• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.

k7rapper

cậu sv này đúng là nghèo quá, đây này tôi tính cho mà xem nhé: tôi là công chức đi làm cho nhà nước mỗi bữa ăn ở nhà ăn cơ quan 30k/suất. Cậu này là sv nghèo nên cứ cho là ăn bằng tôi đi, 1 ngày ăn 3 bữa sáng, chiều, tối là hết 90k. Nửa tháng 15 ngày vị chi là hết 15*90k = 1triệu 350k rồi. Ăn mỳ tôm Hảo Hảo tiết kiệmk đc 1 triệu 350k như tôi vừa tính, trong khi N82 bây giơ có giá là 7tr. Từ đó tính ra được đt cũ mà cậu ta đã dùng có giá là 7tr-1,35tr=5,65tr. Điện thoại cũ mà có giá 5,65tr thì chắc chắn là lúc còn mới nó phải trị giá tầm 6,5 tr gần bằng N82, SV mà chơi đt >6,5tr thì đúng là quá nghèo còn gì!

từ mai tôi cũng sẽ chuyển sang ăn mỳ hảo hảo, 15 ngày tiết kiệm đc 1,35tr, 1 tháng sẽ đc 2,7tr , 2 tháng được 5,4tr = 1 con đt N81. Ôi thích quá đi! 2 tháng ăn mỳ tôm là mình có N81 để xài rồi, hehe!
mộng mơ quá ông anh ơi, chắc ông anh chưa vợ nên mới chi tiêu như thế :|

ai có themes gốc màu đen của N78 cho em với,em đang xài N82 thấy cái themes mới màu đen của N78 đẹp quá,anh nào có cho em nhé,thanks !

hic sao lại yeê cầu theme ở đây
theme cho bạn nà
ps : xoá đuôi 7z rồi giải nénb-)

kiemvuongvn

cậu sv này đúng là nghèo quá, đây này tôi tính cho mà xem nhé: tôi là công chức đi làm cho nhà nước mỗi bữa ăn ở nhà ăn cơ quan 30k/suất. Cậu này là sv nghèo nên cứ cho là ăn bằng tôi đi, 1 ngày ăn 3 bữa sáng, chiều, tối là hết 90k. Nửa tháng 15 ngày vị chi là hết 15*90k = 1triệu 350k rồi. Ăn mỳ tôm Hảo Hảo tiết kiệmk đc 1 triệu 350k như tôi vừa tính, trong khi N82 bây giơ có giá là 7tr. Từ đó tính ra được đt cũ mà cậu ta đã dùng có giá là 7tr-1,35tr=5,65tr. Điện thoại cũ mà có giá 5,65tr thì chắc chắn là lúc còn mới nó phải trị giá tầm 6,5 tr gần bằng N82, SV mà chơi đt >6,5tr thì đúng là quá nghèo còn gì!

từ mai tôi cũng sẽ chuyển sang ăn mỳ hảo hảo, 15 ngày tiết kiệm đc 1,35tr, 1 tháng sẽ đc 2,7tr , 2 tháng được 5,4tr = 1 con đt N81. Ôi thích quá đi! 2 tháng ăn mỳ tôm là mình có N81 để xài rồi, hehe!

ông anh này zui tính wá =))

sv nghèo nào mà 1 bữa 30k 1 ngày 90k hả ông anh =))

1 tháng mà ăn mì gói chắc ngừi như con cò ma wá :))

Thì em nói bác kiemvuongvn nghe nha 1 lần đổi dt=nửa tháng ăn mỳ hỏi sao không khó khăn chứ bác thử ăn mỳ 3 ngày là bít nhìn đâu cũng thấy Hảo Hảo hết.Em thấy symbyansigned nó đâu cho lấy file cer nữa đâu

xem bác cage tính dùm cái nghèo của ông kìa :))

có cách hạ FW đó, ko thix xin Cer thì hạ đi >:)

lekhachuy3aa

Cần giúp đỡ N82

Có bạn nào gặp hiện tượng này chưa. Khi có người gọi đến thì điện thoại không hiện lên chổ chuyển qua nghe loa ngoài. Vì thế mình không thể nghe bằng loa ngoài được. Có bạn nào gặp hiện tượng này chưa giúp mình khắc phục với.

spiderman_anhvu

Có bạn nào gặp hiện tượng này chưa. Khi có người gọi đến thì điện thoại không hiện lên chổ chuyển qua nghe loa ngoài. Vì thế mình không thể nghe bằng loa ngoài được. Có bạn nào gặp hiện tượng này chưa giúp mình khắc phục với.

