• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.

azkaban3000

Chiều nay do bất cẩn mình đã lỡ để nước rơi vào khe máy(góc trái gần cái cảm biến xoay ấy).Mình có thấm nước và thổi ra qua lỗ usb nhưng sau đó mình không thể thực hiện được bất kỳ cuộc gọi kể cả 900.Tất cả các cuộc gọi đi đều tự ngắt sau 2s và xuất hiện thông báo "connection error" và cuộc gọi đến cũng tự ngắt sau 2s và xuất hiện thông báo có cuộc gọi nhỡ(máy gọi hiện thộng báo number busy).Mặc dù mình vẫn gưỉ tin nhắn được.Mình đã format bằng *#7370# thậm chí bằng 4 ngón vẫn không hết.Vì mình ở xa nên đến care không tiện lắm!Các bác giúp mình với!

Bạn nên cho máy vào bát gạo để trong khoảng 2 ngày, tuyệt đối kô được mở ra sấy. Nếu thử cách đấy còn kô được thì đúng là mang đi cúng là vừa =))

maiphutinhem

1.
2.
3.
Híc, các anh giúp e với. Trước dùng v10 thì oke hết, hok thấy lỗi gì. Up lên V31 nghe loa sướng hơn, đỡ tốn pin hơn hẳn, may ảnh nhanh hơn,wifi oke hơn...nhưng lại dính 3 bệnh trên@@

Mình cũng đã up lên V31 và dùng bình thường không hề bị những bệnh của bạn.Wifi hiện bình thường.Các phần mềm cảm ứng chuyển động thì mình phải vào phần điều chỉnh Display và chỉnh phần xoay màn hình tự động từ Automatic sang off thì các phần mềm mình cài mới hoạt động.

huybass00

Cho mình xin key của ACM với.Vừa mua N82 mà tim mãi không ra key của nó IMEL của mình là:358984018950272 số di động của mình là:0902200193.Cảm ơn ban quản trị trước nhá

TraiNgheoHn

Cho mình xin key của ACM với.Vừa mua N82 mà tim mãi không ra key của nó IMEL của mình là:358984018950272 số di động của mình là:0902200193.Cảm ơn ban quản trị trước nhá

Cái này bạn nên qua box yêu cầu và thảo luận ứng dụng để xin nhé.

kh0c

Mình cũng đã up lên V31 và dùng bình thường không hề bị những bệnh của bạn.Wifi hiện bình thường.Các phần mềm cảm ứng chuyển động thì mình phải vào phần điều chỉnh Display và chỉnh phần xoay màn hình tự động từ Automatic sang off thì các phần mềm mình cài mới hoạt động.
1. trước đây mình vẫn dùng bình thường mà. các Phần mềm chuyển động khác vẫn xài bình thường. chỉ tất cả những cái gì liên quan đến ứng dụng chống chạm máy là hok hoạt động....nAr..., don't touch...

2. bạn có thường xuyên khởi động lại máy bằng SW hok? bình thường thì vẫn có biểu tượng WIfi, chỉ khi reset = SW mới mất hút

manle

Hj,vậy la b chon dc máy ngon rùi.
Tui mua ở siêu thj viettel hàng cua petro.mà loi nhju woa.
Pin toi,1 ngay xac 3 lần ne,tại dung nhiều qua.toàn vô wap va nghe nhạc.
Can gõ tv vì vô 4rum =mobi viết bài mà.

Posted via Mobile Device

Tui mua ở thế giới di động cũng hàng của petro nè,bàn đừng up len FW v31(v31 nhiều bạn than phiền lỗi nhiều), cứ để nguyên FW v30 mà hack.Bạn vào topic hack bằng hellOOXv1.03 làm theo hướng dẫn sẽ hack được.Chỉ 7-10p là hack xong.Bạn nên xin file Key và Cer ở OPDA rất nhanh, dùng freesign để sign hellOOX 1.03 sau đó cài đặt hellOOX1.03 nó sẽ tự động làm hết cho bạn.Chúc bạn thành công

verylove

Bạn nào đang dùng FW 20.xx xem dùm mình trong mục chọn theme có on/off theme effects hok nha ? Và cho mình hỏi hạ FW từ V31 xuống V20 đc hok nha ? Dùng JAF , nếu đc ai cho mình xin cái link down FW đó với
thank all

maiphutinhem

1. trước đây mình vẫn dùng bình thường mà. các Phần mềm chuyển động khác vẫn xài bình thường. chỉ tất cả những cái gì liên quan đến ứng dụng chống chạm máy là hok hoạt động....nAr..., don't touch...

