• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.

ht6868

Có chứ bạn, bấm nhẹ nó sẽ lấy tiêu cự khung mầu xanh, sau đó thì hãy bấm chụp.

em chụp nó đâu có phải bấm 2 phát đâu ta? 1 phát lấy nét rùi tách luôn. đôi khi nó ko lấy nét nên em mới hỏi.:(:(:-/:-/

ht6868

các bác ơi cho em hỏi cách reboot máy n82 như nào ạh? em cài secman nó bắt reboot== tay:( em ko biết

Auto

các bác ơi cho em hỏi cách reboot máy n82 như nào ạh? em cài secman nó bắt reboot== tay:( em ko biết
Tắt nguồn rùi bật lại í ;)

em chụp nó đâu có phải bấm 2 phát đâu ta? 1 phát lấy nét rùi tách luôn. đôi khi nó ko lấy nét nên em mới hỏi.:(:(:-/:-/
Phím camera có 2lần bấm.
Bắt đầu chụp, ấn nhẹ cho lấy nét rùi ấn mạnh xuống ~> tạch ;)
Posted via Mobile Device

noname88

sao máy mình (n82) cứ mỗi lần bật máy lên đều bị báo là " main close...." " aplication close...." rồi các ứng dụng nữa cũng tự động tắt luôn mà mỗi lần tắt như vậy đều hiện ra bảng thông báo " tên ứng dụng close ...." rồi nó mới tắt không àh. ví dụ như VIETMAP khi em tắt nó đi thì hiên 1 bảng thông báo " application close: VIETMAP user 42 " em phai nhấn ok thì mới đc. kì trước thì máy em ko bị, em format cài lại thì bị. nhưng mà format đi cài lại cung vẫn bị tình trạng nhu vậy. anh em giúp mình với.

phuong98a

à có bác nào biết phần mềm nào mà khi mình đang chơi game thì cái màn hình chờ nó ko hiện ra ko
làm thế nào để phân biệt được n82 hàng ngoài và hàng cty , hàng thật và hàng giả vậy
ko ai trả lời giúp mình à

Chỉnh sửa cuối:

TraiNgheoHn

sao máy mình (n82) cứ mỗi lần bật máy lên đều bị báo là " main close...." " aplication close...." rồi các ứng dụng nữa cũng tự động tắt luôn mà mỗi lần tắt như vậy đều hiện ra bảng thông báo " tên ứng dụng close ...." rồi nó mới tắt không àh. ví dụ như VIETMAP khi em tắt nó đi thì hiên 1 bảng thông báo " application close: VIETMAP user 42 " em phai nhấn ok thì mới đc. kì trước thì máy em ko bị, em format cài lại thì bị. nhưng mà format đi cài lại cung vẫn bị tình trạng nhu vậy. anh em giúp mình với.

Nó bị lỗi pm rồi,lần trước mình Việt hóa pm bị lỗi thế là nó cũng bị thế,mình phải 4mat cả thẻ vào máy mới hết đấy/

trunganh0412

Đã nói là bác fải giữ nút chụp nhè nhẹ lần đầu đã,cho tới khi khung vuông chuyển màu xanh rồi sau đó mới ấn giữ chặt vào,là chụp.Bác phải chú ý tay của mình,đừng giữ chặt luôn là máy k lấy nét sẽ tự động chụp luôn.Cái này không fải do firmware đâu,mà do mình k biết chụp thôi,hồi trước mình cũng dùng v30 mà nhưng vẫn chụp ầm ầm có trượt phát nào đâu.Bạn thử tập cho quen tay là được mà.Chúc vui
Posted via Mobile Device

curoa

Cho mình hỏi câu này hơi ngu 1 tí N82 có tiếng việt ko vậy nếu có thì vào chỗ nào minh nghĩ từ9.02 trở đi thì máy nào cũng có tiếng việt chứ nhỉ<thông cảm cho mình mới dùng máy>

MinhThang

Manager
Cho mình hỏi câu này hơi ngu 1 tí N82 có tiếng việt ko vậy nếu có thì vào chỗ nào minh nghĩ từ9.02 trở đi thì máy nào cũng có tiếng việt chứ nhỉ<thông cảm cho mình mới dùng máy>

Không biết thì hỏi không giỏi thì học, không sao cả bạn à, N82 có Tiếng Việt đấy, bạn vào phần chọn ngôn ngữ thì sẽ thấy.
Bạn làm theo: Tools/Settings/General/Personalisation/Language/Phone language/Tiếng Việt.

lekhachuy3aa

Nếu bạn làm như anh MinhThang mà không có dòng tiengViet tức là FW của bạn không phải là FW tiếng việt nhé!;)

curoa

Thế muốn có FW tiếng việt thì phải làm nhu nao`minh làm theo cách của Athang nhưng ko có giúp minh với?:|