Mình chưa từng gặp lỗi như vậy bao giờ, lỗi này bạn bị từ lúc nào? Hay mới mua đã thế luôn, nếu bị gần đây bạn thử nhớ xem có cài soft nào mới không? Nó không hiện lên chữ để chuyển qua loa ngoài, nhưng bạn thử ấn vào phím chọn phải (để chuyển ra loa ngoài) thì nó tác dụng không? Và kiểm tra xem loa ngoài của bạn có bình thường không nhé!(biết đâu lại do lỗi hardware thì sao) ;)

Mình chỉ đưa được 1 số bước để bạn kiểm tra như thế thôi, vì bản thân cũng chưa bị mà :)

biện pháp cuối là format máy, nếu vẫn không được thì đem ra care sửa thôi :)

j_cage

Member
ah, đấy là tính nhiều lên cho nó xông xênh, chứ tính theo đúng giá thì 1 ngày ăn mỳ sv tiết kiệm đc 50k chứ mấy, nửa tháng đc có hơn 700k thì làm sao đổi đc N82!
Posted via Mobile Devicea

romano81

Nghĩ tủi thân cho con N82 của anh em quá. Các máy khác thấy cứ ra FW mới ầm ầm trong khi N82 thì chẳng thấy đâu. hic

taiphong

Nghe giang hồ đồn đại là khó hạ fw trên N82 lắm đấy, tỷ lệ die máy là 90% =))

gì mà kinh thế, thế mà máy tôi hạ thành công, may quá :)):)):)) hạ xuống V20 dùng ngon lành cành đào. chả là con N82 black V20 sách tay của em bị ông ở cửa hàng làm vỡ màn hình, thế là em cho em nó đi luôn, rước em N82 V30 về, đành phải hạ xuống V20, nghe thấy bác này nói thế chắc em chả dám hạ. đúng là may quá:p

taiphong

ah, đấy là tính nhiều lên cho nó xông xênh, chứ tính theo đúng giá thì 1 ngày ăn mỳ sv tiết kiệm đc 50k chứ mấy, nửa tháng đc có hơn 700k thì làm sao đổi đc N82!
Posted via Mobile Devicea

óa, bác này sv trường "lào" mà giàu thía, một ngày trừ tiền mua mì mà vẫn tiết kiệm được 50K. em tính thế này nhé, một xuất cơm tại KTX BKHN (khu B5, B6 B7) trung bình là 10K, hai gói gì haohao là 5K (mua đắt, vì bà gần ktx bán đắt;;), chịu khó đi bộ ra cổng mua 4.5K) vị chi là hai bữa tiết kiệm 10K, e hèm, vụ bữa sáng tính sao nhẩy, thôi nhịn nhé, tiết kiệm 5K (nếu an bánh mì trứng mất 5K) vậy là một ngày để ra 15K nếu k ăn cơm và k ăn sáng. Vậy bao nhiêu năm mua được N82 nhỉ:-?:-??:O. Mà có bác nào ăn mì 1 tháng chưa nhỉ, em ăn khoảng 1 tuần mà đã... rồi.

taiphong

có miếng dán màn hình cho n82 không mấy anh

bạn ở HN có thể ra Phuthai mua, 30K (vừa khít, che hết màn hình chỉ chừa ra cái loa, và vái viền, vì cái viền này nó vát xuống) còn không thì ra chợ giời mua 10K miếng to vật, về phải cắt đi.

