• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.

nhan_nt26

em mang ra tiệm thì nó nói phải chạy lại phần mềm 100k,nên em mang về để cho nó hư BT lun.Ngủ 1 đêm sáng dậy BT trở lại bình thường.Em cũng ko bít nguyên nhân tại sao hết.Mấy bác có ai gặp hiện tượng lạ này bao giờ chưa

nxhoang90

mod move vào box thảo luận n82 nhé , N82 bạn có thể bị 1 trong 2 vấn đề sau , 1 là do phần mềm , đút vào box chọn repair bluetooth<đã sữa thành công con 3250 hồi trướ> , 2 là bị phần cứng , do cục BT của pác , bung máy ra thay là ok , khoảng 150k , nhớ vậy

padydohv

dán thoải mái đi bạn vỏ nhựa nên lúc bóc ra vô tư luôn (lúc bóc nhớ hơ hơ máy sấy 1 tí cho keo dán chảy ra rồi hẳng bóc nhé) ko như n95 8gb dán keo mặt vỏ nhung đằng sau lúc bóc ra dính luôn cả lớp nhung chống trơn trượt trên vỏ :D

superman0524

Nokia care làm ăn kỳ lắm cơ >>> nó chuyên luộc đồ của khách hàng đó >>> vì một lần mua đồ của anh làm trong nokia care ổng xỉn xỉn nên bật mí cho tớ biết đó ghê chưa :(

lekhachuy3aa

BẠN NÀO SAI FW V31 CỦA N82 VỚI CODE euro1,2 và code tiếng viết có thể cho mình biết nhận xét và so sánh các code này không.
+ Tại mình vừa rồi dùng code tiếng việt thì thấy việc vô mạng bằng wifi đôi khi khó truy cập đổi lại thì Pin ít bị hao hơn.
+ Giở mình mới đổi sang code euro2 thì thấy truy cập Wifi nhanh hơn nhưng thấy tốn Pin.
:-/:O

leminh1988

theo các bạn thì dùng FW 20 hay 31 hơn, tại thấy nhiều người nói bản 31 nhiều lỗi mà ko có gì nổi bật hơn chẳng muốn nâng lên 31 chút nào

lekhachuy3aa

Theo mình thì nên nâng lên V31 mình đã từng sài V20. V31 nghe nhạc hay hơn. Lỗi phần mềm cũng đâu có thấy, CHỉ có cai đơ 5s sau khi nhận cuộc gọi nhưng không sao cả, không đáng kể. Và Pin cũng hao it hơn. Và mình thấy hình như mỗi code khác nhau thì cho chất lượng cũng khác nhau 1 tí.

kiemvuongvn

@kiemvuongvn : có chứ , dán thêm lớp keo trong bên ngoài nữa ^^

nhìn hoa văn thế chắc hợp cho nữ xài hơn :)

dán nó dính zô rồi tháo ra chắc bay lun wá :-/

thấy nó dán đày lên 1 lớp mà nhìn cũng sang sang đẹp đẹp =D>

nxhoang90

đẹp chứ kekeke,chứ để không bám mồ hôi còn dễ bị oxi hóa ác nữa
@ : sao pác nào nói up lên v31 bị đứng 5s mà mình đâu có bị >,..,<

nmhoang2201

dán cái miếng inox đó chán lắm, em dán rùi gỡ ra bị tróc cái lớp xi camera, hix chán vãi. Ròi dán vào đèn bàn phím nó bị che ko thấy sáng nữa, tốt nhất là ko nên dán

k7rapper

Bạn qua box phần mềm ứng dụng đó có cách hack V31 luôn khỏi cần mất công hack ở V30. Sau khi hack xong thì bạn chép File installserver.exe ở ổ C:/sys/bin vào ổ Y:/sys/bin( cái này có thể phải tự tạo).Chúc bạn thành công.;)

mình đã test cách này trên N82v31 nhá, rất tiện lợi, sau khi 4mat máy không cần hack lại

@ mình mới đổi N82black sang N82titanium ;)

usename

Bạn qua box phần mềm ứng dụng đó có cách hack V31 luôn khỏi cần mất công hack ở V30. Sau khi hack xong thì bạn chép File installserver.exe ở ổ C:/sys/bin vào ổ Y:/sys/bin( cái này có thể phải tự tạo).Chúc bạn thành công.;)

Cho tớ link đi, tớ chả biết chỗ nào luôn, phiền bạn, ;)) , mà ổ Y là ổ nào vậy :D:D

manle

mình đã test cách này trên N82v31 nhá, rất tiện lợi, sau khi 4mat máy không cần hack lại

@ mình mới đổi N82black sang N82titanium ;)

N82 titanium nó như thế nào vậy bạn.Mình chỉ thấy N82 có 2 loại là màu bạc và màu đen mấy mà.Co thể cho mình xem hình của nó được ko?

manle

Nghe titan gì đó oai vãi:D Màu bạc xấu khủng khiếp:D

Hi.Thế mà mình tưởng nó đẹp lắm chứ, tưởng làm bằng chất liệu titan nữa chứ.Mà bây giờ người ta đi đổi cái bạc sang đen mà ta.Công nhận cái màu bạc xấu thật.Mai em đi tậu cái màu đen về các bác chỉ mình hack nhé

kiemvuongvn

đẹp chứ kekeke,chứ để không bám mồ hôi còn dễ bị oxi hóa ác nữa
@ : sao pác nào nói up lên v31 bị đứng 5s mà mình đâu có bị >,..,<

xài đt bao lâu mà lo oxi hoá zữ zậy chời =))

dán cái miếng inox đó chán lắm, em dán rùi gỡ ra bị tróc cái lớp xi camera, hix chán vãi. Ròi dán vào đèn bàn phím nó bị che ko thấy sáng nữa, tốt nhất là ko nên dán

nghe nói mà hết dám nghĩ đến nữa :-/

Hi.Thế mà mình tưởng nó đẹp lắm chứ, tưởng làm bằng chất liệu titan nữa chứ.Mà bây giờ người ta đi đổi cái bạc sang đen mà ta.Công nhận cái màu bạc xấu thật.Mai em đi tậu cái màu đen về các bác chỉ mình hack nhé

có cái màu trắng cũng đẹp, cái màu bạc thì xấu thôi rồi! xài dễ tróc lớp xi bên ngoài nhìn khiếp :-/

shemizuNin

N82-hok bít cái lỗi này là ji???

sau khi e update firmware lên 31.0.016___RM-313 em chép nhạc vào thẻ nhớ nhưng khi vào chuơng trình nghe nhạc của máy bấm refresh để add bài thì no' cứ refreshing hoài mà ko add đc bài nào....vào phấn Podcasts library details để coi thấy nó ghi refresh...01/01/2007.có ai bị hiện tuơng này ko giúp dùm e...update xong hết bít hack fone làm sao lun..làm theo hướng dẫn mà ko đc...ko bik lầy file cẻ ở đâu hết.chỉ dùm e lun!thanks nhìu nhìu

manle

xài đt bao lâu mà lo oxi hoá zữ zậy chời =))

nghe nói mà hết dám nghĩ đến nữa :-/

có cái màu trắng cũng đẹp, cái màu bạc thì xấu thôi rồi! xài dễ tróc lớp xi bên ngoài nhìn khiếp :-/

Nó có 2 màu chứ mấy bác.Bạc và đen mấy mà, lam gì có trắng.Bác up hình em coi thử

Status
Không mở trả lời sau này.