• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N79

zidane89

Mình dùng mạng mobifone, có 3G. Mình cũng ko rõ cái vụ ko nghe tiếng đó là do máy hay do mạng nữa. Nếu do máy chắc phải up firmware như bác zidane89 nói. Nhưng khổ nỗi khu vực nhà mình rất hay cúp điện, internet thì lâu lâu lại bị mất kết nối nên mình chưa dám up.
Đành chịu "sống chung với lũ" vậy

Do máy thôi, em cũng dùng 3G của Mobi có sao đâu, nếu khu vực bác có internet và điện bất ổn như thế thì đem ra hàng người ta up lại cho.

kobietgi1

mình mới mua con N79 và bị hiện tượng lạ , nghe nhạc vài bài là tự reboot , tất cả các chức năng đều bình thường .
ko biết đây là lỗi phần cứng hay là gì , máy hết bảo hành rùi .
anh em nào từng bị cho xin chút kinh nghiệm nhé , thanks!

habaolinh

Super V.I.P
mình mới mua con N79 và bị hiện tượng lạ , nghe nhạc vài bài là tự reboot , tất cả các chức năng đều bình thường .
ko biết đây là lỗi phần cứng hay là gì , máy hết bảo hành rùi .
anh em nào từng bị cho xin chút kinh nghiệm nhé , thanks!
Bạn thử cắm sạc vào xem có bị hiện tượng giống thế ko nhé.

songtoan93

Mấy bác cho mình hỏi: fw mới nhất của con này là bao nhiêu (up bằng NSU), có tiếng Việt và hack đc ko? Thanks!

tois

Mình update = ĐT thì bản 32.001.203.3(21\12\2009) khoảng 4mb(sử dụng 3g cho nhanh) có tiếng việt và hack bình thường ;)

chungvcvb

Máy mình bị rơi hỏng cả 2 camera, giờ thay ở đâu và bao nhiêu vậy các bạn :((

mat_troi_ha_noi

đã xài qua cả 5800 rùi,
vừa mới đc phát 1 em N79, dùng thấy cũng hay hay,
Nói thật, hình dáng em N79 mình thấy ko đẹp.
Phím 5 chiều khó bám bỏ cha.
Đc cái mấy hiệu ứng thì đẹp ^^

hattieu198

mình mới sài con n79, cho mình hỏi tí là ứng dụng và game của con này cũng là ứng dụng và game của s60v3 os 9.1 ah ? còn nữa, nếu mình muốn xem máy fw bao nhiêu hay muốn up fw của máy thì up web nào và bằng cách nào.Lần đầu xài s60v3 mong bạn nào giúp đỡ tận tình tí :)

NguyenTu

Super V.I.P
mình mới sài con n79, cho mình hỏi tí là ứng dụng và game của con này cũng là ứng dụng và game của s60v3 os 9.1 ah ? còn nữa, nếu mình muốn xem máy fw bao nhiêu hay muốn up fw của máy thì up web nào và bằng cách nào.Lần đầu xài s60v3 mong bạn nào giúp đỡ tận tình tí :)

dùng chung soft và Game của 9.1 được bạn nhé. Muốn up FW thì bạn sang ĐÂY tham khảo cach Up nhé, có nhiều cách up và đã có hướng dẫn rất cụ thể rồi đó

hattieu198

dùng chung soft và Game của 9.1 được bạn nhé. Muốn up FW thì bạn sang ĐÂY tham khảo cach Up nhé, có nhiều cách up và đã có hướng dẫn rất cụ thể rồi đó
ok, thanks ban nhé, mà mình từ con n72 quen rồi, h chuyển sang con này thấy hơi khác tí, mình tải theme về thẻ nhớ và install rồi, nhưng trong n72 thì nó có mục theme để mình apply còn n79 thì nó nằm đâu bạn nhỉ ??ah còn nữa, cũng như thế mà mình install soft hay game nếu mà install vào bộ nhớ trong thì nó hiện ra trong mục application, còn khi mình install vào thẻ nhớ thì mình ko thấy nó trong mục nào cả, bạn chỉ giúp với.

