• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N81 - N81 8GB.

Status
Không mở trả lời sau này.

steedboy

làm thế nào để tăng bộ nhớ trống trong máy lên vậy, máy tớ còn có 7mb là sao???cái gì cũng cài vào thẻ nhớ sao lại kỳ vậy nhỉ ???

làm thế nào để tăng bộ nhớ trống trong máy lên vậy, máy tớ còn có 7mb là sao???cái gì cũng cài vào thẻ nhớ sao lại kỳ vậy nhỉ ???

Bác lướt web thì vào xóa cái caches trong bộ nhớ máy đi. Đọc mấy topic về hack phone có bài tăng 4,7mb cho bộ nhớ máy đó. Bình thường để 16mb là ngon rồi.

thong1260

Sao N81 chỉ xem đươc Video 15 Frame/s trong khi đó thì N73 xem dc 25 Frame/s. Thất vọng cho N81 quá .

mtamcd

Sau 1 thời gian xai máy do chup hinh nhiều và chứa nhiều file film nên giờ mỗi lần chụp hình rồ thoát ra máy nó chạy lâu quá, thậm chí muốn đứng máy luôn. Mà cái cách trình bày hình ảnh và file video gộp chung lại mình cũng không thích chút nào, mỗi lần mở trình bày lên nó chạy lâu quá ( do có quá nhiều file). Vậy cho mình hỏi ngoài cách xóa bớt ra thi còn cách nào khắc phục nữa không, như hạn chế lại phần trình bày, hình riêng film riêng hay tao thư mục con chẳng hạn......

Dùng resco photoviewer lão ji rô cơ pót lên đó, cái đó xem ảnh riêng còn film thì một là convert sang avi rồi xem bằng smartmovie hoặc là dùng realplayer mà xem. Dùng galery xem thì có mà chết, vừa tốn ram vừa chậm.

Nói vui 1 tí, vào smartmovie list của mấy ông thì thấy lộm nha lôm nhôm maria ozawa, sori lẫn với videoclip ca nhạc :))

mtamcd

Bạn có thể nói rõ hơn là chương trình xem hình ( resco photoviewer ) lấy ở đâu, trong chủ đề nào của diễn đàn không, mình thử kiếm bằng chức năng tìm kiếm nhưng không được, chắc phải kiếm thủ công thôi. Ah bạn cho mình xin link của chương trình hay chủ đề đó thì càng tốt :)
nói ngoài lề một chút bạn biết chỗ nào để down mấy đoạn vedeo clịp cho điện thoại không, phim nhạc gì cũng được...^^

Bạn có thể nói rõ hơn là chương trình xem hình ( resco photoviewer ) lấy ở đâu, trong chủ đề nào của diễn đàn không, mình thử kiếm bằng chức năng tìm kiếm nhưng không được, chắc phải kiếm thủ công thôi. Ah bạn cho mình xin link của chương trình hay chủ đề đó thì càng tốt :)
nói ngoài lề một chút bạn biết chỗ nào để down mấy đoạn vedeo clịp cho điện thoại không, phim nhạc gì cũng được...^^

http://www.pdaviet.net/showthread.php?p=419924

Lên baamboo rồi search video, down theo hướng dẫn ở đó dưới dạng flv rồi đổi sang mp4 hoặc avi mà xem:|

Cứ gu gồ là ra tất, thích cái gì cũng có:|

thanha1969

Cài Ngage2.0 cho N81-2G bị lỗi, Fomat lại máy thì logo một số trò chơi cũ và phần mềm vẫn còn hiển thị nhưng không vào và không xoá được. Vào Private (ẩn) của thẻ nhớ xóa lung tung một số file có tên tương tự thì máy chạy chậm như rùa bò, tháo thẻ ra mới chạy nhanh. Cho hỏi format lại thẻ có ảnh hưởng đến chương trình gốc đã cài trên thẻ không ví dụ như Ngage 1.0 (tháo thẻ không chơi được) và muốn cài lại thẻ như ban đầu làm thế nào. Cám ơn nhiều.

Kojiro

Super V.I.P
Cài Ngage2.0 cho N81-2G bị lỗi, Fomat lại máy thì logo một số trò chơi cũ và phần mềm vẫn còn hiển thị nhưng không vào và không xoá được. Vào Private (ẩn) của thẻ nhớ xóa lung tung một số file có tên tương tự thì máy chạy chậm như rùa bò, tháo thẻ ra mới chạy nhanh. Cho hỏi format lại thẻ có ảnh hưởng đến chương trình gốc đã cài trên thẻ không ví dụ như Ngage 1.0 (tháo thẻ không chơi được) và muốn cài lại thẻ như ban đầu làm thế nào. Cám ơn nhiều.

