• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N81 - N81 8GB.

Status
Không mở trả lời sau này.

zZhuongsunzZ

cho mình hỏi chút ! các phần mềm việt hóa mình đưa vào máy nhưng nó ko nhận ( file .sisx ) có ai giúp mình với . mình mới mang máy bảo hành về lên ko hack phone . nếu đúng là do ko hack phone thì có ai chỉ ko cần hack cũng đc ko ?

i_love_baby387

cho mình hỏi chút ! các phần mềm việt hóa mình đưa vào máy nhưng nó ko nhận ( file .sisx ) có ai giúp mình với . mình mới mang máy bảo hành về lên ko hack phone . nếu đúng là do ko hack phone thì có ai chỉ ko cần hack cũng đc ko ?

Hack phone ko ảnh hưởng gì đến máy cả! Bạn nên hack phone thì mới sử dụng được nhiều phần mềm , còn nếu bạn không muốn, muốn cài PM nào, bạn phải sign Pm đó:) Nhưng không phải Pm nào cũng sign được đâu nhé!

zZhuongsunzZ

có ai giúp mình sisgn 2 file: Kaspersky.Mobile.Security.v8.0.51.S60v3.SymbianOS9 .x viet hoa dangduc_SymPViet.sisx và JbakTaskMan_v1.00_R5_Unsigned_Vietnamese_dung12919 85.sisx đc kô ạ ?? mình cảm ơn nhiều . mình mới zô zoom lên ko biết sisgn ở đâu , có bạn nào biết thì giúp mình nha seri 356994013962661

i_love_baby387

có ai giúp mình sisgn 2 file: Kaspersky.Mobile.Security.v8.0.51.S60v3.SymbianOS9 .x viet hoa dangduc_SymPViet.sisx và JbakTaskMan_v1.00_R5_Unsigned_Vietnamese_dung12919 85.sisx đc kô ạ ?? mình cảm ơn nhiều . mình mới zô zoom lên ko biết sisgn ở đâu , có bạn nào biết thì giúp mình nha seri 356994013962661

Bạn phải tự tìm hiểu dần dần thôi:( Sign thì phải có file Cer, mà chờ lấy file cer khá là mất TG.
Bạn có thể vô đây để xem cách lấy cer!

kevin_fire

có ai cài bản N-Gage_v1.21.1536 chưa vậy, không biết cài vào FW 21.0.10 có mất đc chữ trial kô ???

tienlp

Tìm thư mục lưu tin nhắn ở đâu ?

Tình hình là em đang chuẩn bị chuyển sang dùng N96 làm súng chính, còn N81 8GB có thể phải bàn giao lại cho ku em nên em định chép toàn bộ dữ liệu của con 81 sang 96, mà ngặt nỗi trong con N81 8GB hiện đang lưu khoảng ...8000 tin nhắn SMS (bao gồm khoảng 4k tin gửi đi và 4k tin gửi lại).

Bây giờ tuy con 81 đã hack bằng Caps on/off nhưng mấy ngày wa ngồi mò vẫn ko ra đc thư mục lưu tin nhắn. Bác nào có kinh nghiệm có thể cho em biết vị trí thư mục này ko ạh ? Các SMS trong S60v3 đc lưu bằng định dạng gì ? Có phần mềm nào giúp em chuyển tin nhắn từ máy này sang máy khác ko ? (8k tin nhắn mà forward 1 cú thì có mà sặc máu :-ss)

P/S: Em cần giữ mấy tin này vì lý do cá nhân. Các bác đừng comment bảo e xoá đi hết nha :) thanks all

handsome_hcm

help me !! Mình dang xem fim bang smovie thì nó bi out ra ngòai và báo loi (program damaged 3309137419) mình vô xem lai but van bi nhu vay,bay gio ko the xem fim dc nua,ko bik nó bi gì vay các pro?giúp mình khac fuc tình trang này voi.mình da thu remove và intal lai smovie nhung van bi.

NguyenTu

Super V.I.P
Tình hình là em đang chuẩn bị chuyển sang dùng N96 làm súng chính, còn N81 8GB có thể phải bàn giao lại cho ku em nên em định chép toàn bộ dữ liệu của con 81 sang 96, mà ngặt nỗi trong con N81 8GB hiện đang lưu khoảng ...8000 tin nhắn SMS (bao gồm khoảng 4k tin gửi đi và 4k tin gửi lại).

Bây giờ tuy con 81 đã hack bằng Caps on/off nhưng mấy ngày wa ngồi mò vẫn ko ra đc thư mục lưu tin nhắn. Bác nào có kinh nghiệm có thể cho em biết vị trí thư mục này ko ạh ? Các SMS trong S60v3 đc lưu bằng định dạng gì ? Có phần mềm nào giúp em chuyển tin nhắn từ máy này sang máy khác ko ? (8k tin nhắn mà forward 1 cú thì có mà sặc máu :-ss)

P/S: Em cần giữ mấy tin này vì lý do cá nhân. Các bác đừng comment bảo e xoá đi hết nha :) thanks all

S6V3 có chức năng sync danh bạ, tin nhắn, lịch, ... từ máy nọ sang máy kia mà?

