• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.

lamnt0702

nformation on IMEI 358984016523147

Type Allocation Holder Nokia
Mobile Equipment Type Nokia N82
GSM Implementation Phase 2/2+
IMEI Validity Assessment
>|<
Very likely

Information on range assignment

Est. Date of Range Issuance Around Q3 2007
Reporting Body British Approvals Board of Telecommunications (BABT)
Primary Market Europe
Legal Basis for Allocation EU R&TTE Directive

Information on number format

Full IMEI Presentation 358984-01-652314-7
Reporting Body Identifier 35
Type Allocation Code 35898401
Serial Number 652314
Check Digit 7

đây của em ra thế này.mà thằng đó làm mất thẻ bảo hành nhưng nó phải đèo em lên tận nokiacare để con nhân viên nó kiểm tra thì đúng là còn bh thật
của em dùng v20
thế up lên v31 có gì mới hơn ko ?

Check bằng cái này ko chính xác 1 tý nào đâu bạn ạ :) pm nhờ bác habaolinh check hộ cho,hoặc mang hẳn lên care như bạn nói thì ok rồi :)

minh76100

con của em hôm nay mang lên nokia care ở 50 điện biên phủ hải phòng 100% công ty các bác ạ
nhưng em đang thắc mắc là ngốn pin quá.làm thế nào để biết máy có ăn nguồn hay ko?

lamnt0702

con của em hôm nay mang lên nokia care ở 50 điện biên phủ hải phòng 100% công ty các bác ạ
nhưng em đang thắc mắc là ngốn pin quá.làm thế nào để biết máy có ăn nguồn hay ko?

Muốn biết máy có bị ăn nguồn ko thì chắc phải bung máy để kiểm tra thì mới biết chính xác được!Nếu máy bạn hàng công ty thì đem lên care nhờ người ta mở máy kiểm tra đi,màng ra chỗ khác rồi mất bảo hành thì buồn :)

Đợt trước mình mua lại 1 con V3 2nd hand,dùng 1 thời gian thì phát hiện ra lỗi bị ăn nguồn,cũng hàng công ty,khi đem lên thì người ta bảo đúng là bị ăn nguồn do bị rơi xuống nước trước đó,chắc chắn là do người sử dụng trước đó rồi,mà cái này là ko bảo hành nhé :( Hy vọng bạn ko đen như mình :D

Nhưng nghe bạn nói pin dùng được 1 ngày rưỡi thì cũng chưa chắc đã là bị ăn nguồn,có thể pin chai và kém đi rồi nữa :) Thôi thì chúc may mắn :))

minh76100

mình đang úp lên v31 đây
đang đợi đây.có cách hack cho v31 chưa các bạn.có đơn giản ko mình hack vr 20 đơn giản lắm.chỉ giáo gấp gấp

mình thấy bảo phải sing cái gì như là
MapDrives v1.00 DiskAdmin Unsigned.sis
vậy bạn nào sing giúp mình càng sớm càng tốt để mình còn test xem thế nào
imeil đây :358984016523147

k7rapper

Hack vĩnh viễn luôn đi bạn, lần sau khỏi phải hack

spiderman_anhvu

mình đang úp lên v31 đây
đang đợi đây.có cách hack cho v31 chưa các bạn.có đơn giản ko mình hack vr 20 đơn giản lắm.chỉ giáo gấp gấp

Đã có cách hack cho N82 V31 từ lâu rồi mà bạn, bây giờ không hack bằng MapDrives nữa, chuyển qua hack bằng HelloOX đi bạn. Muốn có file cer thì sang box phần mềm ứng dụng request nhé! :)

minh76100

Hack vĩnh viễn luôn đi bạn, lần sau khỏi phải hack

nhờ bạn giúp mình với.bạn đang dùng v31 phải ko?
mong bạn up trọn bộ cài đặt để hack vĩnh viễn cho mình.dạo này bận nhiều việc quá ko có thời gian tìm tòi.đêm qua thức mãi hơn 12h giờ đêm để làm con máy này sáng nay đi làm mệt ko chịu được
momg bạn giúp đỡ mình trọn gói nhá

