• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N70 - N70ME

Status
Không mở trả lời sau này.

neobabe

2 xị thì mua con thẻ mới khác luôn cho rồi, sữa j cho mất công.thẻ rẽ lắm mà :)

aldinlp2510

Bạn thử format thẻ nhớ với định dạng FAT xem nó có nhận ko

Posted via Mobile Device

ùa , mình cũng đã thử format lại thẻ rùi , format lun máy nhưng vẫn không nhận nên mới đem ra tiệm cho họ xem đó

aldinlp2510

ùh , tại mình không rành giá nên sợ bị chém nên hỏi trước anh em có kinh nghiệm cho chắc cú đó mà :) , nếu giá hợp lý thì đành fải sửa thui chứ sao h , thank anh em đã góp ý giúp đỡ nghen :) !!!

poison071089

Hàng Thái thường là hàng xách tay đó bạn , xài mấy máy này dễ bị lỗi lắm :D
Woa,thế mà trước nay nghe đồ điện tứ mua bên bác Thái tốt lắm mà.Chắc riêng đt thì bị ngược lại.chẹp chẹp!

Posted via Mobile Device

Zenki

Super V.I.P
Hàng Thái thường là hàng xách tay đó bạn , xài mấy máy này dễ bị lỗi lắm :D
Hàng xách tay thì nước nào chẳng có hở bạn :D Không lẽ điện thoại mua bên Thái này toàn là hàng xách tay hết sao :D Bên này cũng có Đại lý phân phối Nokia như ở các nước khác thôi, thậm chí mình thấy hệ thống của hàng của nó còn lớn hơn ở VN nhiều :D Nói đa số hàng Thái là hàng xách tay cũng không đúng :D Sống cả năm nay ở Thái mình cũng dùng qua nhiều đt rồi nên biết :D

poison071089

Woa,vậy là bác Zenki ở bên đó thì làm sao mà sai được.Đồ Thái vẫn có tiếng good mà.Nhà em có cái nồi cơm điện thái,mẹ em còn bảo :nấu kưm ngon lém con ạ!
Posted via Mobile Device

longnhi88

nếu bạn fomat đc thẻ trên điện thoại thì khg bị lỗi khiển thẻ còn nếu vào máy khg thể nào tìm đc mục nào để fomat thẻ nhớ thì mang ra thợ 200k là hợp lý rồi đó khg đắt đâu bạn ạ.bạn cũng nên cho anh em thợ người ta kiếm tiền chút chứ

chichuot_90

bạn động đến đúng chỗ ngứa của mình rùi đấy
Mình cũng đang dùng N70 đây và gặp tình trạng như cậu(đây là lỗi mà rất nhìu đừoi N70 gặp phải).Sau mấy tháng vất vả tìm cách chữa trị nhằm giảm thiểu lỗi font.(đã thử bít bao font và tham khảo bít bao ý kiến chuyên gia trên khắp các 4rum)
Mình đã sử sử dụng tới biện pháp cuối cùng(đầy may rủi).Đó là nâng cấp firmware cho máy
Vừa mới hum qua thui.Máy mình đã dc hoàn thiện
Thật là sung sướng
Font tại bất cứ chỗ nào cũng đều ngon lành
Bạn hãy thử nâng cấp xem
Nhưng phải chú ý rằng:Việc nâng cấp là đầy may rủi>:)(Và phải đổi mã code cho phù hợp để dc hỗ trợ tiếng việt)
Bạn có thể tham khảo tại đây http://pdaviet.net/showthread.php?t=1242
Và có lẽ đây là phương án duy nhất mà có thể khắc phục dc lỗi font của nhưng con N70 bất trị
Chúc thành công;;)

thanhtungsx

Em có thằng bạn dùng N70ME hay lướt web opera nhưng không hiển thị được tiếng Việt. Em đã thử chép 2 font chuẩn là FontVn2in1.gdr và Tahoma.ttf nhưng khi vào web opera thì vẫn chỉ hiển thị ô vuông chứ không hiển thị được tiếng Việt. Bác nào có fonts phù hợp thì cho em xin với.

Font tiếng Việt của bạn nè , test ok trên N70Me , bạn giải nén rồi dùng X- Plorer chép theo đường dẫn E : / System / Fonts . Chúc bạn thành công .:)
http://www.mediafire.com/download.php?0ftxgzytzye

thanhtungsx

bạn động đến đúng chỗ ngứa của mình rùi đấy
Mình cũng đang dùng N70 đây và gặp tình trạng như cậu(đây là lỗi mà rất nhìu đừoi N70 gặp phải).Sau mấy tháng vất vả tìm cách chữa trị nhằm giảm thiểu lỗi font.(đã thử bít bao font và tham khảo bít bao ý kiến chuyên gia trên khắp các 4rum)
Mình đã sử sử dụng tới biện pháp cuối cùng(đầy may rủi).Đó là nâng cấp firmware cho máy
Vừa mới hum qua thui.Máy mình đã dc hoàn thiện
Thật là sung sướng
Font tại bất cứ chỗ nào cũng đều ngon lành
Bạn hãy thử nâng cấp xem
Nhưng phải chú ý rằng:Việc nâng cấp là đầy may rủi>:)(Và phải đổi mã code cho phù hợp để dc hỗ trợ tiếng việt)
Bạn có thể tham khảo tại đây http://pdaviet.net/showthread.php?t=1242
Và có lẽ đây là phương án duy nhất mà có thể khắc phục dc lỗi font của nhưng con N70 bất trị
Chúc thành công;;)