Để làm được điều này, bạn làm như sau nhé:

1. Bật Blutooth trên máy nhận (để nhận tất cả các thiết bị)
2. Trên máy gửi vào Tool/utilities/Switch.
3. Vào Optiton chọn synchronise
4. Làm theo hướng dẫn

Chúc bạn thành côn
g!!

vandunga3

help me !! Mình dang xem fim bang smovie thì nó bi out ra ngòai và báo loi (program damaged 3309137419) mình vô xem lai but van bi nhu vay,bay gio ko the xem fim dc nua,ko bik nó bi gì vay các pro?giúp mình khac fuc tình trang này voi.mình da thu remove và intal lai smovie nhung van bi.

Nhiều người khoái smart movie thế nhỉ? Mình thì thấy dùg Power Movie và CorePlayer ngon hơn

handsome_hcm

vì use smovie nó easy và thông dung.chac fai chuyen wa use lai dxvideo wa.Minh bi loi này chac có le bi dung app voi webvoice,vì sau khi intal app nay moi bi 5oi tren.

ngocan

active file là trình quản lí máy.
Mọi người ơi, ai biết chỉ mình cách sữa lỗi dùm
N82 của em cài rất nhiều ứng dụng, và khi truy cập image and video thì bị báo lỗi bộ nhớ đầy, đóng bớt ứng dụng và thử lại.
Không biết phải lỗi của ram không nữa vì bộ nhớ trong còn khoảng 90Mb, thẻ còn khoảng 50Mb
em thử rết 7370 rồi nhưng không có kết quả!
mọi người giúp đỡ dùm em!8-|
thanks!

thanhlongck

Minh đang sử dung N81-2GB, FM V20,trên Diễn đàn đề cập đến nút NAVi gì đó và hiệu ứng Transitor,xin cho biết nút đó nằm ở đâu.hiệu ứng Transitor là gi và 2 cái đó có công dụng gì.
Xin hỏi thêm Ngames không chơi được ,còn các ứng dụng khác đều bình thường thì mình có cần nâng cấp FM lên V21 không?

i_love_baby387

Minh đang sử dung N81-2GB, FM V20,trên Diễn đàn đề cập đến nút NAVi gì đó và hiệu ứng Transitor,xin cho biết nút đó nằm ở đâu.hiệu ứng Transitor là gi và 2 cái đó có công dụng gì.
Xin hỏi thêm Ngames không chơi được ,còn các ứng dụng khác đều bình thường thì mình có cần nâng cấp FM lên V21 không?

Nút navi là cách vuốt cảm ứng quanh phím mutimedia , kích hoạt bằng cách vào vào tool-setting chỉnh on ( nhưng phím này rất dẽ hỏng;;) )
Hiệu ứng Trasitor là cái hiệu ứng khi nhấn vào folder thì nó zoom ra ý mà:D ( V20 cũng đã có ) Mình có thể thay đổi hiệu ứng này, bạn tự tìm hiểu nhé!

kevin_fire

Hiệu ứng Trasitor là cái hiệu ứng khi nhấn vào folder thì nó zoom ra ý mà:D ( V20 cũng đã có ) Mình có thể thay đổi hiệu ứng này, bạn tự tìm hiểu nhé!

thay đổi hiẹu ứng này như nào hả bạn...hình như làm sao mà thay đổi đc vậy...

thanhlongck

thay đổi hiẹu ứng này như nào hả bạn...hình như làm sao mà thay đổi đc vậy...
Mình cũng không hiểu,mặc dù đã sử dụng N81 gần 1 năm nay.Nhờ các Anh hướng dẫn rõ,hoặc chỉ topic nào để tham khảo (chẳng biết nút Navi nằm đâu,công dụng của nút này và hiệu ứng Transitor ra sao?Vào Diễn đàn này mới biết.
Chân thành cám ơn các bạn

vandunga3

Navi chính là mấy cái nút lên xuống trái phải đó. Sử dụng như iPod ý, cứ đưa ngón tay miết theo các cạnh. Nói chung độ nhạy của Navi tuỳ thuộc từng máy, như máy mình thì liệt luôn Navi rồi
Chơi N-gage phải hack phone. Xác suất để chạy N-gage ngon lành ko cao lắm, chắc do xài game cr@ck nên nó thế
Trc mình xài firm 11.0.045, từ ngày up lên firm 21 đến h bị lỗi camera liên tục, phải tắt đi bật lại rất khó chịu. Đc cái transition khá vui mắt, tốc độ cài ứng dụng và tốc độ wifi tăng lên thấy rõ

Chỉnh sửa cuối:

hugdajkaz

vậy giữa FM v20 và v21 thì FM21 có ji hơn ko ạh ? e chưa up FM bao h , đang muốn thử chút :|

TomRyan8891_2009

vậy giữa FM v20 và v21 thì FM21 có ji hơn ko ạh ? e chưa up FM bao h , đang muốn thử chút :|

Hiệu ứng menu nhìn mượt hơn trước , xử lý ứng dụng nhanh hơn , pin được cải thiện , nói chung , có rất nhiều điều để khám phá ....

Status
Không mở trả lời sau này.