• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N81 - N81 8GB.

Status
Không mở trả lời sau này.

kevin_fire

Sau khi bảng type bạn chọn currency thì bạn ấn options . Ở môĩ bảng foreign se la tỉ giá của tiền tệ. Lưu tỷ giá xong chọn done là ok
Posted via Mobile Device

mình cần đổi tiền Ca nhưng không biết thao tác như nào, trong đây có đôla Mỹ, bảng Anh,tiền Trung nhưng không vó ca...có phải mình gà quá không đây..Hix...:((

vandunga3

mình cần đổi tiền Ca nhưng không biết thao tác như nào, trong đây có đôla Mỹ, bảng Anh,tiền Trung nhưng không vó ca...có phải mình gà quá không đây..Hix...:((

Làm j` có sẵn đôla Mỹ, bảng Anh, tệ Tàu nhỉ ???!!! Chỉ có mấy cái Foreign. Bây h chỉ việc sửa tên Foreign thành tên tiền tệ rồi nhập tỉ giá vào. Cách của bác i_love_baby387 quá chuẩn luôn

Vào Converter chọn TypeCurrency. Chọn Options/Currency Rate sẽ hiện ra 1 list các tiền tệ có tên Foreign với tỉ giá là 1. Để sửa tên Foreign thành tên tiền cụ thể như USD, AUD...... thì chọn Options/ Rename Currency. Mấy cái số bên cạnh để nhập tỉ giá
Đơn giản thế còn j`

Xin code chuẩn mp4 và Avi cho N81 nhé ! thanks

Khó hiểu quá bác ơi

i_love_baby387

Làm j` có sẵn đôla Mỹ, bảng Anh, tệ Tàu nhỉ ???!!! Chỉ có mấy cái Foreign. Bây h chỉ việc sửa tên Foreign thành tên tiền tệ rồi nhập tỉ giá vào. Cách của bác i_love_baby387 quá chuẩn luôn

Vào Converter chọn TypeCurrency. Chọn Options/Currency Rate sẽ hiện ra 1 list các tiền tệ có tên Foreign với tỉ giá là 1. Để sửa tên Foreign thành tên tiền cụ thể như USD, AUD...... thì chọn Options/ Rename Currency. Mấy cái số bên cạnh để nhập tỉ giá
Đơn giản thế còn j`

Khó hiểu quá bác ơi

Bác ấy xin những thông số chuẩn đê covert video mà bác. Bác nào có thì share anh em luôn đi. Tiện đây cho hỏi ngoài smathmovie thf còn chương trình covert video chuẩn nữa không? Nhanh một chút thì tốt,vì mình thấy đa số các pm đều covert rất lâu.

Posted via Mobile Device

kevin_fire

Đơn giản thế còn j`

mình làm rồi nhưng không biết như nào đây...chẳng hạn đô Mỹ giờ là 17.50 mình muốn đổi sang tiền Việt thì làm như nào..bạn hướng dẫn cụ thể đc kô. mình ghi USD là 17.50 rồi ra ngoài đổi 15 đô chẳng hạn thì ở phần "home" lại ra 0.81... gì gì ấy...chẳng hiểu nữa...

vandunga3

mình làm rồi nhưng không biết như nào đây...chẳng hạn đô Mỹ giờ là 17.50 mình muốn đổi sang tiền Việt thì làm như nào..bạn hướng dẫn cụ thể đc kô. mình ghi USD là 17.50 rồi ra ngoài đổi 15 đô chẳng hạn thì ở phần "home" lại ra 0.81... gì gì ấy...chẳng hiểu nữa...

Home của bác ở đây chắc là VNĐ. Bác đặt như thế thì máy sẽ hiểu nhầm thành 1VNĐ = 17.5 USD. Ngược lại là OK
Tỉ giá ở đây máy sẽ hiểu là của Home so với Foreign. Thay vì đặt tỉ giá là 17.50 thì bác đặt là 5.714286E-5 (tức là 17500 VNĐ= 1USD). Chữ "E" và dấu "-" bác ấn * nhé
Mà xài cái này làm gì cho mệt, dùng chức năng máy tính có sẵn trong máy là ngon rồi
Chúc vui

Chỉnh sửa cuối:

i_love_baby387

Nhìn chung dùng chương trình mặc định của máy khá bất tiện. Nên dùng những pm có khả năng tự động cập nhật tỷ giá qua mạng là ok nhất. Như worldmate,psiloc world traveler...
Posted via Mobile Device

babyblue6372

:-/ Em là 1 con gà nghèo,dành dụm lâu rồi giờ mới đủ tiền định mua cái N81 2 G mà thấy các anh nói em thấy sao nó bị lỗi nhiều quá giờ hơi nhát tay.Giờ em xin hỏi các anh đã xài qua rồi cho em ý kiến có nên mua con này không ạ?mua về em chỉ cài soft(chặn cuộc gọi+ghi âm cuộc gọi+báo thức+game) em không lướt web,vậy thì em có cần phải format định kì không ạ?