Nếu bạn mua N70 hàng của Thái ( xách tay ) thì chỉ còn cách up lại FW mới mong cài font tiếng Việt được bạn à :D

crest

Hjx! Em Dùng con 3230 cũng bị tình trạng như mấy bác.Em đang dùng bản opera 4.2. Không hiển thị tiếng việt giao diện đã đành,đằng này em vô web rùi mà vẫn chẳng đọc được cái mô tê ji` cả. Nhiều lúc muốn lên đọc báo mà không thể dịch nổi đành bó tay ~~.Các bác giúp thằng em với.Bài nào em cũng Thanks :p

Eldest

Cần hỏi vấn đề về N70

ông chú mình mới cho mình chiếc N70 , mình xài không quên nên pos bài này , mong các bạn hướng dẩn mình
1: mình không biết cách nào để có 1 hình nền full ngoài màn hình, bình thường chỉ đc 1 hình chủ nhat thôi, không full hết màn hình đc
2: máy không biết cài phần mềm log j , nhưng cứ 5s la tự khóa bàn phím liền , bạn nào biết cách khác phục , hướng dẩn mình
3:cách cài GPRS trên máy N70
4:có cách nào cài font tiếng việt cho N70 không, giống 02 chẵn hạn

mong các bạn giúp đỡ mình , thank nhiều

Anhtoitb

ông chú mình mới cho mình chiếc N70 , mình xài không quên nên pos bài này , mong các bạn hướng dẩn mình
1: mình không biết cách nào để có 1 hình nền full ngoài màn hình, bình thường chỉ đc 1 hình chủ nhat thôi, không full hết màn hình đc
2: máy không biết cài phần mềm log j , nhưng cứ 5s la tự khóa bàn phím liền , bạn nào biết cách khác phục , hướng dẩn mình
3:cách cài GPRS trên máy N70
4:có cách nào cài font tiếng việt cho N70 không, giống 02 chẵn hạn

mong các bạn giúp đỡ mình , thank nhiều

Về N70 có thể tư vấn với bạn thế này:
- Để cài hình nền full màn hình thì tốt nhất bạn lấy hình đó và tạo Theme cho máy là tiện nhất.
- Hiện tượng cứ 5s máy tự khóa bàn phím là do máy của bạn đã được cài phần mềm Keylock (khóa bàn phím). Bạn chỉ cần mở phần mềm đó lên (vào Menu là thấy liền) và tùy chỉnh lại chế độ hẹn giờ khóa phím.
- Nếu bạn dùng mạng Vina thì bạn chỉ cần soạn tin SET GPRS và gửi tới 333 là có thể cài GPRS ngon lành ngay.
- Bạn vô mục S60 - phần mềm ứng dụng down về bộ font tiếng Việt cho N70 để có thể xem WEB tiếng Việt, ta từ điển ... Còn giao diện menu và các thứ thì vẫn là tiếng Anh chứ không có hệ điều hành tiếng Việt cho N70 đâu bạn ạ.

Eldest

Về N70 có thể tư vấn với bạn thế này:
- Để cài hình nền full màn hình thì tốt nhất bạn lấy hình đó và tạo Theme cho máy là tiện nhất.
- Hiện tượng cứ 5s máy tự khóa bàn phím là do máy của bạn đã được cài phần mềm Keylock (khóa bàn phím). Bạn chỉ cần mở phần mềm đó lên (vào Menu là thấy liền) và tùy chỉnh lại chế độ hẹn giờ khóa phím.
- Nếu bạn dùng mạng Vina thì bạn chỉ cần soạn tin SET GPRS và gửi tới 333 là có thể cài GPRS ngon lành ngay.
- Bạn vô mục S60 - phần mềm ứng dụng down về bộ font tiếng Việt cho N70 để có thể xem WEB tiếng Việt, ta từ điển ... Còn giao diện menu và các thứ thì vẫn là tiếng Anh chứ không có hệ điều hành tiếng Việt cho N70 đâu bạn ạ.
trong menu mình không có phần keylog , đả tìn trong manager củng không thấy để remove , thê mới đau chứ , còn cách nào không bạn

Status
Không mở trả lời sau này.