• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.

romano81

Muốn cài được phải sign bạn à! v30 chưa hack được, không biết bạn có file cer hay hack được chưa?

Máy mình mới mua, cũng chưa có file cer hay hack gì cả. Nếu vậy mình chỉ cần có file cer là ok phải không?

quangdat1986

Có ai bị giống tui ko ?.

Lúc chụp hình thiếu sáng,đèn đỏ sẽ phóng ra.Nhưng cái đèn đỏ này ko phóng vào trung tâm màn hình,mà phóng hơi lệch sang phải.Điều này gây khó khăn khi chụp chân dung 1 người.Khi người đó ở giữa khung hình,mà đèn đỏ phóng lấy tiêu cự cảnh phía sau chứ ko phải mặt người.Sẽ làm mờ mặt người.

Còn cái này nữa.Lúc độ Im Lặng.Lúc có người gọi đến,đền nền của màn hình sáng hơn mức bình thường.Chả hiểu.

Ai bít cách khắc phục ko.Em đang xài Ver30.

romano81

Có ai bị giống tui ko ?.

Lúc chụp hình thiếu sáng,đèn đỏ sẽ phóng ra.Nhưng cái đèn đỏ này ko phóng vào trung tâm màn hình,mà phóng hơi lệch sang phải.Điều này gây khó khăn khi chụp chân dung 1 người.Khi người đó ở giữa khung hình,mà đèn đỏ phóng lấy tiêu cự cảnh phía sau chứ ko phải mặt người.Sẽ làm mờ mặt người.

Còn cái này nữa.Lúc độ Im Lặng.Lúc có người gọi đến,đền nền của màn hình sáng hơn mức bình thường.Chả hiểu.

Ai bít cách khắc phục ko.Em đang xài Ver30.

Mình nghĩ cái đèn đó sáng lệch bên phải cũng đúng đó chứ. Bạn cứ nghĩ nếu muốn chụp ảnh người người đối diện mà nó cứ dọi đèn trực tiếp vào mặt thì sẽ có những bức ảnh người mù đó. heeee (đâu mở mắt được khi ánh sáng mạnh chiếu vào mắt phải không?)
Còn cái vụ sáng đèn hơn bình thường thì mình nghĩ cũng bình thường. Bạn để im lặng thì nó sáng hơn 1 chút để chủ nhân dễ nhìn thấy đó mà. Hết cuộc gọi lại về bình thường. N82 có cảm biến ánh sáng mà.

AutumnWind

Các bạn cho mình hỏi là N82 có bán miếng dán màn hình ko nhỉ? Bữa trước cái miếng đi kèm máy nó bị bung ra, thế là quăng luôn. Giờ lại sợ bị xước màn hình thì tiêu luôn... Nghe bảo thay nguyên bộ vỏ full hết 1t2 thì xanh cả mặt :((

Zenki

Super V.I.P
Các bạn cho mình hỏi là N82 có bán miếng dán màn hình ko nhỉ? Bữa trước cái miếng đi kèm máy nó bị bung ra, thế là quăng luôn. Giờ lại sợ bị xước màn hình thì tiêu luôn... Nghe bảo thay nguyên bộ vỏ full hết 1t2 thì xanh cả mặt :((
Ra Care hỏi xem tụi nó có miếng nào dư thì tụi nó cho vào dán lại, thường các loại này không có miếng dán màn hình đâu bạn, miếng dán bảo vệ màn hình chỉ dành cho PPC thôi, bạn có thể dán keo cái màn hình hoặc mua mấy miếng dán màn hình của PPC về dán lên rồi gọt xung quanh đi cho nó vừa với màn hình máy :) Miếng dán màn hình cho PPC khoảng 50k :D

trungkiencnt

Có miếng dán đó, tui mua được miếng dán màn hình 2,4inch nè. Ra chỗ IN của FPT mà mua, tầm 30K

nguyenvansang

Well-Known Member
Ra Care hỏi xem tụi nó có miếng nào dư thì tụi nó cho vào dán lại, thường các loại này không có miếng dán màn hình đâu bạn, miếng dán bảo vệ màn hình chỉ dành cho PPC thôi, bạn có thể dán keo cái màn hình hoặc mua mấy miếng dán màn hình của PPC về dán lên rồi gọt xung quanh đi cho nó vừa với màn hình máy :) Miếng dán màn hình cho PPC khoảng 50k :D
Mình mua máy nó tặng luôn 1 tấm dán màn chuẩn của em nó đó. Hàng FPT đó :D. Dán vô khít hơn cả tấm dán sẵn khi mua luôn! Chất lượng ok luôn! Các bạn khi mua máy mới nhớ hỏi tấm dán tặng kèm nha! Ko thằng chủ nó luống mất ko bảo đâu :D.
:(( Hôm nay phải chia tay với em N82 để mua em Nouvo LX rồi! Tiếc quá! Nhưng ko mua xe thì lấy gì để mà đi học. Phải lựa chọn giữa đôi chân và Tâm hồn => Cuối cũng vẫn phải lựa đôi chân thôi. Bán đi N82 => Tâm hồn tôi chết đi 1 nửa :|:)

