nói..
, gặp mấy kiểu comment này thật ức chế, mình biết bạn rất là pro rùi. OK.

Chỉnh sửa cuối:

chemi1209

Tiếng kô liên quan tới độ giật của game? Bạn thử tìm hiểu và chơi vài game của N-Gage fix dành cho N70 sẽ rõ mà.[/B]

Tưởng có mỗi bạn test thôi ah? Game ngage mình cũng chơi nhiều rồi, để tiếng chơi vẫn ầm ầm thì cần gì phải tắt tiếng đi!
Những gì thảo luận ở đây phần lớn là do người dùng đã có kinh nghiệm hoặc biết.
Đây là diễn đàn đồng nghĩa với tự do ngôn luận nhưng ko xúc phạm đến ai là đc! Còn bạn ko thích thì thôi!

JuRay-Duan

Tưởng có mỗi bạn test thôi ah? Game ngage mình cũng chơi nhiều rồi, để tiếng chơi vẫn ầm ầm thì cần gì phải tắt tiếng đi!
Đây là diễn đàn đồng nghĩa với tự do ngôn luận nhưng ko xúc phạm đến ai là đc! Còn bạn ko thích thì thôi!

Tự do ngôn luận? Đúng, nhưng bạn thử ở vị trí của mình mà nghĩ xem, nếu bạn post 1 bài reply mà một người khác post bài reply lại như bài trên kia của bạn thì bạn có cảm giác thế nào? Bạn ghóp ý chân thành thì mình xin nhận, chứ như vậy kô ức chế mới lạ. vả lại mình cũng chưa nói ai xúc phạm ai cả.

Nếu bài trên của bạn đc viết ra, ghóp ý 1 cách chân thành hơn, ví dụ: "Việc tắt tiếng thì kô liên quan tơi độ giật của game đâu, bạn (ở đây là mình) nên tìm hiểu kỹ lại xem" Thì mình cũng chẳng dám ý kiến gì, đằng này bạn lại..

Còn nữa mình cung~ nhớ là đã từng test 1 game trên PV mà theo hướng dẫn của chủ topic thì phải tắt tiếng đi để choi mượt hơn. Vì vậy mình mới post bài chia sẻ kinh nghiệm chứ kô phải tự nhiên mà nói bừa ra đâu.

jeffer2

xin lỗi bạn đang xài đt gì ạ?
Nếu đt khủng thì chơi ko giật là phải rùi
còn N70 thì bạn biết đấy...hơi rùa bò tý.Nên mình mới hỏi cách để chơi dc mượt mà,JuRay-Duan khuyên vậy cũng đúng đó

vantuando

mình cài dao diện tiếng việt n70me bây giờ gỡ bỏ không được.mình đã vào manager nhưng không remove được và vào x-plore tìm để xóa đi nhưng không thấy đâu.Có pro nào biết xin chỉ giúp.mình không muốn "4mart" máy.

DreamLand

mình cài dao diện tiếng việt n70me bây giờ gỡ bỏ không được.mình đã vào manager nhưng không remove được và vào x-plore tìm để xóa đi nhưng không thấy đâu.Có pro nào biết xin chỉ giúp.mình không muốn "4mart" máy.

Bạn dùng Xplore theo đường dẫn : C:/System/data/Applications.dat và xóa file này đi , xong restart máy !

hhkkll

xin lỗi bạn đang xài đt gì ạ?
Nếu đt khủng thì chơi ko giật là phải rùi
còn N70 thì bạn biết đấy...hơi rùa bò tý.Nên mình mới hỏi cách để chơi dc mượt mà,JuRay-Duan khuyên vậy cũng đúng đó

Posted via Mobile Device
Chắc ổng xài n70 độ lên ram 2gb, card T9400 4mb cache ấy. Con n95 của m còn giật nưã là...

DreamLand

Tự do ngôn luận? Đúng, nhưng bạn thử ở vị trí của mình mà nghĩ xem, nếu bạn post 1 bài reply mà một người khác post bài reply lại như bài trên kia của bạn thì bạn có cảm giác thế nào? Bạn góp ý chân thành thì mình xin nhận, chứ như vậy kô ức chế mới lạ. vả lại mình cũng chưa nói ai xúc phạm ai cả.

Nếu bài trên của bạn đc viết ra, ghóp ý 1 cách chân thành hơn, ví dụ: "Việc tắt tiếng thì kô liên quan tơi độ giật của game đâu, bạn (ở đây là mình) nên tìm hiểu kỹ lại xem" Thì mình cũng chẳng dám ý kiến gì, đằng này bạn lại..

Còn nữa mình cung~ nhớ là đã từng test 1 game trên PV mà theo hướng dẫn của chủ topic thì phải tắt tiếng đi để choi mượt hơn. Vì vậy mình mới post bài chia sẻ kinh nghiệm chứ kô phải tự nhiên mà nói bừa ra đâu.
Giờ mình mới đọc bài tranh luận này :|
Đúng là làm như lời J-Duan sẽ chơi mượt hơn đó các bạn !
Có gì bỏ qua nhau, tranh luận căng thẳng làm gì :)
Biết thêm 1 điều là tốt chứ không có gì sai , xấu cả :|

wszullberg

tắt tiếng đi thì máy ko phải đọc và load âm thanh đến loa nữa, chơi game luột hơn là đúng rồi, juraydoan đúng rồi

Posted via Mobile Device

jeffer2

ai rành về font giúp mình cái.
Trong menu mình mún chỉnh font nhỏ lại thì làm sao (Chỉ ở menu thoy)
Vì mấy chữ bị mất nét như Ứng Dụng --> Ứng D...

Status
Không mở trả lời sau này.