• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.

phuong98a

Vietmap S17 cho phần mềm symbian đã có rồi đã có bạn nào dùng thử chưa
mình đã test rồi bản dùng thử dùng được 3 ngày
Sơ sơ như sau:
- có hướng dẫn giọng nói bằng tiếng việt, tiếng anh
- dữ liệu cập nhật 63 tỉnh thành trong cả nước ( tháng 3/2009 )
- phần mềm bằng tiếng việt nên dễ sử dụng
- Mình ở TP Bắc Ninh mình dùng thấy ổn có đầy đủ các đường và vị trí các cơ quan
- ... đang dùng tiếp
mình ngồi trong nhà vẫn bắt được tín hiệu GPS hơi yếu 1 chút nhưng cũng đủ để dùn

à hack là để cài thêm phần mềm vậy nó có ảnh hưởng gì đến máy ko?
mình có cài mấy cái phần mềm nhưng đều ko được vậy là phải hack hoặc là cert hay gì đấy phải ko
N82 4.8T còn bảo hành đến tháng 4/2010 ( máy ko xước ko lỗi chỉ có điều ko có tai nghe , cáp nối và ko biết có phải hàng chính hãng hay hàng ngoài) thì có đắt ko?

Chỉnh sửa cuối:

phuong98a

mình thấy toppic thảo luận về n82 hơn 2000 lượt trả lời nhiều hơn hẳn các thảo luận về máy khác
như vậy có nghĩa là rất nhiều người dùng N82 và N82 cũng rất được ưa chuộng cho đến thời điểm này
ý kiến riêng của mình thôi

TraiNgheoHn

à hack là để cài thêm phần mềm vậy nó có ảnh hưởng gì đến máy ko?
mình có cài mấy cái phần mềm nhưng đều ko được vậy là phải hack hoặc là cert hay gì đấy phải ko
N82 4.8T còn bảo hành đến tháng 4/2010 ( máy ko xước ko lỗi chỉ có điều ko có tai nghe , cáp nối và ko biết có phải hàng chính hãng hay hàng ngoài) thì có đắt ko?

1) Hacks không ảnh hưởng đến máy.
2) Không phải vì nếu có cer hoặc hack rồi thì cài pm vô tư.
3) Bạn muốn biết phải hàng c.ty không thì mang qua care nhờ nó check hộ là biết mà.

phuong98a

1) Hacks không ảnh hưởng đến máy.
2) Không phải vì nếu có cer hoặc hack rồi thì cài pm vô tư.
3) Bạn muốn biết phải hàng c.ty không thì mang qua care nhờ nó check hộ là biết mà.

vậy là sau khi hack hoặc cer thì cài Phần mềm gì cũng được phải ko
VD như cài cái vietmap S17 ý có cần phải đăng ký ko ( sau khi máy mình đã được hack hoặc cer )

TraiNgheoHn

vậy là sau khi hack hoặc cer thì cài Phần mềm gì cũng được phải ko
VD như cài cái vietmap S17 ý có cần phải đăng ký ko ( sau khi máy mình đã được hack hoặc cer )

Giờ bạn xin cer đi,sau đó hack,hacks xong bạn muốn cài cái gì thì cài.

heromancats

Cái N82 v31 của em khi cài một số ứng dụng như: AntiTouch... thì không setup được. Nó báo "Required application access not granted" :(. Cho em hỏi lỗi này là gì? có cách nào khắc phục được hong?

phuong98a

Giờ bạn xin cer đi,sau đó hack,hacks xong bạn muốn cài cái gì thì cài.

mình xin cert được rồi bây giờ thì phải làm như thế nào
và những phần mềm mình đã cài rồi nhưng chỉ là trial hoặc bị hết chứng chỉ thì phải cài lại à

Kojiro

Super V.I.P
và những phần mềm mình đã cài rồi nhưng chỉ là trial hoặc bị hết chứng chỉ thì phải cài lại à

Hướng dẫn dign đã có bên S60v3 Phần mềm ứng dụng.
bạn phải phân biệt rõ, hack để cài được tất cả PM còn việc dùng trial hay full thì tùy vào PM của bạn full hay là trial, khác nhau lắm đó!

