• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.

Auto

loại của N82 á bạn, 1 bộ của nó gồm 3 miếng lun! 1 trước 2 sau, dành riêng cho N82 á!

tưởng bạn nói mua mấy miếng dán keo về dán chứ :|

trùi ;)
thì n95 cũng 3 chứ mấy...
Khi lên sg mua máy, tớ quất lun 2tấm để dành. Hôm kia kìa tớ bung ra dán ngon lành ý mà!
Đâu có miếng nào vừa khít với mh để khi dán khỏi dùng lam rạch đúng nhỉ :-??

Posted via Mobile Device

kiemvuongvn

bạn ko xem bài mình gửi hả? trong đó có miếng dán mình che Camera trước lun đó, chỉ chừa cái loa, giống như miếng dán gốc lúc mua máy đó! mua về là dán zô thôi chứ có rạch gì đâu??? :-??

mà bạn mua trong SG chỗ nào thế? :|

Auto

bạn ko xem bài mình gửi hả? trong đó có miếng dán mình che Camera trước lun đó, chỉ chừa cái loa, giống như miếng dán gốc lúc mua máy đó! mua về là dán zô thôi chứ có rạch gì đâu??? :-??

mà bạn mua trong SG chỗ nào thế? :|

tớ online mobile mà...k thấy gì hết... :D
Àh mua ở tgdđ lúc mới mua máy luôn, vì biết thế nào cũng xài mà!
Mua 2miếng thế mà mới 3tháng giờ hết rồi đấy! ;)
chààà...cái miếng mà vừa khít mh ý hả...khi dán phải ngồi canh me lắm à đó nhaaaa...! ;)

Posted via Mobile Device

kiemvuongvn

ừa, thấy nó dán sao mà chuẩn ghê! mua về sợ dán trật phát thì khổ :D

vấn đề là ko bít chỗ nào ở TPHCM bán cái bộ dán màn hình đó, trong tgdd bán bao nhiu thế bạn? cũng 3 miếng lun hả?

Auto

ừa, thấy nó dán sao mà chuẩn ghê! mua về sợ dán trật phát thì khổ :D

vấn đề là ko bít chỗ nào ở TPHCM bán cái bộ dán màn hình đó, trong tgdd bán bao nhiu thế bạn? cũng 3 miếng lun hả?

k phải 3miếng đâu! Mà là 3lớp ý chứ :-??
Mà có 2miếng thôi...miếng ở giửa là miếng mica trong để giữ 2miếng chính mà! ;)
Mua nhiu hok nhớ nữa :(( hóa đơn để đâu nãy giờ lục hok thấy :-??
Theo e pác mua miếng của 95 ấy, về dán cho...lán rồi dùng lam rạch chứ miếng vừa khít như thế sao mà dán vừa khít vừa lán cho đc :-??

Posted via Mobile Device

kiemvuongvn

của nó là 1 bộ riêng cho N82 thì dán xong là ok mà, chứ dùng dao lam rạch thì nhìn thảm lắm, tiền mất tật mang thì khổ :-??

ý tui là ông mua cái đó gồm 3 miếng gồm 1 miếng dán màn hình 2 miếng dán sau máy hay ko, chứ ko phải 3 lớp 8-|

thế là ông mua 1 miếng dán chứ ko phải 1 bộ đúng ko? 8-|

Auto

Chưa từng sờ nên k biết 82 có cái rãnh khe mh như 95 k, chứ e cắt lán oooo...lun
Posted via Mobile Device

kiemvuongvn

trời, thế mà tưởng ông xài N82 rồi chứ, pótay pa! 8-|

thế ông chỉ bít ở tgdd thôi hả :-??

Mã:
[URL="http://thegioididong.com/DTDD/Accessory/AccessoriesDetail.aspx?aid=1006"]http://thegioididong.com/DTDD/Accessory/AccessoriesDetail.aspx?aid=1006[/URL]

giá 60k nè

fansex

cho em hỏi sénor là gì em đọc hết 81 trang rùi ma hok bít và cách check lun.Sr vì đã spam

hilaryteri

cho em hỏi sénor là gì em đọc hết 81 trang rùi ma hok bít và cách check lun.Sr vì đã spam

Sensor là cảm biến! hihi, cái này bạn có thể tra từ điển chứ.
Nói chung điện thoại có nhiều cảm biến lắm, ví dụ N82 nhé :
1. Sensor cảm biến quang (ánh sáng) nằm ngay cạnh camera trước, cái sensor này để điều chỉnh đèn bàn phím và độ sáng màn hình. Nếu ở ngoài trời sáng thì nó sẽ tắt đèn bàn phím và tăng sáng màn hinh, nếu trời tối thì nó bật đèn bàn phím và giảm ánh sáng màn hình.
2. Sensor accelerometer ( Chuyển động) , các đời máy cao cấp như N82, N95... có cảm biến chuyển động và tọa độ theo trục XYZ, có nghĩa là bạn quay đt thì màn hình quay theo, cái này dùng chơi game cũng được, lắc lắc ấy!
...
hết.. đến đây bạn hiểu chưa:D

Hum nay làm một em N82 Black hộ người quen:( Mua ở chỗ nào cũng V30 hết rồi:| Nó còn ghi " cập nhật version mới nhất với nhiều tính năng vượt trội " ngoài vỏ hộp mới đau cháu chứ.
Ra cài phần mềm vớ ngay phải một ông KTV ất ơ, đến smartmovie cũng kốc bản full thế mà dám khẳng định " anh hack V21 cho N81 8G của bạn anh ngon nhưng con này không được" :|

j_cage

Member
ở HN mình thấy trên giagoc.vn ở đó bán N82 có 6tr690, bác nào tư vấn giùm xem mua ở đó có đảm bảo không vậy!

