• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.

Jun_is_yours2910

pros giải quyết dùm e vấn đề này nha !
hồi trước khi mới mua N82 thì e có cài vào đó SmartMovie + DivXMovie .... (những phần mềm đọc file avi vì nghe nói file AVI rõ hơn MP4 mà lại tốn ít MB)

sau đó e chuyển những video sang dạng AVI với resolution là 240x320 (VGA) rồi bỏ vào đt.

rồi mở SM hay Divx lên --> xem videos đó --> cực rõ nét, cực thích ^^!

sau đó buồn buồn ngồi cắm vào TIVI để xem, thì cũng mở SM, Divx ... rồi mở videos đó, nhưng khi hiển thị trên TIVI thì ko rõ, mờ mờ, đã zậy pm còn làm cho video bị nghiêng qua hơi xéo xéo nữa chứ T_T (hình như do 240x320)

xong rồi e cũng ko biết giải quyết ra sao lun, tưởng là màn hình e có 240x320 thì chỉ đọc đc rate là 240x320

nhưng khi e quay video --> bỏ vào PC, thì lại thấy cái rate của video đó là 640x480 (mp4) --> e mới thử Convert videos sang MP4 (640x480) thử xem sao, rồi vào REALPLAYER mở thử.

--> đọc được, ngon lành, ok luôn. cắm vào TIVI xem là chuẩn, màn hình ko bị nghiêng nghiêng như khi dùng mấy pm kia nữa.

sau đó e vào thử SM 4.0 thì đọc đc MP4 đó (640x480), nhưng khi play thì bị giật giật, + vẫn còn bị nghiêng màn hình sang góc xéo.

bi giờ e có 2 vấn đề nan giải khi xem video trên TIVI là :
1. realplayer thì đọc ok, nhưng ko có những chức năng giống SM hay DivX như play continous video ... screen mode, zoom mode hay play mode nữa ... mà chỉ cho loop (lặp lại) đc video mà mình đang xem thôi, muốn xem video khác phải tự tới bấm, T_T
2. SM 4.0 đọc đc mp4 (640x480) đó nhưng nó bị giật giật, màn hình thì xéo qua 1 bên, coi đau mắt =.="

mấy pro cho hỏi có PM nào có sự kết hợp giữa REAL và SM 4.0 ko ? (vừa đọc rõ và chạy ngon file MP4 640x480 (AVI 640x480 càng tốt ^^) vừa có những chức năng như SM ko ?

NguyenTu

Super V.I.P
hồi trước khi mới mua N82 thì e có cài vào đó SmartMovie + DivXMovie .... (những phần mềm đọc file avi vì nghe nói file AVI rõ hơn MP4 mà lại tốn ít MB)

sau đó e chuyển những video sang dạng AVI với resolution là 240x320 (VGA) rồi bỏ vào đt.

sau đó buồn buồn ngồi cắm vào TIVI để xem, thì cũng mở SM, Divx ... rồi mở videos đó, nhưng khi hiển thị trên TIVI thì ko rõ, mờ mờ, đã zậy pm còn làm cho video bị nghiêng qua hơi xéo xéo nữa chứ T_T (hình như do 240x320)

xong rồi e cũng ko biết giải quyết ra sao lun, tưởng là màn hình e có 240x320 thì chỉ đọc đc rate là 240x320

nhưng khi e quay video --> bỏ vào PC, thì lại thấy cái rate của video đó là 640x480 (mp4) --> e mới thử Convert videos sang MP4 (640x480) thử xem sao, rồi vào REALPLAYER mở thử.

--> đọc được, ngon lành, ok luôn. cắm vào TIVI xem là chuẩn, màn hình ko bị nghiêng nghiêng như khi dùng mấy pm kia nữa.

sau đó e vào thử SM 4.0 thì đọc đc MP4 đó (640x480), nhưng khi play thì bị giật giật, + vẫn còn bị nghiêng màn hình sang góc xéo.

1. realplayer thì đọc ok, nhưng ko có những chức năng giống SM hay DivX như play continous video ... screen mode, zoom mode hay play mode nữa ... mà chỉ cho loop (lặp lại) đc video mà mình đang xem thôi, muốn xem video khác phải tự tới bấm, T_T
2. SM 4.0 đọc đc mp4 (640x480) đó nhưng nó bị giật giật, màn hình thì xéo qua 1 bên, coi đau mắt =.="

mấy pro cho hỏi có PM nào có sự kết hợp giữa REAL và SM 4.0 ko ? (vừa đọc rõ và chạy ngon file MP4 640x480 (AVI 640x480 càng tốt ^^) vừa có những chức năng như SM ko ?

Bạn dùng thử CorePlayer xem sao! tìm trong này nhé: http://pdaviet.net/showthread.php?t=24506

thedat007

Theo mình nghĩ bạn convert chưa chuẩn đó!!! mình vẫn dùng phần mềm Divx out ra tivi coi vẫn tương đối rõ (tuy không nét như trên màn hình di động). Khi dùng Divx out tivi bạn không nên tắt "tự động xoay màn hình" (mặc định của máy) và để điện thoại nằm ngang thì out tivi mới full hình được!!!
Mình chuyển film bằng SM converter trên pc theo thông số sau:
- Video setting : Bit rate 256kbps; screen size: 320*240
- crop mode : chọn No
Tốt nhất bạn nên chọn file film gốc có chất lượng tương đối tốt để convert...