AndyCuong

Supper Moderators
Thế muốn có FW tiếng việt thì phải làm nhu nao`minh làm theo cách của Athang nhưng ko có giúp minh với?:|

bạn dùng NSS lổi code nhé ! rồi dùng NSU Up firmware mới là được à bạn .
Code của Việt Nam
0551541 RM-313
0553772 RM-313
0561053 RM-313

curoa

Bạn có thể hướng dẫn mình cụ thể đc ko lam` như nao` va` cần những gì >thank

stolenlove

mình dùng con N82 đen chả hiểu mình vào cái gì mà cái chỗ báo cột sóng nó có chữ E nhấp nháy và biểu tượng của nhà thuê bao(viettel) không thấy nữa và máy tự nhiên rất chậm đơ luôn đợi lâu mình phải tháo pin máy mình bị lỗi gì không cám ơn các bạn;)

huongtocem

các bạn cho mình hỏi là đã bạn nào làm như bạn xiaohuang hướng dẫn trong này chưa?( link đây nhé http://pdaviet.net/showthread.php?t=31898&highlight=đọc+file+tiếng).sau khi máy hack và làm đúng như các bước chỉ dẫn như trên thì có đọc đc cả Anh - Trung - Việt ko?và hạn chế của nó là gì(trừ phần mềm gõ tích hợp trên fw nay đã có thay thế ra)? font có đẹp bằng chạy fw riêng của Trung hoặc Việt ko các bạn.Ai làm rồi thì share cho mình với nhé! Thân@!
: Bạn có thể nói rõ thêm là hỗ trợ với những pm nào, cái nào thì ko hiện thị không nhé, hay là hiện thị với hầu hết + các soft đã đc Việt hóa nữa nhé!

AndyCuong

Supper Moderators
các bạn cho mình hỏi là đã bạn nào làm như bạn xiaohuang hướng dẫn trong này chưa?( link đây nhé http://pdaviet.net/showthread.php?t=31898&highlight=đọc+file+tiếng).sau khi máy hack và làm đúng như các bước chỉ dẫn như trên thì có đọc đc cả Anh - Trung - Việt ko?và hạn chế của nó là gì(trừ phần mềm gõ tích hợp trên fw nay đã có thay thế ra)? font có đẹp bằng chạy fw riêng của Trung hoặc Việt ko các bạn.Ai làm rồi thì share cho mình với nhé! Thân@!
: Bạn có thể nói rõ thêm là hỗ trợ với những pm nào, cái nào thì ko hiện thị không nhé, hay là hiện thị với hầu hết + các soft đã đc Việt hóa nữa nhé!

bạn đang dùng N95-8G firmware tiếng hoa , có dùng font tiếng việt của VIP xiaohuang , mình thấy tuyệt lắm , bạn có thể thao khảo link này nhé ! http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=51197&page=9
ở trang #81 với #83 , là máy mình đang dùng đó , firmware tiếng hoa + font tiếng việt .

huongtocem

bạn đang dùng N95-8G firmware tiếng hoa , có dùng font tiếng việt của VIP xiaohuang , mình thấy tuyệt lắm , bạn có thể thao khảo link này nhé ! http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=51197&page=9
ở trang #81 với #83 , là máy mình đang dùng đó , firmware tiếng hoa + font tiếng việt .

cảm ơn bạn, bạn cho mình hình minh họa của 2 loại font đó đi, máy bạn là N82 hay N95 thế? cả 2 con này đều dùng đc phải ko? mà fw của bạn là fe tiếng Hoa rồi cài thêm font tiếng Việt hả? Tớ nghĩ như thế sẽ tiện hơn fw tiếng Việt cài font tiếng Hoa đúng ko?Vì chỉ cần font tiếng Việt để lướt net thui.

fansex

Nếu bạn làm như anh MinhThang mà không có dòng tiengViet tức là FW của bạn không phải là FW tiếng việt nhé!;)

Em có con N82 black hàng công ty có TV hẳn hoi nhưng bây h em mún up FW sau khi up thì có Tv vậy hok các pro^^!:-?

AndyCuong

Supper Moderators
cảm ơn bạn, bạn cho mình hình minh họa của 2 loại font đó đi, máy bạn là N82 hay N95 thế? cả 2 con này đều dùng đc phải ko? mà fw của bạn là fe tiếng Hoa rồi cài thêm font tiếng Việt hả? Tớ nghĩ như thế sẽ tiện hơn fw tiếng Việt cài font tiếng Hoa đúng ko?Vì chỉ cần font tiếng Việt để lướt net thui.

đúng rồi bạn , fireware tiếng hoa cài fonts tiếng việt là hay nhất . lên mạng có web tiếng việt tốt lắm .

Status
Không mở trả lời sau này.