Auto

:-/ Em là 1 con gà nghèo,dành dụm lâu rồi giờ mới đủ tiền định mua cái N81 2 G mà thấy các anh nói em thấy sao nó bị lỗi nhiều quá giờ hơi nhát tay.Giờ em xin hỏi các anh đã xài qua rồi cho em ý kiến có nên mua con này không ạ?mua về em chỉ cài soft(chặn cuộc gọi+ghi âm cuộc gọi+báo thức+game) em không lướt web,vậy thì em có cần phải format định kì không ạ?
K cài lung tung rồi gỡ, rồi cài, rồi gỡ là xài ổn định thôi à!
K lên web thì càng tốt :D
Posted via Mobile Device

vandunga3

Về phần cứng thì em ko mê con N81 này lắm (ko có GPS, wifi hơi yếu, camera quá lạc hậu), đc cái HĐH s60v3. Nếu nhu cầu của bác chỉ dừng lại như thế thì mua cũng đáng. Format thì nên nhg cũng ko cần thiết lắm

i_love_baby387

Flv ko phổ biến và cũng khó chia sẻ vơi người khác. Cái total mình thấy convert chậm lắm. Nhưng dc cái là hỗ trợ nhiều định dạng.
Posted via Mobile Device

Posted via Mobile Device có pm nèo covert nhanh wa flv mà xem tốt ko. Thỉnh thoảng co nhửng clip đuôi flv mà ko đọc đc.

loveleeyoungae

GF em mới mua N81 (hoàn toàn clean vì mua mới từ chính hãng). Em đã hack phone hoàn chỉnh với HelloOx, và đều cài soft trong thẻ nhớ.

Do cũng nghĩ các máy N sau này có bộ nhớ cũng tạm, mình thì đều cài soft trong thẻ nên em không kiểm tra vụ bộ nhớ lắm... cho tới khi chạy mtdEVA bị lỗi bộ nhớ đầy!
- xem chi tiết bộ nhớ máy thì thấy báo "18MB đang dùng".
- máy chỉ có trình chơi nhạc của Nokia chạy nền (cái này là mặc định của N81 rồi).
- khi dùng X-Plore để xem ổ C thì thấy báo chỉ còn dư 7MB trên 24.6MB (free 7MB/24.6MB).
- NHƯNG chọn hết mọi thứ trong C thì thấy tổng dung lượng tập tin và thư mục chỉ là 2.1MB

Vậy các bác cho em hỏi cái gì chiếm (18-2.1)MB bộ nhớ này vậy ạ? Và hình như đây không phải việc bình thường, vì em thấy mọi người vẫn chạy mtdEVA trên N81 được?

Em đang không muốn format, nên nếu các bác chỉ cách tự dọn dẹp rác với bọn symbian này thì tốt hơn :D

Thanks mọi người trước!

i_love_baby387

GF em mới mua N81 (hoàn toàn clean vì mua mới từ chính hãng). Em đã hack phone hoàn chỉnh với HelloOx, và đều cài soft trong thẻ nhớ.

Do cũng nghĩ các máy N sau này có bộ nhớ cũng tạm, mình thì đều cài soft trong thẻ nên em không kiểm tra vụ bộ nhớ lắm... cho tới khi chạy mtdEVA bị lỗi bộ nhớ đầy!
- xem chi tiết bộ nhớ máy thì thấy báo "18MB đang dùng".
- máy chỉ có trình chơi nhạc của Nokia chạy nền (cái này là mặc định của N81 rồi).
- khi dùng X-Plore để xem ổ C thì thấy báo chỉ còn dư 7MB trên 24.6MB (free 7MB/24.6MB).
- NHƯNG chọn hết mọi thứ trong C thì thấy tổng dung lượng tập tin và thư mục chỉ là 2.1MB

Vậy các bác cho em hỏi cái gì chiếm (18-2.1)MB bộ nhớ này vậy ạ? Và hình như đây không phải việc bình thường, vì em thấy mọi người vẫn chạy mtdEVA trên N81 được?

Em đang không muốn format, nên nếu các bác chỉ cách tự dọn dẹp rác với bọn symbian này thì tốt hơn :D

Thanks mọi người trước!

Liệu bạn có cài nhầm MTDEVA lên bộ nhớ máy ko??:-?? Hoặc chép nhầm data của nó lên bộ nhớ máy của nó:-??

loveleeyoungae

Không hề bạn ạ. Mình cũng kiểm tra cẩn thận rồi mới post lên hỏi mọi người. Bạn xem lại dòng màu đỏ đó! Thế mới lạ.

i_love_baby387

Không hề bạn ạ. Mình cũng kiểm tra cẩn thận rồi mới post lên hỏi mọi người. Bạn xem lại dòng màu đỏ đó! Thế mới lạ.

Ngày trước đứa bạn dùng 6120c cũng bị như thế! Đợt đó là vì cài N-gage! Sau đó fomat máy cũng ko dc;;) Vẫn báo bộ nhớ đầy! Cuối cùng phải chạy lại firm mới ăn thua! Trường hợp này quả là khó:-?? Thôi, bạn chịu khó fomat lại máy xem thế nào, rồi cho anh em biết, lần sau còn tránh:D

hugdajkaz

Mua đi;;), sao phải nghĩ nhiều làm chy bạn ơi^^!. Nếu bạn cài vài soft như vậy thì ko phải format định kỳ đâu, yên tâm mình cài còn nhiều hơn thế mà chưa format lần nào cả:D:D:D. Để ý khi mua chọn con nào trượt êm , ko bị lung lay xục xịch ji là ok ;;)

Status
Không mở trả lời sau này.