Chỉnh sửa cuối:

ninhhot

ok, thanks ban nhé, mà mình từ con n72 quen rồi, h chuyển sang con này thấy hơi khác tí, mình tải theme về thẻ nhớ và install rồi, nhưng trong n72 thì nó có mục theme để mình apply còn n79 thì nó nằm đâu bạn nhỉ ??ah còn nữa, cũng như thế mà mình install soft hay game nếu mà install vào bộ nhớ trong thì nó hiện ra trong mục application, còn khi mình install vào thẻ nhớ thì mình ko thấy nó trong mục nào cả, bạn chỉ giúp với.

Muốn thay theme thì b vào settings_genaeal_personalisation_themes_general nó nằm ở đó còn khi cài game hay ứng dụng nào lên thẻ hay máy thì no đều nằm trong application trường hợp k thấy icon thì khở động lại dt.

hattieu198

Muốn thay theme thì b vào settings_genaeal_personalisation_themes_general nó nằm ở đó còn khi cài game hay ứng dụng nào lên thẻ hay máy thì no đều nằm trong application trường hợp k thấy icon thì khở động lại dt.
mình có câu hỏi nữa là, khi mình vào để cài powersaver cho máy.mình đặt là sau 5s là hiện cái ảnh động ấy, nhưng mà nó cũng hiện nhưng đèn màn hình ko sáng nên chỉ thấy mờ,giờ mình phải chỉnh sao để nó vừa hiện ảnh động nhưng phải có đèn để thấy nữa. Thanks bạn trước nhé.

LeMyChinh

mình có câu hỏi nữa là, khi mình vào để cài powersaver cho máy.mình đặt là sau 5s là hiện cái ảnh động ấy, nhưng mà nó cũng hiện nhưng đèn màn hình ko sáng nên chỉ thấy mờ,giờ mình phải chỉnh sao để nó vừa hiện ảnh động nhưng phải có đèn để thấy nữa. Thanks bạn trước nhé.

máy chỉ hỗ trợ đến thế thui.muốn thì lại phải nhờ sự can thiệp của PM ngoài(cái này mình ko dùng nên ko bít).mà để thế tốn pin lắm.ko nên dùng

hattieu198

máy chỉ hỗ trợ đến thế thui.muốn thì lại phải nhờ sự can thiệp của PM ngoài(cái này mình ko dùng nên ko bít).mà để thế tốn pin lắm.ko nên dùng
thế muốn xem h` lại phải mở máy lên, bất tiện quá.Giống như n71 ấy, khi máy bị khóa, chỉ cần bấm 1 trong 4 phím di chuyển thì nó hiện h` lên.

2356

thế muốn xem h` lại phải mở máy lên, bất tiện quá.Giống như n71 ấy, khi máy bị khóa, chỉ cần bấm 1 trong 4 phím di chuyển thì nó hiện h` lên.

Vào Themes chỉnh PowerSaver là Data&Time thử xem.
Dùng V3 mà cứ đi so sánh với mấy con N71 N72 mà cũng đi so. Chả hiểu bạn so như vậy để làm gì.

hattieu198

Vào Themes chỉnh PowerSaver là Data&Time thử xem.
Dùng V3 mà cứ đi so sánh với mấy con N71 N72 mà cũng đi so. Chả hiểu bạn so như vậy để làm gì.
tớ nhầm, so với e71 chứ :)),thanks bạn héy, nhưng tớ chỉnh mãi rồi nhưng ko đc.Còn cái cảm biến gia tốc tiếc j` nữa, vào tools chỉnh off rồi nhưng ko hiểu tại sao lúc sau nó vẫn cứ xoay bình thường.Cả chục lần rồi.Thất vọng khi mua con n79 này quá :(

LeMyChinh

tớ nhầm, so với e71 chứ :)),thanks bạn héy, nhưng tớ chỉnh mãi rồi nhưng ko đc.Còn cái cảm biến gia tốc tiếc j` nữa, vào tools chỉnh off rồi nhưng ko hiểu tại sao lúc sau nó vẫn cứ xoay bình thường.Cả chục lần rồi.Thất vọng khi mua con n79 này quá :(

máy mình dùng vẫn bình thường mà.ý bạn xoay là màn hình nó xoay hay bánh điều khiển phím cảm ứng 5 chiều tắt rùi vẫn xoay
N79 như thế tiết kiệm pin hơn :D
bạn tìm bản cook của hồanghai flash vào xem sao :D