• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.

taiphong

Máy mình vỏ còn mới nhưng cái camera bị tróc sơn nên trông cũ. Thay vỏ có thay chỗ camera đó ko pro
Posted via Mobile Device

mình khuyên bạn k nên thay vỏ vì N82 thay vỏ rất dễ vỡ màn hình nếu chỉ thay miếng kính trên và bàn fims thì dễ lắm,, và mình có xem video hướng dẫn tháo lắp N82 thì phần camera đi liền với máy k liên quan đến vỏ thì phải

thanhlonely

vỏ con N82 bạc lởm thế không biết, ghét không thể tả, đáng nhẽ Nokia phải có trách nhiệm trong vụ này. Giống như vụ bàn phím bị gãy của S500 bên SE ấy, SE thay free luôn

taiphong

vỏ con N82 bạc lởm thế không biết, ghét không thể tả, đáng nhẽ Nokia phải có trách nhiệm trong vụ này. Giống như vụ bàn phím bị gãy của S500 bên SE ấy, SE thay free luôn

vỏ N82 bạc lởm lắm, cực dễ bong sơn, N82 đen chỉ sước ở camera thôi, chả có chuyện bọn Care VN thay cho bạn đâu, bạn lên hỏi nó k hét 600 đến 1 củ thì mình bé tí

huynhba

bác vào đây mà xem giá nè: http://chodientu.vn/phatthanhmobile-view_product-product_id-812180-title-Vo-zin-nokia-N82.html
nhưng chỉ có màu đen thôi.trước Tết tính thay vỏ bạc -> đen,nhưng đến đó họ báo thêm tiền công thay 100k,nhưng vỉ fím thì chưa có hàng(họ bảo vỉ phím có cãm ứng bên dưới,khó thay nên $ công thay cao).nếu thay trọn bộ:vỏ(240k)+vỉ phím(150k) + công thay(100k)=490k.
* em bảo:"nếu thay mà ko bị chênh hay xộc xệch thì ok".họ trả lời: cái này bên họ ko bảo đảm, vì zin theo máy ok hơn là thay vỏ ngoài vào.chỉ bảo đảm nhìn đẹp (cái mới thì tất nhiên là đẹp hơn cái cũ rồi)=> túm lại ko thay, để đt cùi ăn Tết luôn

lekhachuy3aa

Màn hình N82

Có bạn nào đã từng hay màn hinh của N82 cho minh hỏi màn hinh mới có ngon bằng màn hình cũ theo máy không. VÀ sài cái màn hình mới bạn thấy có nhanh hư không. Màn hình của minh bị một vết ố nhìn kĩ mới thấy mình tính thay mà sợ màn hình mới không tốt. Ai có kinh nghiệm cho mình ý kiến với.

lekhachuy3aa

MÀ màn hình mình hơi bị ố 1 tí. Nhìn kĩ mới thấy. Các bạn nghĩ có nên thay không tại mình được thay Free mà chỉ sợ màn hình mới nó là màn hình dỗm thôi. MÀ màn hình N82 có màn hình giả không các bạn. Mà có bạn nói 1trieu 8, 900 nghìn cũng có thấy sao chênh lệch quá!

thanhlonely

vỏ N82 bạc lởm lắm, cực dễ bong sơn, N82 đen chỉ sước ở camera thôi, chả có chuyện bọn Care VN thay cho bạn đâu, bạn lên hỏi nó k hét 600 đến 1 củ thì mình bé tí

Mình thấy care của SE làm ăn vẫn uy tín hơn Nokia. Mịa cái bọn Nokia làm ăn chả trách nhiệm mịa gì cả

spiderman_anhvu

Mình thấy care của SE làm ăn vẫn uy tín hơn Nokia. Mịa cái bọn Nokia làm ăn chả trách nhiệm mịa gì cả

Mình thì ghét nhất là bọn bảo hành của BenQ sau đó đến SE đấy :D, mấy lần đi sửa máy cứ bị "củ hành" mệt ơi là mệt :( , máy thì đến hẹn vẫn chưa lấy được. Nói chung mình thấy về chuyện bảo hành thì Nokia vẫn ok nhất! :D

spiderman_anhvu

Có bạn nào đã từng hay màn hinh của N82 cho minh hỏi màn hinh mới có ngon bằng màn hình cũ theo máy không. VÀ sài cái màn hình mới bạn thấy có nhanh hư không. Màn hình của minh bị một vết ố nhìn kĩ mới thấy mình tính thay mà sợ màn hình mới không tốt. Ai có kinh nghiệm cho mình ý kiến với.

