• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N81 - N81 8GB.

Status
Không mở trả lời sau này.

AnhPheCT

Xóa hết các Center (Trung tâm tin nhắn của Bác Hồ Cẩm Đào) đi!! Chỉ để lại TT tin nhắn của mạng nào được xài ở VN thui!! Đơn giản như uống café vậy!!!

orbatGTA

Éc quá tui cũng giống bạn nè :(:)(( Mới Up lên V21 giờ chả Hack đc nữa :(:)(( Có ai giúp không ? Em mún chơi Games và cài Soft UnSign:(:)(:)((

Giúp với !!!

thanha1969

Xóa hết các Center (Trung tâm tin nhắn của Bác Hồ Cẩm Đào) đi!! Chỉ để lại TT tin nhắn của mạng nào được xài ở VN thui!! Đơn giản như uống café vậy!!!

Cái này thì trẻ em cũng biết, nhưng chết một cái là xóa rồi, khi khởi động lại máy thì trung tâm mặc định TQ hiện trở lại và chọn luôn là trung tâm đang dùng! Chắc là nó cài mặc định rồi!

thedat007

Cái này thì trẻ em cũng biết, nhưng chết một cái là xóa rồi, khi khởi động lại máy thì trung tâm mặc định TQ hiện trở lại và chọn luôn là trung tâm đang dùng! Chắc là nó cài mặc định rồi!

Tốt nhất là bạn đổi sang mã code Việt Nam, up lên firmware việt nam là ok!!!

B

bay_seo

Guest
lỗi camera của n81

em xin đc hỏi các pro trong diễn đàn
con n81 8g của em bị lỗi camera khi em up fw cho nó.khi em format 4 nut thì camera nó lên đc một lúc rồi lại báo lỗi nó báo là (camera tính năng ko hỗ trợ).em up lại fw cho nó khi còn 1s thì ko tiếp tục đc nữa còn con đt của em thì vẫn lên bt nhưng camera vẫn bị lỗi. em bó tay.các anh chỉ giúp em với.cám ơn nhiều nhiều.........:(:)((

i_love_baby387

em xin đc hỏi các pro trong diễn đàn
con n81 8g của em bị lỗi camera khi em up fw cho nó.khi em format 4 nut thì camera nó lên đc một lúc rồi lại báo lỗi nó báo là (camera tính năng ko hỗ trợ).em up lại fw cho nó khi còn 1s thì ko tiếp tục đc nữa còn con đt của em thì vẫn lên bt nhưng camera vẫn bị lỗi. em bó tay.các anh chỉ giúp em với.cám ơn nhiều nhiều.........:(:)((

chỉ có cách úp lại fimware cũ thôi!! lỗi hệ thống mà bạn!!

meninjanho50

cho em hỏi cái này với em dang sài con n81 đưa cho ông anh thay vỏ thì ổng làm hư cái loa ngoài giờ nó rè như xay lúa giờ em muốn thay loa zin của nó hết khoảng bao nhiêu tiền vậy các pác

o0oredfoxo0o

Các anh cho em hỏi chương trình nghe nhạc mặc định của nó không thể thoát mà nó cứ chạy ẩn dẫn đến tình trạng khi kết nối truyền dữ liệu với PC có khi đc có khi nó báo "Hiện đang chạy ứng dụng...". Máy em là N81 thường Firmware V20.0.056. Có cách nào cho chương trình nghe nhạc nếu không cần thì mình có thể thoát hẳn vì nếu không nó sẽ tốn bộ nhớ làm máy chậm lắm. Phải up firmware hay sao mấy anh chỉ giúp.

NguyenTu

Super V.I.P
Các anh cho em hỏi chương trình nghe nhạc mặc định của nó không thể thoát mà nó cứ chạy ẩn dẫn đến tình trạng khi kết nối truyền dữ liệu với PC có khi đc có khi nó báo "Hiện đang chạy ứng dụng...". Máy em là N81 thường Firmware V20.0.056. Có cách nào cho chương trình nghe nhạc nếu không cần thì mình có thể thoát hẳn vì nếu không nó sẽ tốn bộ nhớ làm máy chậm lắm. Phải up firmware hay sao mấy anh chỉ giúp.