TruongHan

Super V.I.P

Có file Cer rồi thì bạn qua đây Sign,rồi mới Hack máy nha,sau đó thì vô tư cài phần mềm,ứng dụng

blackhat007

CHo em hỏi cách nào tắt flash đỏ khi chụp hình ạ? Và cách sử dụng từ điển mobireader, em cài rồi nhưng ko bít sử dụng thế nào?
Máy em thì mua về hack sẵn rùi, còn máy thằng bạn em thì mới mua firm v31 chưa hack hiec gì cả, em muốn chỉ nó mà ko biết bắt đầu từ đâu? Đọc nhiều bài trong 4rum rồi mà không bít bắt đầu từ đâu hết? Xin các anh chỉ giúp ! Thx nhiều!

azkaban3000

CHo em hỏi cách nào tắt flash đỏ khi chụp hình ạ? Và cách sử dụng từ điển mobireader, em cài rồi nhưng ko bít sử dụng thế nào?
Máy em thì mua về hack sẵn rùi, còn máy thằng bạn em thì mới mua firm v31 chưa hack hiec gì cả, em muốn chỉ nó mà ko biết bắt đầu từ đâu? Đọc nhiều bài trong 4rum rồi mà không bít bắt đầu từ đâu hết? Xin các anh chỉ giúp ! Thx nhiều!

Bạn vào đây để xem hướng dẫn nhé http://pdaviet.net/showthread.php?t=45447

romano81

Help me! N82 của mình không refesh được nhạc. mình đã làm theo hướng dẫn là xóa các file
e:\private\101FFC31\mpxv1.mpd
e:\private\101FFC31\pcv5.mpd
e:\private\101ffca9\harvesterdb.dat
Nhưng xóa xong vào lại thì không nhận đuợc bài nào luôn. Hic
Ai biết chỉ cho mình với. thanks

nhathuy009

máy mình sao hư mất camera 5mp phía sau rùi,gạt mở cũng không kích hoạt chụp ảnh,vào menu chụp ảnh thì chỉ còn camera phụ thôi,cũng không còn option chuyển camera nữa,đã hard reset + format nhưn khôg hết.chỉ dùm em vớiiiiii.cứ như chưa tùng tồn tại cái camera đó vậy

lamnt0702

máy mình sao hư mất camera 5mp phía sau rùi,gạt mở cũng không kích hoạt chụp ảnh,vào menu chụp ảnh thì chỉ còn camera phụ thôi,cũng không còn option chuyển camera nữa,đã hard reset + format nhưn khôg hết.chỉ dùm em vớiiiiii.cứ như chưa tùng tồn tại cái camera đó vậy

Liên quan đến phần cứng rồi nhé :) Nokia Care thẳng tiến :)

Mt112

Bạn này jông mjng ghê.mình bị rơi cũng ko dùng đc nữa.mà chưa có time ra care

Posted via Mobile Device

phuong98a

mình mới up version lên 31.00.16 của N82 nhưng sao mà nghe nhạc chán thế.nghe mấy bài hát mà bật chế độ âm thanh vòm lên thì cứ như là cãi nhau đấy. ko hay bằng N81 âm thanh chắc và chuẩn hơn
có cách nào chỉnh cho âm hay hơn ko hả các pro
quả pin của mình dạo này kém quá dùng được có 1 ngày là phải xạc rồi( thỉnh thoảng có chơi game, dùng GPS, ít nghe nhạc ) có bác nào biết dùng loại pin nào tốt 1 tý mà giá cả phải chăng ko

Chỉnh sửa cuối:

trunganh0412

Posted via Mobile Device Co bac nao biet cai 1 phan mem lam mac dinh cua may k,chi cho em voj.Nhu la cai Pm ay vao Rom co duoc k?

Status
Không mở trả lời sau này.