• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.

shock_love

Chiều nay do bất cẩn mình đã lỡ để nước rơi vào khe máy(góc trái gần cái cảm biến xoay ấy).Mình có thấm nước và thổi ra qua lỗ usb nhưng sau đó mình không thể thực hiện được bất kỳ cuộc gọi kể cả 900.Tất cả các cuộc gọi đi đều tự ngắt sau 2s và xuất hiện thông báo "connection error" và cuộc gọi đến cũng tự ngắt sau 2s và xuất hiện thông báo có cuộc gọi nhỡ(máy gọi hiện thộng báo number busy).Mặc dù mình vẫn gưỉ tin nhắn được.Mình đã format bằng *#7370# thậm chí bằng 4 ngón vẫn không hết.Vì mình ở xa nên đến care không tiện lắm!Các bác giúp mình với!
bác ơi. con n82 của em cũng rơi nước nà.khổ đi thợ rùi. mất 400k không bít nó có "làm tý" gì của mình không nữa. bi giờ không ấn đc nút chụp ảnh, không nhân usb. nản. đến phải dùng con khác thôi.chứ hàng rơi nước rồi thì khó như ban đầu lém. huhu

shock_love

huhu. các pro ơi. n82 của em từ khi rơi nước bi giờ chán quá. có ai giúp đc vấn để này không ạ? bi giờ khi cho n82 cắm cáp usb vào máy tính thì n82 vẫn hiên lên menu pcsuite-truyền dữ liệu-in hình ảnh-trình chơi truyền thông. sau khi chọn bất cứ cái gì nói trên là máy tính hiện "usb device not recognized" . mà laptop của em vẫn cắm usb bình thường. em không hiểu đây là lỗi phần mềm hay phần nào nữa. mong các pro giúp

ngoctien92

Em cũng sài một cái N82 black v 30 dùng thì hơi giật khi nghe nhạc chơi game :(( thỉnh thoảng đơ máy phải tháo bin ra :(Loa nghe khá nhỏ ra đường gần như là ko nghe thấy gì ko biết có phải tại em up lên v30 lên thế ko :( . Ai biết cách nào để mà sài được GAme N gage ko ( cái hình games màu da cam ý ) Em nghe nói là up v30 là ko hack được Ngage nữa buồn ghê:(

Kojiro

Super V.I.P
Em cũng sài một cái N82 black v 30 dùng thì hơi giật khi nghe nhạc chơi game :(( thỉnh thoảng đơ máy phải tháo bin ra :(Loa nghe khá nhỏ ra đường gần như là ko nghe thấy gì ko biết có phải tại em up lên v30 lên thế ko :( . Ai biết cách nào để mà sài được GAme N gage ko ( cái hình games màu da cam ý ) Em nghe nói là up v30 là ko hack được Ngage nữa buồn ghê:(

Màu da cam là bản cũ rồi bạn à, giờ thì cài bản màu xanh, hack máy theo HelloOX rồi cài game bình thường thôi, đơn giản mà, đừng nghe giang hồ đồn bậy nhé!

TraiNgheoHn

bác ơi. con n82 của em cũng rơi nước nà.khổ đi thợ rùi. mất 400k không bít nó có "làm tý" gì của mình không nữa. bi giờ không ấn đc nút chụp ảnh, không nhân usb. nản. đến phải dùng con khác thôi.chứ hàng rơi nước rồi thì khó như ban đầu lém. huhu

huhu. các pro ơi. n82 của em từ khi rơi nước bi giờ chán quá. có ai giúp đc vấn để này không ạ? bi giờ khi cho n82 cắm cáp usb vào máy tính thì n82 vẫn hiên lên menu pcsuite-truyền dữ liệu-in hình ảnh-trình chơi truyền thông. sau khi chọn bất cứ cái gì nói trên là máy tính hiện "usb device not recognized" . mà laptop của em vẫn cắm usb bình thường. em không hiểu đây là lỗi phần mềm hay phần nào nữa. mong các pro giúp