Thứ nhất bác xác định luôn là màn hình bác thay rất dễ gặp phải màn hình lô, hoặc nếu không cũng là zin linh kiện. Chắc chắn không b h đẹp bằng màn hình cũ. Còn về độ bền thì màn hình zin linh kiện cũng ko quá lởm đâu, xài thì vẫn được. Nói chung theo mình, bần cùng bất đắc dĩ lắm hăng thay màn hình :)

taiphong

hehe, màn lô người ta nhập về còn có 400K kìa, nhưng giá này cho các ông ở cửa hàng thay thôi, nói chung thay một em lô giờ cũng 7, 800K còn 1 củ 8 là lên Care mà. Có lẽ máu thì lên care hoặc lên của hàng trên Điện Biên Phủ HN thay, mình nhớ lâu lâu có bạ nói 1t2, nhớ mặc cả với nó là k có death pixel (điểm chết ý) nhé, vì màn N82 kể cả màn zin cũng hay bị vụ điểm chết lắm, thử thì bạn mở camera rồi lấy tay che ống kính hoặc dùng sost linght me kiểm tra nhé

taiphong

Mình thì ghét nhất là bọn bảo hành của BenQ sau đó đến SE đấy :D, mấy lần đi sửa máy cứ bị "củ hành" mệt ơi là mệt :( , máy thì đến hẹn vẫn chưa lấy được. Nói chung mình thấy về chuyện bảo hành thì Nokia vẫn ok nhất! :D

mình chưa bh hai cái kia, nhưng Nokia cũng lởm lắm bạn ạ, ngày trước mình mang một em 6020 vầ một em 3250 đều hết bh lên, 1 tiếng sau call báo 6020 k sủa được (thỉnh thoảng mất sóng đem về sửa hết 50K dùng ngon) một ngày sau gọi hỏi về số phận em 3250 liệt hai phím là phím "c" và phím từ chối (hủy) cuộc gọi các bác ý thét 600, em chán mang về nốt, của đáng tội từ ngày mang về đến giờ (em mới bán) chả bị nữa, hehe

thanhlonely

BenQ thì lởm rồi không thèm chấp. SE thì mình đi bảo hành tại trung tâm Care trên đường Bà Triệu - HN thấy cũng ổn phết. Nokia thì mình ko rõ. Nhưng vấn đề mình đang nói ở đây là chế độ bảo hành cũng như support cho khách hàng của hãng cơ (những cái kia là về con người cụ thể). Về khoản này Nokia thua SE.

taiphong

MÀ màn hình mình hơi bị ố 1 tí. Nhìn kĩ mới thấy. Các bạn nghĩ có nên thay không tại mình được thay Free mà chỉ sợ màn hình mới nó là màn hình dỗm thôi. MÀ màn hình N82 có màn hình giả không các bạn. Mà có bạn nói 1trieu 8, 900 nghìn cũng có thấy sao chênh lệch quá!

bạn k post nhiều chủ đề cùng nội dung , thảo luật 1 chỗ cho tập trung và đỡ nặng database nhé.

Chỉnh sửa cuối:

hanhnh

em mới mua Nokia N82 silver có FCCID:QWRM-313 ,IMEI 358984/01/151443/0 và code 0554980 , FW:V20.0.062 không có tiêng việt, bây giờ em muôn ngôn ngữ của máy là tiếng việt thi làm như thế nào ạ, mong các anh chỉ bảo và chỉ luôn cách hack cho em

k7rapper

có bạn nào từng dùng qua fw 10.0.046 chưa nhỉ.đứa bạn mình dùg N82 titanium v10.0.046 nguyên bản mình thấy khá nhanh.màn hình sáng
Posted via Mobile Device

galaxy_89

ủa sao N82 cài landcaspe Pro thì sử dụng dc, nhưng tắt máy mở lại vào pm ko được nữa, ngộ nhỉ, mấy soft kia cái chạy dc cái ko

k7rapper

ủa sao N82 cài landcaspe Pro thì sử dụng dc, nhưng tắt máy mở lại vào pm ko được nữa, ngộ nhỉ, mấy soft kia cái chạy dc cái ko

Dùng landscape pro làm gì.trong máy có chế độ auto rotate screen rồi mà bạn
Posted via Mobile Device

Auto

Dùng landscape pro làm gì.trong máy có chế độ auto rotate screen rồi mà bạn
Posted via Mobile Device
Pác ấy muốn xoay bên phải.
@
Chắc đụng pm nào rồi.
Restar và settings lại xem pác.
Posted via Mobile Device

Status
Không mở trả lời sau này.