Hầu hết dòng symbian 9XX Chương trình nghe nhạc đều chạy ẩn. Để thoán nó bạn mở trương trình ra và chọn Option/exit là OK thui mà (bạn có thể kiểm tra xem còn chạy không bằng cách ấn giữ phím menu). Mình chưa bao h nghe nói CT nghe nhạc chạy là k kết nối được với PC. Hiện máy mình đang bật nghe nhạc rồi kết nối PC đây, vẫn chạy BT. Bạn kiểm tra lại kết nối nhé. nên chọn chế độ kết nối PCSuite

binhseu

Em đã từng dùng N81 rồi, quả thật N81 ko thể thoát ra ngoài như vậy được, nhưng với N95 8Gb thì lại thoát ra hoàn toàn.

nvthinh75

Thứ nhất có thể nói là, nếu để chương trình nghe nhạc thì cũng không chậm lắm, thứ hai, nếu có nâng cấp lên V21.0.010 thì cũng vậy thôi hoặc có tới V22 gì đi nữa thì CT nghe nhạc vẫn còn.

Tuy nhiên, nếu bạn không thích nó chạy ngầm như vậy nữa, có thể khắc phục bằng cách:
Dùng JtakTaskManager, nhấn phím chương trình, giữ lâu, để chọn các chương trình đang chạy, lựa đến chương trình nghe nhạc:

Thiết lập quy tắc cho nó:

Quy tắc là: Chọn "Kill after send to back": Tắt ngay ứng dụng nếu nó chạy nền (chạy ngầm)

Cách này có nhược điểm là: Khi bạn nghe nhạc một thời gian lâu mà không làm gì (thí dụ như không có kèm theo chương trình Smart light để giữ cho màn hình luôn sáng-cách này lại tốn pin), thì màn hình chờ sẽ hiện lên-> chương trình nghe nhạc "chìm" xuống và nó bị tắt ngay.

Một vài phương án cho bạn chọn lựa.

À quên, nếu vấn đề chính của bạn là muốn xác định và tắt hết các chương trình đang chạy ngầm để thực hiện kết nối truyền dữ liệu với máy tính, thì có thể tham khảo tại đây:
http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=650881&postcount=896

tienlp

Với N81 thì ko thẻ thoát = cách này được đâu mod ạ ...

Vào settings đổi ngôn ngữ cho máy, đến lúc restart là nó ko bật lên nữa (nhưng vào nghe nhạc rồi out ra thì nó vẫn chạy nền)
mà cái này hơi nhiêu khê, post vậy thôi ^^

hugdajkaz

Đấy, máy mình cũng bị kiểu như bác này :| , mỗi lần khởi động lại là máy lại đổi TT nhắn tin, số TT nhắn tin là 030 thì bị đổi thành 604 ở cuối . Nhiều lúc quên ko đổi lại thì ko thể gửi dc tin nhắn...:( pó tay, có ai biết cách khắc phục giúp mình với ...

lamnt0702

Đấy, máy mình cũng bị kiểu như bác này :| , mỗi lần khởi động lại là máy lại đổi TT nhắn tin, số TT nhắn tin là 030 thì bị đổi thành 604 ở cuối . Nhiều lúc quên ko đổi lại thì ko thể gửi dc tin nhắn...:( pó tay, có ai biết cách khắc phục giúp mình với ...

Gọi tổng đài tư vấn dịch vụ mạng hỏi đi bạn :)

haininh

đã bạn nào hack được cho fw v21.0.0.010 cho máy n81 2gb chưa nhỉ
bác nào hack được thì hướng dãn mình với nhé
cảm ơn nhiều

Status
Không mở trả lời sau này.