• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N81 - N81 8GB.

Status
Không mở trả lời sau này.

Tuan_chelsea

Bom tấn đây...đầy đủ nguyên nhân không thể Refresh vào ...ấy ấy ^^!

Mình đã tìm ra nguyên nhân của việc tại sao không thể refresh nhạc dù đã format máy hay đã định dạng thẻ nhớ rồi,ngồi mày mò mấy hôm chợt nhớ rằng dù là có đuôi Mp3 nhưng vẫn không thể lên nhạc được update vào phần nghe nhạc được là do chúng ta chưa điều chỉnh cho đúng định dạng file nhạc mà máy có thể duyệt,N81 rất kén nhạc và phải đúng định dạng chuẩn Mp3 nó mới cập nhật!

- Các bạn từng hỏi tại sao chỉ update được vài bài,không đủ số lượng mà các bạn copy vào máy,dù kiểm tra phần "quản lý tệp tin" vẫn đầy đủ trong Digital,vì khi copy vào đấy,nó không đòi hỏi đúng định dạng ( Miễn vẫn là Mp3 ). Nhưng để Refresh lại khác,nó đòi hỏi đúng định dạng chuẩn. Cho nên những bài nó chịu cập nhật là những bài có đuôi và đúng định dạng chuẩn! Nhưng khi thấy không đủ,các bạn lại xóa đi và N81 sẽ nhớ điều đó,dù bạn đã Format cả máy hay định dạng thẻ như mình lúc trước,khi các bạn copy lại máy sẽ không update luôn cả những bài đã từng cập nhật trước đó.

- Cách giải quyết đúng đắn nhất lúc này là các bạn phải làm sao những bài đó về đúng định dạng mp3 chuẩn là " 128b" bằng chuơng trình Total Video Converter,phần mềm này có tác dụng định dạng các file Video hay music về đúng định dạng chuẩn của nó ( dù bạn có dùng máy gì,đòi định dạng đuôi thế nào cũng được tất...!) sau khi copy toàn bộ bài nhạc ( nhớ là trong PC đấy nhé ) vào phần mềm này,bạn chạy chuơng trình về mp3,và sau khi phần mềm định dạng xong,các bạn chỉ việc copy lại những bản nhạc này trong ổ C/Program/Total Video Converter,trong này có tất cả các bài vừa đựoc converter xong ở ngay file đầu tiên trong đó,bạn copy ra vào Folder bất kì nào ở ổ khác theo ý muốn ( Vì sau này bạn dùng mà ) Copy xong xóa file gốc trong Total.. đó đi,để dung lượng còn làm các bài khác mà!Nên nhớ phần mềm này mặc định là cứ converter xong nó sẽ lưu trong ổ C/program/.. Dù trong lúc chuẩn bị định dạng nó cũng hỏi bạn converter ra đâu,có để D - E - F gì đó nó cũng về C hết,cho nên đừng mất công chuyển ngay từ đầu làm gì! 100% là được! Chúc anh em nghe nhạc vui vẻ ^^! Mình hướng dẫn rất chi tiết từng công đoạn rùi đó.

Chỉnh sửa cuối:

hieu1907

em đang sử dụng nokia n81-2gb, không hỉu sao khi em cài theme vào máy thì khi load trình duyệt ảnh hay camera thì máy sẽ tự động khởi động lại, còn nếu sử dụng những theme có sẵn của máy thì khồn bị lỗi như vậy? có anh chị nào biết máy của em bị gì không? và cách khắc khắc phục. máy của em đang xài v 21.0.010. em xin cám ơn.

uSh3r

her....her...có vè giống mình....mình thì giờ ko vào đc mục themes....vào cái khởi động lại luôn...gỡ themes đang dùng thì ko gỡ đc....hjnh như phải format lại máy thì phải

binhseu

@ Tuan_chelsea: Làm theo cách của bạn thì người ta cần j những định dạng nhạc mp3 có số kbps cao như 256, 320, mục đích là cho chất lượng âm thanh chất lượng cao, nge mới đã, có vẻ bạn là người ko quan tâm đến chất lượng nhạc, chắc chỉ nghe cho nó có chứ ko phải ở mục đích giải trí đích thực...

Posted via Mobile Deviceyeah. Dung r0j do. Nghe kpbs cao thay khac lien ^^. Cai pyuninstallesr r0i x0a themes do di rui caj themes khac xem sao

heocoi_244

em mới mua con n81 , chưa bít đc hết chức năng,thấy bảo no xoay ngang màn hình khi chơi game đc ma e chả bít làm ntn,ai bít chỉ cho e với

Posted via Mobile Device do la tr0ng game ngage ma. Tr0g game ngage m0j x0ay ngang. Mun x0ay ngang o menu thj dung pm rotateMe.

heocoi_244

thế chỉ trong game ngage mới xoay ngang đc hả bác.con đâu chơi game thường ko xoay ngang đc hả,mà mình thấy bảo n81 có xoay ngang đc chứ đâu cần FM,vẫn phải dùng FM a :(

thanha1969

em mới mua con n81 , chưa bít đc hết chức năng,thấy bảo no xoay ngang màn hình khi chơi game đc ma e chả bít làm ntn,ai bít chỉ cho e với

