• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.

kiemvuongvn

256 là bộ nhớ NAND Memory, còn 128 mới là bộ nhớ RAM!

mà xem trong đây nó báo Free có 90 là sao nhỉ :-?

Mã:
[URL="http://www.forum.nokia.com/piazza/devices/devices/show-comparison?device=n82"]http://www.forum.nokia.com/piazza/devices/devices/show-comparison?device=n82[/URL]

tanlongkk

mình có n82 mà ko có phần mềm chạy đuôi avi ai có cho mình xin mình đang cần . cảm on nhiều

k7rapper

đã test
coppy file installsever vào Y/sys/bin ( cái này phải tự tạo)
sau này 4mat máy không cần hack lại vẫn cài được phần mềm unsigned

Ram sau khi restart của N82 v31 là 94mb
còn bộ nhớ trong của N82 là 132 Mb ( không phải 100mb như Nokia công bố)

nxhoang90

có pác nào chỉ mình cách up firmware TV cho N82 v31 với , mình up = JAF ,nhưng Fw mới chổ change product code hok thấy có code TV >.< , ai giúp dùm nha gấp

galaxy_89

ặc ẵc vậy là N82 ~ tốc độ xử lý N95 àh bác, còn N95-8GB thì thua xa àh :( bùn nhỉ

Ducvabi

Vấn đề với FW v31 của N82

Nghe anh em bàn luận sôi nổi quá, tò mò up con N82 lên v31 rồi hack thành công. Nhưng tình hình là từ khi up xong thấy máy có nhiều bug quá. Không biết là tình hình chung hay máy mình bị thế thôi? Cụ thể là sau khi gọi điện xong, dập máy, máy thường bị treo 1 lúc khoảng 5s. Thỉnh thoảng ấn nút Multimedia không có tác dụng. Vào nokia maps, lúc out ra là treo máy. Wifi bắt khá kém, nhiều khi thấy có mạng public 3 vạch sóng mà không làm sao connect được. Dù khi up fw mình đã thực hiện format máy và thẻ. Mong anh em giúp đỡ khắc phục :(:(

Chỉnh sửa cuối:

kiemvuongvn

chuyện gọi điện xong bị treo 4-5s là chuyện thường của N82 bạn à, FW nào cũng bị hết!

còn những trường hợp khác của bạn thì mình đang xài V20 ko bị, mà xài Vietmap chứ ai xài Nokia Map chi?

Wifi dùng Opera mini khá hay đó :D

taiphong

sặc N82 và N95 8G cấu hình như nhau, đều ram 128 tuy nhiên N95 8G cõng thêm bộ nhớ 8G nên mặc dù máy mới 4mat chưa cài gì ram free cũng chỉ khoảng 90 còn N82 4mat ram free khoảng 94,96Mb
p/s: vì thế N82 cõng thêm cái thẻ 8G thì tốc độ xử lý vẫn như N95 8G (nếu mình k nhầm ram của N95 thường có 64 thôi)

kiemvuongvn

bảng so sánh đây

k7rapper

Nghe anh em bàn luận sôi nổi quá, tò mò up con N82 lên v31 rồi hack thành công. Nhưng tình hình là từ khi up xong thấy máy có nhiều bug quá. Không biết là tình hình chung hay máy mình bị thế thôi? Cụ thể là sau khi gọi điện xong, dập máy, máy thường bị treo 1 lúc khoảng 5s. Thỉnh thoảng ấn nút Multimedia không có tác dụng. Vào nokia maps, lúc out ra là treo máy. Wifi bắt khá kém, nhiều khi thấy có mạng public 3 vạch sóng mà không làm sao connect được. Dù khi up fw mình đã thực hiện format máy và thẻ. Mong anh em giúp đỡ khắc phục :(:(

FW 31 mình đang dùng chưa phát hiện ra Bug, thậm chí pin còn trâu hơn lúc trước mà :)

manle

Các bác cho em hỏi.Firmware nào cho N82 là ổn định ít bị lỗi nhất và hack được.Em tính đổi N82 nhưng băn khoăn wá.

thedat007

Các bác cho em hỏi.Firmware nào cho N82 là ổn định ít bị lỗi nhất và hack được.Em tính đổi N82 nhưng băn khoăn wá.

Nghe đâu là V20 thì ổn định và hack được. Nhưng bi giờ bạn mua máy chính hãng thì chắc V30, còn xách tay thì có thể V20. V31 là bản mới nhất và đã hạck thành công, mình đang dùng bản này và thấy cũng ổn, chơi game n-gage cũng cool. Nếu được thì lấy N95 8G, có hỗ trợ nhiều phím chơi game hơn, màn hình to và dòng nắp trượt này nghe nói là không bị đứt cáp…:D

Ducvabi

chuyện gọi điện xong bị treo 4-5s là chuyện thường của N82 bạn à, FW nào cũng bị hết!

còn những trường hợp khác của bạn thì mình đang xài V20 ko bị, mà xài Vietmap chứ ai xài Nokia Map chi?

Wifi dùng Opera mini khá hay đó :D
Trước đây mình dùng fw v10 lúc mua máy không bị bất kì 1 hiện tượng nào như thế cả. Mình cũng dùng Vietmap mà, thấy v31 có cái nokia map mới thì nghịch tí thôi, nhưng lần nào thoát ra cũng bị treo máy, phải tháo pin.

thedat007

FW 31 mình đang dùng chưa phát hiện ra Bug, thậm chí pin còn trâu hơn lúc trước mà :)
Sao hay vậy!!! bạn thử gọi cho một số bị bận … bạn sẽ thấy bị bug liền à, chắc chắn là vậy. Hồi đó mới úp, mình gọi thử cho một số (không bị bận ) thì không bị bug làm mình mừng hụt, ai dè… mà cái đó có sao đâu ta. Còn pin trâu mình thấy cũng vậy à, không khá hơn!!!

galaxy_89

àh vậy N82 ngon hơn 95 2GB rùi , nhưng vẫn thấy có 1 đều gì dó9 ngộ ngọ6 cần dc giải thjx thêm về RAM 3 con này cho 9 xác

galaxy_89

có lẽ sẽ ra mắt FW mới thôi , FW này lỗi khá là nhìu . lúc cài đặt pm cũng châm hơn các FW củ

manle

Nghe đâu là V20 thì ổn định và hack được. Nhưng bi giờ bạn mua máy chính hãng thì chắc V30, còn xách tay thì có thể V20. V31 là bản mới nhất và đã hạck thành công, mình đang dùng bản này và thấy cũng ổn, chơi game n-gage cũng cool. Nếu được thì lấy N95 8G, có hỗ trợ nhiều phím chơi game hơn, màn hình to và dòng nắp trượt này nghe nói là không bị đứt cáp…:D

Mình đang dùng N81 mà thấy nó trượt kinh wá,nhìn nó rơ rơ như muốn rớt ra lun, thấy kinh nên tính đổi sang N82.Như vậy firmware v31 là oke nhất hã bác.Bác nói hàng chính hãng là v30 mà em đi xem máy thì thấy có v10 àh.Nhân tiện cho em hỏi lun: N82 dùng thẻ 4GB ổn không zậy, thấy nhìu bác bàn luận ghê wá.

Status
Không mở trả lời sau này.