• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N70 - N70ME

Status
Không mở trả lời sau này.

wszullberg

ai rành về font giúp mình cái.
Trong menu mình mún chỉnh font nhỏ lại thì làm sao (Chỉ ở menu thoy)
Vì mấy chữ bị mất nét như Ứng Dụng --> Ứng D...

cài font khác đi bạn, mình cài font của daoquangsu, cũng bị như vậy

Posted via Mobile Device

clickb

mình đã donw về nhiều cài đặt máy vẫn báo vậy. chán wa. hay là do fw? có khi nào FW cũ quá nó ko cho cài sotf ko? máy mình FW v5.0737.3.0.1 ngày 13-9-2007? xin các bác chỉ giúp. cài pm nào cũng báo "intalllation sercurity error" huhuhuhu:(:)(:)((
bạn thử đổi đuôi thành sisg xem có được không ;;)

onlylove80

bạn thử đổi đuôi thành sisg xem có được không ;;)
Trời ơi bạn có nhầm không vậy? Ý của bạn là đổi thành đuôi gì vậy? Trường hợp của bạn trên kia thì nên thử làm theo cách này nhé : Bạn vào AppManager ==> Setting ==> Application install ==> Bạn chọn “ On“ hoặc “All“ nếu có. Dòng thứ 2 mình không nhớ là gì nhưng bạn nên chọn “Off“ .
Sau đó install 1 phần mềm nào đó xem thế nào nhé.

phungvutuananh

Cho mình hỏi tý về N70 lun
Thì...VD trên máy tính: ram yếu thì mua ram mạnh gắn vào là chơi game đỡ lag
Thế N70 thì sao?
N70 mình ram 512 choi Metal Slug bị lag mà hình như có người xài N70 mà ram 1GB lận, nhìn mà thèm
Nếu thay ram thì hết khoảng bao nhiêu xiền nhỉ? :-??
Hoặc bạn chỉ mình cách nào để chơi game đỡ bị giật hơn dc ko

N70 chạy ứng dụng trên thẻ nhớ bạn à. Thẻ nhớ càng trống bao nhiêu chạy ứng dụng càng nuột bấy nhiêu. Bạn có thể del bớt ứng dụng không cần thiết trên thẻ nhớ, hoặc mua cái thẻ 1GB hoặc 2GB ( chắc tầm 300 - 400k). Mình dùng thẻ 1GB chơi game 27MB ngon lành :D

payken

Mình có con N70 ME đang xài thẻ 1G,khi cài thems vào cài làm hình nền lúc thoát ra menu phải chờ 1 phút sau mới thoát ra được có huynh nào biết xin chỉ dùm.Mình đã format = bốn phím rồi nhưng củng không hết.Cám ơn nhiều
Lúc mình mới mua con N70me về cũng như thế. Bạn chạy fw mới nhất v5.0737.3.0.1(RM84) cho nó là sẽ nhanh thôi.

vohoangson23

cho tui hỏi với các ace ơi ,sao tải các ứng dụng hình thù như thế này qua pc suite thì dễ và được ngay: KHỐI Ô VUÔNG CÓ CHỬ + trong đó

còn gặp mấy tập tin có 4,5 file nằm trong đó là tui chịu ,không biết sao chép cả tập tin vàng vàng đó vào n70 qua pc suite .

Xin chỉ giáo .tui còn gà lắm.

Whinny

cho tui hỏi với các ace ơi ,sao tải các ứng dụng hình thù như thế này qua pc suite thì dễ và được ngay: KHỐI Ô VUÔNG CÓ CHỬ + trong đó
còn gặp mấy tập tin có 4,5 file nằm trong đó là tui chịu ,không biết sao chép cả tập tin vàng vàng đó vào n70 qua pc suite .
Hix. Pạn nói mình chẳng hỉu gì kả ý.
Mình nghĩ chắc đó là file nén có đuôi zip hoặc rar
Nếu vậy thì chỉ cần quyét mấy tập tin đó rùi ném wa chỗ khác là 0k install bình thường
Mà sao pạn không copy vào thẻ nhớ rùi install nhỉ sao phải cắm cable vào làm chj cho kồng kềnh ;;)
Posted via Mobile Device

TruBic

Well-Known Member
ah, cái đó là tập tin nén dạng zip bạn có thể nhấn đúp chuột vào tập tin zip đó rồi copy tập tin đó ra rồi cài là được nhé bạn!

payken

- Chế độ Dual mode thì máy nhận cả sóng 2g và 3g, khi bạn ra ngoài vùng phủ sóng 3g máy vẫn liên lạc được vì tự nhận sóng 2g.
- UTMS: máy chỉ nhận sóng 3g, ko liên lạc dc khi ra khòi vùng phủ sỏng 3g.

TruBic

Well-Known Member
Dùng lệnh nào để phân biệt N70 thường với N70 Music Edition vậy?
hỏi ai vậy bạn??
Ko có lệnh nào kiểm tra được đâu nhé bạn. bạn thử đưa số imei máy của bạn mình kiểm tra xem sao nhé!

hhkkll

Dùng lệnh nào để phân biệt N70 thường với N70 Music Edition vậy?

Posted via Mobile Device
Hỏi cứ như ôg nội ấy. May mà ổng xài 70 ấy, chứ ổng mà xài iphone thì hok bik câu hỏi sẽ thế nào nữa.

jeffer2

Posted via Mobile Device
Hỏi cứ như ôg nội ấy. May mà ổng xài 70 ấy, chứ ổng mà xài iphone thì hok bik câu hỏi sẽ thế nào nữa.

Đừng hiểu lầm, chẳng qua tại có nhiều người trả lời quá, chảng bjk hỏi rõ ai nên mình ghi vậy, ai bjk thì trả lời.Với lại câu hỏi đó bt mà, có gì đâu
Chừng nào mình hỏi: "Chỉ tao cách ..." thì mới đáng phê phán chứ

hỏi ai vậy bạn??
Ko có lệnh nào kiểm tra được đâu nhé bạn. bạn thử đưa số imei máy của bạn mình kiểm tra xem sao nhé!
giúp mình nhé,
IMEI là: 351863012289035

tuanhien98

Đừng hiểu lầm, chẳng qua tại có nhiều người trả lời quá, chảng bjk hỏi rõ ai nên mình ghi vậy, ai bjk thì trả lời.Với lại câu hỏi đó bt mà, có gì đâu
Chừng nào mình hỏi: "Chỉ tao cách ..." thì mới đáng phê phán chứ
giúp mình nhé,
IMEI là: 351863012289035
nghe giang hồ đồn là ấn vào phím music đó.nếu là n70 thường thì nó hiện gallary, hiện nhạc là ME.OK.Bạn thử xem.
Posted via Mobile Device

tuanhien98

Mình có con N70 ME đang xài thẻ 1G,khi cài thems vào cài làm hình nền lúc thoát ra menu phải chờ 1 phút sau mới thoát ra được có huynh nào biết xin chỉ dùm.Mình đã format = bốn phím rồi nhưng củng không hết.Cám ơn nhiều
;)
format thẻ chưa. xoá themes đó đi cài theme khác xem sao.
Posted via Mobile Device

Status
Không mở trả lời sau này.