2. bạn có thường xuyên khởi động lại máy bằng SW hok? bình thường thì vẫn có biểu tượng WIfi, chỉ khi reset = SW mới mất hút

Mình cài tất cả kể cả don't touch vẫn hoạt động bình thường.Còn khởi động thì mình dùng chường chình khởi động lại máy giống hình của WinXP.Mình chỉ bị lỗi là hay đơ máy thôi.N82 dùng chán đơ máy là phải tháo pin N81 sướng hơn đơ máy là nó tự reset máy lun.

kamikaze1648

tình hình là cái mặt trong màn hình dt của em nó bụi quá, cho em hỏi là tháo ra chùi được ko vậy mọi người?tháo có dễ ko và có ảnh hưởng gi ko ạ?

kh0c

tình hình là cái mặt trong màn hình dt của em nó bụi quá, cho em hỏi là tháo ra chùi được ko vậy mọi người?tháo có dễ ko và có ảnh hưởng gi ko ạ?

nếu bạn thấy mình đủ tay nghề và can đảm thì còn chờ gì nữa... hok hề gì đâu nếu bạn nghĩ là mình làm đc:D

lamducanh

máy nhiều người kêu bị đơ máy nhỉ? không biết do phần cứng hay phần mềm, máy em thấy ko sao cả, cũng đã hack rùi. Chắc may mắn.hè
Nhân tiện e mún hỏi ai dùng chương trình ScreenSnap chỉ e với, ko bít chụp như thế nào ạ, thấy bảo là ấn tổ hợp Shift+OK mà e ko hiểu gì hết. híc

Mt112

Bạn cậy cái nắp thẻ nho.nhjn vô thay cái lẫy,cậy ra la oky.

Posted via Mobile Device

Mt112

máy nhiều người kêu bị đơ máy nhỉ? không biết do phần cứng hay phần mềm, máy em thấy ko sao cả, cũng đã hack rùi. Chắc may mắn.hè
Nhân tiện e mún hỏi ai dùng chương trình ScreenSnap chỉ e với, ko bít chụp như thế nào ạ, thấy bảo là ấn tổ hợp Shift+OK mà e ko hiểu gì hết. híc

Nhấn phjm # + phjm giữa của phjm 5 chjeu

Posted via Mobile Device

TraiNgheoHn

Ở phần cài đặt nó có phần cho bạn chọn phím tắt để chụp mà.

huongtocem

Nếu đã có ý định mua máy thì bạn nên đến các trung tâm,siêu thị điện thoại để tìm hiểu sản phẩm,phụ kiện đi kèm theo máy,nhân viên bán hàng sẽ tư vấn cho bạn về các khoản này
Về vấn đề N82 bị chết 1 bên loa như bác nói thì do trước có 1 lô hàng bị lỗi như vậy,giờ không thấy xảy ra trên các lô hàng sau này
Khi mua máy bạn có thể yêu cầu bên đại lý lên Care chạy FW tiếng Hoa để sử dụng,lúc ấy máy sẽ chạy 2 ngôn ngữ là English và Chinese

Rất cảm ơn câu trả lời của bạn. Hy vọng là lô hàng sau chất lượng loa sẽ tốt. Chúc vui

lonny1015

mìh đem ra tgdd cho thay loa rồi..........1 ngày ko có máy nó bùn sao ấy :(
p/s: bộ up lên v31 nghe tai phone hay bị xè xè fải ko zị mấy bạn ??? máy mìh đag chạy v31, bữa nghe nhạc nó cứ xèo xèo, nghĩ tai nghe mìh hư chứ :(

lonny1015

àh.....còn nữa, từ khi up lên v31 máy mìh hay bị bug, cứ sau khi nhận cuộc gọi xog thì nó cứ treo chừg vài giây, pux mìh ghê, chẳg lẽ v31 nhìu lỗi vậy ta :(

binht611

bạn nào có file back up thẻ nhớ nguyên bản của n82 cho mình xin với. hôm vừa rồi lỗi thẻ, cho vào máy tính nó scandisk xong ra 1 loạt file000 không thể khôi phục lại thẻ nữa rồi.

k0 ai giup minh a??? (mod thong cam duyet web bang chrome khong go tieng viet duoc)

Status
Không mở trả lời sau này.