• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N81 - N81 8GB.

Status
Không mở trả lời sau này.

tayhomieu

cứu với các bác ơi up thử fw mới nhưng không được,bây giờ mất luôn tiếng việt không biết làm sao hiện em đang sài fw 20.0.056

AndyCuong

Supper Moderators
cứu với các bác ơi up thử fw mới nhưng không được,bây giờ mất luôn tiếng việt không biết làm sao hiện em đang sài fw 20.0.056

bạn dùng NAVIFIRM download firmware tiếng việt, up firmware offline là ok.

vip_boy963

cho mình hỏi n81 có xem đc video trên youtube hay trên các trang có chia sẻ video ko vậy???

vandunga3

cho mình hỏi n81 có xem đc video trên youtube hay trên các trang có chia sẻ video ko vậy???

Bạn cài skyfire làm trình duyệt web rồi thử nhé!

Dùng skyfire chỉ để xem video thôi nhé. Nếu đọc báo thì dùng trình duyệt khác, như Opera chẳng hạn, dùng Skyfire đọc báo thì chữ sẽ rất nhòe, khó đọc X-(X-(
Youtube thì dùng trình duyệt mặc định của máy để xem cũng đc \-/\-/\-/

Cho mình hỏi với
FW mới nhất của N81 là gì vậy....
Thanks

Hiện tại trên site của Nókìa thì là 21.0.10, nhưng trên mạng giang hồ đồn đại đã có v22 :O:O:O
Bác tìm trong mấy trang trước là sẽ thấy link down :D:D:D

Kojiro

Super V.I.P
Dùng skyfire chỉ để xem video thôi nhé. Nếu đọc báo thì dùng trình duyệt khác, như Opera chẳng hạn, dùng Skyfire đọc báo thì chữ sẽ rất nhòe, khó đọc X-(X-(
Youtube thì dùng trình duyệt mặc định của máy để xem cũng đc \-/\-/\-/

...

Làm gì mà nóng thế :D Skyfire đúng là đọc báo hơi chán, cái này dành cho màn hình lớn là ngon, nhưng việc xem chữ bị nhòe là sai nhé, cái đó do đường truyền thôi, nó chưa load xong chứ load xong thì rất là rõ đó bạn à.

hugdajkaz

Có hẳn pm tên là youtube chuyên dùng để xem video trên youtube mà,nếu xem video trên mạg thì bạn dùg skyfire+rotateME xoay màn hình, zoom full lên xem đã lun :d nhưg bạn nên xem = wifi hay 3G chứ dùng GPRS giật lam :)

maiphutinhem

Trời ơi hồi trước có hack qua N81 thường FW 21.0.10 giờ muốn format lại máy nhưng quên mất cách hack rùi ai bít ở đâu chỉ mình với mình ko tìm được nữa

nguyenbathang37

Trời ơi hồi trước có hack qua N81 thường FW 21.0.10 giờ muốn format lại máy nhưng quên mất cách hack rùi ai bít ở đâu chỉ mình với mình ko tìm được nữa

Bạn hack theo hello Ox ấy...trên diễn đàn có mà...chịu khó tìm chút đi....

vandunga3

Cách đó ko đc đâu bác ơi X-(

/// Firm 21.0.10 bắt buộc phải có cer và key để sign mới hack đc. Có thể sử dụng HelloOX để hack, nghe loáng thoáng là bản HelloOX1.3 chiến ngon lành \-/\-/\-/
Mình thì xài theo cách 1 ở topic http://www.pdaviet.net/showthread.p...t-cách-hack-cho-các-máy-fw-mới-chưa-hack-được
Tại khi hack bằng HelloOX mình bị lỗi chạy mãi ko thấy có gì xảy ra :( nên phải làm theo cách thủ công đó :D

maseco

Member
Bạn tìm bản helloOX 1.03 mà hack bạn nhé .cái đó sign =cer va key mới cài được bạn nhé

cry1st

Mỗi người 1 ý, thật sự là chả biết có nên úp lên fm v21 ko nữa, nếu bị dính chưởng lỗi camera thì toi (n81 2g fm v20.0.056)

zu_4u_sft

nếu thấy xài ổn định thì đừng up bạn. Với lại N81 chụp hình xấu sẵn rồi. Chụp nhìu khi bị mấy đứa bạn coi lại chê wài nên ko có cũng ko sao. Chỉ lâu lâu ngứa tay ko chụp đc thôi :D

i_love_baby387

2 chấm thì có muốn đẹp cũng khó ;;) Up lên firm mới cũng không có gì cải thiện lắm đâu. N81 ra cũng lâu rồi, nên firm mới nếu có ra mắt chắc cũng không có gì nổi bật đâu!

Status
Không mở trả lời sau này.