• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N81 - N81 8GB.

Status
Không mở trả lời sau này.
Posted via Mobile Device ko có tem ở ốc vít đâu. Ah nhân tiện có ai pít pm nào mà dùng wjfi đt và wjfi lapt0p kết nối với nhau để chja sẻ data ko

nguulangkiem

không hoàn toàn giống nhau đâu bạn à, 4mat 4 ngón nó triệt để hơn, VD như là lỗi font chẳng hạn bạn 4 mát = *#7370# không hết đc lỗi đâu...:)

fomat thi tùy cái thôi đừng có fomat bừa :(
hồi đó lơ tơ mơ fomat :( mất sạch số liên lạc:| mấy cái clip nó có sẵn h nó hỏi mã kích hoạt mới ác :(
ai bit cách khác phục cái hỏi mã kích hoạt chỉ dùm thx :d

kevin_fire

fomat thi tùy cái thôi đừng có fomat bừa :(
hồi đó lơ tơ mơ fomat :( mất sạch số liên lạc:| mấy cái clip nó có sẵn h nó hỏi mã kích hoạt mới ác :(
ai bit cách khác phục cái hỏi mã kích hoạt chỉ dùm thx :d

trời đất, bị lỗi thì bắt buộc phải 4mat...mà đã 4mat thì phải backup dữ liệu trước chứ !

vandunga3

máy mình cơ nó lỏng lẻo quá nên mình bán đi chứ không sửa.mình đang định mua con khác.mọi người cho ý kiến mình nên mua N81-2 hay N81-8G hơn?và 1 điều nữa,mình có đi xem 1 con còn bảo hành 10 tháng,nhưng chỉ có tem nokia ở main chứ không có tem ở góc của con ốc vít.mình hỏi chủ cửa hàng thì họ bảo máy mới bây giờ không có tem dán ở góc ốc vít.vậy có đúng không?thanks mọi người giúp đỡ.

Thế giá cả em nó thế nào? Bác tham quan ở đâu thể? Bảo hành 10 tháng thì chắc ko phải hàng zin rồi. Thằng chủ quán nó mới múa lưỡi thế mà bác đã tin.
N81 SD có thẻ, bộ nhớ trong rất thấp :( :(
N81 8GB ko thẻ, bộ nhớ trong đương nhiên là 8GB :)) :)) :))
Về phần cứng thì 2 pé này chả khác gì nhau cả. Theo em thì huynh nên chọn con SD ế. Xài đt có thẻ thì dễ chia sẻ dữ liệu hơn, hàng zin lại rẻ hơn con 8GB cả triệu bạc. Cả triệu bạc ấy thì mua thẻ 4GB mà xài, cái thẻ của máy thì cho pé nó đi làm từ thiện (VD như cho em người yêu :)) >:) >:) )

Posted via Mobile Device ko có tem ở ốc vít đâu. Ah nhân tiện có ai pít pm nào mà dùng wjfi đt và wjfi lapt0p kết nối với nhau để chja sẻ data ko

Kính mời đồng chí qua đây. Bài này em bookmark trong trình duyệt từ lâu nhưng chưa thử

CLICK HERE

Chỉnh sửa cuối:

anhtuan206

Thế giá cả em nó thế nào? Bác tham quan ở đâu thể? Bảo hành 10 tháng thì chắc ko phải hàng zin rồi. Thằng chủ quán nó mới múa lưỡi thế mà bác đã tin.
N81 SD có thẻ, bộ nhớ trong rất thấp :( :(
N81 8GB ko thẻ, bộ nhớ trong đương nhiên là 8GB :)) :)) :))
Về phần cứng thì 2 pé này chả khác gì nhau cả. Theo em thì huynh nên chọn con SD ế. Xài đt có thẻ thì dễ chia sẻ dữ liệu hơn, hàng zin lại rẻ hơn con 8GB cả triệu bạc. Cả triệu bạc ấy thì mua thẻ 4GB mà xài, cái thẻ của máy thì cho pé nó đi làm từ thiện (VD như cho em người yêu :)) >:) >:) )

cảm ơn bạn nha.chỗ đó cũng đáng tin vì cũng là quán quen biết 1 chút mà.con N81-2 họ đòi 3,4tr.bớt 20k.máy còn ngon lắm.quán này không phải họ làm thẻ giả đâu.mình ở Nhổn cơ.hơi xa mà hix.đúng là dùng con N81-2 nó có thẻ nên tiện hơn mà.

binhseu

Theo mình người ta cứ gọi N81 8Gb bộ nhớ trong cho "khủng" thôi, chứ thực chất bộ nhớ trong của N81 loại 8Gb vẫn là khoảng 22 - 28mb, có thêm cái chíp nhớ 8Gb tích hợp vào để người dùng ko thê tháo ra đc thôi ( thế khác nào bạn dùng thẻ 8Gb nhưng ko bao h bỏ ra :D)

vandunga3

Theo mình người ta cứ gọi N81 8Gb bộ nhớ trong cho "khủng" thôi, chứ thực chất bộ nhớ trong của N81 loại 8Gb vẫn là khoảng 22 - 28mb, có thêm cái chíp nhớ 8Gb tích hợp vào để người dùng ko thê tháo ra đc thôi ( thế khác nào bạn dùng thẻ 8Gb nhưng ko bao h bỏ ra :D)

