• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N81 - N81 8GB.

Status
Không mở trả lời sau này.

banana2008

các bạn giúp em với cái n81-2g của em có các tình trạng sao
1. các phím bấm không đc nhạy lắm, nhảy lung tung
2. phần cơ trượt bị lỏng
3. loa ngoài trở nên rất nhỏ tiếng và hơi bị rè
4. phần nối cáp USB ko nhận (mình đã dùng nhiều cọng cáp thử nhưng vi tính vẫn không nhận)
các bạn cho mình vài lời khuyên, cách sữa, ở đâu sửa hay và giá khoảng bao nhiêu nhé
Thanks các bạn trước

bach_pro1111

các bạn giúp em với cái n81-2g của em có các tình trạng sao
1. các phím bấm không đc nhạy lắm, nhảy lung tung
2. phần cơ trượt bị lỏng
3. loa ngoài trở nên rất nhỏ tiếng và hơi bị rè
4. phần nối cáp USB ko nhận (mình đã dùng nhiều cọng cáp thử nhưng vi tính vẫn không nhận)
các bạn cho mình vài lời khuyên, cách sữa, ở đâu sửa hay và giá khoảng bao nhiêu nhé
Thanks các bạn trước

Còn bảo hành thì mang ra care la xong.

bach_pro1111

Trước hết cho mình xin lỗi vì đã lập ra 1 topic riêng này.Mình chỉ muốn hỏi là máy N81 mình mới mua dùng HĐH gì vậy,sao các file *.sis hồi trc mình cài đc vào N70,giờ chẳng cài đc vào N81 gì cả.Bạn nào bít làm thế nào để cài đặt được chương trình vào N81 hoặc tìm ứng dụng cho N81 ở topic nào(chả bít nó là HĐH gì mà tìm) thì giúp mình với nhé.Hix,mình ko rành về di động lắm,mong mọi ng hướng dẫn tỉ mỉ & đừng chửi mình.Cám ơn rất nhiều ạ

N81 xài HDH symbian thế hệ thứ 3. Thường thì những ứng dụng từ symbian thệ đầu không cài đượccho các thế hệ sau. Trong diễn đàn có mục game và phần mềm cho S60 v3 đó. Bạn qua đó mà kiếm.

banana2008

Còn bảo hành thì mang ra care la xong.

Máy mình hết BH rùi bạn ơi, vậy mới lo, toàn bệnh nặng như: không nhận cáp USB, Loa ngoài hư, và đèn Flash chụp hình cũng không lên nữa, không biết hết bao nhiêu tiền đây, lo quá, bác nào rành về giá cả thì chỉ mình biết nhé...

i_love_baby387

nhà nghèo mà bác, nếu độ tầm 500 đổ lại thì ráng cứu vớt em nó chứ, + với cảm tình lâu năm nữa:-/

Nếu ở Hà Nội thì qua bọn Nhật Cường ở Lý Quốc Sư ý. Bọn này sửa cũng good lắm, có uy tín mà! Còn giá cả thì ra đó hỏi mới rõ!

IPHONE12

các bác có ai hack được V21 chưa xin chỉ giáo với.em tìm hòi không thấy có topic nào nói cả

Tuan_chelsea

Đau đầu quá,các Bro giúp mình việc này với. Mình quen dùng các hệ máy khác,rất ít dùng Nokia,vừa dùng gặp ngay N81,thích mà..anh em thông cảm ^^! Tự nhiên dính ngay :
- Đang nghe nhạc bt,tháo thẻ nhớ ra,copy nhạc từ PC rùi paste lại vào thẻ thì xong luôn,trình nghe nhạc không hiện lên bài nào,kiểm tra trong quản lý tệp tin vào phần thẻ nhớ thì vẫn thấy đủ nhạc trong đó,nhưng phần trình duyệt nhạc thì đợi cập nhật kiên nhẫn đợi thử gần 3 tiếng mà không có bài nào vào cả! Chán quá,có đọc bài của Zen Bro nói là xóa bớt file trong Private,nhưng vẫn không được!

- Thứ 2 mình không rành lắm về đời máy của N81..thấy mọi người nói nhiều về nâng cấp mà không hiểu nâng lên cách nào,và N81 có gì mà phải hack,giúp mình khẩn nhá! ( Mình mất 300k ở 3 hàng để chạy lại phần mềm cho mỗi chuyện nhạc ko vào trình duyệt nghe nhạc,mà chưa được,vào hãng thì sợ..."rầy nâu" ^^,ra ngoài thì thợ cũng lắc đầu ngao ngán,điên lắm rồi) .Xin anh em chỉ giáo chi tiết! Thank nhìu nhìu...nhá

Chỉnh sửa cuối:

TruongHan

Super V.I.P
Đau đầu quá,các Bro giúp mình việc này với. Mình quen dùng các hệ máy khác,rất ít dùng Nokia,vừa dùng gặp ngay N81,thích mà..anh em thông cảm ^^! Tự nhiên dính ngay :
- Đang nghe nhạc bt,tháo thẻ nhớ ra,copy nhạc từ PC rùi paste lại vào thẻ thì xong luôn,trình nghe nhạc không hiện lên bài nào,kiểm tra trong quản lý tệp tin vào phần thẻ nhớ thì vẫn thấy đủ nhạc trong đó,nhưng phần trình duyệt nhạc thì đợi cập nhật kiên nhẫn đợi thử gần 3 tiếng mà không có bài nào vào cả! Chán quá,có đọc bài của Zen Bro nói là xóa bớt file trong Private,nhưng vẫn không được!