Zenki

Super V.I.P
Mình mua máy nó tặng luôn 1 tấm dán màn chuẩn của em nó đó. Hàng FPT đó :D. Dán vô khít hơn cả tấm dán sẵn khi mua luôn! Chất lượng ok luôn! Các bạn khi mua máy mới nhớ hỏi tấm dán tặng kèm nha! Ko thằng chủ nó luống mất ko bảo đâu :D.
:(( Hôm nay phải chia tay với em N82 để mua em Nouvo LX rồi! Tiếc quá! Nhưng ko mua xe thì lấy gì để mà đi học. Phải lựa chọn giữa đôi chân và Tâm hồn => Cuối cũng vẫn phải lựa đôi chân thôi. Bán đi N82 => Tâm hồn tôi chết đi 1 nửa :|:)
Bán đt để mua xe ah, thêm được bao nhiêu lắm, sao ko chọn con nào rẻ hơn mà mua để đỡ phải bán đt, chắc thích đi Nouvo hả :|

nguyenvansang

Well-Known Member
Bán đt để mua xe ah, thêm được bao nhiêu lắm, sao ko chọn con nào rẻ hơn mà mua để đỡ phải bán đt, chắc thích đi Nouvo hả :|

Ừ thích đó lắm. Automatic tầm trung ko lấy em đấy thì biết chọn em nào đây bác? Bác có con nào ý kiến với em! Yêu N82 quá bán đi thì buồn cả năm mất! N82 còn hơn là 1 sản phẩm công nghệ cao. Nó gắn liền với đời sống của mình rồi :((

Zenki

Super V.I.P
Ừ thích đó lắm. Automatic tầm trung ko lấy em đấy thì biết chọn em nào đây bác? Bác có con nào ý kiến với em! Yêu N82 quá bán đi thì buồn cả năm mất! N82 còn hơn là 1 sản phẩm công nghệ cao. Nó gắn liền với đời sống của mình rồi :((
Đi Nouvo đc cái đẹp nhưng mà hao xăng, xăng bây giờ chắc cũng ko rẻ, nghe nói 15k - 16k / 1 lít, theo mình ko cần thiết mua xe số mà chạy, Jupiter 110cc hoặc Exciter 135cc mà chạy, bốc lắm :D Thôi bác suy nghĩ kỉ rồi quyết định cho đúng đắng

Hic...đang thảo luận về N82 tự nhiên dzọt xe máy dzô đây sợ bị la quá, ráng chen thêm 1 bài này nữa thôi :D

spiderman_anhvu

Hôm trước ra care hỏi thì đúng là bộ vỏ N82 giá 1T2 bác ạ. Nhưng sau đó em phóng ra mobimart (trên phố Thái Hà) hỏi thì thấy nó bảo giá có 300k thôi. Em hỏi lại xem có đúng là vỏ zin không thì cửa hàng nó nói đúng là vỏ zin. Theo mình, nếu máy bác bị tróc sơn hoặc trông cũ quá thì ra đó mà mua :)

Zenki

Super V.I.P
Hic, nó chênh nhau tới hơn 700k luôn :| Lưu ý là vỏ bây giờ hàng Tàu nhiều lắm, các bạn nên cẩn thận khi mua :)

Nói gì thì nói vỏ đi theo máy vẫn là ngon nhất, các bạn sử dụng thì bảo vệ máy cẩn thận tí xíu, về màn hình thì mua miếng dán vào dán vào là ổn :)

luuquocthai

Cái wifi của N82 hôm trước sài tốt, sau khi 4mat máy lại thì bị tình trạng tự ngắt kết nối sau khoảng 5-10s gì đó. Dù mình vẫn ngồi kế bên bộ phát sóng wifi luôn, tình trạng sóng wifi uôn Good 100%. Nghe có người nói là tắt cái chức năng tự động ngắt tín hiệu sau khi máy load xong trang web, nhưng không biết tìm ở đâu để chỉnh nữa.
Anh em nào biết chỉ giúp với.
Thanks.

venusian

Moderator
bây giờ em bùn ngủ rùi mai sẽ up cho cả nhà xem hình con N82 của thèng em. Xem xong ko muốm mua luôn :D. Khuyên các bác một câu ko nên dán màn hình :(. Còn ntn thì mai sẽ up hình cho coi :)).

khoabonmat

Active Member
bây giờ em bùn ngủ rùi mai sẽ up cho cả nhà xem hình con N82 của thèng em. Xem xong ko muốm mua luôn :D. Khuyên các bác một câu ko nên dán màn hình :(. Còn ntn thì mai sẽ up hình cho coi :)).

Mình mua máy tại Malay, nó bao gồm 1 bộ Protector cho con N82 luôn, gồm:

1. Dán màn hình.
2. Dán bàn phím.
3. Dán nắp Pin.
4. Dán nắp trên của Camera (phần phía trên).

Mua máy nó tặng nên ko biết giá bao nhiêu, nói chung rất đẹp và rất vừa với dáng em nó.

hnyu

giúp con N82

cái 82 của mình k pik có xóa j hok.mà khi thoát bất cứ ứng dụng,ctrinh j nó lại hiện lên LỖI HỆ THỐNG.mong chỉ giúp cách khắc phục.FW 30.thanks

Status
Không mở trả lời sau này.