Cách tốt nhất là bạn bán nó đi càng sớm càng tốt,để lâu bệnh lại thêm nặng

friendship19

Vẫn bệnh cũ: màn N82 có vạch dọc màu tím đen :(:(
Mình cũng định làm cái màn mới nhưng sợ thay rồi lại không được ok như trước nên cứ để vậy dùng. Đành chọn mấy theme đen tối tý. :(:(
Thấy bảo tình trạng đấy cứ để thế rồi nó sẽ tự mất. Có phải vậy không nhỉ các membre??? Ai cũng bị trường hợp tương tự cho ý kiến nhé.
Sao forum không có mảng về phần cứng nhỉ???

tidus38

Mình cũng định làm cái màn mới nhưng sợ thay rồi lại không được ok như trước nên cứ để vậy dùng. Đành chọn mấy theme đen tối tý. :(:(
Thấy bảo tình trạng đấy cứ để thế rồi nó sẽ tự mất. Có phải vậy không nhỉ các membre??? Ai cũng bị trường hợp tương tự cho ý kiến nhé.

Máy mình cũng thấy có 1 vệt nhưng bé tí nhìn kĩ mới thấy,mà hình như là mình bị xước chứ hok phải chết pixel như của bạn.may mà dán màn hình hok thì hẹo,muốn biết 1 thời gian hết hay hok thì bạn cứ để 1 thời gian nếu nó hok hết thì nên sớm cho em nó nhận chủ nhân mới thôi.:D

lamnt0702

Bán đí cho lẹ thôi chứ còn biết làm gì bây giờ :)) Nhớ tân trang,4mat sạch sẽ cho em nó trước khi cho đi ở nhé =)

4mat máy rồi up lai FW xem có hết ko bạn :)

nếu do lỗi phần mềm thì để đấy rồi 4mat,up lai FW hay thậm chí chỉ cần đưa về cấu hình mặc định của nhà sx là có thể hết bệnh nhưng nếu đã thuộc về phần cứng thì ko hết được đâu bạn ạ :)) 4rum ko có mảng phần cứng vì đã nói đến phần cứng là rất rườm rà từ dụng cụ đến các thứ,nên nếu có hướng dẫn cách sửa chữa trên diễn đàn thì chưa chắc mọi người đã dám làm và làm được vì chỉ cần sai sót 1 chút thôi là bb các em đt luôn :D

Máy mình cũng thấy có 1 vệt nhưng bé tí nhìn kĩ mới thấy,mà hình như là mình bị xước chứ hok phải chết pixel như của bạn.may mà dán màn hình hok thì hẹo,muốn biết 1 thời gian hết hay hok thì bạn cứ để 1 thời gian nếu nó hok hết thì nên sớm cho em nó nhận chủ nhân mới thôi.:D

Máy của bạn kia chưa chắc đã là death pixel đâu bạn ạ,có thể là màn hình bị hỏng đó,vì death pixel thì chỉ chết các điểm thôi chứ chưa thấy chết thành 1 vạch như của bạn kia

Còn muốn kiểm tra lỗi màn hình của bạn có bị death pixel ko thì dung cái này nhé ;) Chúc may mắn =)

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=42391&highlight=Death+pixel+tester

teresa1911

Hehe. Tình hình là con 6070 của con em mình cũng bị xọc màn hình một thời gian khoảng 1 năm thì nó lăn đùng ra die màn hình (mà hình như cũng do con em mình nỏ toàn lấy đt ra chơi banh chơi tạt lon ko nên nó mới mau banh như vậy). Mà bị cái xọc đó là do main màn hình nó bị đứt đâu đó đó chư ko phải do màn hình bị hư đâu. Nếu là thợ xịn có thêm mạch màn hình nữa chắc sữa được nhưng đa số là bắt mình thay màn hình à. Nghe nói màn hình n82 có loại khác tương đương thì phải n73 hay gì gì đó (không biết rõ, tại nokia thường ra có vài loại màn hình thôi cùng kích cỡ có thể gắn thay thế được có điều hình như ko chỉnh sáng tối được hay sao í) nếu có loại màn hình nào tương đương thì thay cũng được giá ko cao lắm đâu. Gì mà 1chai3. Nếu 1chai3 thì thà sale off con này đi cho lành. Đắt lắm cũng cỡ 600k thôi. Đợi 1 năm sau màn hình die rồi thay có sao đâu. Từ giờ tới lúc đó chắc cái máy cũng đã tận lực hiến dâng cho mình rồi hehe. Thay xong đi sale off lại cũng có lý chớ bộ hehe

