• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N70 - N70ME

Status
Không mở trả lời sau này.

onlylove80

Bạn sử dụng dịch vụ 3G đường truyền tốc độ cao, băng thông rộng, gấp 7 lần 2G thì pin nhanh hết và nóng là đương nhiên rồi mà.

0979424717

Hi!Cac pac.E la linh moi ne.Sr vi lac de.N70me co the gui nhan email dc ko,va lam the nao de thiet lap mailbox trong massage a,vi khi thoat ra la bi xoa het,xin chi gium.Sorry e post via mobile.

tuanhien98

Cài tai MSG TREN PhonE
Thông số của GMail:
Incoming server:imap.gmail.com (giao thức imap).
pop.gmail.com (giao thức pop3).
Cổng: 993.
Outgoing server:smtp.gmail.com
Cổng: 465.
Security: SSL/TLS.Thông số Yahoo:
Incoming server:pop.mail.yahoo.com.vn
Cổng:995
Outgoing:smtp.mail.yahoo.com.vn
Cổng:465
Ai không down được xin mời vào link này bằng mobilehttp://m.google.com/?dc=gbackstop&hl=en.

tieusuquay79

Mấy thông số trên chỉ dùng cho mail bên yahoo Việt Nam thui hả pác? Nếu xài yahoo English thông thườg thì cài ntn? Mong các pro chỉ giáo

tuanhien98

Mình nghĩ là chung sever đc hết. Bạn test thử xem. Vì mình dùng gmail nên ko test nhưng hơi tốn xiền!

trunghieuhb

Hỏi các bạn cách cài utms cho n70

mình ở vĩnh yên or hoà bình. Bạn nào biết xin hướng dẫn cụ thể. Thank! Nếu ở gần mình có thể đến tận nơi. Thích xem tv 3g quá mà n70 không có utms nên 3g bị 2g tranh chấp. Cám ơn trước!

JuRay-Duan

Chỗ bạn chắc do sóng 3G còn yếu quá nên bị 2G át đó thôi, muốn dùng 3G chắc phải đợi thêm vài tháng nữa, với lại N70 kô có chế đọ UTMS đâu, chỉ có chế độ GSM và Dual Mode thôi, nếu sóng 3G đủ mạnh thì máy sẽ tự bắt sóng 3G (nếu bạn chọn chế độ Dual mode), còn sóng yếu thì chịu khó dùng 2G tạm vậy.

P/s: Nhờ Mod chuyển topic này vào đúng chỗ >:)

tuyetha

Đâu cần phải 3G mạnh thì máy mới bắt đâu,khi để ở chế độ dual mode thì chỉ vần có 3G là máy sẽ chuyển qua 3g liền,cho dù sóng 3G không có vạch nào

JuRay-Duan

Đâu cần phải 3G mạnh thì máy mới bắt đâu,khi để ở chế độ dual mode thì chỉ vần có 3G là máy sẽ chuyển qua 3g liền,cho dù sóng 3G không có vạch nào

Sóng 3G mà yếu là máy sẽ tự động dùng sóng 2G đó chị :D, cái này gọi là 2G "át" 3G mà nhà mạng nói đến :D

namx3k0

Mấy pác oi!Cho em hỏi chút:FW của n70me mới nhất bây giờ là bản nào vậy?Hiii!Thanks!

namx3k0

E thanks pác nhiều!Cho e hỏi thêm.Nếu máy của e không bị lỗi gì.Thì có nên up FW mới không?E đang dùng FW:V 5.0705.3.0.1 30-01-07 RM-84.Tại e đọc mấy hướng dẫn thì rắc rối quá.Thanks!

anhcoj

Không bị lỗi gì thì cũng không nhất thiết phải up FW mới bạn àh.Thực tế khi up online cũng có gặp sự cố như đường truyền , cáp...

namx3k0

Ủa vậy ak?Vậy thì e ko up nữa.Chung thành với bản này cũng được.Thanks pác nhiều lắm.Hi

wszullberg

mọi người cho mình hỏi, trên V3 có pm killme (tự động tắt ứng dụng chạy ẩn). Ko biết n70 có ứng dụng nào như vậy ko nhỉ ?

tuyetha

mọi người cho mình hỏi, trên V3 có pm killme (tự động tắt ứng dụng chạy ẩn). Ko biết n70 có ứng dụng nào như vậy ko nhỉ ?

bạn có thể dùng Jbaktask xem.mình vẫn hay thường dùng pm này luôn...

wszullberg

bạn up cho mình cái jbakjask này hay link down được ko? mình tìm mãi chẳng thấy j cả

thuyenb1

mấy pro cho em hỏi khi đổi thẻ nhớ khác mà copy toàn bộ thẻ cũ sang thẻ mới thì các ứng dụng còn chạy đc ko? thanks

Status
Không mở trả lời sau này.