Chịu khó mày mò nghiên cứu trên máy và diễn đàn đi thì sẽ biết. Còn xoay ngang màn hình nói ngắn gọn có 3 cách:
+ Cài N-Gage game.
+ Bản thân Game trong phần Option có phần Landscap (chỉnh xoay màn hình game).
+ Game mặc định là xoay ngang màn hình (320x240) thì phải cài phần mềm xoay màn hình vào máy.

heocoi_244

có ai bít fm nào để cài cho n81 ma xoay đc ko, ai có share cho e nhé, và chỉ cho e cách cài và dùng luôn nhé...thank các pác trước....:X

Tuan_chelsea

@ Tuan_chelsea: Làm theo cách của bạn thì người ta cần j những định dạng nhạc mp3 có số kbps cao như 256, 320, mục đích là cho chất lượng âm thanh chất lượng cao, nge mới đã, có vẻ bạn là người ko quan tâm đến chất lượng nhạc, chắc chỉ nghe cho nó có chứ ko phải ở mục đích giải trí đích thực...

Bạn có lẽ chưa đọc kĩ bài mình viết rồi! Bạn đọc khi mình ghi rõ là N81 kén nhạc và nếu không dạng chuẩn sẽ không update được không?? Nếu không có nhạc khi update không biết bạn lấy gì để thưởng thức trình độ thẩm âm của bạn bây giờ? Hay chỉ nghe trong quản lí tệp tin rùi muốn nghe bài nào khác lại phải chuyển bằng cách thoát ra ngoài nghe từng bài một,có vẻ bạn không rành lắm về chức năng N81 lắm! Mà đã cho về chuẩn mp3 rùi mình nghĩ đủ để chúng ta thưởng thức rồi,không cần đến mức nghe âm thanh...chuẩn ở mp4 của bạn đâu! Máy nào đi theo file mặc định mà...bạn để ý kĩ nhé ^^! Chứ để thưởng thức âm thanh thực thụ ai cũng biết phải nghe dàn âm thanh bằng ampli cộng thêm bộ lọc bên ngoài rùi bạn ạ,xác định chỉ có thể nghe nhạc qua di động thì dùng máy nào hãy chấp nhận chức năng mà nó có thể làm được!

Posted via Mobile Device tum lai la nhac 16kbps den 320kbps may t cug ch0j dc het ^^. Nhug kbps cao nge hay h0n phai ko. The thj taj sao ko thu0g thuc nhac xjn h0n la 128kbps .hjhj.

Auto

Posted via Mobile Device tum lai la nhac 16kbps den 320kbps may t cug ch0j dc het ^^. Nhug kbps cao nge hay h0n phai ko. The thj taj sao ko thu0g thuc nhac xjn h0n la 128kbps .hjhj.
128 là chuẩn mp3 rồi đó ;)
Nén nhiều → nặng nhiều → k hay đc bao nhiêu :D
Posted via Mobile Device

heocoi_244

có ai bít fm nào để cài cho n81 ma xoay đc ko, ai có share cho e nhé, và chỉ cho e cách cài và dùng luôn nhé...thank các pác trước....:X

handsome_hcm

Có bạn nào có bản đồ HCM dành cho N81 ko,hôm bữa kiếm đc 1 cái,cài vào khi use cái bản đồ nó nhỏ xíu,zoom dc có 1x à nên ko thấy cái gì hết.Còn cái phần mềm bản đồ của N81 chán quá ko dùng dc gì cả.

Auto

Có bạn nào có bản đồ HCM dành cho N81 ko,hôm bữa kiếm đc 1 cái,cài vào khi use cái bản đồ nó nhỏ xíu,zoom dc có 1x à nên ko thấy cái gì hết.Còn cái phần mềm bản đồ của N81 chán quá ko dùng dc gì cả.
Bạn dùng Emap cũng tạm tạm đó ;)
Posted via Mobile Device

dccmltao

Banned
File .SIS send qua Bluetooth nằm ở đâu trong phone

mình dùng máy N81 nhận file cài chuyển tứ máy khác sang bằng bluetooth-vào trong mục meseger để lưu thì không có lưu được-chỉ cài luôn thôi.

Tôi muốn lưu vào máy thì làm thế nào. (vào đâu)

Kojiro

Super V.I.P
mình dùng máy N81 nhận file cài chuyển tứ máy khác sang bằng bluetooth-vào trong mục meseger để lưu thì không có lưu được-chỉ cài luôn thôi.

Tôi muốn lưu vào máy thì làm thế nào. (vào đâu)

Có nhiều cách lấy thông qua các PM quản lý file ví như bạn có thể dùng Xplore, nhấn số 4 là có thể truy cập vào hộp thư, có file nào trong đó sẽ hiện lên trong đó. 2 là bạn có thể làm thủ công, cần phải chịu khó, là dùng các trình quản lý file vào x:\Private\1000484b\Mail2\00001001_S, vào từng folder con trong đó tìm là sẽ thấy ngay :)

Mình thì dùng Xplore :D

dccmltao

Banned
x:\Private\1000484b\Mail2\00001001_S, vào từng folder con trong đó tìm là sẽ thấy ngay :)
Mình thì dùng Xplore :D

èo tìm hết trong các ổ và các thư mục trong C,D,E,Y,Z nhưng lại bỏ qua thư mục mail2 :D

Status
Không mở trả lời sau này.