• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N81 - N81 8GB.

Status
Không mở trả lời sau này.

TomRyan8891_2009

Có gì đâu mà buồn hả bác , thông số bác xem trong máy là tốc độ chạy hiện thời của máy khi đang thực thi ứng dụng , còn thông số trên mấy trang web là tốc độ tối đa mà CPU có thể đạt được ở maximum ( khi thực thi ứng dụng ở mức tối đa )

vandunga3

Có gì đâu mà buồn hả bác , thông số bác xem trong máy là tốc độ chạy hiện thời của máy khi đang thực thi ứng dụng , còn thông số trên mấy trang web là tốc độ tối đa mà CPU có thể đạt được ở maximum ( khi thực thi ứng dụng ở mức tối đa )

E mở vài soft rồi đấy chứ bác. Chắc trên web là tốc độ khi ép xung =)) =))
Mà tốc độ CPU có trồi sụt theo số ứng dụng đc mở như RAM đâu bác

Chỉnh sửa cuối:

hugdajkaz

Sao máy mình hồi nọ chơi game n-gage bình thường , h tự nhiên 1 số game lại ko chơi dc nữa :| nó cứ báo lỗi liên tục :( ( lỗi thường là kerc 3 hoặc báo bản này là trial ),tình hình này có nên format ko các bác ?

i_love_baby387

Sao máy mình hồi nọ chơi game n-gage bình thường , h tự nhiên 1 số game lại ko chơi dc nữa :| nó cứ báo lỗi liên tục :( ( lỗi thường là kerc 3 hoặc báo bản này là trial ),tình hình này có nên format ko các bác ?

Bạn có chơi online ko?? Bạn dùng game đã bơm thuốc chứ:-?

i_love_baby387

Máy e hack r, chơi full n gage mà, e cũng ko dám chơj onl, tự dưng mấy hôm nay lạj bị ,chả hiểu tại sao nữa...

Posted via Mobile Device

Vì là game cr@ck nên chuyện nó bệnh tật cũng dễ hiểu:) Bạn nên cài lại Pm n-gage xem thế nào. Nếu không dc thì hết cách, chỉ fomat thôi:| Copy lại data của các game để đỡ phải chơi lại;)

binhseu

Bạn thử cài 1 bản patch ver cao hơn bản hiện tại đang dùng xem, có thể do trong máy bạn cài thêm font, dùng font mà ngage ko tương thik ( cái này thường 1 số game như Bounce, kappa base hay lỗi nhất...), hoặc lâu ko vào chơi game đó chẳng hạn...:D

lamtung1211

N81 của em không vào chụp ảnh được

Không hiểu sao tự dưng con N81 của em không vào chuọ ảnh được bấm vào toan báo lỗi " Featuare not supporter ". Em đã Fomat máy và thẻ nhớ cũng không được, tháo pin tháo thẻ nhớ ra để 1 lúc sau vào lại vẫn bị thế.Ai biết cách chỉ hộ em với máy em vùa mới mua mang đi bảo hàng sợ bị lột đồ lắm :((

vandunga3

Không hiểu sao tự dưng con N81 của em không vào chuọ ảnh được bấm vào toan báo lỗi " Featuare not supporter ". Em đã Fomat máy và thẻ nhớ cũng không được, tháo pin tháo thẻ nhớ ra để 1 lúc sau vào lại vẫn bị thế.Ai biết cách chỉ hộ em với máy em vùa mới mua mang đi bảo hàng sợ bị lột đồ lắm :((
Chắc là bác xài firm 21.0.10 rồi. Máy em từ hồi up lên 21.0.10 thì ngày nào cũng bị. Cái lỗi này chắc tuỳ từng máy. Ngày xưa xài firm 11.0.045 thì chả bao h bị cả. Bây h chắc fải đợi firm mới thì có khi khắc phục đc

Chỉnh sửa cuối:

janccy

Mình xài N81 8G hôm qua mình reset lại máy sao 7370 thăng thì mất hết tin nhắn và danh bạ vì tất cả mình lưu hết trong bộ nhớ máy giờ mình muốn lấy lại tin nhắn và danh bạ ,xin mấy bạn chỉ giúp mình đang rất cần có cách nào để khôi phục???.Thanks all

Kojiro

Super V.I.P
Mình xài N81 8G hôm qua mình reset lại máy sao 7370 thăng thì mất hết tin nhắn và danh bạ vì tất cả mình lưu hết trong bộ nhớ máy giờ mình muốn lấy lại tin nhắn và danh bạ ,xin mấy bạn chỉ giúp mình đang rất cần có cách nào để khôi phục???.Thanks all

Ko có cách nào khác nha bạn, 4mat thế thì mất hết, nếu chưa backup trước khi 4mat thì thua :(

vandunga3

HUHU buồn quá các bác ơi. Em kiểm tra thông tin phần cứng của N81 trên các trang:

Kết quả đều đc như sau:

Nhưng khi xài soft PhoNetInfo để check lại thì:
CPU chỉ có 187MHz (= 1/2 so với thông số ở 2 trang trên) :O :-? :(( :( :-/ X-(

RAM thì chỉ đc tầm 78MB
:-? :(( :-/ :(

Sau khi test kĩ lưỡng bằng cách mở thật nhiều ứng dụng (từ điển, game cả file sis và jar) và kiểm tra lại thì tốc độ chip vẫn chỉ là 187MHz. Việc mở bao nhiêu ứng dụng đi chăng nữa thì xung nhịp của chip vẫn là cố định
Các bác thử check lại giúp em với, chẳng nhẽ lại có sự sai số quá lớn so với thông tin mà Nokia công bố :-? :((

kimjaewon

cho mình hỏi muốn cài font tiếng hàn cho máy thì lam sao vậy, máy mình đang xài tiếng anh với tiếng việt, sẳn tiện có bộ gõ tiếng hàn luôn ko?

lamtung1211

nhưng nhiều lúc lại được, em tắt máy đi khoang 30' sau bật lại có lúc thì được xong lúc sau lại báo là Xảy ra lỗi ngoài ý muốn. Tắt thiết bị và khởi động lại

vandunga3

nhưng nhiều lúc lại được, em tắt máy đi khoang 30' sau bật lại có lúc thì được xong lúc sau lại báo là Xảy ra lỗi ngoài ý muốn. Tắt thiết bị và khởi động lại

HÊ HÊ, bác xài firm nào? Đợi khi nào có firm mới anh em mình rủ nhau up đê =)) =)) =)) Em xài firm 21.0.10, ngày nào chả bị lỗi này HÊ HÊ HÊ
Mà việc j` bác fải nhọc công tắt máy 30', chỉ cần tắt đi bật lại là đc mà. Ko thì tắt đi, tháo pin ra rồi bật lại

hugdajkaz

Nếu 1 game Ngage bị lỗi , ta có thể xóa đi cài lại mà nó hết lỗi ko hả các bác ( hồi trc game này chơi bình thường , h mới lỗi )

vandunga3

Nếu 1 game Ngage bị lỗi , ta có thể xóa đi cài lại mà nó hết lỗi ko hả các bác ( hồi trc game này chơi bình thường , h mới lỗi )

Khó lắm
Em là 1 ví dụ
Trc kia xài firm 11.0.045 chơi ầm ầm
Nay up lên firm 21.0.10 xài N-gage bản 1461 cài game thì bị lỗi. Ở box game mới có bác post bản patch cho N-gage 1461 đó

@all: các bác check jùm em cái CPU ở máy các bác với. Máy em check có mỗi 187MHz, hoang mang wá :((

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.