Mt112

help gấp.
Tjnh hình mình vừa chuyen từ gói EDGE (EGPRS viettel) d10 sang d50 thì ko vô đc wap nữa.
Cầm sim sang máy khác vô thj oky.lấy sim cua ng khác lắp máy mjnh cũng oky.
Nhưng lấy sim mjnh lắp máy mjnh thì báo 'ko có dữ lieu góí' làm đủ moj cach mà van ko dc.
Tổng đài cung pó tay.
Aj bị jong mjnh ko nhỉ?
Posted via Mobile Device

minh76100

anh em cho hỏi chơi game câu cá trên của ngage trên n82 ko chơi màn hình ngang được phải ko?có mấy game ngage chơi trên n82 ko xoay được hay là phải vào phần cài đặt ở đâu,anh e chỉ giùm

minh76100

n82 đã ra vr mới các bro up thử và cho ý kiến nhá

ngoctien92

4mat thế nào mà về được firmware cũ vậy mọi người >.< Chả hiểu tại sao cái loa của em nghe lại nhỏ nhỉ :(

Kojiro

Super V.I.P
4mat thế nào mà về được firmware cũ vậy mọi người >.< Chả hiểu tại sao cái loa của em nghe lại nhỏ nhỉ :(

Ko có cách nào đưa về fw cũ hết bạn à, thật ra có cách nhưng hy vọng rất nhỏ nhoi và có thể gây chết máy.

azkaban3000

help gấp.
Tjnh hình mình vừa chuyen từ gói EDGE (EGPRS viettel) d10 sang d50 thì ko vô đc wap nữa.
Cầm sim sang máy khác vô thj oky.lấy sim cua ng khác lắp máy mjnh cũng oky.
Nhưng lấy sim mjnh lắp máy mjnh thì báo 'ko có dữ lieu góí' làm đủ moj cach mà van ko dc.
Tổng đài cung pó tay.
Aj bị jong mjnh ko nhỉ?
Posted via Mobile Device

Lỗi đấy là vì mấy gọi dịch vụ EDGE mới của Viettel hiện đang lỗi, không thể sử dụng được, bạn đăng kí chỉ mất tiền vô ích. Bây giờ bạn muốn tiếp tục sử dụng GPRS như cũ thì hãy đăng kí lại gói dịch vụ cũ là được :D

anh em cho hỏi chơi game câu cá trên của ngage trên n82 ko chơi màn hình ngang được phải ko?có mấy game ngage chơi trên n82 ko xoay được hay là phải vào phần cài đặt ở đâu,anh e chỉ giùm

Bạn phải nói rõ game tên là gì thì mọi người mới giúp được chứ. Không phải game nào cũng hộ trợ màn hình landscape, nếu bạn xoay ngang mà hình mà vẫn không thấy game xoay theo thì bạn vào option xem có chế độ xoay màn hình không, nếu không thì nghĩa là game không hỗ trợ.
Bạn 4mat máy cách nào đi nữa thì cũng không thể trở về firmware cũ đâu, muốn downgrade firmware bạn hãy dùng J.A.F. Thảo khảo hướng dẫn sử dụng tại đây
n82 đã ra vr mới các bro up thử và cho ý kiến nhá
Firm mới nhất, hầu như ai cũng up rồi có ý kiến gì nữa nhỉ :-??

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P

Game câu các mình nhớ phần cài đặt có chỉnh kiểu xoay màn hình đó, bạn tìm kỹ lại đi, tại lâu quá ko nhớ nằm chỗ nào :)

.....

Firm mới nhất, hầu như ai cũng up rồi có ý kiến gì nữa nhỉ :-??

Ko xem kỹ mà phát biểu kìa, fw 32 mà :| Hiện giờ chỉ mới có 31 thôi, máy bạn fw 32 à?

minh76100

bạn kojior ơi mình ko tìm được phần xoay manh hình cho game câu cá ở đâu cả.ai giúp mình với

Status
Không mở trả lời sau này.