• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.

manle

chỉ 2 thôi , xoay sang phải ko được, cái land pro đó bạn có thể xoay ngoài desktop luôn đấy bạn

Mình cài Landscape pro bản 2.0 final mà có xoay được desktop đâu bạn.Bạn cho mình link để tải cái landscape pro mà bạn nói có thể xoay được desktop đi:O
Nhân tiện các pro cho em hỏi, thẻ nhớ em bị nhiễm 2 con virus mygame.exe và forerver.exe.Bây giờ làm sao để diệt nó đây.Trong folder nào cũng có nó hết,xóa thủ công thì mắc công quá

Auto

Mình cài Landscape pro bản 2.0 final mà có xoay được desktop đâu bạn.Bạn cho mình link để tải cái landscape pro mà bạn nói có thể xoay được desktop đi:O
Nhân tiện các pro cho em hỏi, thẻ nhớ em bị nhiễm 2 con virus mygame.exe và forerver.exe.Bây giờ làm sao để diệt nó đây.Trong folder nào cũng có nó hết,xóa thủ công thì mắc công quá
Ôi tớ dính hoài à!
Nhất là forever á
Lụm cụm ra net, ngồi tìm pm scan, down về, cài zô máy ng ta, scan k ra con nào :-??
Phải ngồi lụm từ đứa :D
Posted via Mobile Device

Ntv_79

Tui đã thử với rất nhiều phiên bản Landscape pro và rorate me rồi nhưng đều không thể xoay được màn hình desktop. Cũng đã tham khảo rất nhiều trang web về vấn đề này nhưng cũng chưa thấy có giải pháp nào. Dùng smartsetting và rorate me 1.5 thì chỉ được thế này thôi, icon không sử dụng được, ấn phím số xong sẽ hết ngang, ấn menu và sử dụng phần mềm thì vô tư, thoát ra vẫn xoay ngang như hình:

Mấy con viruts đó tui cũng bị dính mấy lần rổi, quét cũng không được đâu. Tốt nhất là diệt thủ công thôi, mỗi lúc rảnh làm một ít vì bọn đó nó không tự lây trong điện thoại mà chỉ khi cắm vào máy tính nó mới lây thôi:D

manle

Mình cũng đã thử rotame1.5 tức là xoay bằng hot key nhưng vẫn chỉ xoay được trong menu và program còn desktop thì vẫn vậy mà
Còn mấy con vius thì nó chỉ ở thẻ nhớ mình cũng xóa thủ công nó hết rồi.Nhưng nó gây ra 1 hiện tượng là khi vào profile chọn kiểu chuông mà mình lưu trên thẻ nhớ thì ko thấy, chỉ thấy bài hát trên thẻ nhớ thôi.Mối khi cắm thẻ nhớ vào PC thì bị dính tiếp những con virus này.Có chương trình nào diệt được những con viruss này trên PC luôn ko?

q630666

Mình cũng đã thử rotame1.5 tức là xoay bằng hot key nhưng vẫn chỉ xoay được trong menu và program còn desktop thì vẫn vậy mà
Còn mấy con vius thì nó chỉ ở thẻ nhớ mình cũng xóa thủ công nó hết rồi.Nhưng nó gây ra 1 hiện tượng là khi vào profile chọn kiểu chuông mà mình lưu trên thẻ nhớ thì ko thấy, chỉ thấy bài hát trên thẻ nhớ thôi.Mối khi cắm thẻ nhớ vào PC thì bị dính tiếp những con virus này.Có chương trình nào diệt được những con viruss này trên PC luôn ko?
Chờ Firware mới ra xem có không?Trc N95 cũng thế.Pm ko xoay đc Deskop đến lúc firmware mới ra có sẵn mới xoay đc Deskop :D

lamnt0702

1 là bạn ngồi chờ FW mới hoặc nếu ko thì dùng thử soft landscape pro xem nhé ;) Còn máy tình mà muốn diệt virus tận gốc thì có 2 cách,1 là diệt virus trên BIOS,còn 2 là cài lại win :D

