• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.

n78nokia

Hỏi cách thay đổi màu khung hình cuộc gọi!!!!

Mình sài N78 muốn thay đổi nền trắng của khung hình hiển thị cuộc gọi thì làm thế nào (vì khung nền trắng trùng màu của số điện thoại gọi đến). Mình đã đổi theme khác nhưng khung hình đó vẫn nền trắng. Tuy nhiên đổi theme mặc định của N78 thì khung hình lại nền đen chữ trắng

ANHTUAN9791

Hay là bạn cài fullscreen caller vào đi!Mình không có N78 nên cũng không biết nên khuyên bạn ntn,chỉ đưa ra ý kiến cho bạn tham khảo thôi

k7rapper

N82 chơi n.gage ngang màn hình tốt mà.chỉ cần coppy file .txt là xoay được.mình mod nút multimedia thành nút A, mod nút camera thành nút B, chơi n.gage pro phết :)

tuancoild

không biết bao giờ N82 bọn mình mới có hiệu ứng menu nhỉ, chờ dài cổ. Mà Nokia chết tiệt thật :p tính ra N82 và N95 là 2 máy mạnh của SYMBIAN mà còn k lo nữa, mình mà giỏi tiếng anh thì lên trang chủ nó chửi cho đã hehehh:))

k7rapper

hiệu ứng menu như N79 hoặc N96 mới pro,chứ như transition chán lắm,test xong là gỡ luôn. Lên symbian freak mà xem,thấy thằng Delta fox bảo tháng 4 Nokia sẽ ra đồng loạt các fw mới để vá lỗi hackable,không biết trong đó có em Sharaku nhà mình không
PS : Sharaku là tên mã của N82,nghe như manga nhật í :)

MinhThang

Manager
Mình sài N78 muốn thay đổi nền trắng của khung hình hiển thị cuộc gọi thì làm thế nào (vì khung nền trắng trùng màu của số điện thoại gọi đến). Mình đã đổi theme khác nhưng khung hình đó vẫn nền trắng. Tuy nhiên đổi theme mặc định của N78 thì khung hình lại nền đen chữ trắng

Bạn không hỏi nhiều nơi nhé!
Mình đã nói bạn úp file Theme đó lên để mình xem có giúp cho bạn được không, thì bạn lại úp cái theme khác? Không có cách nào ngoài thay cho bạn cái hình đó bằng màu khác. Phải có file Theme hoặc file mbm của theme đó mới làm được.

nghiagautrang

n80 không đọc được ra chữ

mình đang sử dụng n80 như không đọc được những chữ có dấu?!!
làm ơn ai biết chỉ dùm, đa tạ đa tạ nhiều nhiều

elvish

mấy bro cho mình hỏi, mình xài N82, cài NSysInfo thì nó báo Processor Speed là 206.438 Mhz, mà mình len gsmarena.com coi thông tin thì con chip chạy ở tốc độ là 332Mhz. như zậy là sao nhỉ, N82 của mình là hàng giả hả? mình mua hàng chính hãng mà:|

thedat007

N82 chơi n.gage ngang màn hình tốt mà.chỉ cần coppy file .txt là xoay được.mình mod nút multimedia thành nút A, mod nút camera thành nút B, chơi n.gage pro phết :)

Bác chỉ rõ hơn về file txt là file nào và chép vào đâu (máy mình đã hack N82 v.31). Thanks bác trước:D

thedat007

Mình đã chép file TXT như bạn hướng dẫn và đã thành công nhưng có một số game N-gage không có chế độ ngang màn hình như : Tetris, Space Infact. Có bác nào bị như vậy không?

fansex

Sao con N82 của em hok kết nối dc với pc theo chế độ thẻ nhớ dc nhỉ nhưng chế độ pcsuit thì ok em đã thoát hết ứng dụng mà nó báo thậm chí khởi động lại máy mà chẳng hết^^!

k7rapper

Mình đã chép file TXT như bạn hướng dẫn và đã thành công nhưng có một số game N-gage không có chế độ ngang màn hình như : Tetris, Space Infact. Có bác nào bị như vậy không?

Hì. Bạn không biết là những game đó không có chế độ landscape à ^^
Vd như game space impact : kappa base ,nếu muốn chơi landscape thì bạn
xoay ngang là ok ^^

k7rapper

Sao con N82 của em hok kết nối dc với pc theo chế độ thẻ nhớ dc nhỉ nhưng chế độ pcsuit thì ok em đã thoát hết ứng dụng mà nó báo thậm chí khởi động lại máy mà chẳng hết^^!
Bạn xem lại xem có cài những ứng dụng như SmartSettings, Adlock pro, handy taskman hay là cài font trên thẻ nhớ không?

Status
Không mở trả lời sau này.