Chuẩn, cái 8GB gọi là Mass Memory thì phải :-? :-? :-? :-?

magiclongst

mình đang sử dụng N81 nhưng ko bik làm sao để dc chơi game nữa vào mục ngage có sẵntrong máy thì ko ó gaem nào để chơi mình cũng k bik là máy minh đã cài đặt ngage chưa nữa khi vào menu chĩ thấy biểu tượng trong đó thôi nhưng khi nhấp vào thì ko thấy game nào nó còn xuất hiện 3 dòng:
-Tell me more
-Try game demo
-Download ngage
Như vậy là sao hả mấy pac có ai giúp em cài đặt với or chỉ em web nào có download mấy game đó với

Kojiro

Super V.I.P
mình đang sử dụng N81 nhưng ko bik làm sao để dc chơi game nữa vào mục ngage có sẵntrong máy thì ko ó gaem nào để chơi mình cũng k bik là máy minh đã cài đặt ngage chưa nữa khi vào menu chĩ thấy biểu tượng trong đó thôi nhưng khi nhấp vào thì ko thấy game nào nó còn xuất hiện 3 dòng:
-Tell me more
-Try game demo
-Download ngage
Như vậy là sao hả mấy pac có ai giúp em cài đặt với or chỉ em web nào có download mấy game đó với

Máy bạn chưa cài game Ngage, qua đây tìm hiểu nhé: http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?f=19

vandunga3

-Tell me more
-Try game demo
-Download ngage

Em dám cá là bác sử dụng firmware cũ (11.0.045 trở về trc), bản N-gage của bác có icon là hình vuông da cam.

Muốn chơi N-gage với firm hiện tại thì bác phải up lên bản có icon là hình vuông màu xanh, tham khảo ở All GAME N-GAGE 2.0 BiNPDA (cập nhật 22/01/09)
hoặc Hack để cài game N-gage ko cần PC

Sử dụng firm cũ để chơi N-gage rất hay bị lỗi. Bác nên up firm mới nhất là 21.0.10. Up xong vào topic này tham khảo: [Tổ Game PV]Game n-gage+path cho các đời máy

MrNgok

máy n81 của cháu toàn hiện lên thông báo bộ nhớ đầy mặc dù cháu ko cài j` vào bộ nhớ trong cả,hiện giờ cháu ko thể nhận và gửi tin nhắn đi đc:(( có phải máy cháu bị lỗi phần mềm ko ạh? :(

AndyCuong

Supper Moderators
máy n81 của cháu toàn hiện lên thông báo bộ nhớ đầy mặc dù cháu ko cài j` vào bộ nhớ trong cả,hiện giờ cháu ko thể nhận và gửi tin nhắn đi đc:(( có phải máy cháu bị lỗi phần mềm ko ạh? :(

tốt nhất là em nên 4mat máy đi , có thẻ máy của em bị Virus rồi .

MrNgok

tốt nhất là em nên 4mat máy đi , có thẻ máy của em bị Virus rồi .

4mat rùi nhưg ko đc ạh,cháu ko cài bất cứ cái j` vào bộ nhớ máy vậy mà khi cháu mở thông tin bộ nhớ của máy thỳ thấy là 25Mb in use,92Kb free memory :(

nva1991

hix.tình hình là em đã dạo qua rất nhiều topic để tìm cách hack cho cái N81-8GB fw 21.0.10 mà vẫn đang bó tay.ai đã hack đc thành công rồi xin chỉ giáo giúp em với. Nếu sử dụng phần mềm cần sign xin sing giúp em luôn,số IMEI của em 356995012303997.Cám ơn mọi người trước.

Nhân tiện cho em hỏi,em chọn chế độ lưu tin nhắn vào thẻ nhớ,sao vào trong thẻ nhớ ko thấy nó lưu ở đâu cả?

anhtuan206

hix.tình hình là em đã dạo qua rất nhiều topic để tìm cách hack cho cái N81-8GB fw 21.0.10 mà vẫn đang bó tay.ai đã hack đc thành công rồi xin chỉ giáo giúp em với. Nếu sử dụng phần mềm cần sign xin sing giúp em luôn,số IMEI của em 356995012303997.Cám ơn mọi người trước.

Nhân tiện cho em hỏi,em chọn chế độ lưu tin nhắn vào thẻ nhớ,sao vào trong thẻ nhớ ko thấy nó lưu ở đâu cả?

bạn dùng phần mềm hack hellox 2.0 cũng được mà.hack bằng cách đó đơn giản nhất.bạn chỉ cần cài vào rồi chạy là ok.nhưng bạn phải xin key và cer của imei bạn để sign phần mềm đó mới cài được.còn xin key và cer bạn vào đăng ký xin rồi chờ 1 ngày là ok mà.bạn xin k3y và cer ở đây này http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=63179 .tự tìm hiểu mới thấy hay và hồi hộp chứ.:D

Status
Không mở trả lời sau này.