• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N70 - N70ME

Status
Không mở trả lời sau này.

MaKimLien

Member
4mat máy thì 4mat thẻ luôn đi bạn.Xong rồi khoan hãy cài thêm phần mềm test thử Gp ngay xem sao.

Ngoclinh88

Máy n70 cua m cài font nào vào cung k chay dc.Vào các úng dung viêt hóa nó cu hjên lung tug lên.Có ai biêt cách khac phuc k chi cho m voi.Dang buc xúc wá.Mà fomat máy rôi cung k dc.

Chỉnh sửa cuối:

JuRay-Duan

@Ngoclinh88: tốt nhất bạn nên ra tiệm kêu họ chạy lại FW châu âu cho máy bạn rồi cài lại font là đc.

zangjungwan

các pro ơi cho mình hỏi làm sao để bít được con n70 của mình là thường hay là ME vậy?:-/

anhcoj

Muốn biết là thường hay ME bạn phải scan code.Nếu có code 0539276 thì đích thực là ME(code ME cho vietname).Bạn quay lại mấy trang trước đã có người hỏi và đã trả lời rùi nhé.

pham_0763

Mình đã update n70 me lên v0737, product code euro2, nhưng vẫn không hiển thị được tiếng việt, ai giúp mình với

DreamLand

Mình đã update n70 me lên v0737, product code euro2, nhưng vẫn không hiển thị được tiếng việt, ai giúp mình với
Bạn đã cài Font tiếng Việt chưa :D
Tìm font phù hợp cho N70 của bạn nha !

anhcoj

Ngay cả khi bạn update FW với code dành cho vietnam cũng ko có tiếng việt, huống chi code euro. Bạn Pham_0763 hãy làm như DreamLand mách nha.V2 là thế.

pham_0763

Chắc chỉ còn cách đó, s60v3 update qua phiên bản euro là hỗ trợ font unicode liền, s60v2 lại không, nản thiệt, dù dì cũng thanks anh em đã giúp đỡ

zangjungwan

Muốn biết là thường hay ME bạn phải scan code.Nếu có code 0539276 thì đích thực là ME(code ME cho vietname).Bạn quay lại mấy trang trước đã có người hỏi và đã trả lời rùi nhé.

nhưng con n70 cua mình mua ở MALAYSIA mã code đằng sau máy là 0534347 con seri la 353666011617249 version 5.0737.3.0.1,mình dùng NSS để đổi code mới nhưng máy báo Scan for product...error,mà dùng phoenix cung ko dc ko bit là tại làm sao nữa??????????:-/

zangjungwan

cho mình hỏi khi mình up con n70 bằng NSU dc 1 lúc thì máy báo là :"your device already has the latest supported software. No update needed plase note that your mobile service provider operator or carrier may not have approved the latest Nokia device firmware available new software may become available at a later date, so please check again soon click MyNokia to register for notification of new availability click here to read more " ở dưới thì là EXIT . Có phải thế là vesion cao nhất rùi ko? Ko up lên dc nua phải ko? Bây giờ muốn chạy lại phần mềm để cho máy nó nhanh hơn thi lam cách nào? bác nào nói rõ 4mat bằng 4 phím cho e bít với . liệu 4mat như vậy thì các phần mềm có sẵn của máy có mất đi ko ah?

DreamLand

cho mình hỏi khi mình up con n70 bằng NSU dc 1 lúc thì máy báo là :"your device already has the latest supported software. No update needed plase note that your mobile service provider operator or carrier may not have approved the latest Nokia device firmware available new software may become available at a later date, so please check again soon click MyNokia to register for notification of new availability click here to read more " ở dưới thì là EXIT . Có phải thế là vesion cao nhất rùi ko? Ko up lên dc nua phải ko? Bây giờ muốn chạy lại phần mềm để cho máy nó nhanh hơn thi lam cách nào? bác nào nói rõ 4mat bằng 4 phím cho e bít với . liệu 4mat như vậy thì các phần mềm có sẵn của máy có mất đi ko ah?
Trên trang chủ của Nokia nghe mn bảo chưa cập nhật phiên bản FW mới nhất bạn ạ :D
Bạn Format 4 phím thì Tắt máy, sau đó bật máy lên, đồng thời bấm giữ phím [Gọi] + [3] + [*] cho tới khi hiện màn hình khởi động.
Những ứng dụng có sẵn như Realplayer, Note, ... sẽ không bị mất, còn những ứng dụng bạn cài thêm vào trên bộ nhớ máy (ổ C) sẽ bị mất. Bạn nên sao lưu dữ liệu quan trọng, chuyển danh bạ vào Sim trước khi Format 4 phím nhe :)

anhcoj

nhưng con n70 cua mình mua ở MALAYSIA mã code đằng sau máy là 0534347 con seri la 353666011617249 version 5.0737.3.0.1,mình dùng NSS để đổi code mới nhưng máy báo Scan for product...error,mà dùng phoenix cung ko dc ko bit là tại làm sao nữa??????????:-/

Mình nhớ ko nhầm thì cái NSS bản thấp mới ko bị lỗi,bạn thử tìm bản thấp hơn bản bạn đang dùng xem sao.

hhkkll

Bạn nhớ exit cái PC Suite trước khi Scan nhé, thử lại đi bạn.

zangjungwan

may cua minh code la 0543347 mình dùng NSS để đổi xang code 0539726 được rùi nhưng khi dùng NSU thì lại ko xài đc , đang up thì máy báo ko đc và phai exit .dịch ra thì nó báo đây là bản mới nhất rùi ko up lên đc nữa nhưng ko bit có phải là n70 ME ko nữa??????

anhcoj

Sao lại là 054...hả bạn? Bạn có nhầm ko đó, thử tháo pin ra rồi xem lại code xem có đúng code như bạn post ko nhé! Ngoài code ME 0539276 dành cho vn thì còn rất nhiều code khác mà vẫn là ME.

Status
Không mở trả lời sau này.