• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.

adinadin

Mình vẫn cài theme và Game 1 cách cách bình thường mà. Chỉ sợ bạn tải file không đúng cho dòng 3rd thôi. Còn riềng ứng dụng thì mệt hơn chút là bạn phải sign thì mới cài được (bạn phải xin file cer và key cho máy của mình). ver30 chỉ là không hack được thôi nên không thể nghịch mấy trò truy cập vào file hệ thống được (Private, bin....):((

ủa vậy hả? nhưng mình tải đúng fải .sis hay .sisx j đó theo s60 OS 9.2 theo con N82 mà, cài cái j đi nữa cũng báo lỗi (expried certificate) ! bùn chết đi dc ~,~..
còn file cer mình đang xin ^^ nhưng hình như mấy pác bận lắm hay sao cả tuần nay ko thấy hòi âm cho mình @.@!
- Nếu có file cer (??) cũng chưa bít là cái j, pác nào có thể cho bình bít link hướng dẫn cách cer cho máy N82 dc ko, lính mới ham học hỏi ^^.
Và cám ơn các pác đã giúp mình nha.
Thanks cả nhà...

kennh0x

chụp Marco nè các bác :D

@bác kia có tem FPT và tem giấy Nokia hay nhỉ ?? Ở đâu em đến mua 1 lốc

cho em hỏi chụp chế độ marco em xài tv nên không biết chế độ marco là chế độ nào

kiemvuongvn

nói thật là tem này k phải mình mua, mà do bạn cho (nó bảo 5K 1 cái và bán limit) thôi hm nào đi mua về đủ loại rồi chụp cho các bạn.

bạn chụp lên cho anh em xem thử :D

cho em hỏi chụp chế độ marco em xài tv nên không biết chế độ marco là chế độ nào

hình như là chế độ Macro chụp cận cảnh những vật thể nhỏ chứ ko phải Marco :|

taiphong

bạn chụp lên cho anh em xem thử :D
:|

ok, để mấy hm nữa rảnh đi mua về post cho ae, ah mà ai bit cài font tiếng việt cho N82 k vậy? mình đã chep fonts vào thư mục réouce rùi và restart rồi mà vẫn k đọc tiếng việt

k7rapper

mình thấy N82 là quá ổn rui`, mình đang dùng N78 mà đang muốn đổi N82 đây,
có bro nào mún bán máy không, tầm 4tr5 là mình ôm luôn
tel : 0944807328 Yahoo: lee_shiny

adinadin

àh còn cái này nữa các pac cho mình hỏi, khi mua N82 nó cho mình cái fiếu đăng kí game n-gage đó (BLOCK BREAKER deluxe) của gameloft đó, fần sau fiếu có cái activation code khi cạo ra thì cho 1 cái code, code đó muốn đkí cho máy mình thì fải đk sao ạ ?? chỉ giúp mình nhé . thanks 4 help ^^

hghtforever

tôi đang định bán n82 nè, nhưng mà phải chờ đến tết đã. vì tôi còn đang chờ visa để đi du học.. có gì tôi pm lại cho ok

kiemvuongvn

ông này đi rải máy 4rum lun hả :))

àh còn cái này nữa các pac cho mình hỏi, khi mua N82 nó cho mình cái fiếu đăng kí game n-gage đó (BLOCK BREAKER deluxe) của gameloft đó, fần sau fiếu có cái activation code khi cạo ra thì cho 1 cái code, code đó muốn đkí cho máy mình thì fải đk sao ạ ?? chỉ giúp mình nhé . thanks 4 help ^^

ủa sao hok bít zụ này ta :|

friendship19

phiếu làm j chứ bạn. cài game nào chẳng được. vứt cái phiếu đi thôi.

adinadin

xin được files cer rùi nè mấy bác, ai chỉ mình hack đi N82 v30.0.019 đó , hay cho mình link hướng dẫn nha, ko bít hack sao ???

lamnt0702

xin được files cer rùi nè mấy bác, ai chỉ mình hack đi N82 v30.0.019 đó , hay cho mình link hướng dẫn nha, ko bít hack sao ???