fansex

N82 fiwm30 chưa hack dc mà cài smartmovie cái gì dc chứ nếu chưa hack mình có thể cài các ứng dụng java cho đỡ ghiền dc hok các pro và cài theme dc chứ hay là hack phone rùi mới cài dc.Không bít bao h các bác pro bên ngoài nước ý lộn nước ngoài mới hack cái n82 dc cho anh em dc nhờ nhỉ bỏ ra 1 đống money mà chỉ để nghe gọi nt và nghe nhạc.
PS:em thấy bác hilaryteri và bác giot_tinh_cay_dang còn nhiệt tình chứ bác kiemvuongvn hinh như có ác cảm với em hay sao ấy nghe bác ấy pm cho em nghe hơi khó chịu nếu bác kiemvuongvn thấy em có gì sai thì đừng để bụng nhé người lớn hok chấp kẻ nhỏ và nhất là kẻ nhỏ này hok hiểu bít:(

kiemvuongvn

khổ ghê, tui có ác cảm gì với ông đâu! chỉ thấy ông xài toàn dt ngon mà cứ sv nghèo sv nghèo nghe nó khó chịu thôi! ông sv nghèo mà toàn xài sang thế cũng la là nghèo, muốn hỏi gì thì cứ nói ai bít thì sẽ trả lời cho ông, cứ dùng cái từ đó chi! tôi chỉ góp ý với ông thế thôi chứ ác cảm gì chi cho mệt!

@N82 giờ cũng giảm giá rồi, ở tgdd cũng còn có 6t8 6t9 gì à!

ANHTUAN9791

N82 fiwm30 chưa hack dc mà cài smartmovie cái gì dc chứ nếu chưa hack mình có thể cài các ứng dụng java cho đỡ ghiền dc hok các pro và cài theme dc chứ hay là hack phone rùi mới cài dc.Không bít bao h các bác pro bên ngoài nước ý lộn nước ngoài mới hack cái n82 dc cho anh em dc nhờ nhỉ bỏ ra 1 đống money mà chỉ để nghe gọi nt và nghe nhạc.
PS:em thấy bác hilaryteri và bác giot_tinh_cay_dang còn nhiệt tình chứ bác kiemvuongvn hinh như có ác cảm với em hay sao ấy nghe bác ấy pm cho em nghe hơi khó chịu nếu bác kiemvuongvn thấy em có gì sai thì đừng để bụng nhé người lớn hok chấp kẻ nhỏ và nhất là kẻ nhỏ này hok hiểu bít
Máy không hack vẫn có thể cài được các chương trình mà.Nhưng trước khi cài thì fải sign những phần mềm yêu cầu sign nha bạn!Và không thể can thiệp vào các thư mục hệ thống của máy bằng điện thoại được nhưng có thể can thiệp bằng PC.Nói chung là vất vả hơn những máy có thể hack.
Bạn có thể tự sign phần mềm cho mình.Vào đây để tìm file cer cho mình nha!
http://pdaviet.net/showthread.php?t=22905
Cách sign thì tìm trong diễn đàn!

fansex

Thì em nói bác kiemvuongvn nghe nha 1 lần đổi dt=nửa tháng ăn mỳ hỏi sao không khó khăn chứ bác thử ăn mỳ 3 ngày là bít nhìn đâu cũng thấy Hảo Hảo hết.Em thấy symbyansigned nó đâu cho lấy file cer nữa đâu

mucelago

Active Member
Thì em nói bác kiemvuongvn nghe nha 1 lần đổi dt=nửa tháng ăn mỳ hỏi sao không khó khăn chứ bác thử ăn mỳ 3 ngày là bít nhìn đâu cũng thấy Hảo Hảo hết.Em thấy symbyansigned nó đâu cho lấy file cer nữa đâu

Có ai xin file cert từ symbiansigned nữa đâu nè. Tham khảo mấy bài hướng dẫn xin file cert ở trên đi rồi xin.

tantaimk

sao máy của mình sau khi up lên V30 thì ko còn thấy mục make muvee trog Gallery nữa vậy mấy bạn?

kennh0x

ai có themes gốc màu đen của N78 cho em với,em đang xài N82 thấy cái themes mới màu đen của N78 đẹp quá,anh nào có cho em nhé,thanks !

j_cage

Member

cậu sv này đúng là nghèo quá, đây này tôi tính cho mà xem nhé: tôi là công chức đi làm cho nhà nước mỗi bữa ăn ở nhà ăn cơ quan 30k/suất. Cậu này là sv nghèo nên cứ cho là ăn bằng tôi đi, 1 ngày ăn 3 bữa sáng, chiều, tối là hết 90k. Nửa tháng 15 ngày vị chi là hết 15*90k = 1triệu 350k rồi. Ăn mỳ tôm Hảo Hảo tiết kiệmk đc 1 triệu 350k như tôi vừa tính, trong khi N82 bây giơ có giá là 7tr. Từ đó tính ra được đt cũ mà cậu ta đã dùng có giá là 7tr-1,35tr=5,65tr. Điện thoại cũ mà có giá 5,65tr thì chắc chắn là lúc còn mới nó phải trị giá tầm 6,5 tr gần bằng N82, SV mà chơi đt >6,5tr thì đúng là quá nghèo còn gì!

từ mai tôi cũng sẽ chuyển sang ăn mỳ hảo hảo, 15 ngày tiết kiệm đc 1,35tr, 1 tháng sẽ đc 2,7tr , 2 tháng được 5,4tr = 1 con đt N81. Ôi thích quá đi! 2 tháng ăn mỳ tôm là mình có N81 để xài rồi, hehe!

Status
Không mở trả lời sau này.