manle

Landscape pro mình dùng rồi ko xoay được desktop bạn àh.Còn Pc, chắc mai phãi đem cài lại win thôi.Mà mấy con virus này độc ghê.Format USB mà vẫn còn.Đúng là forever.exe.Hihi

lamducanh

Tui đã thử với rất nhiều phiên bản Landscape pro và rorate me rồi nhưng đều không thể xoay được màn hình desktop. Cũng đã tham khảo rất nhiều trang web về vấn đề này nhưng cũng chưa thấy có giải pháp nào. Dùng smartsetting và rorate me 1.5 thì chỉ được thế này thôi, icon không sử dụng được, ấn phím số xong sẽ hết ngang, ấn menu và sử dụng phần mềm thì vô tư, thoát ra vẫn xoay ngang như hình:

Mấy con viruts đó tui cũng bị dính mấy lần rổi, quét cũng không được đâu. Tốt nhất là diệt thủ công thôi, mỗi lúc rảnh làm một ít vì bọn đó nó không tự lây trong điện thoại mà chỉ khi cắm vào máy tính nó mới lây thôi:D

Share e theme đẹp đẹp này với pro

lamducanh

Sao N82 trong mục tin nhắn ko hiện giờ gửi đến gửi đi các bác nhỉ, hay tại em ko biết chinh??8-|

Jun_is_yours2910

àh nói đến mới để ý, hồi trước máy em cũng có hiện mà sau khi 4mat tới 4mat lui dần dần messages hết hiện time báo luôn =.="

largo_kent

N82 hỗ trợ tối đa thẻ 8gb phải ko các bác? em mới mua thẻ microSDHC 4gb trancend mà cắm vào nó chạy cực chậm, thậm chí treo máy luôn. Do thẻ hay do máy hả các bác? rồi còn bệnh Opera mà ko bác nào bít ạ?

k7rapper

N82 hỗ trợ tối đa thẻ 8gb phải ko các bác? em mới mua thẻ microSDHC 4gb trancend mà cắm vào nó chạy cực chậm, thậm chí treo máy luôn. Do thẻ hay do máy hả các bác? rồi còn bệnh Opera mà ko bác nào bít ạ?

bạn mua phải thẻ lởm rùi, mình đang dùng thẻ 4GB ( của N79 ) chạy nhanh vèo, không chậm tý nào
hôm trước lắp thử thẻ 8Gb của con 5800 cho N82 vẫn chạy ngon, không vấn đề gì cả

minh76100

anh em cho hỏi .thấy bảo n82 chạy ngang bằng so với n95_8g
(tốc độ xử lý) hình như là 332mhz vậy mà mình dùng phần mềm cpu thì thấy hiện có 206

azkaban3000

Bạn yên tâm đi, mọi site uy tín đều ghi cả 2 máy dùng chip Dual ARM 11 332Mhz, mình check N95 cũng chỉ hiện 206 thôi :D

hanhnh

mình mua thẻ đểu nhưng cũng chạy tốt, hôm trước cài lại máy tính thì nhân được bằng đầu đọc thẻ, và thử tốc độ của nó cũng được 16mb/s thẻ 4G, còn bây giờ thì win không nhận nữa chẳng hiểu tại sao :(:)(:)((

azkaban3000

Thực ra máy chỉ hỗ trợ thẻ 4GB thôi, nhưng bạn có thể cắm thẻ 8GB hoặc 16GB vẫn kô sao, miễn là thẻ xịn và tốc độ đọc cao :D

manle

Làm thế nào để biết thẻ nào có tốc độ đọc cao và là thẻ xịn zậy bạn.Mình tính mua thẻ 4GB cho N82 mà sợ gặp thẻ đểu quá.Nếu có thể bạn có thể up cho mình cái hình về cái thẻ xịn xem nó như thế nào được ko?Thanks nhiều!!

Status
Không mở trả lời sau này.