$mat thẻ tất nhiên là tất cả những gì bạn cài trên máy đề "đi" hết, bạn cài game trên thẻ, 4mat thẻ mà không cài lại thì lấy gì mà chơi :D

Còn cài lại như bạn đầu thì sau khi 4mat thẻ trên PC, 4mat 1 lần nữa bằng máy sau đó ... cài những gì bạn thích chứ bằng cách nào nữa :)

thanha1969

Cám ơn, mình đã định dạng lại thẻ từ máy chứ không qua PC. Nhưng vào Ngage không chơi được chắc là mất dữ liệu.

Cám ơn, mình đã định dạng lại thẻ từ máy chứ không qua PC. Nhưng vào Ngage không chơi được chắc là mất dữ liệu.
Bạn đã mất công 4mat rồi thì làm 1 phát trên PC luôn đi cho nó sạch, trên PC 4mat sạch nhất nên chơi thằng FireLion:) Hùi trước ổ cứng tui nhiều file quá lại dính virus nên máy rất hay lỗi, mọc ra các file lạ hoặc, 4mat PC ko hết chơi em này vào ngon luôn:)

hoamitocnau

Mình cũng gặp tình trạng tương tự như bạn này với con N81 - 8 GB của mình, ghét lắm cóp nhạc vào máy tính ( bằng cả PC Suite hay dùng cáp ko qua PC Suite, vào trình nghe nhạc của máy Refresh cho nó Add thì ko Add được bài nào, đợi mãi mà ko thấy.Máy mình vừa up lên firmware mới nhất trên hãng sáng nay nhưng vẫn gặp tình trạng này.Có cách nào giúp mình giải quyết vụ này được ko các bạn ?Cho mình hỏi luôn N81 8Gb của các bạn có gặp lỗi này của mình ko??Cóp nhạc vào mà ko Add được thì cóp làm gì nhỉ ???Giúp mình với nhé.Thank U very much

Các pác nhấn vào menu, rồi vào music player. tại đây nhấn options nó sẽ hiện lên refresh nhấn vào đấy thế là oki.=D>

chimto

Banned
vì sao em không cài được smovie cho N81 nhi? Nó cứ báo lỗi file không cài được

MinhThang

Manager
vì sao em không cài được smovie cho N81 nhi? Nó cứ báo lỗi file không cài được

Không cài được thì có nhiều lý do bạn à, pm chưa được Sign,hết hạn sử dụng,không tuơng thích ....dựa vào lý do chủ yếu để bạn tìm ra cách giải quyết nhanh nhất.

Không cài được thì có nhiều lý do bạn à, pm chưa được Sign,hết hạn sử dụng,không tuơng thích ....dựa vào lý do chủ yếu để bạn tìm ra cách giải quyết nhanh nhất.

Chỉnh lùi ngày là chính xác rồi anh vì SM có cần sign đâu, trừ khi bác ý down cái của S60 về thì ko cài được chứ nếu down đúng bản S60v3 3.41 thì chỉ cần lùi ngày là ok:)

linhphuong_ts

Cho mình hỏi ứng dụng NasCar 07 trong N81 là gì vậy,sao mình remove rồi mà nó vẫn hiện ra tiếp trong App,mà mình tìm banh cái máy vẫn ko thấy ứng dụng đó.....:|

steedboy

Làm thế nào để tăng bộ nhớ trong của máy N81 lên, mỗi lần vào web là bộ nhớ lại teo đi, dù xóa hết cookie và cache mà chả thấy ăn thua gì cả, vậy là sao????

Làm thế nào để tăng bộ nhớ trong của máy N81 lên, mỗi lần vào web là bộ nhớ lại teo đi, dù xóa hết cookie và cache mà chả thấy ăn thua gì cả, vậy là sao????

Cái này hơi khổ đó, mình cầm N81 của bạn, có 6mb bộ nhớ trong, làm đủ cách không lên được bao nhiêu đành 4mat thì lên được 18mb. Lướt web thì chỉ cần xóa cache đi là lại như cũ mà:)

Có phần chuyển file cache từ máy sang thẻ đó, đợi tui tìm hiểu kỹ rồi post trong topic dành cho hacked phone nhá:)

Status
Không mở trả lời sau này.