fansex

hehehe thông báo với các bác là em đã rước em N82 về rùi thế là có lăm chuyện để nói rùi đây.Em mua màu đen v30 đành chờ pro nào hack dc đã thui.em nghe giang hồ bá đạo nó đồn con n82 bạc nó bị tróc tùm lum ra nên em vác con n82 black của em đi dán keo trong lun rùi.Eo ôi dán xong nhìn thấy khiếp(xấu chưa từng thấy)nhìn nó sao sao ý tính lột ra mà sợ nó tróc.thế nên em đành để vậy lun hihi.mấy bác cho em hỏi mấy con màu đem có còn hiện tượng bị tróc như con màu bạc hok?lúc mua mới thì đẹp lung linh xài dc vài bữa thì nó bị xà mâu thì hơi bùn huhu.em học dh ngân hàng HCM 1 bữa cơm là 15k 1 ngày cơm là 30k chưa kể ăn sáng còn nếu ăn sáng và uống nc là khoảng 60k 1 ngày còn ăn mỳ thì 5k 1 ngày=>tiết kiệm 1 ngày là 55k=>tiết kiệm 1 tháng dc 1,65tr và xin thêm thì đủ đó mà kakaka:D

taiphong

hehehe thông báo với các bác là em đã rước em N82 về rùi thế là có lăm chuyện để nói rùi đây.Em mua màu đen v30 đành chờ pro nào hack dc đã thui.em nghe giang hồ bá đạo nó đồn con n82 bạc nó bị tróc tùm lum ra nên em vác con n82 black của em đi dán keo trong lun rùi.Eo ôi dán xong nhìn thấy khiếp(xấu chưa từng thấy)nhìn nó sao sao ý tính lột ra mà sợ nó tróc.thế nên em đành để vậy lun hihi.mấy bác cho em hỏi mấy con màu đem có còn hiện tượng bị tróc như con màu bạc hok?lúc mua mới thì đẹp lung linh xài dc vài bữa thì nó bị xà mâu thì hơi bùn huhu.em học dh ngân hàng HCM 1 bữa cơm là 15k 1 ngày cơm là 30k chưa kể ăn sáng còn nếu ăn sáng và uống nc là khoảng 60k 1 ngày còn ăn mỳ thì 5k 1 ngày=>tiết kiệm 1 ngày là 55k=>tiết kiệm 1 tháng dc 1,65tr và xin thêm thì đủ đó mà kakaka:D

theo mình biết N82 Black k bị tróc sơn như bạc nhé bạn(mình đã từng bóc nylon trên N82 Black), theo mình N82 chỉ nên dán màn hình, ở HN bạn có thể ra chợ giời (10K miếng dán 3 lớp, bóc lớp 1 đi rồi dán vào màn hình, bóc nốt lớp 2 là ok) hoặc mua ở Phuthai (30K) nhé (PT thì miếng dán vừa khít màn hình, còn ở chợ Giời thì cần cắt đi nhé)

k7rapper

em tiết kiệm tiền trong 1 tuần đủ mua N82 b-)
cách của em : bán N78 đang dùng với giá 4tr3 ( may mà bán kịp trước khi giá N78 down khủng khiếp):(
bán tiếp 2 em 1200 black (300/1em):mad:)
bán tiếp em Ipod video 40Gb ( 2tr3):((

cộng lại em có 7tr2 =D>
em mua 1 em N82 black và 1 em tai nghe cùi của 5700:D

kennh0x

bạn ở HN có thể ra Phuthai mua, 30K (vừa khít, che hết màn hình chỉ chừa ra cái loa, và vái viền, vì cái viền này nó vát xuống) còn không thì ra chợ giời mua 10K miếng to vật, về phải cắt đi.

em ở tphcm mới chết chứ.anh em nào biết chỉ giùm em.có ai hạ thành công v30 xuống v20 không

tpbvtn

Có ai dùng N82 bị bong phím 5 chiều hình vuông chưa? ai biết chỉ chỗ sửa với! Sao máy Nokia mà dởm thế không biết.

thanhnam711

Đâu phải cứ nokia là đập ko bể đốt ko cháy đâu bạn :D, em n77 của mình cũng bị bay núm joystick này, cái này bạn có thể mua ở dọc đường Hùng Vương, coi chừng bị chém đấy

Status
Không mở trả lời sau này.