Auto

Em biết thế nên đã làm thế, vẫn đề là ở chỗ cái Opera mobile ấy ạ, chả hiểu là bị gì nữa, có bác nào biết là bị lỗi gì ko ạ?
Chắc đụng với pm nào rồi...thử bản củ hơn 1bật xem pác :)
Posted via Mobile Device

Jun_is_yours2910

Theo mình nghĩ bạn convert chưa chuẩn đó!!! mình vẫn dùng phần mềm Divx out ra tivi coi vẫn tương đối rõ (tuy không nét như trên màn hình di động). Khi dùng Divx out tivi bạn không nên tắt "tự động xoay màn hình" (mặc định của máy) và để điện thoại nằm ngang thì out tivi mới full hình được!!!
Mình chuyển film bằng SM converter trên pc theo thông số sau:
- Video setting : Bit rate 256kbps; screen size: 320*240
- crop mode : chọn No
Tốt nhất bạn nên chọn file film gốc có chất lượng tương đối tốt để convert...

nếu như bạn thử convert video đó sang file MP4 dưới dạng 640x480, và rồi vào RealPlayer của máy, cắm vào TIVI và xem thử thì rõ hơn trong Divx nhiều luôn đó bạn !
Còn khi mình dùng Divx cắm vào TIVI thì mình vẫn để auto rotate scr bình thường, nhưng vẫn bị xéo qua 1 bên àh T_T
Mình dùng Xilisoft Video ConverterAllok Video to MP4 Converter để CV, mình cũng CV bit rate và size giống bạn luôn đó nhưng ko rõ, vì 320*240 thì làm sao mà rõ = 640*480 được ! (mình chỉ CV Music Video thôi chứ ko CV film)
giờ ko biết làm sao để kết hợp 2 cái đó luôn =.="!

Bạn dùng thử CorePlayer xem sao! tìm trong này nhé: http://pdaviet.net/showthread.php?t=24506

CorePlayer cũng zậy hà T_T! hình như SM hoặc Divx chạy ko nổi file MP4 640*480 mà >30MB thì phải, có mấy cái 1x hay 2x MB vẫn có thể chạy đc tương đối ! =.="

largo_kent

Chắc đụng với pm nào rồi...thử bản củ hơn 1bật xem pác :)
Posted via Mobile Device

Vấn đề là em cứ mở bất kì trang nào, nó load đc 1 tí là tự tắt Opera, nhưng trang google.com.vn em vẫn vào đc, có lẽ trừ trang này ra ko trang nào em vào đc cả.
Em nghĩ mãi mà ko biết tại sao, em đoán do virus nên đã quét sạch sẽ và cài lại nhưng cũng ko ăn thua, hỏi bọn Opera thì bọn nóa bảo chưa bao giừo gặp bug này. Đến là bó tay. Nếu do đụng soft thì nó phải ko mở đc hoặc tắt ngay chứ, đằng này nó vẫn mở đc google.com.vn cơ mà.:mad:)

trung8x8

Help!N82 ko refresh(add) song

các bác giúp e với!mở music player của máy,ko add đc nhac!có hơn 1oo bài thì add đc có 20!
e thực hiện cách xóa file trong private của thẻ nhớ cũng ko đc
máy e firmware 31.0.016 nhé:((!

azkaban3000

các bác giúp e với!mở music player của máy,ko add đc nhac!có hơn 1oo bài thì add đc có 20!

Bạn thử format thẻ nhớ xong format lại máy xem :D

lekhachuy3aa

Có cách này nè bạn tạo album cho các bài nhạc trong PC đó. Để các bài nhạc trong PC sau đó click phải chuột vào Property rồi vào đó kiếm chổ tạo các bài nhạc cùng album là bạn sẽ load được thô. Chúc bạn may mắn!;)

manle

Cho mình hỏi làm cách nào để xoay màn hình của N82 ở chế độ màn hình chờ.Và mình có thấy trên diễn đàn có soft landspace có thể xoay màn hình của N82 theo ba chiều nhưng e test thì ko thấy xoay 3 chiều đâu cả.chỉ có xoay qua trái được mấy àh

galaxy_89

chỉ 2 thôi , xoay sang phải ko được, cái land pro đó bạn có thể xoay ngoài desktop luôn đấy bạn

fansex

N82 của em hok dơn email dc có bác nào bít thì chỉ giáo cho em với^^Em là newbie nên hok rành lắm setup riết mà vẫn hok dc vô wifi rùi nó báo là đang kết nối 1 hồi lâu thì lại báo típ là không kết nối dc.Thank so much^^!

lekhachuy3aa

ko bạn a.!mình xóa thư mục đấy trong thẻ nhớ.cam vào nó lại xuất hiện :D!co khi thử down firmware xuống nhỉ

Làm như cách mình chỉ đó. Bây giờ bạn chép tất cả các bài nhạc vào máy tính. Sau đó tô đen các bài nhạc đó rồi click phải chuột vào tất cả các bài nhạc đó rồi vào property sau đó vào summary rồi vào chổ advance sau đó vào dong chử Album chỉnh cho cùng 1 album sau đó chép vào lại điện thoại là ReFresh đầy đủ thôi. Chỉ quá rõ rối nhé! ;)

azkaban3000

Mình chả hiểu sao nhưng N82 của mình lúc đầu add nhạc báo có 4 file được add nhưng vẫn add được hết tất cả, liệu đấy có phải là lỗi kô? Mà kô hiểu sao game JAVA của mình kô có sound, mỗi lần 4mat máy thì lúc có lúc lại kô?

lekhachuy3aa

Mình chả hiểu sao nhưng N82 của mình lúc đầu add nhạc báo có 4 file được add nhưng vẫn add được hết tất cả, liệu đấy có phải là lỗi kô? Mà kô hiểu sao game JAVA của mình kô có sound, mỗi lần 4mat máy thì lúc có lúc lại kô?

Add vậy bình thừong thôi không có lỗi gì đâu.

Status
Không mở trả lời sau này.