N82 V30 ko hack được bạn nhé :) Xin được file cer rồi thì cài soft đi thôi,con gì nữa đâu :) Mà đã xin được file cer rồi thì hack làm gì nữa :-??

adinadin

N82 V30 ko hack được bạn nhé :) Xin được file cer rồi thì cài soft đi thôi,con gì nữa đâu :) Mà đã xin được file cer rồi thì hack làm gì nữa :-??

háhá lính mới mà ^^! rút cuộc cũng tìm được nguồn hướng dẫn cer file cài đặt cho máy ! tại tui tưởng cer file và hack là 1 thứ há ma (người tàu).. :D nếu hack là hack xong mình cài trựt tiếp bất kí file nào fải ko, còn chưa hack dc thì fải dùng soft tạo fải sign để cài fài hem ;;) hj.. hôm nay dzui wá, cài được soft cho dế của mình ròi. thanks cả nhà :))

kennh0x

mấy anh ơi sao máy em dạo này kết nối gps không dc nửa.k biết có bị hư không

taiphong

ủa N82 có sẵn tiếng Việt mà???

bác này chán thiệt, đã nói máy sách tay Sing, tem giả... vậy mà, chài.. hm trước *#7370# cho về tiếng Thái lun, hehe, giờ cài xong hết rồi, bao lun vụ fonts. ah mún tắt âm chụp ảnh có cách khác cho máy đã hackphone các bạn có thể làm như sau :
1.Copy file 101F8809.txt ? z:\private\10202be9 vào 1 nơi nào đó.
2.Dùng 1 c.t text editor nào dó ( vd X-plore ) mở file vừa copy, chỉnh sửa dòng 0x7 int 1 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail trong file 101F8809.txt dó thành 0x7 int 0 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail. Luu ý, file phai đuợc save với encoding là Unicode utf-16.hoặc utf-8
3.Copy file dã chỉnh sửa vào c:\private\10202be9
4.Restart phone.

zippi

bít tới đâu trả lời tới đó thui :D

hix, ko bít trong SG chỗ nào bán tem này nhỉ :-?

@zippi: chụp Macro chỉnh chế độ sao zậy? sao mình chụp ko được nhỉ :-/

nó cứ loè lòe thế nào ấy :-??

các bác vào chữ A ~~> Close-up Mode ( dùng chụp vật từ 10-60cm đấy :D )

Chú ý là chụp phải ngệ thuật 1 tí, lúc đè nút chụp cho nó lấy tiu cự ấy, các bác vừa thấy hình rõ rệt 1 phát là đè chụp ngay, để em nó kéo tới kéo lui thì tí ko rõ đâu >:)

kiemvuongvn

bác này chán thiệt, đã nói máy sách tay Sing, tem giả... vậy mà, chài.. hm trước *#7370# cho về tiếng Thái lun, hehe, giờ cài xong hết rồi, bao lun vụ fonts. ah mún tắt âm chụp ảnh có cách khác cho máy đã hackphone các bạn có thể làm như sau :
1.Copy file 101F8809.txt ? z:\private\10202be9 vào 1 nơi nào đó.
2.Dùng 1 c.t text editor nào dó ( vd X-plore ) mở file vừa copy, chỉnh sửa dòng 0x7 int 1 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail trong file 101F8809.txt dó thành 0x7 int 0 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail. Luu ý, file phai đuợc save với encoding là Unicode utf-16.hoặc utf-8
3.Copy file dã chỉnh sửa vào c:\private\10202be9
4.Restart phone.

ai bít máy ông là gì đâu pa :-??

tui cũng xách tay mà có sẵn TV nè :-?

@để thử cách của ông xem, đang thắc mắc zụ chụp hình có tiếng lun :))

các bác vào chữ A ~~> Close-up Mode ( dùng chụp vật từ 10-60cm đấy :D )

Chú ý là chụp phải ngệ thuật 1 tí, lúc đè nút chụp cho nó lấy tiu cự ấy, các bác vừa thấy hình rõ rệt 1 phát là đè chụp ngay, để em nó kéo tới kéo lui thì tí ko rõ đâu >:)

thì tui cũng vào đó đó, mà có chỉnh gì thêm nữa ko nhỉ :-?

chụp cũng tạm tạm rồi nhưng chưa pro nổi =))

kimmie

Help! Em mới mua máy nhưng gà quá có nhiều cái ko biết sử dụng. Mong mọi người trả lời giúp em mấy vấn đề!!!
- Phần tắt tự động khóa bàn phím nó nằm ở chỗ nào ah?
- Cái phiếu đăng kí Ngage có activation code game Block Breaker, em vào My Games ko thấy định download, nhưng lại có báo error -4195 >.<
- Em chuyển nhạc từ PC vào máy, chọn Sound/ Digital rồi, chính xác là em chuyển 20 bài (đều .mp3) nhưng refresh lại chỉ đc có 11 :( Thế là bị làm sao ah?

Status
Không mở trả lời sau này.