nxhoang90

versiion cũ thì hack = Darkkarious đi :)) kha kha , xong tạo 1 đường dẫn ở ổ Y là Y:/sys/bin chép file Installserver.exe trong ổ C:/sys/bin (cái nì bạn hack chắc bik hén) , vào ổ Y là xong :)) , vĩnh viễn , FoREver kakaka , up lên v31 , cài Rompatcher vào để mỡ ổ hệ thống thoy :))

manle

Mình hack theo helloOX 1.03.Mình chép file installserver.exe vào C:sys/bin rồi có cần phải chép file installserver.exe vào Y:sys/bin ko?

minh76100

cần thiết nếu bạn muốn hack vĩnh viễn ;)

bạn gửi cho mình trọn bộ cài đặt gốc để hack máy đi.mình hack vĩnh viễn cho máy được rồi nhưng ko truy cập đc vào private mặc dù đã cài rompatter.mình chỉ có thể truy cập được vào private bằng modo nhưng mình muốn truy cập bằng rompatter cơ.mình cài rompatter vào máy nhưng cứ vào đó máy báo ko có dữ liệu và ấn vào pacth / apply thì tự đẩy ra mà vẫn ko truy cập private được
bạn úp cho mình xin bộ cài đặt của bạn nhé

manle

Hack vĩnh viễn rồi khi up firmware hay 4mat máy thì làm thế nào để truy cập được private và cài được ứng dụng unsign vậy bác.

Ntv_79

bạn gửi cho mình trọn bộ cài đặt gốc để hack máy đi.mình hack vĩnh viễn cho máy được rồi nhưng ko truy cập đc vào private mặc dù đã cài rompatter.mình chỉ có thể truy cập được vào private bằng modo nhưng mình muốn truy cập bằng rompatter cơ.mình cài rompatter vào máy nhưng cứ vào đó máy báo ko có dữ liệu và ấn vào pacth / apply thì tự đẩy ra mà vẫn ko truy cập private được. bạn úp cho mình xin bộ cài đặt của bạn nhé

Cài bản Rompatcher khác xem sao! Bạn xem trong C hoặc E:/patches có Open4all chưa, nếu chưa có phải tìm và copy vào đấy. Sau đó apply nó.
Mình thấy hack n82 quá đơn giản mà. Dùng Hello OX 1.03 đã sign bằng signsis với file cer. Cài một phát, chạy 2 phát (icon con bò vàng) là xong mà. Xong thì lưu file hello OX đã sign đó vào chỗ nào đó. 4mat vô tư, cài lại đơn giản.

Hack vĩnh viễn rồi khi up firmware hay 4mat máy thì làm thế nào để truy cập được private và cài được ứng dụng unsign vậy bác.

Cài ROMpatcher, và apply file Open4all (Cái này khi cài Hello OX 1.03 là nó tự có trong folder patches trong C:/ hoặc trong E:/ hoặc search google cũng có) --> truy cập private.

Chỉnh sửa cuối:

kanvicofbon

Mọi người ơi, cho mình hỏi tý, có ai biết có phần mềm nào tương tự như phần mêm PaNo (Chính xác là Panorama, chế độ chụp ảnh toàn cảnh) trong N82 không (khi mới mua máy ko có sẵn mà phải down từ kho pm Nokia) Nhưng có điều, cái bản down về ấy, nó cho sài thử có 1 ngày thui à. Muốn sài full thì phải mua. Hik, nản quá. Mình thích chụp ảnh sẵn, cái pano thì chưa có nhiều cơ hội để test. Mong mọi người giúp. Thân!

888x888x888

các bác ơi hôm wa em mới làm rớt cái n82,, hjk hjk.. bể luôn cả cái sườn, gọi lên nokia care thì nó bảo 1 bộ vỏ 90$ = 1tr5.... ặc ặc, bác nào biết chỗ bán linh kiện zin uy tín ở HCM thì chỉ dùm em với...

Status
Không mở trả lời sau này.