- Thứ 2 mình không rành lắm về đời máy của N81..thấy mọi người nói nhiều về nâng cấp mà không hiểu nâng lên cách nào,và N81 có gì mà phải hack,giúp mình khẩn nhá! ( Mình mất 300k ở 3 hàng để chạy lại phần mềm cho mỗi chuyện nhạc ko vào trình duyệt nghe nhạc,mà chưa được,vào hãng thì sợ..."rầy nâu" ^^,ra ngoài thì thợ cũng lắc đầu ngao ngán,điên lắm rồi) .Xin anh em chỉ giáo chi tiết! Thank nhìu nhìu...nhá

Máy N81 rút thẻ ra đột ngột hay bị tình trạng không hiện nhạc trong phần nghe nhạc lắm,chỉ cần khôi phục lại cài đặt,gắn thẻ vào,mở nguồn lên là có lại mà,mình gặp trường hợp này vài lần rồi,không phải mất 300k như bạn đâu :|
Nâng cấp là up lên firmware cao hơn,Up online hoặc ofline,up bằng NSU hoặc Flash bằng JAF,trong này có hướng dẫn các cách up FW đó

uSh3r

....máy mình cũng bị như vậy....vào music chả thấy bài nào....refrest đợi cả tiếng chả đc j....Tuonghan bày rõ hơn đc ko....nói thế mình chịu=.=

lekhachuy3aa

....máy mình cũng bị như vậy....vào music chả thấy bài nào....refrest đợi cả tiếng chả đc j....Tuonghan bày rõ hơn đc ko....nói thế mình chịu=.=

Chỉ bạn cách này nhé! Bạn chép tất cả các bài nhạc đó vào PC. Sau đó tô đen hết tất cả các bài nhạc đó click chuột phải vào Property rồi click vào tab summary đưa tất cả các bài hát đó về tên 1 album ( ghi vào chổ album title). sau đó chép lại vào điện thoại rồi refresh đảm bảo sẽ cập nhật được. Chúc bạn thành công nhé!;;)

IPHONE12

Hello!.mình vừa sài điện thoại n81.nhưng mình không biết phải hack trên V21 như thế nào?bạn nào biết chỉ cho mình với.

Posted via Mobile Devicehjnh như phai co cert vs key moi hack dc.dung cert vs key de sign helo0x. Dung helo ox 1.03. Rui cai them r0m patches v0j patcher open4all

Tuan_chelsea

Máy N81 rút thẻ ra đột ngột hay bị tình trạng không hiện nhạc trong phần nghe nhạc lắm,chỉ cần khôi phục lại cài đặt,gắn thẻ vào,mở nguồn lên là có lại mà,mình gặp trường hợp này vài lần rồi,không phải mất 300k như bạn đâu :|
Nâng cấp là up lên firmware cao hơn,Up online hoặc ofline,up bằng NSU hoặc Flash bằng JAF,trong này có hướng dẫn các cách up FW đó

Mình đã format cả máy cả 4 ngón lẫn lệnh nóng*#7370# nhưng đều không được,mình cũng định dạng lại thẻ về ban đầu,cẩn thận hơn đã format thẻ trên PC rùi lại định dạng thẻ lần nữa,nhưng vẫn không được.Mình chuyển sang copy nhạc và hình ảnh qua cáp và đã Data fresh,mình không dùng qua PC suite vì muốn cóp thẳng như một USB nhưng cũng không thể được,giờ chẳng biết phải làm thế nào nữa...đau quá! Mình dùng N81 2gb nhé! Help......:(:-??

ColdZero01

Các bác cho hỏi về sửa tai nghe zin ( headphone) của N81 nha :

Tai nghe của mình bây giờ bị hở mạch hay sao ấy , nghe chỉ dc 1 bên thôi , muốn nghe 2 bên phải chỉnh chỉnh cái chuôi cắm vào đt , mình chắc chắn là nó bị gần chuôi cắm vì nếu tháo rời microphone và tai nghe ra rồi cắm tai nghe vào thôi , ko cần microphone thì nghe bình thường .

Mình muốn hỏi là tai nghe mình bị hư như vậy thì nên đem ra đâu để sửa ? Nokia care có nhận sửa vụ này ko ?

lekhachuy3aa

Mình đã format cả máy cả 4 ngón lẫn lệnh nóng*#7370# nhưng đều không được,mình cũng định dạng lại thẻ về ban đầu,cẩn thận hơn đã format thẻ trên PC rùi lại định dạng thẻ lần nữa,nhưng vẫn không được.Mình chuyển sang copy nhạc và hình ảnh qua cáp và đã Data fresh,mình không dùng qua PC suite vì muốn cóp thẳng như một USB nhưng cũng không thể được,giờ chẳng biết phải làm thế nào nữa...đau quá! Mình dùng N81 2gb nhé! Help......:(:-??

Mình chỉ 1 cách ở trên kìa bạn xem làm thử coi được không.

hiencattien

diều đó co ngiã là máy bạn đang chạy ứng dụng nào đó, muốn chép dữ liệu bạn phải thoát hết ứng dụng thì mới được hoặc bạn tắt nguồn bật lại chép oK

bạn thoát hết ứng dụng là ok thoi hoặc tắt nguồn rồi bật lại nha

Last edited by a moderator:

delta11111

Máy e V 21.0.010, đã bật hiệu ứng themes mà vẫn không thấy cái hiệu ứng transiton đâu cả, bác nào biết tại sao không ạ:-??

Status
Không mở trả lời sau này.